Waziri Ummy Mwalimu na Hamis Kigwangallah, hawajaitendea haki wizara ya Afya!! | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waziri Ummy Mwalimu na Hamis Kigwangallah, hawajaitendea haki wizara ya Afya!!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by meningitis, May 19, 2016.

  1. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #1
    May 19, 2016
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,479
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Mimi ni mdau wa afya mkorofi!!

    Msema kweli ni mpenzi wa Mungu...!hata Mheshimiwa Rais anaupenda msemo huu.

    Mimi nilikuwa pro Chadema kabla hawajaniboa kwa kumpokea fisadi na kumfanya mgombea wao wa urais!!

    Linapokuja swala la Afya ninasimama kama mwanaafya ninayepigania kwa nguvu na dhati ili sekta hii ikae vizuri.

    My observation kwa kipindi hiki cha uongozi wa Magufuli ni kwamba mengi mazuri yamefanyika na pia kuna fursa ya kufanya mengi zaidi iwapo weledi utawekwa mbele.

    Nimeobserve kwa muda sasa kati ya mengi ya malalamiko ya wananchi Afya yaweza kuwa namba moja au namba mbili hivyo ni janga la kitaifa.

    Sekta hii imeongelewa sana na wanasiasa lakini hakuna mwanasiasa aliyeifanyia jambo muhimu kwa kiasi cha umuhimu wake.

    Nilitegemea mawaziri walioteuliwa kwa slogan ya hapakazitu waweze kusimama na kutenda kwa slogan hii.

    Nilimtegemea sana @Hkingangwalla kama daktari angeweza kupresent tatizo la msingi la sekta hii kwenye baraza la mawaziri (kwa kumpa nondo waziri) ili tatizo kuu katika sekta ya afya liweze kupatiwa ufumbuzi wa kudumu.

    Badala yake naibu waziri huyu pengine kwa kukosa uzoefu wa mfumo wa afya nchini amejikuta akipambana na kushughulikia dalili za Tatizo katika sekta hii.

    Bado najiuliza kwa nini bajeti ya afya imeendelea kuwa ndogo ukilinganisha na bajeti za sekta nyingine kwa miaka yote hii? Hata mwaka huu ambao tumepata Rais mpambanaji?

    Najiuliza ni kwa vipi bajeti ya afya iwe ndogo despite kelele nyingi zilizotokea kwenye sekta hii toka Rais Magufuli aingie na kuanza kutumbua majipu ambapo mengi ya majipu yaliyoripotiwa ni kutoka sekta ya afya?(hapa naongelea majipu yaliyotumbuliwa kwenye local goverments)

    Kwa maoni yangu napatahisia kuwa waziri wa afya na naibu wake hawajafanya effort yaushawishi katika baraza la mawaziri katika kudai mkate mnono unaoweza kukidhi njaa ya sekta muhimu ya afya.

    I wish Muhongo angekuwa waziri wa afya...kwani amepewa mahela mengi ya kufanyia utafiti wa nishati ...ina maana mahela haya yataenda kwa wataalamu wa nje ya nchi!

    TUNAKOSOA KITAALAMU NA KIZALENDO!
     
  2. D

    DNR JF-Expert Member

    #2
    May 19, 2016
    Joined: Mar 28, 2013
    Messages: 511
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 80
    Chukueni documents mlizo nazo za uthibitisho Lowassa fisadi mpelekeni Mahakamani mkishinda arudishe pesa hizo ziingie wizara ya afya .
     
  3. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #3
    May 19, 2016
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,479
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Rudi kwenye mada kuu...documents ziko kwa mbowe
     
  4. D

    DNR JF-Expert Member

    #4
    May 19, 2016
    Joined: Mar 28, 2013
    Messages: 511
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 80
    Kwa kifupi hiyo wizara haijatendewa haki kabisa watu waliopo ni siasa tupu na hawajui mambo mengi kuhusu afya hata kigwa mwenyewe
     
  5. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #5
    May 19, 2016
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,479
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Nashukuru kwa kunielewa...kwa kujikita kwenye hoja
     
  6. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #6
    May 19, 2016
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,479
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Tuchangie bila mihemuko ya kiitikadi
     
  7. k

    kallist JF-Expert Member

    #7
    May 19, 2016
    Joined: Feb 26, 2015
    Messages: 214
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 45
    Shida niyoona watu wanafikiri afya ni kukuta paracetamol na daktari anasubiri
     
  8. pinochet

    pinochet JF-Expert Member

    #8
    May 19, 2016
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 345
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Meningitis ni ugonjwa mbaya wa ubongo.....
     
