Watu wa Mwanza sio watu wa mchezo mchezo

Watu wa Mwanza sio watu wa mchezo mchezo

Tatizo la wasukuma bwana ni UCHAWI, biashara zao ni full Giza. Mwanza ni sehemu yenye fulsa nyingi, madini+ziwa kifupi wamebarikiwa na Mungu, sasa huwezi kusema hakuna fulsa wakati wengine tunaona kuwa rofa Mwanza ni kupenda

Shida ni kuwa unaamini mwanza imejengwa na wasukuma!!!! mwanza hakuna fursa ya madini ya kuweza kupush mji.....hakuna utaliii, hata agriculture opportunity ni ndogo sana mana eneo kubwa ni semidesert ....uvuvi ndo fursa kubwa nayo ina changamoto kibao cse inahtaji trans boundary international agreement ili ilete manufaa mana nchi tatu zimeweka macho pale na ziwa lipo fixed....mji wa mwanza unakuwa kwa sababu ya biashara na sio kitu kingine even political affair hakuna mwanza ...!!! pia issue ya uchawi ipo pote kwa wafanya biashara Tanzania
 
Kijana humu ni JF sio FB tafakari kabla hujaandika ujumbe wako,nani kakwambia Kahama ndo wilaya yenye kuingiza pato kuliko zote Tz? Kwa lipi? Inaizidi Ilala yenye Bandari? Nani kakwambia uwanja wa ndege wa Arusha ni mkubwa kuliko wa Mwanza? Usiropoke kijana,na Nani kakwambia mwanza Airport ina flight nyingi kuliko Kilimanjaro International Airport? Fikiri kabla ya kutenda usitake nidhibitishe mapema kwamba kila kwenye watanzania 4 kuna punguani 1.
Huenda hujamwelewa!
 
We
Bado Sikunaliani kwamba KWA Uchangiaji wa pato LA taifa Ukitoa DSM inafuata mwanza ungekuja kidogo Na data kila mkoa unachangia nini..Coz nikiangalia tu mikoa kama Iringa Shughuli za kiuchumi zinazofanyika ni nyingi kuliko Kwanza Sina data Na pato halisi mfano, Kilimo Biashara Nyanya, Vitunguu ,Chai ,Peasi ,alizeti ,Ufugaji, Mbao, Viwanda ,Utarii ,Vyuo Vikuu ,Madini ,Mpunga ,Peasi,Samaki Vyuo Vikuu nk nadi kuna Kipindi Serikali iliwahi kutangaza nimkoa ambao hamna wazurulaji watuwote wanajishughulisha KAZI ni nyingi Sana.
Utakua unaumwa aisee
 
Lin
Nacheka alafu naondoka zangu!!!🙄🙄🙄🙄🙄🙄, Umesahau na wanaonyoa VIDUKU akili zao ndio zishakwenda hivvyo[/QUOTEl
Linapokuja suala la Mwanza na Arusha, huwa nashangaa huwa inakua vita ya mikoa miwili (Kilimanjaro+Arusha) vs the great Mwanza. Watasubiri sana.
 
Shida ni kuwa unaamini mwanza imejengwa na wasukuma!!!! mwanza hakuna fursa ya madini ya kuweza kupush mji.....hakuna utaliii, hata agriculture opportunity ni ndogo sana mana eneo kubwa ni semidesert ....uvuvi ndo fursa kubwa nayo ina changamoto kibao cse inahtaji trans boundary international agreement ili ilete manufaa mana nchi tatu zimeweka macho pale na ziwa lipo fixed....mji wa mwanza unakuwa kwa sababu ya biashara na sio kitu kingine even political affair hakuna mwanza ...!!! pia issue ya uchawi ipo pote kwa wafanya biashara Tanzania

