Way forward on Corruption:Tanzania tuunde Truth and Reconcilliation Commision on Corruption(TRCCC)

Way forward on Corruption:Tanzania tuunde Truth and Reconcilliation Commision on Corruption(TRCCC)

Salary Slip

Platinum Member
Joined
Apr 3, 2012
Posts
52,794
Reaction score
165,533
Kila nikikaa na kuwaza kuhusu hatima ya grand corruption katika nchi hii, kwakweli sipati majibu mithili ya kukaa na kujiuliza Mungu alitoka wapi au kati ya kuku na yai kipi kilianza kuona jua.

Ukweli ni kwamba ni tuhuma za rusha kubwa katika nchi hii ni nyingi kana njiti za kiberiti na uwwzekano wa kupeka kesi hizo zote mahakamani kwa kifupi haupo na hata zikipelekwa baadhi zinaweza kufutwa kama ambavyo baadhi ya kesi kubwa kubwa zimewahi kufutwa.

Labda niulize,hivi kuna kesi ya wizi wa kuku au ya wizi wa simu iliyowahi kufutwa na DPP zaidi ya hizi kesi kubwa kubwa?

Mimi nafikri badala ya kupeana matumaini ambayo hayapo kwamba kuna mtu atafukua makaburi na wahusika wote watafikishwa katika vyombo vya sheria ni bora tukafikiria kuunda Tume ya kutafut ukweli na maridhiao kuhusu ufiasi katika nchi hii ila kwa kuweka sheria na mashariti maalumu katika kufikia maridhiano hayo.

Kabla sijaendelea labda niwape mfano mmja tu ambao kila mmoja wetu anapaswa kuutafakari.

Je,leo hii kama serikali itaamua kuchunguza mchakato wa ubinafsishaji wa mashirika yote ya umma na wahusika wote bila kujali vyeo vyao wachukuliwe hatua,jambo hili litawezekana?

Na labda tujiulize swali lingine:

Katika miaka hii miwili ya Magufuli, zimeshaibuliwa tuhuma ngapi na wangapi leo hii wako jela au mahabusu kwa tuhuma hizi?

Ukweli mchungu ni kuwa, kushughuliia tuhuma za ufisadi na watuhumiwa wa ufisadi ni jambo ambalo CCM hawawezi kulifanikisha sana sana watachagua tu baadhi ya kesi za kushughulika huku tuhuma zingine zitabaki kuwa historia labda mpaka siku CCM itoke madarakani.

Kwa kuzingatia ukweli huu,binafsi ndio maana nimekuja na hili wazo la kuunda hii Tume ya kutafuta ukweli na maridhiano ila kwa mashariti na taratibu zifuatazo.

1.Tume hii iwe ni ya muda maalamu na ipewe nguvu za kisheria na kikatiba ikibidi.

2.Tume hii ipewe mamlaka kisheria ya kutoa msamaha kwa wote wakaokiri kuhusika na vitendo vya ufisadi.

3.Tume iwajibike kisheria , tena bila mashariti,kutoa taarifa za wahusika kwa mwananchi yoyote atakaependa kujua findings za kamati.

4.Baada ya Tume kuvunjwa,Tume ya Maadili ya Viongozi wa Umma ikabidhiwe jukumu la kutoa taarifa hizi kwa mwananchi yoyote anaetaka kujua nani alihusika katika ufisadi fulani.

5.Tume hii ishughulike na makosa yaliyotendeka kabla ya tarehe ambayo Tume hii itakuwa imeundwa na kuanza kazi rasimi na si vinginevyo.

6.Tume hii iwe ni tume huru na iwe ni tume ya kijaji.

7.Tume ipewe mamlaka ya kisheria kuchunguza mtu yoyote na tuhuma yoyote bila kujali wadhifa wake.

8.Mtuhumiwa atakaekataa kutoa ushirikiano kwa maana ya kukiri makosa yake na kuomba msamaha mbele ya Tume aondolewe katika msamaha wa jumla na akajitete/ akajisafishe mahakamani kwa tuhuma zinazomkabili.

