Waziri Mbarawa awafunda DIT


kilimasera

kilimasera

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2009
Messages
3,073
Likes
23
Points
135
Age
42
kilimasera

kilimasera

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2009
3,073 23 135
WAZIRI wa Mawasiliano, Sayansi na Teknolojia, Profesa Makame Mbarawa, ameutaka uongozi wa Taasisi ya Teknolojia Dar es Salaam (DIT), kupunguza mlundikano wa kozi kwa lengo la kuleta ufanisi.
Kwa mara ya kwanza, alipotembelea taasisi hiyo tangu kuteuliwa kwake kuwa waziri hivi karibuni, Waziri Mbarawa alizungumza na uongozi, wahadhili, wafanyakazi na wanafunzi wa taasisi hiyo jana, kwa lengo la kutaka kujionea mwenyewe utendaji kazi na matatizo yaliyopo.

Akizungumza na wahadhiri akiwemo Mkurugenzi wa Mafunzo, Profesa Christian Nyahumwa, Waziri Mbarawa aliuonya uongozi wa taasisi hiyo kupunguza mlundikano wa kozi ambao unasababisha kupungua kwa ufanisi na gharama kuwa kubwa.

Katika suala la mawasiliano, Waziri Mbarawa aliutaka uongozi huo kuwa na mawasiliano kati ya menejimenti, wafanyakazzi, wanafunzi na wizara ili kupunguza mingongano isiyo ya lazima kutokea kama ilivyo sehemu nyingi za kazi.

“Nimesoma jana mahali fulani, nimeona kuwa mna kozi nyingi sana, naona ingekuwa vyema kuzipunguza ili kuleta ufanisi kwa wanafunzi na walimu, lakini pia kupunguza gharama kubwa ikiwemo vifaa na wafanyakazi,” aliongeza.

“… Huwezi kuibuka tu ukajiamulia leo kukatiza masomo au somo bila kuwashirikisha wanafunzi, ukafanya maamuzi makubwa bila kuwashirikisha wafanyakazi, haya yote husababisha migongano na migomo kwa wanafunzi au wafanyakazi, ni lazima kuepuka matatizo kama haya,” alionya waziri huyo.

Akitoa taarifa kwa waziri, Mkurugenzi wa Mafunzo katika taasisi hiyo, Profesa Christian Nyahumwa, alisema tayari taasisi imeanza mikakati ya matumizi ya vitendea kazi vipya vilivyopo ili kuboresha ufundishaji.
 
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2008
Messages
10,569
Likes
113
Points
160
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2008
10,569 113 160
WAZIRI wa Mawasiliano, Sayansi na Teknolojia, Profesa Makame Mbarawa, ameutaka uongozi wa Taasisi ya Teknolojia Dar es Salaam (DIT), kupunguza mlundikano wa kozi kwa lengo la kuleta ufanisi.
Kwa mara ya kwanza, alipotembelea taasisi hiyo tangu kuteuliwa kwake kuwa waziri hivi karibuni, Waziri Mbarawa alizungumza na uongozi, wahadhili, wafanyakazi na wanafunzi wa taasisi hiyo jana, kwa lengo la kutaka kujionea mwenyewe utendaji kazi na matatizo yaliyopo.

Akizungumza na wahadhiri akiwemo Mkurugenzi wa Mafunzo, Profesa Christian Nyahumwa, Waziri Mbarawa aliuonya uongozi wa taasisi hiyo kupunguza mlundikano wa kozi ambao unasababisha kupungua kwa ufanisi na gharama kuwa kubwa.

Katika suala la mawasiliano, Waziri Mbarawa aliutaka uongozi huo kuwa na mawasiliano kati ya menejimenti, wafanyakazzi, wanafunzi na wizara ili kupunguza mingongano isiyo ya lazima kutokea kama ilivyo sehemu nyingi za kazi.

"Nimesoma jana mahali fulani, nimeona kuwa mna kozi nyingi sana, naona ingekuwa vyema kuzipunguza ili kuleta ufanisi kwa wanafunzi na walimu, lakini pia kupunguza gharama kubwa ikiwemo vifaa na wafanyakazi," aliongeza.

"… Huwezi kuibuka tu ukajiamulia leo kukatiza masomo au somo bila kuwashirikisha wanafunzi, ukafanya maamuzi makubwa bila kuwashirikisha wafanyakazi, haya yote husababisha migongano na migomo kwa wanafunzi au wafanyakazi, ni lazima kuepuka matatizo kama haya," alionya waziri huyo.

Akitoa taarifa kwa waziri, Mkurugenzi wa Mafunzo katika taasisi hiyo, Profesa Christian Nyahumwa, alisema tayari taasisi imeanza mikakati ya matumizi ya vitendea kazi vipya vilivyopo ili kuboresha ufundishaji.

Hivi Profesa wa nyuklia John Aron Kondoro bado yupo^ manake yule mzee ni mtu wa shari sana, si kwa wanafunzi wahadhiri wala wafanyakazi wengine.

Anyway hilo la kupunguza kozi sio issue, cha msingi serikali iongeze mafungu wananchi wake wapate taalum. Muhimu ni taaluma inayotolewa ikidhi mahitaji, hizo kozi zinaanzishwa kutokana na mahitaji.
 

Forum statistics

Threads 1,235,503
Members 474,615
Posts 29,224,890