bro binafsi Mwanza naijua vizuri, matajiri weusi wa Mwanza wengi kama sio wote hela zao zimetoka kwenye Ziwa na Madini, Wengi walitafuta hela mapolini kwenye Migodi nazungumzia wachimbaji wadogowadogo Nyarugusu,Nyangarata,Geita Mwakitolia, Mwime kahama nk baada ya kutajirika huko wakawekeza mjini, Tajiri kama Gitano na Wakurya wenzie ambao ndio wanarun Mwanza hela imetokea Ziwani. Wahindi kama Allied, Masumini, Pamba engineering, Makufuri wametajirika au kunufaika kwa kiasi kikubwa kwa uwepo wa Migodi mikubwa kanda ya Ziwa baada ya kuchangamkia fursa, kile kiwanda cha viki fish kipo pale na kimetoa ajira kwa sababu ya Ziwa Mkuu. BILA ZIWA na MADINI Mwanza ingekuwa kama Mikoa Mingine Masikini tu, tumshukuru Mungu kwa kuweka hizo fursa na sio kujisifia.
90% ya biashara za Mwanza zinashamiri na kuendelea kwa sababu ya uwepo wa ZIWA na MIGODI ( mikubwa na wachimbaji wadogowadogo)

Uchawi kwenye biashara sio kitu cha kujisifia, Ukiwa tajiri kwa kutumia ndagu au kuua wenzio haina maana na tutakuita mpumbavu tu na hauna tofauti na masikini wengine tu tena hapo cha zaidi utakuwa na dhambi nyingi tu, KIla mtu akiamua kuwa tajiri kwa njia za kichawi za kutoa kafara wengine basi dunia nzima tungekuwa matajiri maana tungekuwa tunazaa kumi na kutoa kafara wawili kila mwaka.... Matajiri wengi wakiafrika kanda ya ziwa historia zao zimejaa damu kufikia mafanikio, Ni wachache sana ambao wamepitia njia zisizo na mushkeli kufikia utajiri wao...

Tufanye kazi kwa bidii kufikia mafanikio, kuwa tajiri kwa kuua jamii inayokuzunguka kunaondoa maana na tafsiri sahihi ya utajiri..
 
bro binafsi Mwanza naijua vizuri, matajiri weusi wa Mwanza wengi kama sio wote hela zao zimetoka kwenye Ziwa na Madini, Wengi walitafuta hela mapolini kwenye Migodi nazungumzia wachimbaji wadogowadogo Nyarugusu,Nyangarata,Geita Mwakitolia, Mwime kahama nk baada ya kutajirika huko wakawekeza mjini, Tajiri kama Gitano na Wakurya wenzie ambao ndio wanarun Mwanza hela imetokea Ziwani. Wahindi kama Allied, Masumini, Pamba engineering, Makufuri wametajirika au kunufaika kwa kiasi kikubwa kwa uwepo wa Migodi mikubwa kanda ya Ziwa baada ya kuchangamkia fursa, kile kiwanda cha viki fish kipo pale na kimetoa ajira kwa sababu ya Ziwa Mkuu. BILA ZIWA na MADINI Mwanza ingekuwa kama Mikoa Mingine Masikini tu, tumshukuru Mungu kwa kuweka hizo fursa na sio kujisifia.
90% ya biashara za Mwanza zinashamiri na kuendelea kwa sababu ya uwepo wa ZIWA na MIGODI ( mikubwa na wachimbaji wadogowadogo)

Uchawi kwenye biashara sio kitu cha kujisifia, Ukiwa tajiri kwa kutumia ndagu au kuua wenzio haina maana na tutakuita ******** tu na hauna tofauti na masikini wengine tu tena hapo cha zaidi utakuwa na dhambi nyingi tu, KIla mtu akiamua kuwa tajiri kwa njia za kichawi za kutoa kafara wengine basi dunia nzima tungekuwa matajiri maana tungekuwa tunazaa kumi na kutoa kafara wawili kila mwaka.... Matajiri wengi wakiafrika kanda ya ziwa historia zao zimejaa damu kufikia mafanikio, Ni wachache sana ambao wamepitia njia zisizo na mushkeli kufikia utajiri wao...

Tufanye kazi kwa bidii kufikia mafanikio, kuwa tajiri kwa kuua jamii inayokuzunguka kunaondoa maana na tafsiri sahihi ya utajiri..
Umeanza vizuri ila mwisho umeandika utumbo. Unaweza kutuambia ni tajiri yupi kati ya unaowajua wamefikia hiyo hatua kwa imani za kichawi. Usipende kuandika kitu ambacho umeaminishwa toka ukiwa mdogo.
 
