Wenje aomba kufunga kesi ya kupinga matokeo ya uchaguzi

Wenje aomba kufunga kesi ya kupinga matokeo ya uchaguzi

hakuna nisichokipenda kama. kumbeba mwanadamu mwenzako juu ya kiti ikiwa haumwi kwani inanikumbusha enzi za ukoloni mababu zetu walifanyiwa hivi kwa kulazimishwa.

kwa nini wambebe ikiwa kesi bado inaendelea?
wngesubiri ashinde.
hiyo picha ilikuwa kipindi cha kampeni mkuu., na wote wawili yeye na lembeli WALIBEBWA, wakakosa ubunge, dalili mbaya hii huu ni ubwanyenye.
 
Kwanza naibu waziri unaemzungumzia wewe ni mbunge wa wilaya ya Ilemela na hana kesi. Mwenye kesi na Wenje ni mh.Stanslaus Mabula wa wilaya ya Nyamagana.Mahakama za Tanzania hata kama mahakimu na majaji wake walisoma sheria ila wote linapokuja suala la chama tawala husikiliza maagizo ya viongozi hao na haki kupokwa na watatofautiana kwa uthubutu wao.Wapo ambao watasikiliza na kutenda kadri ya sheria na wapo wasio na uthubutu watatekeleza kadri ya maagizo na huko huko wanashawishi kitu kidogo. Nashangaa kesi ya Wenje mazingira yake ni kama kesi ya David Kafulila mahakama kuu Tabora. Nae ushahidi wake wa fomu no 21b ulikubaliwa sasa sijui majaji hao kama wana mafunzo tofauti na hawa wa Wenje.Utaona mazingira ya washindi wote wa nafasi hizo kwa chama tawala kila wakiulizwa nakala zao mara zilipotea n.k.Wote walingangana kwenda kubeba masanduku yaliyohifadhia kura na kukataliwa na mahakama kwani hayupo anaeweza kuthibitisha usalama wa kura hizo kwani zipo chini ya uangalizi wa halimashauri zilizo chini ya chama tawala.Fomu hizo zina matokeo ya jimbo zima kituo kwa kituo,kura za kila mgombea na saini za kukubali matokeo kwa wasimamizi wa pande zote na saini ya msimamizi.Tusiseme mengi hukumu ya kesi ya Wenje ni Ijumaa k/kutwa tuione haki ikitendeka.Alichofanya Wenje sio kufunga kesi kwa kuiondoa mahakamani ila alifunga/hitimisha ushahidi wake akisubiri hukumu.
kesi ni ushahidi kama ushahidi ambao ungempa ushindi wenje umekataliwa, hiyo ijumaa kama ungependa wenje ashinde tegemea maumivu.
anza maandalizi kisaikolojia kuikubali hali hiyo.
 
Kwanza naibu waziri unaemzungumzia wewe ni mbunge wa wilaya ya Ilemela na hana kesi. Mwenye kesi na Wenje ni mh.Stanslaus Mabula wa wilaya ya Nyamagana.Mahakama za Tanzania hata kama mahakimu na majaji wake walisoma sheria ila wote linapokuja suala la chama tawala husikiliza maagizo ya viongozi hao na haki kupokwa na watatofautiana kwa uthubutu wao.Wapo ambao watasikiliza na kutenda kadri ya sheria na wapo wasio na uthubutu watatekeleza kadri ya maagizo na huko huko wanashawishi kitu kidogo. Nashangaa kesi ya Wenje mazingira yake ni kama kesi ya David Kafulila mahakama kuu Tabora. Nae ushahidi wake wa fomu no 21b ulikubaliwa sasa sijui majaji hao kama wana mafunzo tofauti na hawa wa Wenje.Utaona mazingira ya washindi wote wa nafasi hizo kwa chama tawala kila wakiulizwa nakala zao mara zilipotea n.k.Wote walingangana kwenda kubeba masanduku yaliyohifadhia kura na kukataliwa na mahakama kwani hayupo anaeweza kuthibitisha usalama wa kura hizo kwani zipo chini ya uangalizi wa halimashauri zilizo chini ya chama tawala.Fomu hizo zina matokeo ya jimbo zima kituo kwa kituo,kura za kila mgombea na saini za kukubali matokeo kwa wasimamizi wa pande zote na saini ya msimamizi.Tusiseme mengi hukumu ya kesi ya Wenje ni Ijumaa k/kutwa tuione haki ikitendeka.Alichofanya Wenje sio kufunga kesi kwa kuiondoa mahakamani ila alifunga/hitimisha ushahidi wake akisubiri hukumu.
...kwanza asante kwa ufafanuzi,ila mkuu sijui unasubiri hukumu gani wakati dalili za kushindwa kesi zimeshaonekana,mi nashindwa kuelewa kitu kimoja,hivi inakuwaje jaji anabadilisha msimamo wake? haoni aibu kuidhalilisha idara ya mahakama?,na hasa hawa majaji wa mahakama kuu wamekuwa wakitumiwa sn na viongozi wa serikali,bora hata mahakama ya rufaa wana afadhali,bora wenje akakate rufaa wakileta hukumu ya ajabu hiyo ijumaa.
 
Mkuu mbona kesi nyingi tu zilizofunguliwa na CCM dhidi ya wabunge wa UKAWA CCM wameshindwa rejea kesi iliyofunguliwa Masaburi dhidi ya Kubenea, Kipi Warioba dhidi ya Halima Mdee,Wasira dhidi ya Ester bulaya.Sheria ni msumeno unakata pande zote mbili,RPC wa mwanza alivyozuia cdm wasiage mwili wa mawazo mahakama hiyo hiyo ilitengua uwamuzi wa RPC.
Hayo yalifanyika ila tukubàliane kwa hili mahaka imechemsha. Lakini pia tujue kesi zinasikilizwa na mahakimu tofauti. Makosa huwa yapo ndio màana zikawekwa mahakama za rufaa.
 
Watu walijaa mpaka mahakama ikalazimika kutumia spika? aliondoka amebebwa kwny kiti kama mfalme? Safu nzima ya CHADEMA makao makuu ilikuwepo? natamani kujua tu....
hahaaaaaa kwenye misala kama hiyo huwaoni..
 
Mkuu mbona kesi nyingi tu zilizofunguliwa na CCM dhidi ya wabunge wa UKAWA CCM wameshindwa rejea kesi iliyofunguliwa Masaburi dhidi ya Kubenea, Kipi Warioba dhidi ya Halima Mdee,Wasira dhidi ya Ester bulaya.Sheria ni msumeno unakata pande zote mbili,RPC wa mwanza alivyozuia cdm wasiage mwili wa mawazo mahakama hiyo hiyo ilitengua uwamuzi wa RPC.
wewe unadhani nyumbu wana akili za kutafakari na kuchambua hayo..wao ubongo wao unaamini ni washindi wa kila kitu
 
DSC_0000029.jpg
DSCN8248.JPG


HII NI LAANA ; KUCHEZEA UFALME WOTE CHALI.
huyu mzee kumbe kichwa maji...hao waliombeba sijui wanajisikiaje sasa hivi
 
Back
Top Bottom