  9. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #9
    May 20, 2016
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,479
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Meningitis ni tofauti na encephalitis....google utanielewa
     
  10. Y

    YABUUU JF-Expert Member

    #10
    May 20, 2016
    Joined: Aug 14, 2015
    Messages: 1,083
    Likes Received: 832
    Trophy Points: 280
    bado hamna kitu jamani
     
  11. s

    simanyane JF-Expert Member

    #11
    May 20, 2016
    Joined: Apr 10, 2015
    Messages: 2,258
    Likes Received: 441
    Trophy Points: 180
    Nanyie mmekuwa kama vipofu kwaani nani ambaye anefiti kwenye wizara maana wapo wengi ni vilaza ila wanabebwa na mfumo wa chama chao
     
  12. Daud1990

    Daud1990 JF-Expert Member

    #12
    May 20, 2016
    Joined: Mar 15, 2014
    Messages: 2,259
    Likes Received: 2,102
    Trophy Points: 280
    Povu jiiiiiiiiiiingi kwa serikali yenye miezi takribani saba tu... Hehehehe
     
  13. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #13
    Oct 10, 2016
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,479
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Nadhani utanielewa kuwa sio issue ya povu
     
  14. mirisho pm

    mirisho pm JF-Expert Member

    #14
    Oct 10, 2016
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 2,170
    Likes Received: 2,101
    Trophy Points: 280
    Kwako umemuona Muhongo
    Sekta ya afya haijawah kuwa kipaumbele hapa nchini toka enzi na enzi
    Angalau Kikwete alisisitiza juu ya wananchi angalao kwa wingi wapate bima ya afya..
    Kwa bajeti ya 250B na madeni ya 133B hata aje nani hapo ni kwamba haiwezekani.
    Huwezi endesha gari na mafuta robo tank kuelekea Mwanza wewe....
    Achaneni na siasa za kutajana majina...., we have a long way to go as a nation, kwenye kila sekta.
     
  15. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #15
    Oct 10, 2016
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 21,180
    Likes Received: 3,809
    Trophy Points: 280

    Wewe kwa nini ulimuingiza Lowassa kwenye hoja yako ya msingi wakati hahusiani na maudhui ya hoja yako?
     
  16. sagai532

    sagai532 JF-Expert Member

    #16
    Oct 10, 2016
    Joined: Nov 5, 2015
    Messages: 1,150
    Likes Received: 532
    Trophy Points: 280
    Nimemwona waziri was afya akijieleza kisiasa sana. Huwezi agiza dawa kama zinatosha
     
  17. Ghiti Milimo

    Ghiti Milimo JF-Expert Member

    #17
    Oct 10, 2016
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 421
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    Kigwa yupo busy kuwakomoa akina Dr Mwaka! Matatizo ya msingi atayaona muda gani!?
     
  18. Ki Mun

    Ki Mun JF-Expert Member

    #18
    Oct 10, 2016
    Joined: Oct 6, 2014
    Messages: 2,311
    Likes Received: 1,855
    Trophy Points: 280
    Hivi wanapokanusha kuwa hakuna tatizo la upungufu wa dawa kwenye hospital na vituo vya afya huwa wanazungumzia hospital zipi, za India na Marekani wanakoenda kutibiwa wao?
     
  19. sagai532

    sagai532 JF-Expert Member

    #19
    Oct 10, 2016
    Joined: Nov 5, 2015
    Messages: 1,150
    Likes Received: 532
    Trophy Points: 280
    Uko sawa mkuu hata mie najaribu kujiuliza. Wagonjwa wanaeleza hawapati dawa wanaandikiwa wakanunue nje ya hospital alafu yeye anakuja hapa na kanusho la kisiasa. Alafu na mwambia naibu wake amsaudie mana yeye ni classmate wangu
     
  20. T

    Tanzania Njema Yaja JF-Expert Member

    #20
    Oct 11, 2016
    Joined: Jul 15, 2015
    Messages: 2,830
    Likes Received: 1,833
    Trophy Points: 280
    Hoja ni ipi mbona umemtaja na EL.... kama hoja ni hiyo ya afya kulikuwa na sbb gani ya kueleza mambo ya cdm na lowasa hapa? Na kama ni fisadi nyie si ndo wenye takukuru, polisi, mahakama ya mafisadi nk... si mmpeleke huko ashitakiwe? Unaleta mada nzuri lakini unaiharibu kwa kuweka vibwagizo visivyo vya msingi kwenye mada....
     
Loading...