Wazungu matapeli wa M-Pesa! | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wazungu matapeli wa M-Pesa!

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by lolyz, Sep 15, 2011.

  1. lolyz

    lolyz JF-Expert Member

    #1
    Sep 15, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 331
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Kuna wazungu wameonekana siku ya jana mitaani wakitembelea maduka yanayotoa huduma za M-Pesa wanadai wao wametoka makao makuu.Wakifika wanauliza una float kiasi gani kwenye akaunti yako,majina ,na namba za simu kitu ambacho ikiwa yeye ametoka makao makuu ni lazima akicheck namba yako anaweza kuona salio.Wanatumia simu za Blackberry kama data input yao -Tahadhari kwa walioachwa kwenye maduka wasibabaike kisa ni wazungu - wamevaa t-shirt za Vodacom ila hawaji na gari la kiofisi,naskia kuna namna wakijua salio lako ni rahisi kukuibia??????
     
  2. Kisoda2

    Kisoda2 JF-Expert Member

    #2
    Sep 15, 2011
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 1,214
    Likes Received: 93
    Trophy Points: 145
    Asante kwa taarifa!
     
  3. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #3
    Sep 15, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,909
    Likes Received: 1,690
    Trophy Points: 280
    Thanks mkuu, ngoja nimpigie dogo
     
  4. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #4
    Sep 15, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 39,040
    Likes Received: 3,798
    Trophy Points: 280
    Dah!! Maisha magumu kwa kweli, kila siku watu wanaibuka na mbinu za ajabu za wizi.
     
  5. AirTanzania

    AirTanzania JF-Expert Member

    #5
    Sep 15, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 1,032
    Likes Received: 349
    Trophy Points: 180
    Mimi nawalaumu Uhamiaji kwa kuruhusu Wageni kuj a kwa wingi kwa kutumia Jina la Uuwekezaji
     
  6. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #6
    Sep 15, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 37,534
    Likes Received: 21,015
    Trophy Points: 280
    kwa jinsi wabongo tunavyo waona wazunngu miungu wadogo
    sipat picha
     
  7. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #7
    Sep 15, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Tutaibiwa sana,nakama una ofisi alafu umemwachia dogo tu inakula kwako hivi hivi.
     
  8. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #8
    Sep 15, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Idadi kubwa ya wazungu wanao kuja bongo ni vichaa,ila wabongo tulivyokiuwa washamba na waoga,mtu akimuona mzungu anashangaa shana kumbe wengine ni vichaa huko kwao wanaletwa bongo.
     
  9. BPM

    BPM JF-Expert Member

    #9
    Sep 15, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,765
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ningali natafakari
     
  10. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #10
    Sep 15, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,985
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    Utasikia wanaJF wanatupa lawama kwa CCM imesababisha mpaka wazungu maisha yamewawia ugumu.
     
  11. NYENJENKURU

    NYENJENKURU JF-Expert Member

    #11
    Sep 15, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 1,008
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Ni kweli kabisa.Mfano kuna wazungu fulani wapo Ifakara eti wanachimba visima vya maji nao wanjiita MSABI mpaka TBL imewapa mil 80 kwa ajili ya visima Ifakara .Wanachofanya ni wizi mtupu hipo pump wanatoa TANIRA wanamodify kidogo then unapigwa mil 1 mpaka 3 inatehema ni wapi.Kazi wanafanyishwa na WASWAHILI KWA UJILA KIDOGO SANA .MSABI water and sanitation NGO Tanzania
     
  12. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #12
    Sep 15, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,080
    Trophy Points: 280
    mtaka malumbano utamjua tu..................we nawe nni ssa???
     
  13. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #13
    Sep 15, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,596
    Likes Received: 346
    Trophy Points: 180
    kama unawashwa katafute wa kukukuna kule Lumumba.. Watu wanaongea issue za maana hapa wewe unaleta ugonjwa wako hapa.
     
Loading...