Wenye weledi wa swali hili kwenye usahili

Wenye weledi wa swali hili kwenye usahili

kikoozi

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2015
Posts
2,175
Reaction score
3,221
Leo nimeenda kufanya interview sehemu flani-flani, ndio interview yangu ya kwanza kuombea kazi, ni kampuni kubwa tu na mashuhughuri hapa nchini
.
.
Level yangu ni degree, swali lilikuwa ivi:
.
.
"Ungependa kampuni yetu tukulipe kiasi gani kama kiwango chako cha mshahara",
.
.
Jibu langu lilikuwa ivi: " ningeomba kampuni inilipe kulingana na kiwango changu cha tahaluma, pamoja na grade za serikali"

Pannel ikagoma, wakata ni-specify exactly amount ambayo nastahili nilipwe, hawakutaka range (e.g..5000 mpaka 7000), anaitaji kama ni laki moja niseme ivyo.
.
.
Nikachoka:
.
basi kutokana kazi kuwa adimu sana hapa mjini na natokea familia isiyo na kitu mtu mzima nikajikuta nimesema laki 6,
.
.
Wajuzi wa ata mambo naombeni maoni yenu
.
.
je nimeboronga,?
.
kuna uwezekano wa kupata kweli iyo kazi,?,
.
je kwa swali kama ilo na mkazo kama huo nastahili kujibu vipi siku nyingine?

Asanteni
 
Swali kama hilo mimi huwa najibu hivi " Naamini kampuni ilishaweka mpango wa kuajiri mfanyakazi wa kada ya..........na bajeti yake ipo, pia naamini kiasi kilichobajetiwa ni cha kibinadamu na kitanifanya niweze kutimiza majukumu yangu ya kazini na hata ya nyumbani bila shida yeyote, kwahio nitapokea kiwango ambacho kampuni yenu ilipanga na ni kiwango kinachostahili kwa binadamu kuishi na kufanya kazi bila shida
 
Mkuu walikataa maelezo, walitaka nitaje pesa exactly ninayotaka
Kwali kama hilo mimi huwa najibu hivi " Naamini kampuni ilishaweka mpango wa kuajiri mfanyakazi wa kada ya..........na bajeti yake ipo, pia naamini kiasi kilichobajetiwa ni cha kibinadamu na kitanifanya niweze kutimiza majukumu yangu ya kazini na hata ya nyumbani bila shida yeyote, kwahio nitapokea kiwango ambacho kampuni yenu ilipanga na ni kiwango kinachostahili kwa binadamu kuishi na kufanya kazi bila shida
 
Walikuwa hawakutaki tu
hilo swali tunailitaga 'screening question'
lengo lake ni filtering specifically Kama vigezo unavyo na hawakutaki.
Niliwasiliana na wenzangu wote wameniambia waliulizwa na kulazimishwa kutaja kama mimi nilivyokazaniwa, ila wenzangu walitaja donge nono la Milion milioni, wengine hawakuvuka chini ya laki 9
 
Niliwasiliana na wenzangu wote wameniambia waliulizwa na kulazimishwa kutaja kama mimi nilivyokazaniwa, ila wenzangu walitaja donge nono la Milion milioni, wengine hawakuvuka chini ya laki 9
Huwezi kusema "....kuvuka chini ya ......" ni makosa, ungesema "..hawakushuka chini ya...."
Pia juu umeandika kwenye kichwa cha habari ".. ili.." badala ya "..hili.."
Tena ukaandika " tahaluma" badala ya "taaluma".

Sasa hilo ni tatizo ndugu yangu tena kubwa inabidi mtu ujitahidi kuongea na kuandika vizuri.

Nakuombea upate kazi na MUNGU akubariki usikate tamaa.
 
Interview nyingi siku hizi maswali kama hayo ni porojo tu yakukupa pressure kiuhalisia kama umefaulu kooote kwenye salary wewe huhusiki ni kukuchanganya tu.
Kingine ajira za sasa ni za kupeana so ukikosa usihisi ulifail ni kwakuwa tu hakuna wakukupa suport.
 
Nimekuelewa sana
Interview nyingi siku hizi maswali kama hayo ni porojo tu yakukupa pressure kiuhalisia kama umefaulu kooote kwenye salary wewe huhusiki ni kukuchanganya tu.
Kingine ajira za sasa ni za kupeana so ukikosa usihisi ulifail ni kwakuwa tu hakuna wakukupa suport.
 
Kama ipo ipo tu mkuu, hata hivyo ndio interview yako ya kwanza, umejifunza pia utapata kazi tu. Kama siyo hii itakayokuja.
 
Kuna mtu alishawahi kunishauri yakuwa ukiambiwa kutaja mshahara uutakao basi usiutaje,wakatalie kabisa kuwaambia mshahara uutakao
 
Back
Top Bottom