WHAT A MISMATCH! It's TUNDU LISSU vs. WILLIAM LUKUVI Bungeni


F

Fareed

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2010
Messages
328
Likes
13
Points
0
F

Fareed

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2010
328 13 0
Kwa mujibu wa baraza jipya la mawaziri, walioongezeka kutoka 47 mpaka 50, kuna makosa mengi ya kiufundi ambayo Kikwete ameyafanya.

Hii ikiwemo kutoa wizara nyeti sana kwa uchumi na maendeleo ya nchi kwa mawaziri waliokuwa na uwezo mdogo wa kazi. Hawa ni -- Mustafa Mkulo (fedha), William Ngeleja (Nishati na Madini) na Ezekiel Maige (Maliasili na Utalii).

Lakini kubwa kuliko zote ni kwa Kikwete kumteua William Lukuvi kuwa Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu anayeshuhulikia Sera, Uratibu na Bunge.

Kwa maana nyingine, Lukuvi ndiyo atakuwa CHIEF WHIP wa serikali Bungeni mwenye kazi kubwa kuwaweka sawa wabunge wa CCM waiunge mkono serikali na ku-counter makombora na strategy za kambi ya upinzani.

CHIEF WHIP wa kambi ya upinzani ni the magnificent TUNDU LISSU.

Hii ina maana kuwa Bungeni itakuwa ni Tundi Lissu vs. William Lukuvi. What a mismatch!

Kweli Kikwete na CCM ni mabingwa wa kujifunga own goals...
 
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
2,505
Likes
32
Points
135
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
2,505 32 135
Kwa mujibu wa baraza jipya la mawaziri, walioongezeka kutoka 47 mpaka 50, kuna makosa mengi ya kiufundi ambayo Kikwete ameyafanya.

Hii ikiwemo kutoa wizara nyeti sana kwa uchumi na maendeleo ya nchi kwa mawaziri waliokuwa na uwezo mdogo wa kazi. Hawa ni -- Mustafa Mkulo (fedha), William Ngeleja (Nishati na Madini) na Ezekiel Maige (Maliasili na Utalii).

Lakini kubwa kuliko zote ni kwa Kikwete kumteua William Lukuvi kuwa Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu anayeshuhulikia Sera, Uratibu na Bunge.

Kwa maana nyingine, Lukuvi ndiyo atakuwa CHIEF WHIP wa serikali Bungeni mwenye kazi kubwa kuwaweka sawa wabunge wa CCM waiunge mkono serikali na ku-counter makombora na strategy za kambi ya upinzani.

CHIEF WHIP wa kambi ya upinzani ni the magnificent TUNDU LISSU.

Hii ina maana kuwa Bungeni itakuwa ni Tundi Lissu vs. William Lukuvi. What a mismatch!

Kweli Kikwete na CCM ni mabingwa wa kujifunga own goals...
If you think it a lose situation kwa Lukuvi you are damn wrong...labda kama hoja ni za kingereza ila Lukuvi is the right person kwa bunge hili
 
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2009
Messages
17,840
Likes
5,435
Points
280
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2009
17,840 5,435 280
If you think it a lose situation kwa Lukuvi you are damn wrong...labda kama hoja ni za kingereza ila Lukuvi is the right person kwa bunge hili
Labda........let us wait and see.............. to me it is lose situation kwa Lukuvi
 
S

Sir Leem

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2008
Messages
576
Likes
44
Points
45
S

Sir Leem

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2008
576 44 45
Lukuvi alisha kuwa katika Wizara hiyo 2000-2005 !Ana ufahamu sana na wizara hiyo!!
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,392
Likes
467
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,392 467 180
Lukuvi huyu huyu?
 
T

togo

Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
40
Likes
1
Points
0
T

togo

Member
Joined Nov 8, 2010
40 1 0
kwani lukuvi hajui kiingereza,why useme labda iwe kiingereza
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,029
Likes
17,956
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,029 17,956 280
If you think it a lose situation kwa Lukuvi you are damn wrong...labda kama hoja ni za kingereza ila Lukuvi is the right person kwa bunge hili
Gembe,

Hapa kuna issue ya ujuzi wa sheria. Zitto alilia na Phillip Marmo jinsi Marmo alivyokuwa anampiga danadana za technicalities, mara sijui muswada (wa Zitto on leadership ethics) haujachapwa kwenye Government Gazette, mara kikashuka kikapanda, ili mradi alitumia kila mbinu ya kisheria kuuua muswada ule.

