Wezi wavamia Kanisa Katoliki na kuiba vifaa vya 'Tabernacle'

Wezi wavamia Kanisa Katoliki na kuiba vifaa vya 'Tabernacle'

Hizi sasa ni laana, unaenda kuiba Kanisani?

Ni ukweli kabisa hivyo vyombo vya. kuhifadhia Ekaristi Takatifu vimetengenezwa kwa Dhahabu safi kabisa. Ila hao wezi watarudisha wenyewe.

Ila hii ya kwamba kwasababu ya kuibiwa chambo hicho ukristu wa sehemu hiyo hufa kwa Muda nadhani chumvi imeongezwa hapo Unless niwe siujui utaratibu husika. Kwamba waumini wa Kanisa hilo watakasa ibada ya Jumapili na mambo mengine kadha wa kadha yaliyoorodheshwa hapo, sijui ila nadhani kuna upotoshaji hapa.

Na hii ya kusema kwa kuibiwa kwa chombo hicho ni mpaka mtu aliyeiba chombo hicho akili kwamba kaiba na kwamba, Itaondolewa Dhambi ya Mauti kwa Waumini na kwenda kwa wezi hao, naona ni upotoshaji mwingine. Kamwe Kanisa Katoliki la Mitume halijawahi kuwa na kitu kama KULIPIZA KISASI huu ni uchochezi wa waziwazi..!

Mkuu Otorong'ong'o MTAZAMO pitieni hapa.

BACK TANGANYIKA
hata mimi nimeshangaa kidogo mengi yaliyozungumzwa ni upotoshaji mkubwa kanisa katoliki hatuamini katika kisasi, lakini inakuwaje watu waibe halafu dhambi ya mauti iende kwa waumini? siwezi amini mpaka kesho kutwa, hivi askofu ndo huwa anaweza kuhamisha dhambi kutoka kwa mtu mmoja kwenda kwa mwingine ? mh ama kweli ya Mungu ni mengi
 
Watakuwa ni waamini wenzetu hao, ila watarudisha tu hata wakipeleka kwa sonara lazima atawahoji.
Ipo siku wataiba hadi ile Ekaristi Takatifu.

ukute kuna mtu ameludi toka lagos anakusanya vifaa anata kuanzisha kanisa
 
Nionyeshe panaposema ekaristi ikiibiwa ukristu umeibiwa

Mbona nimeeleza vizuri tuu...hujaelewa wapi?

John 32,52-53. "Then Jesus said to them:Amen,Amen I say to you;Moses gave you not bread from heaven,but my father giveth you the true bread from heaven....Iam the living bread which came down from heaven.If any man eat of this bread ,he shall live for ever;and the bread that I will give,is my flesh ,for the life of the world "
Huwa sifanyi ligi ya kubishana kwenye mambo ya imani...wasioamini kama wewe wakina Waliamua kuanzisha makanisa yao
 
Nina hakika watapata vifaa vipya kutoka Ndanda Mission! Mbona makanisa mapya wanapata vifaa hivyo!
 
Mbona nimeeleza vizuri tuu...hujaelewa wapi?

John 32,52-53. "Then Jesus said to them:Amen,Amen I say to you;Moses gave you not bread from heaven,but my father giveth you the true bread from heaven....Iam the living bread which came down from heaven.If any man eat of this bread ,he shall live for ever;and the bread that I will give,is my flesh ,for the life of the world "
Huwa sifanyi ligi ya kubishana kwenye mambo ya imani...wasioamini kama wewe wakina Waliamua kuanzisha makanisa yao

Hapa sio kubishana au kushindana bali kueleweshana. Ni wapi anaposema chombo cha kuwekea ekaristi kikiibiwa ukrito umeubiwa. Kwenye hilo andiko uliloweka hakuna suggestion kama hiyo. Kama ukristo wetu unaweza ukaibiwa kirahisi namna hiyo basi hatuna lolote
 
Hapa sio kubishana au kushindana bali kueleweshana. Ni wapi anaposema chombo cha kuwekea ekaristi kikiibiwa ukrito umeubiwa. Kwenye hilo andiko uliloweka hakuna suggestion kama hiyo. Kama ukristo wetu unaweza ukaibiwa kirahisi namna hiyo basi hatuna lolote

Unaamini juu ya Ekaristi Takatifu na matakatifu yake??Tuanzie hapo
 
Kylie eleison, Christe eleison
Lamb of God who takes away the sins of the world, have mercy on us........
Agnus Dei, qui tollis peccatta Mundi, miserere nobis..........
Agnus Dei, qui tollis peccata mundi, dona nobis pacem
Lamb of God, you take away the sins on the world, grant us peace!
Mwanakondoo wa Mungu, uondoaye dhambi za dunia utujalie amani!
 