9.Kuwe na adhabu kali za kimahakama kwa watuhumiwa wote watakaokaata kutoa ushirikiana kwa Tume kwa kukataa kukiri makosa yao mbele ya Tume pale watakapopatikana na hatia mahakamani.

10.Wale wote watakaokiri makosa yao na kupata msamaha mali zao zote zitaifshwe na serikali.

11.Mtu yeyote atakaendelea na vitendo vya rushwa na ufisadi mara baada ya kuundwa rasimi kwa Tume hii,mtu huyo ahukumiwe adhabu ya kifungo cha miaka 30 jela pasipo kulipa faini na kuachiwa au hata afungwe kifungo cha maisha.

12.Raisi asiwe na mamlaka yoyote ya kusamehe mtu yoyote atakaepatikana na hatia na kisha kufungwa jela baada ya kukataa kukiri makosa yake na kuomba msamaha mbele ya Tume.

Wapinzani,hata siku na nyinyi mkifanikiwa kushika dola,nawashauri mfanye hivi hivi maana mkiamua kufukua makaburi hakika miaka mitano itaisha mnakimbizana na makesi makubwa makubwa na mwisho wa siku mtajikuta mmetumia fedha nyingi sana na muda mwingi kuhangaika na kesi za aina hii badala ya kutimiza ahadi zenu kwa wananchi.

Tumefanya kosa kubwa sana la kutawaliwa na chama kimoja kwa miaka mingi na haya ndio matokeo yake.

Katika hili, najua kuna watu watanipinga ila nitawauliza maswali haya:

1.Je,wote wanaofutiwa kesi ni kweli hawana makosa?

2.Kama wana makosan,msamaha wa DPP utakuwa na tofauti gani na ule utakaotoewa na Tume hii?

3.Je,hakuna watakaoshinda kesi mahakamani hata kama walituibia na kubaki wakitanua na mali walizozipata isivyo halali?

4.Msamaha wa Tume hii utakuwa na tofauti gani na ule uliotolewa kwa wezi wa fedha EPA kwa shariti la kurudisha fedha walizoiba?

5.Pamoja na kelele za kupinga msamaha ule,nini kilifanyika?

Tafakari.
 
Hivi wewe huwa huna kazi ya kukuingizia kipato? Kila saa umo humu unatukana, unalalamika, unaponda.
 
Mkuu umenena bila tume kama hii hakuna lolote
Tuhuma za Grand corruption nchi hii,kwa mtazamo wangu,zimelimbikizwa kwa miaka mingi na sasa zimetuzidi uwezo na sidhani kama hata hao TAKUKURU watakuwa na uwezo wa ku-handle hizo kesi zote kwa ufanisi.

Sana sana tutaishia kubagua nani wa kwenda mahakamani na nani asiende jambo ambalo litakuwa ni dhambi kubwa na uonevu mtupu.
 
Tuhuma za Grand corruption nchi hii,kwa mtazamo wangu,zimelimbikizwa kwa miaka mingi na sasa zimetuzidi uwezo na sidhani kama hata hao TAKUKURU watakuwa na uwezo wa ku-handle hizo kesi zote kwa ufanisi.

Sana sana tutaishia kubagua nani wa kwenda mahakamani na nani asiende jambo ambalo litakuwa ni dhambi kubwa na uonevu mtupu.
List of Shame: Corruption laid bare
Soma hao wenzentu wa Kenya pamoja na corruption kubwa lakini kila mwaka wanatoa ripoti kuhusu Ufisadi wa viongozi mbali mbali
 
Niliwahi kupropose hii idea nyakati zile za EPA.

It is a necessary step, in order to crush the previous grand corruption issues that rendered us economical, social and political stagnation , once and for all. And ofcourse have a new start/begin...Kama walivyofanya wasouth Africa.

Otherwise, tunazidi kudidimia.
 
