Wazoefu kwenye mahusiano naomba mnisaidie

Wazoefu kwenye mahusiano naomba mnisaidie

Hapo kubali umeachwa yaishe Sali sana inasaidia kupona na kusahau, huwezi jua Mungu ana mipango gani na wewe
 
Mmekutana wote watu wazima mmeshabalehe ya nini kuumiza kichwa ukiangalia kitu mhimu maishani mwako sio huyo kijana

Sent from my Infinix X559C using JamiiForums mobile app
 
Mimi kwanza nikupe pole sana.

Jambo la msingi jaribu kutengeneza furahw yako binafsi, jipende kuwa na furaha, punguza kulalamika.

Jambo gumu zaidi chagua kunyamaza mpe muda atambue thamani yako wakati amnao haupo.


Mwisho fanya ibada kwa imani yako mwombe MUNGU akupe haja ya moyo wako.
 
Inaskitsha sana, acha kupenda sana kuliko kujipenda. Mwanzo mgumu lkn utakuja kukaaa sawa, sku zoote wanadamu wanafundsha watu kuwa na roho ngumu.

Kila mtu huzaliwa akiwa na roho nzurii, lkn wanadamu wenzetu wanatubadli na kuwa na roho kama za wanyama. Pole bint n swala la muda tu utakaa sawa
 
Nakushauri haya kama yalivyo andikwa kwenye ijumaa Ijumaa weekenda
1: MSAMAHA
Hakuna jambo ambalo hutuliza fikra na hisia za mapenzi kama kukubali kumsamehe yule aliyekuudhi kabla hata hajakuomba msamaha na kuamua kusahau yote yaliyotokea. Yawezekana wengi mtasema haiwezekani. Inawezekana na wote waliojaribu mbinu hii walifanikiwa. Lazima kila mmoja aelewe kwamba unapokasirika au kuumizwa, anayeteseka siyo yule aliyekusa-babishia maumivu bali ni wewe mwenyewe. Hasira au maumivu ya kimapenzi huwa kama moto mkali ambao huitafuna taratibu nafsi ya mhusika. Ukisamehe maana yake unaupa moyo na akili yako nafasi ya kupata sehemu ya kutulia na kuuzima moto ambao tayari ulishaanza kukolea ndani yako.
2: MAZINGIRA
Baada ya kuumizwa na mwandani wako, mbinu ya kubadilisha mazingira na marafiki husaidia sana kukupa nguvu ya kukabiliana na msongo unaoweza kukusababishia madhara makubwa.Unaweza kubadilisha mazingira kwa kusafiri, kubadilisha mpangilio wa chumba chako cha kulala na kuondoa vitu vyote vinavyoweza kukukumbusha hisia chungu za maumivu. Taratibu utaona akili yako ikianza kusahau maumivu. Yawezekana pia kuwa mpenzi wako ulishamtambulisha kwa marafiki zako nao wakamuona kama sehemu ya familia. Ukiendelea kujumuika na marafiki hao, watakuwa wanakukumbusha hisia chungu zitakazoendelea kukuumiza.
3: JIKUBALI
Utafiti wa kisaikolojia umebaini kwamba baada ya kutendwa kimapenzi, watu wengi hujishusha thamani na kudhani huenda wana udhaifu fulani ndiyo maana wapenzi wao huwasaliti na kutoka kimapenzi na watu wengine.Kama ni mwanamke, muda wote atashinda kwenye kioo akijikagua kama ana kasoro kwenye sura na mwonekano wake. Mwanaume vivyo hivyo, atashinda akijiuliza kuhusu uwezo wake wa kumfurahisha mwenza wake au uwezo wa kifedha.Kuyabadili maumivu haya kuwa furaha, jitazame kwa jicho la tatu na kujiambia kuwa wewe ni mzuri, una umbo zuri, unajua kukidhi haja za mwenzako mkiwa faragha na kwamba huna kasoro yoyote. Jipe nafasi ya kushughulikia maisha yako ya baadaye na suala la mapenzi achana nalo kwa muda mpaka utakapokuwa umetulia.
4: MAWASILIANO
Unapokuwa na maumivu ndani ya moyo, jambo la busara ni kusitisha mawasiliano ya aina yoyote na yule aliyekusababishia maumivu hayo. Wengi hufikia hatua ya kubadili namba za simu.Hata kama njia uliyokuwa unapita kwenda kwenye shughuli zako za kila siku ilikuwa inakufanya ukutane naye, badilisha njia na ratiba yako
kwa jumla.
5: PENGO
Kosa ambalo wengi hulifanya baada ya kutendwa na wapenzi wao, ni kukurupuka na kuanzisha uhusiano wa kimapenzi na watu wengine muda mfupi baada ya kuumizwa. Badala ya kupunguza maumivu, utajikuta ukiongeza ‘stress’ kwani huyo unayedhani atafaa kuziba pengo, anaweza kuwa na maovu kushinda aliyekuumiza. Jipe nafasi ya kukaa mwenyewe na kufikiria maisha yako ya baadaye, amini kwamba maisha yanawezekana hata ukiwa peke yako, kubaliana na kilichotokea na jiambie kuwa hutaki kurudia makosa kwa kuanzisha uhusiano na mtu atakayeuchezea moyo wako.
6: ZAWADI
Huenda wengi wakashangaa kwamba inawezekanaje kujipa zawadi mwenyewe? Inawezekana. Tembelea duka linalouza zawadi za kimapenzi kama maua, kadi, midoli au chocolate na jichagulie unayoipenda. Jiambie kuwa hakuna anayekupenda zaidi ya jinsi unavyojipenda mwenyewe.
 
