Waziri akuta mifuko ya plastiki ikitumika kariakoo

Waziri akuta mifuko ya plastiki ikitumika kariakoo

Miss Zomboko

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2014
Posts
4,618
Reaction score
9,610
c2c7b3495c4818465a47e818cd8d9cb3

Dar es Salaam. Wafanyabiashara wa soko dogo la Kariakoo, Dar es Salaam nchini Tanzania wanaojihusisha usambazaji na uuzaji wa mifuko ya plastiki laini yenye rangi nyeupe inayotumika kama kifungashio wamepewa siku 14 kuiondoa sokoni mifuko hiyo.

Kauli hiyo imetolewa jana Alhamisi Agosti 15, 2019 na Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Rais (Muungano na Mazingira) George Simbachawene baada ya kufanya ziara katika soko hilo na kubaini uwepo wa mifuko hiyo kinyume cha utaratibu.

Katika ziara hiyo, Simbachawene aliambatana na maofisa wa Baraza la Taifa la Usimamizi na Uhifadhi wa Mazingira (NEMC), alijionea namna mifuko hiyo iliyopigwa marufuku ikitumika kama kifungashio cha bidhaa za nyanya, karoti, vitunguu ambavyo vinaweza vikabebwa kwenye mifuko mbadala.

Juni Mosi 2019, katazo la marufuku matumizi ya mifuko ya plastiki lilianza kutumika rasmi, hata hivyo bado kumekuwa na changamoto kwa baadhi ya wamiliki wa viwanda vya plastiki kuendelea kutengeneza mifuko hiyo kinyume cha utaratibu.

Amewaambia wafanyabiashara wanaotumia elimu imeshawafikia lakini kitendo cha wao kuendelea kuiuza mifuko hiyo, kinawapa morali wazalishaji kuendelea na shughuli hiyo kinyume cha sheria.

“Kwani mmelazimishwa kununua mifuko hii kiwandani, kwa nini msichukue mifuko mbadala na kuiuza? Kuna vikapu, mifuko ya karatasi kwa nini msichukue hiyo,” anahoji Simbachawene

“Watumiaji elimu imeshawafikia lakini nyie bado mnaendelea kuiuza. Kitendo cha mifuko hii kuendelea kuwepo sokoni kinawavunja moyo watengenezaji na wazalishaji wa mifuko mbadala.”

Simbachawene alisema taarifa alizonazo kuna viwanda vinne vya plastiki vinajishughulisha na uzalishaji wa mifuko hiyo laini iliyopigwa marufuku na Serikali huku akiwaagiza NENC kuvifuatilia kuanzia kesho.

Mjumbe wa bodi ya wafanyabiashara wadogo wa soko hilo, Rajabu Ally anadai wao hawana kosa bali wenye matatizo ni wenye viwanda vinavyozalisha mifuko hiyo.
 
Hii inakua ni kikwazo cha maendeleo yetu kwani hiyo takataka ilishapigwa marufuku
 
c2c7b3495c4818465a47e818cd8d9cb3

Dar es Salaam. Wafanyabiashara wa soko dogo la Kariakoo, Dar es Salaam nchini Tanzania wanaojihusisha usambazaji na uuzaji wa mifuko ya plastiki laini yenye rangi nyeupe inayotumika kama kifungashio wamepewa siku 14 kuiondoa sokoni mifuko hiyo.

Kauli hiyo imetolewa jana Alhamisi Agosti 15, 2019 na Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Rais (Muungano na Mazingira) George Simbachawene baada ya kufanya ziara katika soko hilo na kubaini uwepo wa mifuko hiyo kinyume cha utaratibu.

Katika ziara hiyo, Simbachawene aliambatana na maofisa wa Baraza la Taifa la Usimamizi na Uhifadhi wa Mazingira (NEMC), alijionea namna mifuko hiyo iliyopigwa marufuku ikitumika kama kifungashio cha bidhaa za nyanya, karoti, vitunguu ambavyo vinaweza vikabebwa kwenye mifuko mbadala.

