Safi sana mkuu.Mwenyewe nataka mwakani niingie kwenye kilimo Cha mbogamboga sijui ndo kizungu mnaita hotculture. Soko nimeona lipo nje nje msimu wa kiangazi
Ni kweli mkuu kilimo kina gharama.kilimo kina gharama sana mkuu yaani utafte mashamba,wafanyakazi,mbegu,mbolea na mwisho wa siku kuna suala la ushuru si unaweza kufa na madeni
Ni huzuni mkuu.Serikali haijaamua kuwekeza kwenye kilimo, tanzania tuna ardhi kubwa ma ekari na ma ekari kutosha kulisha nchi zote za afrika mashariki
Lakini umaskini ni mtaji wa kisiasa
Unfortunately hilo haliwezi kutokea mkuu .Mbolea ingekuwa bei nafuu
Mbegu zitolewe bure
Madawa yatolewe
Hakuna kijana angewaza kuhangaika na nafasi za utumishi
Unadhani kwanini yanakufa..?Ni huzuni mkuu.
Mashamba yenyewe ya kilimo ya serikali mengi kama sio yote yamekufa.
Ni mgawanyiko wa kazi, kuna kukaa ofisini na kulima shambani. Huko ofisini unamsaidia mkulima kuhusu kilimo bora, na udongo unaofaa kisayansi. Mkulima nae anakupa chakula ili uendelee kufanya utafiti.Hellow wana JF.
Ukitazama kwa umakini katika hii Dunia ya sasa watu wengi wanakula ila hawalimi. Hata wasomi wengi walio somea kilimo wanataka kukaa maofisini kwenye kiyoyozi na feni zenye upepo mzuri hawataki kabisa kujihusisha na kilimo.
Ukizunguka kwenye mashule na mavyuo mbalimbali ulimwenguni katika wakufunzi milioni moja ni wakufunzi wachache sana watakao kuwa wanawaza kufanya kilimo(katika hiyo milioni moja wanaweza kujitokeza wakufunzi 10 au 20 watakao kuwa wana penda/mpango wa kufanya kilimo 10 au 20 tu) walio bakia wote watakuwa wanawaza kukaa maofisini kuchezea kompyuta na ajira nyingine ila sio kufanya kilimo.
Kila siku asubuhi watu wanahitaji heavy breakfast, kila mchana watu wanahitaji lunch, kila usiku watu wanahitaji dinner and yet hawataki kulima kabisa.
However katika mipango yako ya kila siku jaribu kulitazama hili la kilimo, Aise kilimo chenye tija kamwe hakita kutupa kwani Demand yake ni kubwa mno mno na Demand yake haitakuja kuisha zaidi ya kuongezeka siku mpaka siku.
Kuongezeka kwake ni kwasababu watu wengi wanakula ila hawalimi na hawana mpango wakulima kabisa.
Ndo maana nikisikia kiongozi anataka kupunguza umaskini huwa najiuliza anamlenga nani, amejipangaje mwisho wa siku wanatoa hela vijana wakauze mitumba na sendo za kina dada kariakooUnfortunately hilo haliwezi kutokea mkuu .
Kila mmoja inatakiwa apambane kwa njia anazo ziweza yeye pamoja na familia yake.
Mbolea ingekuwa bei nafuu
Mbegu zitolewe bure
Madawa yatolewe
Hakuna kijana angewaza kuhangaika na nafasi za utumishi
Hoja ya jamaa ni kwamba ratio ya ofisini vs shambani haiko sawa maana vijana wengi wanakimbilia maofisini sasa mtakuwa wote ma afsa kilimo.?Ni mgawanyiko wa kazi, kuna kukaa ofisini na kulima shambani. Huko ofisini unamsaidia mkulima kuhusu kilimo bora, na udongo unaofaa kisayansi. Mkulima nae anakupa chakula ili uendelee kufanya utafiti.
Well kama ni pure capitalism basi wa provide hivyo vitu nilivyotaja kama mkopo halafu deni lilipwe baada ya mauzoMbegu zitolewe bure? Tulishatoka huko kwenye ujamaa, Now ni pure capitalism
😀 hakuna alipo semwa mtu mkuu ni mtazamo wako tu.Ogopa sana mtu anae ona, watu nyuma ya Sreen ya laptop wanacheza/Chezea ila yeye na jembe lake ndo anafanya kazi.
Kilimo chenyewe kila siku wana lialia, mara Mvua, mara mbegu, mara bei ya soko, mara wadudu.
Nway, nyie limeni sisi tutakuja kununua, na muache kuwasema sema wateja wenu.
Of course mkuu mada haijasema watu waache kazi zao nyingine ili wakafanye kilimo.Ni mgawanyiko wa kazi, kuna kukaa ofisini na kulima shambani. Huko ofisini unamsaidia mkulima kuhusu kilimo bora, na udongo unaofaa kisayansi. Mkulima nae anakupa chakula ili uendelee kufanya utafiti.
Vijana wanaendelea kupata pesa za kula tu lakini maendeleo hakuna.Ndo maana nikisikia kiongozi anataka kupunguza umaskini huwa najiuliza anamlenga nani, amejipangaje mwisho wa siku wanatoa hela vijana wakauze mitumba na sendo za kina dada kariakoo