Ukweli mchungu ni kuwa, kushughuliia tuhuma za ufisadi na watuhumiwa wa ufisadi ni jambo ambalo CCM hawawezi kulifanikisha sana sana watachagua tu baadhi ya kesi za kushughulika huku tuhuma zingine zitabaki kuwa historia labda mpaka siku CCM itoke madarakani.
Kwa bandiko lako hili,ni kama vile umeshakubali kwanba ccm watatawala milele
Hakuna maridhiano na.majizi,mzee wako Ruge anataka kutaja wenzake aliokwapua nao
 
Kila nikikaa na kuwaza kuhusu hatima ya grand corruption katika nchi hii kwakweli sipati majibu mithili ya kukaa na kujiuliza Mungu alitoka wapi au katika ya kuku na yai kipi kilianza kuona jua.

Ukweli ni kwamba ni tuhuma za rusha kubwa katika nchi hii ni nyingi kana njiti za kiberiti na uwwzekano wa kupeka kesi hizo zote mahakamani kwa kifupi haupo na hata zikipelekwa baadhi zinaweza kufutwa kama ambavyo baadhi ya kesi kubwa kubwa zimewahi kufutwa.

Labda niulize,hivi kuna kesi ya wizi wa kuku au ya wizi wa simu iliyowahi kufutwa na DPP zaidi ya hizi kesi kubwa kubwa?

Mimi nafikri badala ya kupeana matumaini ambayo hayapo kwamba kuna mtu atafukua makaburi na wahusika wote watafikishwa katika vyombo vya sheria ni bora tukafikiria kuunda Tume ya kutafut ukweli na maridhiao kuhusu ufiasi katika nchi hii ila kwa kuweka sheria na mashariti maalumu katika kufikia maridhiano hayo.

Kabla sijaendelea labda niwape mfano mmja tu ambao kila mmoja wetu anapaswa kuutafakari.

Je,leo hii kama serikali itaamua kuchunguza mchakato wa ubinafsishaji wa mashirika yote ya umma na wahusika wote bila kujali vyeo vyao wachukuliwe hatua,jambo hili litawezekana?

Na labda tujiulize swali lingine:

Katika miaka hii miwili ya Magufuli zimeshaibuliwa tuhuma ngapi na wangapi leo hii wako jela au mahabusu kwa tuhuma hizi?

Ukweli mchungu ni kuwa, kushughuliia tuhuma za ufisadi na watuhumiwa wa ufisadi ni jambo ambalo CCM hawawezi kulifanikisha sana sana watachagua tu baadhi ya kesi za kushughulika huku tuhuma zingine zitabaki kuwa historia labda mpaka siku CCM itoke madarakani.

Kwa kuzingatia ukweli huu,binafsi ndio maana nimekuja na hili wazo la kuunda hii Tume ya kutafuta ukweli na maridhiano ila kwa mashariti na taratibu zifuatazo.

1.Tume hii iwe ni ya muda maalamu na ipewe nguvu za kisheria na kikatiba ikibidi.

2.Tume hii ipewe mamlaka kisheria ya kutoa msamaha kwa wote wakaokiri kuhusika na vitendo vya ufisadi.

3.Tume iwajibike kisheria , tena bila mashariti,kutoa taarifa za wahusika kwa mwananchi yoyote atakaependa kujua findings za kamati.

4.Baada ya Tume kuvunjwa,Tume ya Maadili ya Viongozi wa Umma ikabidhiwe jukumu la kutoa taarifa hizi kwa mwananchi yoyote anaetaka kujua nani alihusika katika ufisadi fulani.

5.Tume hii ishughulike na makosa yaliyotendeka kabla ya tarehe ambayo Tume hii itakuwa imeundwa na kuanza kazi rasimi na si vinginevyo.

6.Tume hii iwe ni tume huru na iwe ni tume ya kijaji.

7.Tume ipewe mamlaka ya kisheria kuchunguza mtu yoyote na tuhuma yoyote bila kujali wadhifa wake.

8.Mtuhumiwa atakaekataa kutoa ushirikiano kwa maana ya kukiri makosa yake na kuomba msamaha mbele ya Tume aondolewe katika msamaha wa jumla na akajitete/ akajisafishe mahakamani kwa tuhuma zinazomkabili.

9.Kuwe na adhabu kali za kimahakama kwa watuhumiwa wote watakaokaata kutoa ushirikiana kwa Tume kwa kukataa kukiri makosa yao mbele ya Tume pale watakapopatikana na hatia mahakamani.