Juni Mosi 2019, katazo la marufuku matumizi ya mifuko ya plastiki lilianza kutumika rasmi, hata hivyo bado kumekuwa na changamoto kwa baadhi ya wamiliki wa viwanda vya plastiki kuendelea kutengeneza mifuko hiyo kinyume cha utaratibu.

Amewaambia wafanyabiashara wanaotumia elimu imeshawafikia lakini kitendo cha wao kuendelea kuiuza mifuko hiyo, kinawapa morali wazalishaji kuendelea na shughuli hiyo kinyume cha sheria.

“Kwani mmelazimishwa kununua mifuko hii kiwandani, kwa nini msichukue mifuko mbadala na kuiuza? Kuna vikapu, mifuko ya karatasi kwa nini msichukue hiyo,” anahoji Simbachawene

“Watumiaji elimu imeshawafikia lakini nyie bado mnaendelea kuiuza. Kitendo cha mifuko hii kuendelea kuwepo sokoni kinawavunja moyo watengenezaji na wazalishaji wa mifuko mbadala.”

Simbachawene alisema taarifa alizonazo kuna viwanda vinne vya plastiki vinajishughulisha na uzalishaji wa mifuko hiyo laini iliyopigwa marufuku na Serikali huku akiwaagiza NENC kuvifuatilia kuanzia kesho.

Mjumbe wa bodi ya wafanyabiashara wadogo wa soko hilo, Rajabu Ally anadai wao hawana kosa bali wenye matatizo ni wenye viwanda vinavyozalisha mifuko hiyo.
hili suala la mifuko linahitaji sana ushirikiano ngazi za juu hadi ngazi za chini kabisa mfano kitongoji..hivyo vifungashio vinatumika sana maeneo ya wulayani na mpaka sasa inaonekana ni kawaida tu! tamko lenyewe ni kama limepooza hivi sasahivi...
elimu hakuna tena wala katazo...ni kama wahusika wanajiona wamejiona wamemaliza kaz cjui?
 
c2c7b3495c4818465a47e818cd8d9cb3

Dar es Salaam. Wafanyabiashara wa soko dogo la Kariakoo, Dar es Salaam nchini Tanzania wanaojihusisha usambazaji na uuzaji wa mifuko ya plastiki laini yenye rangi nyeupe inayotumika kama kifungashio wamepewa siku 14 kuiondoa sokoni mifuko hiyo.
Kauli hiyo imetolewa jana Alhamisi Agosti 15, 2019 na Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Rais (Muungano na Mazingira) George Simbachawene baada ya kufanya ziara katika soko hilo na kubaini uwepo wa mifuko hiyo kinyume cha utaratibu.
Katika ziara hiyo, Simbachawene aliambatana na maofisa wa Baraza la Taifa la Usimamizi na Uhifadhi wa Mazingira (NEMC), alijionea namna mifuko hiyo iliyopigwa marufuku ikitumika kama kifungashio cha bidhaa za nyanya, karoti, vitunguu ambavyo vinaweza vikabebwa kwenye mifuko mbadala.
Juni Mosi 2019, katazo la marufuku matumizi ya mifuko ya plastiki lilianza kutumika rasmi, hata hivyo bado kumekuwa na changamoto kwa baadhi ya wamiliki wa viwanda vya plastiki kuendelea kutengeneza mifuko hiyo kinyume cha utaratibu.
Amewaambia wafanyabiashara wanaotumia elimu imeshawafikia lakini kitendo cha wao kuendelea kuiuza mifuko hiyo, kinawapa morali wazalishaji kuendelea na shughuli hiyo kinyume cha sheria.
“Kwani mmelazimishwa kununua mifuko hii kiwandani, kwa nini msichukue mifuko mbadala na kuiuza? Kuna vikapu, mifuko ya karatasi kwa nini msichukue hiyo,” anahoji Simbachawene
“Watumiaji elimu imeshawafikia lakini nyie bado mnaendelea kuiuza. Kitendo cha mifuko hii kuendelea kuwepo sokoni kinawavunja moyo watengenezaji na wazalishaji wa mifuko mbadala.”
Simbachawene alisema taarifa alizonazo kuna viwanda vinne vya plastiki vinajishughulisha na uzalishaji wa mifuko hiyo laini iliyopigwa marufuku na Serikali huku akiwaagiza NENC kuvifuatilia kuanzia kesho.
Mjumbe wa bodi ya wafanyabiashara wadogo wa soko hilo, Rajabu Ally anadai wao hawana kosa bali wenye matatizo ni wenye viwanda vinavyozalisha mifuko hiyo.
Wao hawana makosa kwani kwenye viwanja wanazalisha! Akili ndogo, nikizalisha bangi unanunua unavuta na ukikamatwa unasema kosa ni la mzalishaji!∆
 