Umeanza vizuri ila mwisho umeandika utumbo. Unaweza kutuambia ni tajiri yupi kati ya unaowajua wamefikia hiyo hatua kwa imani za kichawi. Usipende kuandika kitu ambacho umeaminishwa toka ukiwa mdogo.

pole sana mkuu kama nimekuharibia siku, sio kila kinachozungumzwa lazima upewe ushahidi na ukisoma andiko langu lazima uelewe sijamaanisha wote ila wengi wanaosumbua historia zao kidogo ni shida, refer mahojiano ya Mbunge Msukuma, unakumbuka kilichotokea kwa tajiri J4 ambaye alikuwa na inawezekana akawa Rumande nenda kafauatilia yanayotokea ndani ya Ziwa Victoria na visiwani huko kwenye samaki,,,,,,,,,,, tunapoyasema hayo tunaangalia matukio ya kila siku katika maeneo husika, refer mauji ya albino kwa kiasi kikubwa yanatokea wapi? binafsi maisha yangu 90% yapo kanda ya ziwa naona na kusikia hadithi nyingi ambazo ukiangalia na mazingira yenyewe ya mtajwa basi lazima iwe kweli tu..

Pia nimeandika kumjibu mtu aliyehalarisha uchawi kwenye utajiri..
 
pole sana mkuu kama nimekuharibia siku, sio kila kinachozungumzwa lazima upewe ushahidi na ukisoma andiko langu lazima uelewe sijamaanisha wote ila wengi wanaosumbua historia zao kidogo ni shida, refer mahojiano ya Mbunge Msukuma, unakumbuka kilichotokea kwa tajiri J4 ambaye alikuwa na inawezekana akawa Rumande nenda kafauatilia yanayotokea ndani ya Ziwa Victoria na visiwani huko kwenye samaki,,,,,,,,,,, tunapoyasema hayo tunaangalia matukio ya kila siku katika maeneo husika, refer mauji ya albino kwa kiasi kikubwa yanatokea wapi? binafsi maisha yangu 90% yapo kanda ya ziwa naona na kusikia hadithi nyingi ambazo ukiangalia na mazingira yenyewe ya mtajwa basi lazima iwe kweli tu..

Pia nimeandika kumjibu mtu aliyehalarisha uchawi kwenye utajiri..

We jamaa vip.. kwenye issue ya uchawi imetapakaa kwa matajir weng tu Tanzania nzima even around the world wakitumia mbinu tofauti kulingana na sehemu husika....nenda mererani migodini huko uone jinsi watu wanavyotoana kafara...mpak maraisi wanaenda kwenye mizindiko kibao....kila MTU hawezi kuwa tajir kwa kufata uchawi cse shetani hubana milango ya watu maarufu na matajiri ili wamtegemee kuwafikisha wanapotaka na sio mburura tu na maskini....fatilia hata Freemason sio hohe hae wanaojiunga na hao jamaa
 
Mji usipokuwa injini bora ya uchumi ni useless
Tukitaka kutoa hukumu juu ya hii inabidi tuogozwe na uhalisia sio hisia
Mwanza serikali imefanya vitu kwa sehemu kubwa. Ila kwa mji wa MWANZA serikali imekuwa reactive .. ina react on needs...zinazokuwa driven na mahitaji.
Mwanza (Kama ilivyo kwa mji wa kahama) imekosa wakuisemea Lobbyist(s) ndani ya serikali na nje, na watu wakulezea kwa kwa ujumla. ndio maana makubwa inayoachieve hayasikiki
Kwa uzoefu wangu katika miji yote hii miwili, naweza kusema yafuatayo
1> ukubwa wa eneo la mji ( mwanza ni kubwa kuliko arusha)
2> ukubwa wa down town area CBD ( Mwanza ni kubwa kuliko arusha)
3> urahisi katika kufanya biashara ( mwanza ni bora kuliko arusha)

kwa mjasiriamali yeyote anayefikiria kuanzisha na kusustain biashara... Mwanza inampa nafasi kubwa ya mafanikio kuliko arusha. Kama unataka a hustle free town, uonane na wazungu waliokuja kula pesa zao, au unalipwa pesa nzuri kwenye Ka NGO fulani Arusha might be a place for you.
 
Back
Top Bottom