Watuhumiwa ugaidi wachafua hali ya hewa kortini

Watuhumiwa ugaidi wachafua hali ya hewa kortini

Gaidi wa kwanza kuwekwa ktk HISTORIA
anapatikana kwenye BIBLIA.
Huyu GAIDI jina lake Aliitwa SAMSON.
Alijitoa MUHANGA kwa kuangusha nguzo za nyumba
KAFA YEYE na WATU WASIO NA HATI ZAIDI YA 3000!
Unamjua? Au nikupe andiko?
Manake nyie wagalatia andiko lenu pia hamlijui.
Kasome WAAMUZI 16:29 uone mnavyouwa watu
wasio na hatia yyt.
Halafu mnatunga na nyimbo za Kumsifu GAIDI
Samsoni.
Na wa pili ni YESU! aliyejitoa Roho yake mwenyewe.
Anasema.
YOHANA 10:17
Ndiposa Baba anipenda, kwa sababu nautoa uhai
wangu ili niutwae tena.-
18-Hakuna mtu aniondoleaye, bali mimi nautoa
mwenyewe.
YAANI KAJIUA MWENYEWE!
Nyie ndio mmefundisha watu Mambo ya KUJITOA
MUHANGA.

kwenye kitabu chenu huwa mnawabadilisha majina watu wa biblia na kuwapa ya kiarabu na kuwapachika utume, je huyu hayumo huko....
 
Wewe kama unatuhumiwa ni gaidi inatakiwa uhojiwe kigaidi.

usikwepeshe sali jibu!!!!!!!!! kama yesu alijitoa muhanga ka ajili yenu,je akitokea mkristo nae akajitoa mhanga kwa ajili yenu je na yy atakua gaidi?na je yesu alipojitoa mhanga alikua nan?gaidi?mtakatifu?pia usimsahau na yule gaidi samson wa kwny bible
 
kwenye kitabu chenu huwa mnawabadilisha majina watu wa biblia na kuwapa ya kiarabu na kuwapachika utume, je huyu hayumo huko....

huyu yupo kwny bible tu,kwny quan hakuna magaidi
 
Hapana mkuu,
Ushahidi wa vidio au picha mnato huwa unamantiki zaidi.

Unataka kumaanisha ajipige picha wakati anahojiwa na kufanyiwa vitendo visivyo. Au hujaona mahali alipo mtaka jaji akaonyeshwe.
 
