Watanzania wanakula nyani!


K

Kamura

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2011
Messages
488
Likes
0
Points
33
K

Kamura

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2011
488 0 33
Nimesikitishwa na habari iliyoandikwa kwenye gazeti la Habari Leo ukurasa wa nne kwamba wakazi wa Ludewa wanakula nyani kutokana na kushindwa kumudu gharama ya kununua nyama ya ng'ombe. Watanzania tumekua mafukara kiasi hiki?
 
M

Mbopo

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2008
Messages
2,532
Likes
9
Points
0
M

Mbopo

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2008
2,532 9 0
Waache uchu nao. Kwani ni lazima wale nyama. Si waende ziwani wakale mbasa?
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,343
Likes
38,356
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,343 38,356 280
Nimesikitishwa na habari iliyoandikwa kwenye gazeti la Habari Leo ukurasa wa nne kwamba wakazi wa Ludewa wanakula nyani kutokana na kushindwa kumudu gharama ya kununua nyama ya ng'ombe. Watanzania tumekua mafukara kiasi hiki?
Wapangwa na Wamanda wameshindwa hata kufuga mbuzi ili wapate kiotoweo?
Filikunjombe wanamsifia sana, n kitu gani spesho amewafanyia wana Ludewa? Soon tutasikia wanakula kunguru kwa kukosa hela ya kununua kuku
 
feis buku

feis buku

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2011
Messages
2,370
Likes
8
Points
0
Age
29
feis buku

feis buku

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2011
2,370 8 0
ya habari keo muachie habari leo
 
feis buku

feis buku

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2011
Messages
2,370
Likes
8
Points
0
Age
29
feis buku

feis buku

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2011
2,370 8 0
tuombeane watanzania
 
K

Kamura

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2011
Messages
488
Likes
0
Points
33
K

Kamura

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2011
488 0 33
Wapangwa na Wamanda wameshindwa hata kufuga mbuzi ili wapate kiotoweo?
Filikunjombe wanamsifia sana, n kitu gani spesho amewafanyia wana Ludewa? Soon tutasikia wanakula kunguru kwa kukosa hela ya kununua kuku
Filikunjombe anapenda kuuza sura tu kwenye magazeti na TV aonekane anafanya mambo makubwa wakati hakuna kitu.
 
Z

Zion Train

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2008
Messages
503
Likes
3
Points
35
Z

Zion Train

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2008
503 3 35
si wale mboga, kwani nyama lazima vile.
 
ndyoko

ndyoko

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
4,982
Likes
308
Points
180
ndyoko

ndyoko

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
4,982 308 180
mbona nyani ni mnyama kama wengine tu mkuu. Hizo zote ni protein tu, sema mazoea tu! Kwa mchina jongoo ni delicacy kama ilivyo kiti moto kwa mkristo au muislam. Unajua ni kwa nini mahenge hakuna nyani, sababu ni hiyo kwamba kwa mpogoro nyani ni kitoweo kizuri tu.
 
K

Kamura

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2011
Messages
488
Likes
0
Points
33
K

Kamura

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2011
488 0 33
mbona nyani ni mnyama kama wengine tu mkuu. Hizo zote ni protein tu, sema mazoea tu! Kwa mchina jongoo ni delicacy kama ilivyo kiti moto kwa mkristo au muislam. Unajua ni kwa nini mahenge hakuna nyani, sababu ni hiyo kwamba kwa mpogoro nyani ni kitoweo kizuri tu.
Kweli nyani naweza kuwa kitoweo lakini lakini si utamaduni wa Watanzania. Sababu inayotolewa ni ukata si kwamba wanakula kwa kupenda.
 
U

UONGO MWIKO

Member
Joined
Aug 31, 2011
Messages
20
Likes
0
Points
0
U

UONGO MWIKO

Member
Joined Aug 31, 2011
20 0 0
Nimesikitishwa na habari iliyoandikwa kwenye gazeti la Habari Leo ukurasa wa nne kwamba wakazi wa Ludewa wanakula nyani kutokana na kushindwa kumudu gharama ya kununua nyama ya ng'ombe. Watanzania tumekua mafukara kiasi hiki?
Nyama ya nyani inaliwa! sema tu huyo mwandishi kaamua kutoa sababu alizoambiwa ambazo mimi naona hazina ukweli, kwa tamaduni za kusini nyama ya nyani ni mboga nzuri tu! mimi kwetu mtwara na tunakula vizuri kama mboga ya kawaida pia ukisikia samaki nchanga pia ni chakula kizuri na tunatumia!
 