Pole sana inaumiza lakini inabidi ukubaliane na hali ili mambo mengine yaendelee kuna maisha baada ya kuachwa, Mungu akusaidie katika changamoto unayopitia.
 
Pole sana, achana nae fanya mambo mengine...
 
Habari watu wa JF

Mimi ni msichana 23yrs sikuwahi kuingia kwenye mahusiano, ila 2019 nilianza mahusiano na kijana fulani yeye ni 31 yrs, ni mwanaume wa kwanza kwangu alinipenda sana na mimi nilimpenda pia, but nilichogundua mimi ndiye nilimpenda sana kuliko yeye.

Ilifika mahali tukatambulishana mpaka nyumbani na huu mwaka ndio tulipanga tufunge ndoa wazazi na ndugu wanajua hilo. ila gafla mwenzangu amebadilika sana, ana wanawake wengine, ananidharau sana, hata nikitaka kumkumbatia hataki kabisa, kuongea na mimi anaona kero, nisipomtumia SMS hatumi nisipopiga mimi hapigi, hata nikipiga hapokei simu zangu wala hajibu sms tukikutana nikimuuliza anasema hakuna tatizo.

Naumia sana yaani ilifika hatua nilitamani hata kujiua sijawahi kupenda, yeye ni wa kwanza nampenda sana sana , ananiumiza sana hata kwa maneno na majibu yake kwangu najua anipendi tena. nimekuwa wa kulia hata shughuli zangu haziendi, usiku nachelewa kupata usingizi nimekuwa mpweke nimepitiliza, yaani nina msongo wa mawazo , kuna muda nafanya mambo ya ajabu mpaka nawaza labda nimeanza kuwa kichaa.

Ila yeye hajali kabisa amefocus na michepuko yake naumia sana sana, naomba mnisaidie mlioingia kwenye mahusiano muda mrefu mliwezaje kumoveon natamani nimuache afanye anavyotaka nahisi namkera hata ninavyomuuliza kwanini amebadilika. Natamani nimpe uhuru achague anachotaka, ila siwezi nampenda sana jamani siwezi kukaa mbali na yeye nampenda sana nisaidieni.
Tatizo mapenzi mnayachukulia serious sana
 
Miaka 23 unataka kujiua ? Achana na mapenzi, anza harakati za kudai katiba mpya, baada ya muda utasahau hayo matatizo mapenzi na utakuwa umelisaidia taifa lako. Vijana ndio taifa la kesho !
Afate ushauri huu atakuja kunishukuru
 
Kutoa sumu la penzi hainaga shortcut. Vumilia TU ila the good thing muda utakupa jawabu sahii.

Ndio ukubwa huo binti yangu.

Kama unapenda ku socialize nicheck PM
 
Em kajiangalie kwenye kioo vizuri. Do you deserve that. Mbona umri bado shosti. Am not saying uringe kisa mdogo..I mean tuliza kipago dada huyo ndo kashapita ivi.

Pray, Meditate, Toa sadaka. Ishi na watu vizuri, kula vizuri kwa afya, eventually hiki kipind kitapita. Wewe sio wa kwanza anyways. You are better than this...move on. Kaza roho mwanamke don be lelemama.
 
Habari watu wa JF

Mimi ni msichana 23yrs sikuwahi kuingia kwenye mahusiano, ila 2019 nilianza mahusiano na kijana fulani yeye ni 31 yrs, ni mwanaume wa kwanza kwangu alinipenda sana na mimi nilimpenda pia, but nilichogundua mimi ndiye nilimpenda sana kuliko yeye.