“Mheshimiwa tunalazimishwa kutoa maelezo wanayoyataka wao, wanatuingilia kinyume cha maumbile, wanaingiza majiti, chupa, wengine wanavuja nyuma, kama unaweza hakimu twende faragha nikakuonyeshe”
“Askari ameniingilia kisha akaniingiza jiti mpaka likakatika, kungekuwa na sehemu ningekuonyesha, Jeshi la Polisi la kwanza kuvunja sheria, waliofanya madhila haya wanawatukanisha Watanganyika na kufanya waonekane wabaya”
​
Asaalaam Alaykum, mpenzi msomaji. Nadhani nilichokiweka si matusi na wala sikupaswa kupunguza ukali wa neno hata moja nami sijafanya hivyo, kwani kufanya hivyo kungepoteza maana ya kile ambacho binaadamu wanatendewa.
Ikiwa umelipitia gazeti la Mtanzania la Ijumaa, Aug 22nd, 2014, basi utakutana na habari yenye anuani; Watuhumiwa wa Ugaidi wachafua hali ya hewa kortini.Ndani ya habari hiyo ndio utakuta mengi ya kuhuzunisha na kuumiza na baadhi yao ndio hayo niliyoyanukuu katika aya ya mwanzo na ya pili.
Ni malalamiko ya mshitakiwa wa 12 Salim Ali Salim, akiwa naye ni mtuhumiwa wa ugaidi akilalamika katika mahakama ya hakimu mkazi Kisutu mbele ya Hakimu Mkazi, Hellen Riwa juu ya kutendewa uovu na Jeshi La Polisi.
Kuna mambo ya msingi tuwe tunayasema ikiwa ni njia moja wapo ya kulainisha nyoyo za hawa wanowatendea uovu wanaume wenziwao.Napenda sana kusema kuwa,ukitaka kumfanyia mtu uovu hebu jiulize mimi nikifanyiwa nitaridhika? Ama Mama yangu na Dada yangu na Baba yangu akifanyiwa kama hivi, jee mimi nitakuwa radhi?
Baba wa mtu,Kaka wa mtu, unamfanyia unyama. Sababu una uwezo wa kufanya hayo, sitaki kuamini kuwa sheria inawaruhusu kuyatenda hayo wayatendayo. Ila wanajiona na nguvu kwa viumbe wenziwao ndio wanaamua kufanya.
Si suali dogo endapo mwenye akili ataliweka kichwani kisha akalizingatia pia ni kipimo kizuri cha kumtendea wema au uovu binaadamu mwenzako.Nikifanyiwa mimi? Mama,Kama,Dada inaumizaje? Ikiwa ni wenye kufikiri!
Nilipokuwa naisoma habari hii, ukweli nimeumia sana sana. Munaingizana chupa na majiti sehemu za siri? Kwa lipi hata umfanyie binaadamu mwenzako yote hayo? Ukweli inasikitisha lakini kuna siku kila mchunga ataulizwa juu ya alichokichunga.
Wakongwe wa hii tasnia ya habari, walishawahi kuuliza;Wako wapi watesa na wateswaji? Jeuri ya binaadamu ni hii Oxygen kutoka kwenye miti, ambayo Mungu kaiweka huru kwa wababe na wanyonge, ila siku Oxygen ikikatishwa kwako,hapo ndio utaelewa. Ubora na ubaya wa uliyoyatenda.
Unapomsikia mtu mzima anaomba daktari wa kungalia afya yake, au akakubali kuangaliwa jinsi alivyoharibiwa na mwanaume mwenzake. Hii inatoa tafsiri ya kuwa huyu mtu kafikwa na yaliyomfika si madogo, ni makubwa mno.
Wakati napitia maoni ya wasomaji wa taarifa hii kupitia mitandao ya kijamiii, wengi wao walionekana kukata tamaa na kushindwa hata kutoa maoni nini kifanyike. Ila walichokuwa wakikisema zaidi ni kumuachia Mungu, yaani wanaonekana dhaahiri wamekosa lakufanya, ila mmoja wao aliandika hivi:
“Haya ni makosa ya wanaojiita viongozi wa Zanzibar ambao wao wamezowea kudhalilishwa nao wanawadhalilisha watu wasio na hatia yoyote, kama kweli Zanzibar ni nchi ina Rais ina Mwanasheria Mkuu ina Mkurugenzi wa Mashtaka na Mahkama zake inakuaje aje kuchukuliwa mwananchi kupelekwa nchi ya pili na huku kuna amri ya Mahkama kuwa asitoke nje ya Zanzibar bila ruhusa ya Mahakama, leo anachukuliwa kwa kisingizio cha Muungano, ipo wapi hadhi ya Mahkama Kuu ya Zanzibar?
Nirudie kusema kuwa kila mtu ni mchunga na ataulizwa kwa alichokichunga. Ni ukweli usiopingika kuwa Rais Shein umejitwika majukumu ya kuwa mchunga wa Wazanzibari wooote, hili halipingiki na hata ukikataa ndio litabaki hivyo.