Sasa Lukuvi anajua sheria na kanuni za bunge kihivyo? Hii kazi inamtaka mwanasheria aliyekubuhu ndiyo maana CHADEMA wamemuweka Lissu hapo.
 
K

KAMARADE

Member
Joined
Nov 18, 2009
Messages
63
Likes
0
Points
0
K

KAMARADE

Member
Joined Nov 18, 2009
63 0 0
Kwa mujibu wa baraza jipya la mawaziri, walioongezeka kutoka 47 mpaka 50, kuna makosa mengi ya kiufundi ambayo Kikwete ameyafanya.

Hii ikiwemo kutoa wizara nyeti sana kwa uchumi na maendeleo ya nchi kwa mawaziri waliokuwa na uwezo mdogo wa kazi. Hawa ni -- Mustafa Mkulo (fedha), William Ngeleja (Nishati na Madini) na Ezekiel Maige (Maliasili na Utalii).

Lakini kubwa kuliko zote ni kwa Kikwete kumteua William Lukuvi kuwa Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu anayeshuhulikia Sera, Uratibu na Bunge.

Kwa maana nyingine, Lukuvi ndiyo atakuwa CHIEF WHIP wa serikali Bungeni mwenye kazi kubwa kuwaweka sawa wabunge wa CCM waiunge mkono serikali na ku-counter makombora na strategy za kambi ya upinzani.

CHIEF WHIP wa kambi ya upinzani ni the magnificent TUNDU LISSU.

Hii ina maana kuwa Bungeni itakuwa ni Tundi Lissu vs. William Lukuvi. What a mismatch!

Kweli Kikwete na CCM ni mabingwa wa kujifunga own goals...
Kujiamini, Uzoefu wa bunge na Uelewa wa mfumo wa uongozi na utawala wa Lukuvi ndio zitaweza kudhibiti Emotions and mostly Irrational activism ya Tundu Lissu.....
 
Job K

Job K

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2010
Messages
8,219
Likes
4,354
Points
280
Job K

Job K

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2010
8,219 4,354 280
Sioni ubaya wa lukuvi kuwa kwenye wizara hiyo. Alishafanya kazi kwenye wizara hiyo na hatukuona ubaya wowote kwa lukuvi. Tumpe muda tuone atafanya nini. Akichemsha si mkwere atamtimua!!!!!! Sasa taabu iko wapi? Kushindwa kwa lukuvi si diyo anguko la ccm? Au wewe hupendi?
 
Buchanan

Buchanan

JF Diamond Member
Joined
May 19, 2009
Messages
13,211
Likes
385
Points
180
Buchanan

Buchanan

JF Diamond Member
Joined May 19, 2009
13,211 385 180
Kujiamini, Uzoefu wa bunge na Uelewa wa mfumo wa uongozi na utawala wa Lukuvi ndio zitaweza kudhibiti Emotions and mostly Irrational activism ya Tundu Lissu.....
Fafanua hapo kwenye red!
 
E

EL+RA=UFISADI

Member
Joined
Jul 4, 2010
Messages
56
Likes
2
Points
0
E

EL+RA=UFISADI

Member
Joined Jul 4, 2010
56 2 0
Lukuvi alisha kuwa katika Wizara hiyo 2000-2005 !Ana ufahamu sana na wizara hiyo!!
Hehee, Kikwete ana experience ya kuwa kiongozi mkubwa serikalini kwa karibu miaka 30 sasa. Uzoefu huo wa Kikwete umemsaidia nini? Lukuvi labda atamzidi Tundu Lissu kwenye kuvaa nguo na kutafuna mdomo akiwa Bungeni, mpaka wenzake wamempa jina la utani la "Profesa!"
 
M

Mdondoaji

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2009
Messages
5,106
Likes
49
Points
145
M

Mdondoaji

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2009
5,106 49 145
Kwa mujibu wa baraza jipya la mawaziri, walioongezeka kutoka 47 mpaka 50, kuna makosa mengi ya kiufundi ambayo Kikwete ameyafanya.

Hii ikiwemo kutoa wizara nyeti sana kwa uchumi na maendeleo ya nchi kwa mawaziri waliokuwa na uwezo mdogo wa kazi. Hawa ni -- Mustafa Mkulo (fedha), William Ngeleja (Nishati na Madini) na Ezekiel Maige (Maliasili na Utalii).

Lakini kubwa kuliko zote ni kwa Kikwete kumteua William Lukuvi kuwa Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu anayeshuhulikia Sera, Uratibu na Bunge.