10.Wale wote watakaokiri makosa yao na kupata msamaha mali zao zote zitaifshwe na serikali.

11.Mtu yeyote atakaendelea na vitendo vya rushwa na ufisadi mara baada ya kuundwa rasimi kwa Tume hii,mtu huyo ahukumiwe adhabu ya kifungo cha miaka 30 jela pasipo kulipa faini na kuachiwa au hata afungwe kifungo cha maisha.

12.Raisi asiwe na mamlaka yoyote ya kusamehe mtu yoyote atakaepatikana na hatia na kisha kufungwa jela baada ya kukataa kukiri makosa yake na kuomba msamaha mbele ya Tume.

Wapinzani,hata siku na nyinyi mkifanikiwa kushika dola,nawashauri mfanye hivi hivi maana mkiamua kufukua makaburi hakika miaka mitano itaisha mnakimbizana na makesi makubwa makubwa na mwisho wa siku mtajikuta mmetumia fedha nyingi sana na muda mwingi kuhangaika na kesi za aina hii badala ya kutimiza ahadi zenu kwa wananchi.

Tumefanya kosa kubwa sana la kutawaliwa na chama kimoja kwa miaka mingi na haya ndio matokeo yake.

Najua kuna watu watanipinga ila nitawauliza m maswali haya:

1.Je,wote wanaofutiwa kesi ni kweli hawana makosa?

2.Kama wana makosan,msamaha wa DPP utakuwa na tofauti gani na ule utakaotoewa na Tume hii?

3.Je,hakuna watakaoshinda kesi mahakamani hata kama walituibia na kubaki wakitanua na mali walizozipata isivyo halali?

Tafakari.
Vp! Jina lako lipo kwenye orodha ya Rugemalira nn? Smh na support hii idea.
 
Kwa bandiko lako hili,ni kama vile umeshakubali kwanba ccm watatawala milele
Hakuna maridhiano na.majizi,mzee wako Ruge anataka kutaja wenzake aliokwapua nao
Umesahau kuwa ni marufuku kwataja au kuwahahusisha watu fulani kuhusiana na rushwa?

Walioingiza kinyemela nchini ambulance na magari ya polisi kwa kutumia.jina la ofsi ya raisi wamefanywa nini?

Nani kasimamishwa kazi kwa kutumia jina la waziri mkuu kuingiza malori nchini?

Tulieambiwa anamiliki nyumba 77 kesi yake iliishaje?

Baadhi ya watuhimiwa wa EPA hawakupewa msamaha kwa shariti la kurudisha fedha walizoiba?
 
Niliwahi kupropose hii idea nyakati zile za EPA.

It is necessary in order crush the previous grand corruption issues that rendered us economic, social and political stagnation , once and for all. And ofcourse have a new start. Kama walivyofanya wasouth Africa.

Otherwise, tunazidi kudidimia.
Tutajadii haya mambo kila siku kama vile tunajadili ligi ambayo msimu wake ukiisha na mjadala wake unaisha huku tukisubiri ligi nyingine ianze na yenyewe tuijadili.
 
Tunataka Mahakama ya Mafisadi na ipo njiani inakuja. Stay tuned.
Hiyo tume haina tija ni muendelezo wako wa kapinga kila kitu na kuendelea kuwakumbatia na kuwatetea Mafisadi wanaokuweka mjini.
Napinga hoja.
 
NA
Kila nikikaa na kuwaza kuhusu hatima ya grand corruption katika nchi hii kwakweli sipati majibu mithili ya kukaa na kujiuliza Mungu alitoka wapi au kati ya kuku na yai kipi kilianza kuona jua.

Ukweli ni kwamba ni tuhuma za rusha kubwa katika nchi hii ni nyingi kana njiti za kiberiti na uwwzekano wa kupeka kesi hizo zote mahakamani kwa kifupi haupo na hata zikipelekwa baadhi zinaweza kufutwa kama ambavyo baadhi ya kesi kubwa kubwa zimewahi kufutwa.