Watu wako umeruhusu waondoshwe nchini mwako na wende kuigiliwa na wanaume wenziwao? Jibu Mheshimiwa. Wewe ni Muislam na kama uliishi Chokocho au mahali pengine popote ila tu ulipitia Chuoni (Madrasa). Hii ni kama desturi ya watoto wa Kizanizbar. Sasa utakuwa tu unakumbuka baadhi ya aliyokusomesha Mwalimu wako wa Chuoni huku mkono wa kulia kakushikia mbungo au mpo nzuuri, ni miaka hiyo mingi iliyopita.
Quraan na Hadithi nyingi husomeshwa, ila mimi nataka nikukumbushe haya maneno kuwa “Kiila mmoja wenu ni mchunga na ataulizwa kwa alichokichunga” Huenda umeshasomeshwa umesahau tu, ila ulikula fimbo nyingi kuyaelewa mambo kama hayo.
Sijui historia yako vizuri utanisamehe ila cha msingi ni kuzidi kukukumbusha haya maneno, kuwa wewe ni mchunga na tambua kuwa utaulizwa juu ya Wazanzibar wote, kama huji hilo basi kuanzia leo kaa ukitambua kuwa mbele ya Mungu utakwenda kuulizwa kwa kila Mzanzibar ulimchunga vipi.
Upo umuhimu wa kutii uwongozi wako, lakini pia nasi tunalojukumu la kukukumbusha moja ukiwa kama Kiongozi wetu na kubwa zaidi na la kwanza kuwa ni Muislam mwenzetu.
Nimeumia sana kuyasikia haya na nina masual megi kichwani .Jamani haya ndio matunda ya Muungano. Mashekhe zetu wanafanywa mashoga kule Tanganyika.Dokta, atakaye kukumbusha majukumu yako juu ya wachunga wako ni sisi.
Kuntusikia hewallah, laa twaporoja tunshiba sheli sheli la Mjimbini na pembe pia nsawaa. Masheikh wanaumizwa, wanadhalilishwa, wanazungumza kwa uchungu Rais Jakaya nawe pia ni mchunga na dhulma wanazofanyiwa waja utakwenda kuulizwa, baaada ya hawa wafanyaji kuulizwa itakuwa zamu yako.Hili halipingiki wala kuepukika, ruka ukitoja ukweli utabaki hivyo hivyo hata karene 21 nyengine zijazo.
Mimi nipo kuwakumbusha akhera zaidi kwani kule ndio kuzito na maandalizi mazuri ya kule huwa yapo hapa duniani. Mashekhe wanavuja, wanaumizwa, wananajisiwa.Haki zao zimekiukwa na wewe ndiye Mkuu wa kila kitu kwa hapa kwetu. Wanaongea kwa uchungu sana.
Msikilize Sheikh Faridi kwa huzuni kubwa anasema:“Mheshimiwa wametuomba kwenda kutuhoji tena, mara ya kwanza tulipohojiwa, polisi hawakutumia ustaarabu wala ubinadamu, ni ushenzi na ukatili, walituhoji uchi wa mnyama na kutupiga.Watu wameumizwa vibaya, mengine hayasemeki, wanajisaidia haja ndogo damu wiki moja hadi mbili, tunaomba tufanyiwe uchunguzi wa afya zetu, ipo siku mahakamani italetwa maiti”
Hata wakiwa na tuhuma za Ugaidi lakini si haki kufanyiwa hayo. Ni kukiuka haki zao na wala mtu hahojiwi kwa njia hizo. Wala ukweli hautafutwi kwa kuvunja haki zao.
Umeshawahi kumuona Ngo’mbe akimuingizia Ng’ombe mwenzake jiti katika sehemu za siri? Watu wanadhalilishwa jamanaiii.Watu wanaingiziwa! Haki zao ziko wapi? Ndio watu wanavyohojiwa hivi? Hizi ndio faida za Muungano ee!!
Watu wanachukuliwa tu kinyemele nyemela, kisha mambo wanayoenda kufanyiwa hata hayasemeki. Serekali yetu ipo, imekaa tu ndio Muungano huo. Muungano wa kutiana majiti na chupa mpaka wakakojoa damu na kuvuja kama Kistula. Duuuh!!
Siku zote sisi tutafanya uwezo wetu na tutakapo shindwa basi tutamuachia mwenyewe Allah (sw). Hata Allah anajuwa kuwa wale ni waja wake watukufu, waliokesha usiku wa Ramadhani kutafuta radhi zake, kisha wakajitahidi kufunga mwezi mzima na sita yake,wengine ni Mashekhe wanaotegemewa hapa nchini katika fani mbali mbali za Uislamu pia ni khamsu swalawati wale.
Yaarabi, wanavyojitahidi vyoote hivyo kukutumikia lakini wapo pia waja wako Majeuri kama Firaun, wanawageuza Kaumu Luut,wanawaweka uchi wa mnyama bila ya ridhaa zao,wanawapiga na kuwanyanyasa. Sikia kilio chao na pia kilio chetu. Wewe ndie mbabe kuliko wababe, tunakuachia kazi hiyo.
Uliwafanyaje Kaumu Lut,ulimfanya nini Firaun aliyewatesa watu wa Mussa. Uwezo wetu umekuwa mdogo juu ya hili,tusaidie kutuondoshea idhalali hii. Wakinge wao na sisi kama ulivyoikinga nyumba yako Al Qaaba wakati inataka kubomolewa kisha ukawaangamiza wote, tunaomba fanya hivyo pia kwa wanowadhalilisha waja wako wema. AAMMIN.
 
Back
Top Bottom