Kwa maana nyingine, Lukuvi ndiyo atakuwa CHIEF WHIP wa serikali Bungeni mwenye kazi kubwa kuwaweka sawa wabunge wa CCM waiunge mkono serikali na ku-counter makombora na strategy za kambi ya upinzani.

CHIEF WHIP wa kambi ya upinzani ni the magnificent TUNDU LISSU.

Hii ina maana kuwa Bungeni itakuwa ni Tundi Lissu vs. William Lukuvi. What a mismatch!

Kweli Kikwete na CCM ni mabingwa wa kujifunga own goals...
Mkuu hili nimeliona nikasema kazi itakuwapo mwakani
 
T

The Informer

Senior Member
Joined
Jun 14, 2010
Messages
119
Likes
7
Points
0
T

The Informer

Senior Member
Joined Jun 14, 2010
119 7 0
Nadhani itabidi Waziri wa Afrika Mashariki, Samuel Sitta, ndiyo awe de facto Chief Whip wa serikali Bungeni ili asaidie kujibu hoja za serikali. Kumpambanisha William Lukuvi na Tundu Lissu ni sawasawa na kumfananisha Yusuf Makamba na Dk. Willibrod Slaa. Kwa mtizamo wangu, Mathias Chikawe angeisadia serikali zaidi kama chief whip Bungeni. I can't wait for the Bunge show to begin in February and beyond!
 
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
21,829
Likes
151
Points
160
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
21,829 151 160
i think Lukuvi is a good one for the position!!
 
Lenana

Lenana

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2010
Messages
422
Likes
35
Points
45
Lenana

Lenana

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2010
422 35 45
Kujiamini, Uzoefu wa bunge na Uelewa wa mfumo wa uongozi na utawala wa Lukuvi ndio zitaweza kudhibiti Emotions and mostly Irrational activism ya Tundu Lissu.....

Lukuvi fisadi wa elimu mkuu wa mkoa wa dar es salaam
he has no credibility at all when compared with Tundu Lissu!
 
U

Uwezo Tunao

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2010
Messages
6,947
Likes
13
Points
0
U

Uwezo Tunao

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2010
6,947 13 0
Gembe,

Hapa kuna issue ya ujuzi wa sheria. Zitto alilia na Phillip Marmo jinsi Marmo alivyokuwa anampiga danadana za technicalities, mara sijui muswada (wa Zitto on leadership ethics) haujachapwa kwenye Government Gazette, mara kikashuka kikapanda, ili mradi alitumia kila mbinu ya kisheria kuuua muswada ule.

Sasa Lukuvi anajua sheria na kanuni za bunge kihivyo? Hii kazi inamtaka mwanasheria aliyekubuhu ndiyo maana CHADEMA wamemuweka Lissu hapo.
Hivi nyie, mlikua wapi tangu jana?? Inamaana mnasema Wapinzani wakizama tu kimombo basi tayari CCM tumepoteza, na kwamba lugha ya marafiki wa mahakama nayo ikijiri basi ndio kabisa Lissu atakua amelitia TUNDU chama chetu eehh???

Kama hivyo vivyo ndivyo basi nisubirini kidogo nirudi pale magogoni kuchangisha upya karata. Niko unpredictable naweza kabisa nikamswap Lukuvi na 6 mara moja ili tuone hao CHADEMA watapitia wapi tena.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,029
Likes
17,956
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,029 17,956 280
Hivi nyie, mlikua wapi tangu jana?? Inamaana mnasema Wapinzani wakizama tu kimombo basi tayari CCM tumepoteza, na kwamba lugha ya marafiki wa mahakama nayo ikijiri basi ndio kabisa Lissu atakua amelitia TUNDU chama chetu eehh???

Kama hivyo vivyo ndivyo basi nisubirini kidogo nirudi pale magogoni kuchangisha upya karata. Niko unpredictable naweza kabisa nikamswap Lukuvi na 6 mara moja ili tuone hao CHADEMA watapitia wapi tena.
Wapi nimesema chochote kuhusu kimombo hapo?
 
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
21,829
Likes
151
Points
160
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
21,829 151 160
Acid justify your position !!
Mkuu

Ile position sio kama inavyotakiwa iwe... pale amewekwa masimenti na kazi yake ni mechanical... lukuvi is "that man"... he is right for the position

kumbuka pia kwamba level ya sophistication kenye bunge letu si kihivyo
 

Forum statistics

Threads 1,238,061
Members 475,830
Posts 29,310,531