Labda niulize,hivi kuna kesi ya wizi wa kuku au ya wizi wa simu iliyowahi kufutwa na DPP zaidi ya hizi kesi kubwa kubwa?

Mimi nafikri badala ya kupeana matumaini ambayo hayapo kwamba kuna mtu atafukua makaburi na wahusika wote watafikishwa katika vyombo vya sheria ni bora tukafikiria kuunda Tume ya kutafut ukweli na maridhiao kuhusu ufiasi katika nchi hii ila kwa kuweka sheria na mashariti maalumu katika kufikia maridhiano hayo.

Kabla sijaendelea labda niwape mfano mmja tu ambao kila mmoja wetu anapaswa kuutafakari.

Je,leo hii kama serikali itaamua kuchunguza mchakato wa ubinafsishaji wa mashirika yote ya umma na wahusika wote bila kujali vyeo vyao wachukuliwe hatua,jambo hili litawezekana?

Na labda tujiulize swali lingine:

Katika miaka hii miwili ya Magufuli zimeshaibuliwa tuhuma ngapi na wangapi leo hii wako jela au mahabusu kwa tuhuma hizi?

Ukweli mchungu ni kuwa, kushughuliia tuhuma za ufisadi na watuhumiwa wa ufisadi ni jambo ambalo CCM hawawezi kulifanikisha sana sana watachagua tu baadhi ya kesi za kushughulika huku tuhuma zingine zitabaki kuwa historia labda mpaka siku CCM itoke madarakani.

Kwa kuzingatia ukweli huu,binafsi ndio maana nimekuja na hili wazo la kuunda hii Tume ya kutafuta ukweli na maridhiano ila kwa mashariti na taratibu zifuatazo.

1.Tume hii iwe ni ya muda maalamu na ipewe nguvu za kisheria na kikatiba ikibidi.

2.Tume hii ipewe mamlaka kisheria ya kutoa msamaha kwa wote wakaokiri kuhusika na vitendo vya ufisadi.

3.Tume iwajibike kisheria , tena bila mashariti,kutoa taarifa za wahusika kwa mwananchi yoyote atakaependa kujua findings za kamati.

4.Baada ya Tume kuvunjwa,Tume ya Maadili ya Viongozi wa Umma ikabidhiwe jukumu la kutoa taarifa hizi kwa mwananchi yoyote anaetaka kujua nani alihusika katika ufisadi fulani.

5.Tume hii ishughulike na makosa yaliyotendeka kabla ya tarehe ambayo Tume hii itakuwa imeundwa na kuanza kazi rasimi na si vinginevyo.

6.Tume hii iwe ni tume huru na iwe ni tume ya kijaji.

7.Tume ipewe mamlaka ya kisheria kuchunguza mtu yoyote na tuhuma yoyote bila kujali wadhifa wake.

8.Mtuhumiwa atakaekataa kutoa ushirikiano kwa maana ya kukiri makosa yake na kuomba msamaha mbele ya Tume aondolewe katika msamaha wa jumla na akajitete/ akajisafishe mahakamani kwa tuhuma zinazomkabili.

9.Kuwe na adhabu kali za kimahakama kwa watuhumiwa wote watakaokaata kutoa ushirikiana kwa Tume kwa kukataa kukiri makosa yao mbele ya Tume pale watakapopatikana na hatia mahakamani.

10.Wale wote watakaokiri makosa yao na kupata msamaha mali zao zote zitaifshwe na serikali.

11.Mtu yeyote atakaendelea na vitendo vya rushwa na ufisadi mara baada ya kuundwa rasimi kwa Tume hii,mtu huyo ahukumiwe adhabu ya kifungo cha miaka 30 jela pasipo kulipa faini na kuachiwa au hata afungwe kifungo cha maisha.

12.Raisi asiwe na mamlaka yoyote ya kusamehe mtu yoyote atakaepatikana na hatia na kisha kufungwa jela baada ya kukataa kukiri makosa yake na kuomba msamaha mbele ya Tume.