Ilifika mahali tukatambulishana mpaka nyumbani na huu mwaka ndio tulipanga tufunge ndoa wazazi na ndugu wanajua hilo. ila gafla mwenzangu amebadilika sana, ana wanawake wengine, ananidharau sana, hata nikitaka kumkumbatia hataki kabisa, kuongea na mimi anaona kero, nisipomtumia SMS hatumi nisipopiga mimi hapigi, hata nikipiga hapokei simu zangu wala hajibu sms tukikutana nikimuuliza anasema hakuna tatizo.

Naumia sana yaani ilifika hatua nilitamani hata kujiua sijawahi kupenda, yeye ni wa kwanza nampenda sana sana , ananiumiza sana hata kwa maneno na majibu yake kwangu najua anipendi tena. nimekuwa wa kulia hata shughuli zangu haziendi, usiku nachelewa kupata usingizi nimekuwa mpweke nimepitiliza, yaani nina msongo wa mawazo , kuna muda nafanya mambo ya ajabu mpaka nawaza labda nimeanza kuwa kichaa.

Ila yeye hajali kabisa amefocus na michepuko yake naumia sana sana, naomba mnisaidie mlioingia kwenye mahusiano muda mrefu mliwezaje kumoveon natamani nimuache afanye anavyotaka nahisi namkera hata ninavyomuuliza kwanini amebadilika. Natamani nimpe uhuru achague anachotaka, ila siwezi nampenda sana jamani siwezi kukaa mbali na yeye nampenda sana nisaidieni.
Usipambane na hali unayopitia,unachotakiwa kufanya ni kukubali hali hiyo.
 
Laiti kama naye angekuja hapa na kusema sababu zinazomfanya abadilike na kujaribu kujiweka mbali nawe, huenda tungemhurumia. Hizi single side based stories binafsi huwa sitoi ushauri kwani najua vema nilovyoteswa na hivi vi early 20’s kipindi natafuta mwenza.
Nimekuja boss!!

Bwana eee , huyu mwanamke sijui yupoje yaani Ni WA ajabu sana haijawahi tokea kbs
[emoji117]Kila tukifanya mapenzi analalamika anaumia
[emoji117]Hajui kuongea vzr, Hana zile lugha za kuchombeza , sauti yenyewe nzito kimtindo afu kubwaa
[emoji117]Anajifanya mcha mungu Sanaa, wakati nikitaka tunda ananipa tu BILA kuwa na hofu ya maandiko
[emoji117]Hana mtelezo kulee kunako shiiiit....yaani ni pakawaidaa
[emoji117]Ni mgomvi kimtindo...yaani ata halijui lugha Gani atumie akiwa na mwanaume ....

Yaaani Kuna a lot of reasons, ata ww usingeweza..

Ila anisamehe tu cuz ata yy angekuwa ndo mm asingeweza kbs yaani.
 
Habari watu wa JF

Mimi ni msichana 23yrs sikuwahi kuingia kwenye mahusiano, ila 2019 nilianza mahusiano na kijana fulani yeye ni 31 yrs, ni mwanaume wa kwanza kwangu alinipenda sana na mimi nilimpenda pia, but nilichogundua mimi ndiye nilimpenda sana kuliko yeye.

Ilifika mahali tukatambulishana mpaka nyumbani na huu mwaka ndio tulipanga tufunge ndoa wazazi na ndugu wanajua hilo. ila gafla mwenzangu amebadilika sana, ana wanawake wengine, ananidharau sana, hata nikitaka kumkumbatia hataki kabisa, kuongea na mimi anaona kero, nisipomtumia SMS hatumi nisipopiga mimi hapigi, hata nikipiga hapokei simu zangu wala hajibu sms tukikutana nikimuuliza anasema hakuna tatizo.

Naumia sana yaani ilifika hatua nilitamani hata kujiua sijawahi kupenda, yeye ni wa kwanza nampenda sana sana , ananiumiza sana hata kwa maneno na majibu yake kwangu najua anipendi tena. nimekuwa wa kulia hata shughuli zangu haziendi, usiku nachelewa kupata usingizi nimekuwa mpweke nimepitiliza, yaani nina msongo wa mawazo , kuna muda nafanya mambo ya ajabu mpaka nawaza labda nimeanza kuwa kichaa.

Ila yeye hajali kabisa amefocus na michepuko yake naumia sana sana, naomba mnisaidie mlioingia kwenye mahusiano muda mrefu mliwezaje kumoveon natamani nimuache afanye anavyotaka nahisi namkera hata ninavyomuuliza kwanini amebadilika. Natamani nimpe uhuru achague anachotaka, ila siwezi nampenda sana jamani siwezi kukaa mbali na yeye nampenda sana nisaidieni.

