Wewe kiongozi sijakuelewa kabisa!!!

Wewe kiongozi sijakuelewa kabisa!!!

man dunga

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2013
Posts
3,874
Reaction score
6,891
katika gazeti la mwanaspoti kuna habari kuwa okwi aligoma kufanya mazoezi na klabu yake ya yanga siku ya jumanne akishinikiza amaliziwe fedha yake ya usajili. Okwi alisajiliwa kwa dola 100,000 lakini uongozi wa yanga haukumpatia fedha zote na walikuwa na makubaliano maalum. Walimpatia dola 60,000 kwa kuanzia (Mwanaspoti).

Sasa baada ya okwi kugoma kufanya mazoezi gazeti la mwanaspoti lilimhoji kiongozi mmojawapo wa yanga na akanukuliwa hivi:

“Hivi tumpe dola 40,000 Okwi kwa kipi cha kutufariji alichotufanyia? Nataka nikwambie kama Okwi anataka fedha zake jibu ni rahisi sana, aonyeshe kwenye mechi aone kama atazikosa tena zitakuja bila ya kuomba na hilo si kwa Okwi pekee, bali ni kwa wachezaji wote, fedha tunazo lakini hawatutendei haki.

“Tunatumia fedha nyingi kuwalipa mishahara mikubwa, lakini angalia mchezo wetu uliopita wanakubali kufungwa kirahisi na hata haiwaumi, tena kwa timu ambayo wanalipwa malipo madogo na tatu wakiwa pungufu, sasa wanakuja wachezaji hao hao eti wanadai fedha, hatuendi hivyo.”


Sasa mimi ninachojiuliza kiongozi huyu anaongea hivi akijua fedha iliyobaki haikukubaliwa kimaandishi au anaongea kufurahisha mashabiki? kama fedha iliyobaki iko kimaandishi huyu kiongozi ataongeaje maneno kama haya!

Ninavyojua mimi fedha ya usajili ni tofauti na 'bonus' na mshahara, mshahara au bonus itategemea na perfomance ya mchezaji, nidhamu ya mchezaji, na mafanikio ya timu. Mshahara unawezwa katwa kutokana na nidhamu ya mchezaji kama ilivyoainishwa kwenye mkataba.

Je wadau eti inawezekana vipi fedha ya usajili ukahusisha na perfomance ya mchezaji? Je okwi anadai kile ambacho hakipo kwenye mkataba au kiongozi kasahau kusoma copy ya mkataba?
 
Kwahiyo ina maana wanasajiliwa kwa mkataba usio wa maandishi?
 
waandishi wetu bwana wanaandika kitu kisha awaweki wazi nani na kiongozi gani amesema hayo!!!!!!
 
Kwahiyo ina maana wanasajiliwa kwa mkataba usio wa maandishi?


[TABLE="width: 500"]
[/TABLE]
Sawa kabisa mkuu. Kwani mkataba unasemaje? Hilo ndio tatizo letu wabongo. Mkataba ndio kila kitu.
 
Kiongozi wa Yanga hawezi kusema chochote mpaka mhindi atoe ruhusa.Hujaona wakipiga magoti kuomba aendelee na uongozi.Umaskini ni utumwa.
 
Yanga wameshazoea dhuluma, kila mara timu inalalamikiwa na either players au makocha kwa kutowalipa stahiki zao kwa mujibu wa makubaliano yao ya kimkataba.
Mfano leo hii kina stephen Marashi na Ndlovu wameifikisha Yanga mahakamani kushinikiza iwalipe stahiki zao, TFF wameamua kuikata YANGA mapato ya mlangoni kuwalipa hao jamaa!!
So YANGA wana hulka ya dhuluma!!
 
Tisiwe ndondocha wa kufikiri. Mkataba na mchezaji huwa nisiri baina ya pande zinazohusika. Kuna makubaliano zaidi kwenye mkataba kuliko idadi ya fedha anazolipwa, ambazo kwa kawaida ndizo zinazotangazwa waziwazi. Vipi atalipwa, kwa utaratibu gani, kama kuna malipo ya ziada kama bonasi labda kwa magoli atayofunga au mechi atazoshinda na timu, na mengine mengi ni siri baina ya pande hizo. Bila ya kujua yote hayo, ni vigumu kujua iwapo makubaliano ya malipo yamefikiwa ama la. Lakini pia ripota makini hawezi kujenga habari yake kwa mtu ambaye hayuko tayari kujitambulisha kama huyo anayesemekana kuwa ni kiongozi wa Yanga. Inaweza kuwa hivyo tu iwapo habari yenyewe inaweza kuhatarisha usalama wa mtoa habari. Lakini kama kiongozi huyo kweli ni wa Yanga, anaogopa nini kumwambia Okwi hayo yanayosemekana aliyasema gazetini? Maana yake huyo si kiongozi wa Yanga, au mwandishi amembuni kuuzia makala yake. Habari yote inabaki kuwa 'sadiki ukipenda.'
 
Teke la kuku halitikisi msuli wa nyati,ila jibu ndogo la nyati humfanya kuku abusu umauti.
​
 
Back
Top Bottom