Wapinzani,hata siku na nyinyi mkifanikiwa kushika dola,nawashauri mfanye hivi hivi maana mkiamua kufukua makaburi hakika miaka mitano itaisha mnakimbizana na makesi makubwa makubwa na mwisho wa siku mtajikuta mmetumia fedha nyingi sana na muda mwingi kuhangaika na kesi za aina hii badala ya kutimiza ahadi zenu kwa wananchi.

Tumefanya kosa kubwa sana la kutawaliwa na chama kimoja kwa miaka mingi na haya ndio matokeo yake.

Najua kuna watu watanipinga ila nitawauliza m maswali haya:

1.Je,wote wanaofutiwa kesi ni kweli hawana makosa?

2.Kama wana makosan,msamaha wa DPP utakuwa na tofauti gani na ule utakaotoewa na Tume hii?

3.Je,hakuna watakaoshinda kesi mahakamani hata kama walituibia na kubaki wakitanua na mali walizozipata isivyo halali

4.Msamaha wa Tume hii utakuwa na tofauti gani na ule uliotolewa kwa wezi wa fedha EPA kwa shariti la kurudisha fedha walizoiba?

5.Pamoja na kelele za kupinga msamaha ule,nini kilifanyika?

Tafakari.
NAUNGA MKONO HOJA
 
Tukubaliane basi na kufuta kinga za maraisi tuone kama mtakuwa teyari kubadili kipengele cha katiba kinachotoa kinga kwa maraisi.

Kuongoza ni kuonyesha njia/kuwa mfano.
Inawezekana tu lakini kubadili katiba huku CCM wakiendelea kumantain numerical superiority bungeni ni hatari zaidi.
Ngoja tuwapunguze kwanza bungeni hawa viwavi
 
Kila nikikaa na kuwaza kuhusu hatima ya grand corruption katika nchi hii kwakweli sipati majibu mithili ya kukaa na kujiuliza Mungu alitoka wapi au kati ya kuku na yai kipi kilianza kuona jua.

Ukweli ni kwamba ni tuhuma za rusha kubwa katika nchi hii ni nyingi kana njiti za kiberiti na uwwzekano wa kupeka kesi hizo zote mahakamani kwa kifupi haupo na hata zikipelekwa baadhi zinaweza kufutwa kama ambavyo baadhi ya kesi kubwa kubwa zimewahi kufutwa.

Labda niulize,hivi kuna kesi ya wizi wa kuku au ya wizi wa simu iliyowahi kufutwa na DPP zaidi ya hizi kesi kubwa kubwa?

Mimi nafikri badala ya kupeana matumaini ambayo hayapo kwamba kuna mtu atafukua makaburi na wahusika wote watafikishwa katika vyombo vya sheria ni bora tukafikiria kuunda Tume ya kutafut ukweli na maridhiao kuhusu ufiasi katika nchi hii ila kwa kuweka sheria na mashariti maalumu katika kufikia maridhiano hayo.

Kabla sijaendelea labda niwape mfano mmja tu ambao kila mmoja wetu anapaswa kuutafakari.

Je,leo hii kama serikali itaamua kuchunguza mchakato wa ubinafsishaji wa mashirika yote ya umma na wahusika wote bila kujali vyeo vyao wachukuliwe hatua,jambo hili litawezekana?

Na labda tujiulize swali lingine:

Katika miaka hii miwili ya Magufuli zimeshaibuliwa tuhuma ngapi na wangapi leo hii wako jela au mahabusu kwa tuhuma hizi?

Ukweli mchungu ni kuwa, kushughuliia tuhuma za ufisadi na watuhumiwa wa ufisadi ni jambo ambalo CCM hawawezi kulifanikisha sana sana watachagua tu baadhi ya kesi za kushughulika huku tuhuma zingine zitabaki kuwa historia labda mpaka siku CCM itoke madarakani.

Kwa kuzingatia ukweli huu,binafsi ndio maana nimekuja na hili wazo la kuunda hii Tume ya kutafuta ukweli na maridhiano ila kwa mashariti na taratibu zifuatazo.

1.Tume hii iwe ni ya muda maalamu na ipewe nguvu za kisheria na kikatiba ikibidi.

