Watatu wapitishwa kugombea nafasi ya Profesa Lipumba CUF

Watatu wapitishwa kugombea nafasi ya Profesa Lipumba CUF

Elias Msuya

Platinum Member
Joined
Dec 23, 2011
Posts
260
Reaction score
998


Dar es Salaam. Makada watatu akiwamo aliyekuwa Makamu Mwenyekiti wa Chama cha Wananchi (CUF), Tanzania Bara, Othman Omar Dunga, wamepitishwa kuwania nafasi ya uenyekiti wa chama hicho Taifa, iliyoshikiliwa kwa muda mrefu na Profesa Ibrahim Lipumba.

Wengine waliopitishwa kuwania nafasi hiyo ni Mirambo Camil Yusuf na Nkunyunyika Siwale.

Kwa upande wa nafasi ya Makamu Mwenyekiti Tanzania Bara, amepitishwa Mussa Mbarouk, Mohammed Ngulangwa na Miraji Mtibwiliko.Wakati Makamu Mwenyekiti Zanzibar, ni Haroub Mohamed Shamsi, Mbarouk Seif Salim na Amina Rashid Salim.

Majina hayo yamepatikana baada ya kukamilika kwa kikao cha dharura cha wajumbe, kilichofanya mchujo na kupitisha majina ya makada 20 waliojitokeza kuchukua fomu zilizotolewa bure kuanzia jana mchana, kuwania nafasi hizo tatu za juu ndani ya chama hicho.

Baada ya kupatikana kwa majina hayo, yatawasilishwa kwenye Mkutano Mkuu wa chama unaoendelea katika Ukumbi wa Lekham, mkabala na ofisi za chama hicho, Buguruni, jijini Dar es Salaam na wajumbe wa mkutano huo watamaliza ubishi.

Akizungumza baada ya kukamilika kwa mchujo huo, Mwenyekiti wa kikao hicho, Haroub, amesema orodha hiyo itawasilishwa kwa wajumbe ili wapate fursa ya kumchagua kiongozi wanayemtaka.

“Tumekamilisha mchujo na kwa kila nafasi tumepitisha majina matatu. Sasa tunaelekea ukumbini ambako wajumbe wanasubiri ili kuanza mchakato wa kupiga kura, ambapo kwa kila nafasi atapatikana mshindi mmoja,” amesema.

Uchaguzi huo umekuja kufuatia agizo la Msajili wa Vyama vya Siasa, baada ya kupokea malalamiko baadhi ya makada wa chama hicho, waliodai kuwa uchaguzi uliofanyika Novemba 2024 ulikiuka kanuni za chama hicho.
 
Kisirani cha ccm/samuya kilianzia pale lipumba alipopinga matokeo fake ya uchaguzi uliomuingiza samuya madarakani!
Na zaidi lipumba alivyokuwa anakosoa hotuba za samuya baada ya kufanya mauaji kwa kumuambia 'ANAPWAYA PWAYA' baada ya kutoa kauli ya kijinga eti waandamanaji hawakuwa watz!.
 
Haya yote ,Lipumba aliyataka mwenyewe , ukigusana na shetani, ukala chake na kuvunja makubaliano lazima mambo kugeuka, lissu analijua hili ,that's kila wakitikisa hatikisiki , kama upo ccm na nirafiki ,natangaza sitaki urafiki wako no less no more
 
Msajiliccm baada ya kuona Lipumba amepinga uchafuzi aliona pengine CUF inataka kurudi kwenye ile radicilization yake ya 1995-2005 sasa ameona wafute matokeo waweke mapandikizi mengine ya CCM ambayo kazi yao itakua ni kufanya hadaa ili CCM iendelee kupeta kwa njia za udanganyifu.

Huyu msajiliccm akiwa kama kada wa CCM anafahamu uvunjifu mkubwa wa kanuni waliofanya CCM kwenye mkutano wao wa mwaka jana January ila hata baada ya pale ila aliendelea kuwa mtii kwa bosi wake na mwenyekiti.

Katika katiba mpya tutahakikisha hii nafasi inapatikana kwa sifa na uadilifu wa mtu ila sio ukada.
 