Heading ingeandikwa Waziri akuta mfuko wa plastiki sehemu za siri...labda ndio tungeshangaa na kusoma uzi lakini Kariakoo.
 
c2c7b3495c4818465a47e818cd8d9cb3

Dar es Salaam. Wafanyabiashara wa soko dogo la Kariakoo, Dar es Salaam nchini Tanzania wanaojihusisha usambazaji na uuzaji wa mifuko ya plastiki laini yenye rangi nyeupe inayotumika kama kifungashio wamepewa siku 14 kuiondoa sokoni mifuko hiyo.
Kauli hiyo imetolewa jana Alhamisi Agosti 15, 2019 na Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Rais (Muungano na Mazingira) George Simbachawene baada ya kufanya ziara katika soko hilo na kubaini uwepo wa mifuko hiyo kinyume cha utaratibu.
Katika ziara hiyo, Simbachawene aliambatana na maofisa wa Baraza la Taifa la Usimamizi na Uhifadhi wa Mazingira (NEMC), alijionea namna mifuko hiyo iliyopigwa marufuku ikitumika kama kifungashio cha bidhaa za nyanya, karoti, vitunguu ambavyo vinaweza vikabebwa kwenye mifuko mbadala.
Juni Mosi 2019, katazo la marufuku matumizi ya mifuko ya plastiki lilianza kutumika rasmi, hata hivyo bado kumekuwa na changamoto kwa baadhi ya wamiliki wa viwanda vya plastiki kuendelea kutengeneza mifuko hiyo kinyume cha utaratibu.
Amewaambia wafanyabiashara wanaotumia elimu imeshawafikia lakini kitendo cha wao kuendelea kuiuza mifuko hiyo, kinawapa morali wazalishaji kuendelea na shughuli hiyo kinyume cha sheria.
“Kwani mmelazimishwa kununua mifuko hii kiwandani, kwa nini msichukue mifuko mbadala na kuiuza? Kuna vikapu, mifuko ya karatasi kwa nini msichukue hiyo,” anahoji Simbachawene
“Watumiaji elimu imeshawafikia lakini nyie bado mnaendelea kuiuza. Kitendo cha mifuko hii kuendelea kuwepo sokoni kinawavunja moyo watengenezaji na wazalishaji wa mifuko mbadala.”
Simbachawene alisema taarifa alizonazo kuna viwanda vinne vya plastiki vinajishughulisha na uzalishaji wa mifuko hiyo laini iliyopigwa marufuku na Serikali huku akiwaagiza NENC kuvifuatilia kuanzia kesho.
Mjumbe wa bodi ya wafanyabiashara wadogo wa soko hilo, Rajabu Ally anadai wao hawana kosa bali wenye matatizo ni wenye viwanda vinavyozalisha mifuko hiyo.
AKSANTE SANA MH.SIMBACHAWENE NASHUKURU KWA KULIONA HILI.
 
Nadhani pia kwa kuweka mkazo na pia kuongeza ajira zisizo rasmi wangeweka formulae ya jiji la moshi ""ukimkamata mwenye nayo faini 50000 serekali inachukuwa 30000 mpenda nchi anabaki na 20000.""
 
Hili katazo bado linaukakasi kwasababu bado kuna mifuko laini myeupe inatumika kama kifungashio sehemu nyingi sana. Nenda kwa wauza matikiti na matunda mbali mbali au masoko ya jioni utakuta mifuko kibao ya plastic inatumika walichofanya ni kubadilisha rangi kutoka myeusi au blue kwenda colourless. Mimi nashauri wapige mafuku mifuko yote ya plastic ya vibebeo.
 
Back
Top Bottom