Waziri Mkuu: Mji Mkuu Dodoma kuthibitishwa kisheria

Waziri Mkuu: Mji Mkuu Dodoma kuthibitishwa kisheria

Kwani Arusha ilishakuwa kwenye mpango wa kuwa makao makuu ??
think outside the box
baada ya ARUSHA kuchukuliwa na chadema serikali ilihamishia dar shughuli karibu zote zilizokuwa zikifanyika arusha hapo kabla
na sasa Dar imechukuliwa na CHADEMA Wanaikimbia
next plan sasa ni chadema kuwakimbiza hata huko dodoma
 
Tanzania ni zaidi ya uijuavyo !
Eti Kutimiza azima ya Magufuli kuhamia Dodona?

Na azima ya Nyerere je ?
 
think outside the box
baada ya ARUSHA kuchukuliwa na chadema serikali ilihamishia dar shughuli karibu zote zilizokuwa zikifanyika arusha hapo kabla
na sasa Dar imechukuliwa na CHADEMA Wanaikimbia
next plan sasa ni chadema kuwakimbiza hata huko dodoma
Aisee kama hivi ndio kufikiria outside the box wacha nibaki tu kwenye hilo Box ,hapa tunaongelea swala la serikali kuhamishia shughuli zake Dodoma kama mji mkuu wewe unaniambia habari za chadema na ccm

Ni shuguli zipi za kiserikali zilizo hamishwa kutoka Arusha kwenda Dar baada ya sijui Arusha kuwa chini ya chadema ?
 
Hili suala ni mtambuka...mfano mdogo madawati ya shule huko Dodoma yameshatosha?
Je ukiongeza watoto wa watumishi wa umma...kuna shule na madawti ya kuwa accomodate ukizingatia wote watakuwa wakazi wa dodoma mjini?
Kwa wastani pigia hesabu ya mtumishi mmoja watoto watatu...kama watumishi wako laki tano mara 3 hapo ni wanafunzi wapya 1.5

Mtumishi alisema aache familia yake Dar hana uwezo wa kutunza familia mbili...yani shiiiida....

Hilo ni suala moja...sijajua kama kuna nyumba hata za kutosha hawa watumishi kupanga huko Dom...
Yeye PM nyumba anayo..hawa watumishi wataishi maofisini?

Wanasema watenge sijui wapime viwanja...afu watawapa watumishi bure? nani atawajengea...maana majority wameshakopa ili kujenga vibanda Dar mpaka hawakopesheki...? Shiiida...
Ni watumishi wangapi wana uwezo wa kujenga nyumba zaidi ya moja katika kipindi cha utumishi wao? Maana tusiangalie hao mabosi tu ambao majority wana majumba na magari ya ofisi...
 
Naomba ufafanuzi, toka zamani najua Dodoma ndio makao makuu ya Tanzania. Je ilikuwa sio kisheria?
Naomba ufafanuzi, toka zamani najua Dodoma ndio makao makuu ya Tanzania. Je ilikuwa sio kisheria?
Ndio maana waliochoka wakasema kabla ya ku declare total failure basi tuiweke ccm pembeni kwanza ili hata atakayekuja akirudia hayo basi tuandike barua rasmi kwa mkubwa Trump atuletee kuanzia juu kabisa hadi wajumbe wa nyumba kumi kusimamia hiyo miaka 100 mingine!
Kwa kusema Dodoma sio mji/makao makuu 'kisheria' in maana una 'nullify' zaidi ya 95% ya elimu tuliyonayo.
 
Je mtu anaeishi Lindi, Mtwara au Ruvuma atanuifaika vipi na serikali kuhamia DODOMA?
 
Ukiangalia priorities za mpango wa miaka mitano hata hilo la Dodoma halipo, priorty ya kwanza ni viwanda, cha pili ni elimu ambayo itaendana na maendeleo ya viwanda. Na viwanda vinavypewa kipaumbele ni vele vya processing, kama vya ngozi, mazao, chuma, juisi etc. na elimu inayopewa kipaumebel ni mambo ya utafiti na technician etc. Sasa hili la kuhamia Dodoma limetoka wapi? Is is a priorty for Tanzanians.

Swala la afya na lishe ambalo ndio ambalo ni muhimu kwa kuzalisha watu wenye akili naona linapigwa chenga. Tanzania tutanedelea kuwa taifa la ajabu sababu ya kukosa viongozi ambao hawana strategic directions. Ningefurahi sana kama ningeona vipaumblele vinaendana na mpango wa miaka mitano lakini wapi. Je serikali ikihamia Dodoma ndio viwanda vinakuja au elimu imeboreshwa?
Una points hapo ni kikao gani kilikaa kikaaua serikali ihamie Dodoma mbona ktk ilani ya CCM hatulioni. Bajeti ipi itabeba hizo gharama. Au ni utashi wa mtu mmoja?,

Sent from my Halotel H8401 using JamiiForums mobile app
 
Karibuni nitaanza kutamka hili bila ya shida wala kumumunya maneno, kama ilivyo hivi sasa hali ya sintofahamu kuhusu Mji Mkuu wa nchi yetu, hivyo baada ya Bunge letu kupitisha nitakuwa nasema bila ya wasi wasi wala kusita kwamba Mji mkuu wa Tanzania yetu ni Dodoma, sihitaji kuelezea chochote, kwa maana itakuwa imejikamilisha kwamba Mji Mkuu wetu ni Dodoma, hapo kutakuwa hakuna maswali tena!

Mungu kaibariki hii nchi, na aichukiaye Mungu atamuadhibu, kwa maana TZ ni mpango wa Mungu!
 
mji mkuu wa CCM

Katiba ya nchi imetamka sura gani kwamba mji mkuu ni Dodoma?
 
Mbona alitangaza anahamia Septemba , kumbe alikuwa anaendeleza matamko ya kuvunja sheria ?
 
Back
Top Bottom