Msajiliccm baada ya kuona Lipumba amepinga uchafuzi aliona pengine CUF inataka kurudi kwenye ile radicilization yake ya 1995-2005 sasa ameona wafute matokeo waweke mapandikizi mengine ya CCM ambayo kazi yao itakua ni kufanya hadaa ili CCM iendelee kupeta kwa njia za udanganyifu.

Huyu msajiliccm akiwa kama kada wa CCM anafahamu uvunjifu mkubwa wa kanuni waliofanya CCM kwenye mkutano wao wa mwaka jana January ila hata baada ya pale ila aliendelea kuwa mtii kwa bosi wake na mwenyekiti.

Katika katiba mpya tutahakikisha hii nafasi inapatikana kwa sifa na uadilifu wa mtu ila sio ukada.
Haya mapandikizi ya ubwabwa itakuwa rahisi kukaa na kufanya maridhiano
 
Haya mapandikizi ya ubwabwa itakuwa rahisi kukaa na kufanya maridhiano
Uko sawa kabisa, Lipumba alishawageuka na kuanza kuonekana kikwazo hasa kwa kutotambua uchafuzi na kuzungumzia mauaji ya October 29.
 
Lipumba alewe tunaposema shetani hana rafiki tunamaanisha, aliingizwa mkenge akakubali kumsaliti Maalim Seif na kuiua CUF kwa faida ya CCM.
 
View attachment 3546859

Dar es Salaam. Makada watatu akiwamo aliyekuwa Makamu Mwenyekiti wa Chama cha Wananchi (CUF), Tanzania Bara, Othman Omar Dunga, wamepitishwa kuwania nafasi ya uenyekiti wa chama hicho Taifa, iliyoshikiliwa kwa muda mrefu na Profesa Ibrahim Lipumba.

Wengine waliopitishwa kuwania nafasi hiyo ni Mirambo Camil Yusuf na Nkunyunyika Siwale.

Kwa upande wa nafasi ya Makamu Mwenyekiti Tanzania Bara, amepitishwa Mussa Mbarouk, Mohammed Ngulangwa na Miraji Mtibwiliko.Wakati Makamu Mwenyekiti Zanzibar, ni Haroub Mohamed Shamsi, Mbarouk Seif Salim na Amina Rashid Salim.

Majina hayo yamepatikana baada ya kukamilika kwa kikao cha dharura cha wajumbe, kilichofanya mchujo na kupitisha majina ya makada 20 waliojitokeza kuchukua fomu zilizotolewa bure kuanzia jana mchana, kuwania nafasi hizo tatu za juu ndani ya chama hicho.

Baada ya kupatikana kwa majina hayo, yatawasilishwa kwenye Mkutano Mkuu wa chama unaoendelea katika Ukumbi wa Lekham, mkabala na ofisi za chama hicho, Buguruni, jijini Dar es Salaam na wajumbe wa mkutano huo watamaliza ubishi.

Akizungumza baada ya kukamilika kwa mchujo huo, Mwenyekiti wa kikao hicho, Haroub, amesema orodha hiyo itawasilishwa kwa wajumbe ili wapate fursa ya kumchagua kiongozi wanayemtaka.

“Tumekamilisha mchujo na kwa kila nafasi tumepitisha majina matatu. Sasa tunaelekea ukumbini ambako wajumbe wanasubiri ili kuanza mchakato wa kupiga kura, ambapo kwa kila nafasi atapatikana mshindi mmoja,” amesema.

Uchaguzi huo umekuja kufuatia agizo la Msajili wa Vyama vya Siasa, baada ya kupokea malalamiko baadhi ya makada wa chama hicho, waliodai kuwa uchaguzi uliofanyika Novemba 2024 ulikiuka kanuni za chama hicho.
It seems Lipumba hakusikilizwa, a great violation of natural justice! Aende mahakamani!
 
Hisia zangu zinaniambia Cuf inakarabatiwa wakabidhiwe upinzani.

Very calculative move.(draft)

lakini je itawezekana???

Chadema King mnayo, na zamu ya kusukuma kete ni yenu, mkiicheza vibaya, waliopo madarakani nao wanaingia King kupitia cuf.

Usiniulize kuhusu act na chama ubwabwa, wakipimwa uzito wao ni wa unyoya.

Mtu anatafuta kuungwa mkono kwa asilimia 100 kutoka nyumbani.

Ugenini hakuaminiki now days
 
Back
Top Bottom