2.Tume hii ipewe mamlaka kisheria ya kutoa msamaha kwa wote wakaokiri kuhusika na vitendo vya ufisadi.

3.Tume iwajibike kisheria , tena bila mashariti,kutoa taarifa za wahusika kwa mwananchi yoyote atakaependa kujua findings za kamati.

4.Baada ya Tume kuvunjwa,Tume ya Maadili ya Viongozi wa Umma ikabidhiwe jukumu la kutoa taarifa hizi kwa mwananchi yoyote anaetaka kujua nani alihusika katika ufisadi fulani.

5.Tume hii ishughulike na makosa yaliyotendeka kabla ya tarehe ambayo Tume hii itakuwa imeundwa na kuanza kazi rasimi na si vinginevyo.

6.Tume hii iwe ni tume huru na iwe ni tume ya kijaji.

7.Tume ipewe mamlaka ya kisheria kuchunguza mtu yoyote na tuhuma yoyote bila kujali wadhifa wake.

8.Mtuhumiwa atakaekataa kutoa ushirikiano kwa maana ya kukiri makosa yake na kuomba msamaha mbele ya Tume aondolewe katika msamaha wa jumla na akajitete/ akajisafishe mahakamani kwa tuhuma zinazomkabili.

9.Kuwe na adhabu kali za kimahakama kwa watuhumiwa wote watakaokaata kutoa ushirikiana kwa Tume kwa kukataa kukiri makosa yao mbele ya Tume pale watakapopatikana na hatia mahakamani.

10.Wale wote watakaokiri makosa yao na kupata msamaha mali zao zote zitaifshwe na serikali.

11.Mtu yeyote atakaendelea na vitendo vya rushwa na ufisadi mara baada ya kuundwa rasimi kwa Tume hii,mtu huyo ahukumiwe adhabu ya kifungo cha miaka 30 jela pasipo kulipa faini na kuachiwa au hata afungwe kifungo cha maisha.

12.Raisi asiwe na mamlaka yoyote ya kusamehe mtu yoyote atakaepatikana na hatia na kisha kufungwa jela baada ya kukataa kukiri makosa yake na kuomba msamaha mbele ya Tume.

Wapinzani,hata siku na nyinyi mkifanikiwa kushika dola,nawashauri mfanye hivi hivi maana mkiamua kufukua makaburi hakika miaka mitano itaisha mnakimbizana na makesi makubwa makubwa na mwisho wa siku mtajikuta mmetumia fedha nyingi sana na muda mwingi kuhangaika na kesi za aina hii badala ya kutimiza ahadi zenu kwa wananchi.

Tumefanya kosa kubwa sana la kutawaliwa na chama kimoja kwa miaka mingi na haya ndio matokeo yake.

Najua kuna watu watanipinga ila nitawauliza m maswali haya:

1.Je,wote wanaofutiwa kesi ni kweli hawana makosa?

2.Kama wana makosan,msamaha wa DPP utakuwa na tofauti gani na ule utakaotoewa na Tume hii?

3.Je,hakuna watakaoshinda kesi mahakamani hata kama walituibia na kubaki wakitanua na mali walizozipata isivyo halali

4.Msamaha wa Tume hii utakuwa na tofauti gani na ule uliotolewa kwa wezi wa fedha EPA kwa shariti la kurudisha fedha walizoiba?

5.Pamoja na kelele za kupinga msamaha ule,nini kilifanyika?

Tafakari.
Wazo zuri sana
 
Hivi wewe huwa huna kazi ya kukuingizia kipato? Kila saa umo humu unatukana, unalalamika, unaponda.
Haya sasa,sakata la Airtel waziri kasema mtalimaliza kwa majadiliano na wezi/mafisadi.

Hakuna vita ya uchumi wala ufisadi bali ni maigizo tu yanaendelea.
 
Haya sasa,sakata la Airtel waziri kasema mtalimaliza kwa majadiliano na wezi/mafisadi.

Hakuna vita ya uchumi wala ufisadi bali ni maigizo tu yanaendelea.
Lowassa alikuwa Ikulu Na amemsifu Magufuli Na Serikali kwa utendaji bora
 
Back
Top Bottom