Mimi ninavyofahamu Kristo unakaa ndani ya mtu anayemwamini Yesu Kristo, na kamwe hauwezi kuibiwa kwa mtu kuiba chombo cha kuhifadhia ekaristi.

Halafu inakuwaje kuiba aibe mwingine halafu dhambi iwe juu ya waumini?

Wakristo tuamkeni, tusome Neno la Mungu na tulielewe na kisha tuachane na mapokeo yasiyo sawasawa na Biblia
Hujui umuhimu wa Ekaristi Takatifu..Ni bora ukanyamazs kimya..

Halafu nikuulize kitu....Mapokeo ni nini..??

Kwa taarifa yako Biblia(Kitabu cha Kikatoliki) ni moja ya mapokeo ya Kanisa Takatifu Katoliki....
 
Mtu ambae anafikia kuiba hadi kwenye nyumba ya ibada basi huyo mtu hawezi kuwa na akili timamu hata chembe, kwa nje anaweza onekana yumkamilifu lakini kichwani mwake hazimtoshi
 
Mbona nimeeleza vizuri tuu...hujaelewa wapi?

John 32,52-53. "Then Jesus said to them:Amen,Amen I say to you;Moses gave you not bread from heaven,but my father giveth you the true bread from heaven....Iam the living bread which came down from heaven.If any man eat of this bread ,he shall live for ever;and the bread that I will give,is my flesh ,for the life of the world "
Huwa sifanyi ligi ya kubishana kwenye mambo ya imani...wasioamini kama wewe wakina Waliamua kuanzisha makanisa yao

Muonee huruma tuu..
 
!

Sheria ya kanisa namba 897 inasema: The most venerable sacrament is the blessed Eucharist in which Christ the Lord himself is contained, offered and received, and by which the church continually lives and grows... Sheria ya kanisa namba 898 inasema, Christ's faithful are to hold the blessed Eucharist in the highest honour...Hivyo turudi kwenye mada yetu dhambi uliyofanyika hapo ni dhambi ya kukufuru yaani sacrilege.Sasa hii dhambi inategemeana nani kaifanya kama ni Shemas,padre au askofu, mlei wa kawaida au mpagani asiyejua maana ya Ekaristi hapo adhabu zitatofautiana. Sheria ya kanisa namba 1367 inasema kama aliyefanya kosa hilo ni shemas, padr au askofu basi adhabu yake nikuvuliwa ukleri nakufanyiwa excommunication yaani kutengwa na kanisa kwa lugha nyepesi. Lakini kama ni walei basi wanapoteza haki fulani kadiri ya sheria ya kanisa namba 1335. Tukumbuke hii dhambi ya kukufuru Ekaristi takatifu ruhusa ya kuiondoa hutoka Roma isipo kuwa katika hatari ya kufa padre yeyote huweza kuiondoa. Sheria ya kanisa mamba 1357.Turudi kwenye mada, kwavile haijulikani ni nani aliyefanya hivyo basi busara ya kichungaji imetumika kwanza jambo lililofanyika ni kubwa, haiwezekani mtu afanye bila kuwa na picha na ramani ya kanisa husika hivyo wanafungiwa wote kwanza ili uchunguzi ufanyike na kisha mambo yatarudi kwenye mwenendo wake wa kawaida.Kwavile jambo lenyewe linahusu matakatifu bac wasingeacha kama kijatokea kitu, nilazima kuonesha kwa vitendo kwamba kilichofanyika siyo kitu kidogo nachakawaida. Kwa kifupi ni hivyo.

umenufungua akili sasa naelewa na kukubaliana na mtiririko wa Habari. yaani Ukristu hufa kwa maana inachukuliwa waliokufuru ni Waumini wote Wa eneo husika.
 