Wakolosai 3:18-19​

Enyi wake, watiini waume zenu, kwani ndivyo apendavyo Bwana. Nanyi waume, wapendeni wake zenu, na msiwe wakali kwao.

Hata hizi ndoa za kufunga kanisani within two years lazima zikumbwe na misukosuko ya hapa na pale, mkifanikiwa kujua namna ya kusolve hizo migogoro mnasonga mbele.
Tatizo lipo kwenye mahusiano kama hayo ya kwako. Tangu 2019 mnabanduana tu, kuachana inakuwa rahisi, haoni umuhimu wa kutafuta suluhu ya asichokipenda kwako. njia rahisi ni kukutafutia visa ukate tamaa yeye asonge mbele
tafuta mwingine wa kuolewa naye , msikae muda mrefu kwenye uchumba/mahusiano
 
Habari watu wa JF

Mimi ni msichana 23yrs sikuwahi kuingia kwenye mahusiano, ila 2019 nilianza mahusiano na kijana fulani yeye ni 31 yrs, ni mwanaume wa kwanza kwangu alinipenda sana na mimi nilimpenda pia, but nilichogundua mimi ndiye nilimpenda sana kuliko yeye.

Ilifika mahali tukatambulishana mpaka nyumbani na huu mwaka ndio tulipanga tufunge ndoa wazazi na ndugu wanajua hilo. ila gafla mwenzangu amebadilika sana, ana wanawake wengine, ananidharau sana, hata nikitaka kumkumbatia hataki kabisa, kuongea na mimi anaona kero, nisipomtumia SMS hatumi nisipopiga mimi hapigi, hata nikipiga hapokei simu zangu wala hajibu sms tukikutana nikimuuliza anasema hakuna tatizo.

Naumia sana yaani ilifika hatua nilitamani hata kujiua sijawahi kupenda, yeye ni wa kwanza nampenda sana sana , ananiumiza sana hata kwa maneno na majibu yake kwangu najua anipendi tena. nimekuwa wa kulia hata shughuli zangu haziendi, usiku nachelewa kupata usingizi nimekuwa mpweke nimepitiliza, yaani nina msongo wa mawazo , kuna muda nafanya mambo ya ajabu mpaka nawaza labda nimeanza kuwa kichaa.

Ila yeye hajali kabisa amefocus na michepuko yake naumia sana sana, naomba mnisaidie mlioingia kwenye mahusiano muda mrefu mliwezaje kumoveon natamani nimuache afanye anavyotaka nahisi namkera hata ninavyomuuliza kwanini amebadilika. Natamani nimpe uhuru achague anachotaka, ila siwezi nampenda sana jamani siwezi kukaa mbali na yeye nampenda sana nisaidieni.
Dah so sad
Inauma mno muhimu jipende jiamini na uamini haustahili kupitia hayo

Mapenz ndo yalivo hasa mtu akijua unampenda lazima akusumbue muhimu jifunze kuishi maisha yako

Sent from my Infinix X650B using JamiiForums mobile app
 
Miaka 23 unataka kujiua ? Achana na mapenzi, anza harakati za kudai katiba mpya, baada ya muda utasahau hayo matatizo mapenzi na utakuwa umelisaidia taifa lako. Vijana ndio taifa la kesho !
Dah!!
Hii nchi ngumu saaana!!
Ushauri kutoka kwa mkereketwa!!
[emoji23][emoji23]
 
hap

o kubali umeachwa. jaribu kufanya haya
1. nenda mbali na eneo analoishi ikiwezekana nenda mkoa mwingine
2. jaribu kutokumuwazia
3. jichanganye na marafiki wengine
4. sikiliza muziki usipende kukaa peke yako
5. ongea na mtu mzima unaemuamini utapata nafuu ya moyo
6. badili namba yako ya simu
7. jizuie kumpigia kumtumia sms
8. tafuta mpenzi mwingine haraka
Ndo madhara ya kutazama seasons za kikorea!
 
Em kajiangalie kwenye kioo vizuri. Do you deserve that. Mbona umri bado shosti. Am not saying uringe kisa mdogo..I mean tuliza kipago dada huyo ndo kashapita ivi.

Pray, Meditate, Toa sadaka. Ishi na watu vizuri, kula vizuri kwa afya, eventually hiki kipind kitapita. Wewe sio wa kwanza anyways. You are better than this...move on. Kaza roho mwanamke don be lelemama.
Awap!! [emoji23][emoji23][emoji23]
 
Back
Top Bottom