K

Kamura

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2011
Messages
488
Likes
0
Points
33
K

Kamura

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2011
488 0 33
Nyama ya nyani inaliwa! sema tu huyo mwandishi kaamua kutoa sababu alizoambiwa ambazo mimi naona hazina ukweli, kwa tamaduni za kusini nyama ya nyani ni mboga nzuri tu! mimi kwetu mtwara na tunakula vizuri kama mboga ya kawaida pia ukisikia samaki nchanga pia ni chakula kizuri na tunatumia!
Kama ni utamaduni wa Ludewa wafugwe ili wazaliane wasijewakatoweka.
 
Ciril

Ciril

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2011
Messages
6,381
Likes
2,468
Points
280
Ciril

Ciril

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2011
6,381 2,468 280
Kweli nyani naweza kuwa kitoweo lakini lakini si utamaduni wa Watanzania. Sababu inayotolewa ni ukata si kwamba wanakula kwa kupenda.
Ni kweli uyasemayo,huwezi kuacha kula ugali otelini kisa umekosa wali ni ngumu sn so utakula kilekile ulichokikuta kwa wakati huo sbb hamna option nyingine watafune tu
 
Kwetu Iringa

Kwetu Iringa

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2011
Messages
359
Likes
15
Points
0
Age
30
Kwetu Iringa

Kwetu Iringa

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2011
359 15 0
Kweli nyani naweza kuwa kitoweo lakini lakini si utamaduni wa Watanzania. Sababu inayotolewa ni ukata si kwamba wanakula kwa kupenda.
Mkuu, mbona WaTz hatuna utamaduni mmoja kwenye chakula?? Kila kabila lina utamaduni wake katika chakula. Kwa mfano, Msukuma anasema wali si chakula, chakula kwa msukuma ni ugali. Wamasai hawali samaki wakati makabila mengi yanachangamkia fish!!! Waache waendelee kula nyani, kwanza siyo sumu. Kwa binadamu kila kitu ni chakula mradi tu siyo sumu!!!
 
U

UONGO MWIKO

Member
Joined
Aug 31, 2011
Messages
20
Likes
0
Points
0
U

UONGO MWIKO

Member
Joined Aug 31, 2011
20 0 0
Kama ni utamaduni wa Ludewa wafugwe ili wazaliane wasijewakatoweka.
No! nyani wa kufuga hakuna atakayekula! watu wanapenda wale walioko porini bwana! hata samaki nchanga waliopo ndani ya nyumba watu hawahangaiki nao! wanapendelea wale waliopo porini pia!
 
K

Kamura

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2011
Messages
488
Likes
0
Points
33
K

Kamura

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2011
488 0 33
No! nyani wa kufuga hakuna atakayekula! watu wanapenda wale walioko porini bwana! hata samaki nchanga waliopo ndani ya nyumba watu hawahangaiki nao! wanapendelea wale waliopo porini pia!
Nyani ni mnyamapori, unaposema waendelee tu kuwala huoni kama ni uvunjaji wa sheria za wanyamapori?
 
Fasta fasta

Fasta fasta

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2011
Messages
729
Likes
189
Points
60
Fasta fasta

Fasta fasta

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2011
729 189 60
Mimi karibu nipigane na jamaa aliponiambia watanzania wanakula mbwa isipokuwa paka hana uhakika ila mbwa anauhakika. Nilikataa mpaka karibu kulia kuwa anatusingizia. Hii ya leo kali kumbe watu wanatusanifu.
 
K

Kamura

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2011
Messages
488
Likes
0
Points
33
K

Kamura

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2011
488 0 33
Mimi karibu nipigane na jamaa aliponiambia watanzania wanakula mbwa isipokuwa paka hana uhakika ila mbwa anauhakika. Nilikataa mpaka karibu kulia kuwa anatusingizia. Hii ya leo kali kumbe watu wanatusanifu.
Wanasema kilo moja inauzwa kati ya Sh 2000 na Sh 3000.
 

Forum statistics

Threads 1,215,009
Members 462,987
Posts 28,531,945