Hapa sio kubishana au kushindana bali kueleweshana. Ni wapi anaposema chombo cha kuwekea ekaristi kikiibiwa ukrito umeubiwa. Kwenye hilo andiko uliloweka hakuna suggestion kama hiyo. Kama ukristo wetu unaweza ukaibiwa kirahisi namna hiyo basi hatuna lolote

Ekaristi Takatifu ni nini..???

Huenda nataka kujadiliana na upepo....
 
Mtu ambae anafikia kuiba hadi kwenye nyumba ya ibada basi huyo mtu hawezi kuwa na akili timamu hata chembe, kwa nje anaweza onekana yumkamilifu lakini kichwani mwake hazimtoshi
Mkuu Serikali dhalimu ya CCM ndo imetufikisha hapa....Maisha maguni kila kona ya nchi hii.....

Watu akili zimewafyatuka mpaka wanaiba kanisani kutokana na ugumu wa maisha..
 
Hapa sio kubishana au kushindana bali kueleweshana. Ni wapi anaposema chombo cha kuwekea ekaristi kikiibiwa ukrito umeubiwa. Kwenye hilo andiko uliloweka hakuna suggestion kama hiyo. Kama ukristo wetu unaweza ukaibiwa kirahisi namna hiyo basi hatuna lolote

MKUU hapa hamaanishi kristu kuibwa kama tunavyodhani. soma maelezo ya Mdau mmoja Hapo juu. kwa lugha rahisi ni kusema uovu au unajisi na kwa hivyo kwa Kuwa hajajulikana bado ni kusema Waumini wote wamenajisika. kwa hiyo ni kama huduma zote za kanisa zimefungwa. Ekararist ndio Ukristu wenyewe.
 
Mkuu Serikali dhalimu ya CCM ndo imetufikisha hapa....Maisha maguni kila kona ya nchi hii.....

Watu akili zimewafyatuka mpaka wanaiba kanisani kutokana na ugumu wa maisha..
Mkuu ugumu wa maisha nakataa, kuna wapo wenye ugumu wa maisha lakini hawadiriki kufikia kuiba kwenye nyumba takatifu(nyumba ya ibada). Mtu anakubali kuvumilia hali yake duni ya maisha huku akiwa na imani ipo siku na yeye atajikwamua ila si kufikia kufanya wizi.

Udhaifu wa imani, hulka ya wizi, upungufu wa akili uliochanganyika na tamaa kwa pamoja matokeo yake ndio hayo sasa
 
Hivyo vyombo walivyoiba vitarudi2 by hooks and cooks...na km hamuamini tunaomba mleta thread utuletee updates baada ya mda fulani...

Ile ni laana, na hao wezi wasiombe waumini wafunge novena...katika history ya kanisa haijawahi kutokea vikombe vikapotea na visipatikane!
 
MKUU hapa hamaanishi kristu kuibwa kama tunavyodhani. soma maelezo ya Mdau mmoja Hapo juu. kwa lugha rahisi ni kusema uovu au unajisi na kwa hivyo kwa Kuwa hajajulikana bado ni kusema Waumini wote wamenajisika. kwa hiyo ni kama huduma zote za kanisa zimefungwa. Ekararist ndio Ukristu wenyewe.


niongezee sheria ya kanisa no.938 para ya 3 inayosema: The tabernacle in which the blessed Eucharist is reserved is to be immovable, made ôf solid and non-transparent material, and so locked as to give the greatest security against any danger of profanation. Kilichotokea Lindi ni 'Profanation" kufuru kwa sakrament taktf, na hivi kanisa hilo limenajisika. Hivi huwez kuadhimisha misa mahal paliponajisika mpaka patakatifuzwe, ndo sababu ya kulifunga. Waamini hawana kosa isipokuwa kama walihusika moja kwa moja au kwa uzembe wa kutolinda sehem hiyo takatifu.Lakini adhabu hii lazima iwahusu mpaka atakapopatikana/watakapopatikana wahusika

Hapo itategemea mazingira (circumstances). Mazingira ya tukio yanaweza kumfanya Paroko pia aonekane mzembe au la. Pia kwa sababu dhambi haimuathiri mtendaji tu ila jamii nzima. Matokeo ya dhambi hii yana athari kwake na kwa wakristo wake
 
Back
Top Bottom