"Watanzania milioni 39 wanakunywa mataputapu"


Man Kidole

Man Kidole

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2015
Messages
208
Likes
148
Points
60
Man Kidole

Man Kidole

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2015
208 148 60
Utafiti WHO umeonesha 87% ya watanzania wanakunywa pombe za kienyeji, Dar, K'njaro zaongoza kwa wanywaji wengi wa pombe hizo

Mkoani Kilimanjaro eneo linaloongoza kwa wanywaji wa pombe hiyo ni Moshi, kwa mujibu wa sensa ya watu na makazi ya mwaka 2012.

Tanzania ilikuwa na watu wanaokadiriwa kuwa zaidi ya milioni 44.9, hivyo 87% ya idadi hiyo kulingana na utafiti huo ni watu milioni 39.06. Kulingana na gazeti la Jambo Leo limeeleza kuwa utafiti huo umebaini kuwa kwa sasa vijana wengi wanatumia pombe kupita kiasi kuanzia shule ya msingi hadi vyuo vikuu hali inayosababisha wakumbwe na magonjwa ya akili na kujiingiza kwenye vitendo vya uhalifu.

Matokeo ya utafiti huo yalitangazwa jana katibu mkuu wa chama cha wataalam wa afya ya akili Tanzania (MEHATA), Dk. Kissah Mwambene.Alikuwa akitoa mada kwa wabunge juu ya athari za matumizi za matumizi ya pombe iliyoandaliwa na chama cha waandishi wa habari wanawwake

‘TAMWA’.

#jamboLEO
 
N

Ngokongosha

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2011
Messages
869
Likes
913
Points
180
N

Ngokongosha

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2011
869 913 180
Ingetajwa mwanza hapo mbona tusingepumua leo
 
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
38,842
Likes
19,407
Points
280
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2010
38,842 19,407 280
Uwongo mtupu, wala uhitajiki kuwa msomi kujuwa hizi ni takwimu za kupikwa mezani pesa za fied watu wanaingiza matumboni mwao.
 
Mromboo

Mromboo

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
1,059
Likes
606
Points
280
Mromboo

Mromboo

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
1,059 606 280
Ha ha haaaaa!!! Hakuna shida. Kumbe tuko wengi hivyo!! Nikadhani ni Rombo tu.
 
KWEZISHO

KWEZISHO

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2016
Messages
6,869
Likes
5,454
Points
280
KWEZISHO

KWEZISHO

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2016
6,869 5,454 280
Utafiti WHO umeonesha 87%
ya watanzania wanakunywa pombe za
kienyeji, Dar, K'njaro zaongoza kwa
wanywaji wengi wa pombe hizo

Mkoani Kilimanjaro eneo linaloongoza kwa
wanywaji wa pombe hiyo ni Moshi, kwa mujibu
wa sensa ya watu na makazi ya mwaka 2012.

Tanzania ilikuwa na watu wanaokadiriwa kuwa
zaidi ya milioni 44.9, hivyo 87% ya idadi hiyo
kulingana na utafiti huo ni watu milioni 39.06.
Kulingana na gazeti la Jambo Leo limeeleza
kuwa utafiti huo umebaini kuwa kwa sasa vijana
wengi wanatumia pombe kupita kiasi kuanzia
shule ya msingi hadi vyuo vikuu hali
inayosababisha wakumbwe na magonjwa ya akili
na kujiingiza kwenye vitendo vya uhalifu.

Matokeo ya utafiti huo yalitangazwa jana katibu
mkuu wa chama cha wataalam wa afya ya akili
Tanzania (MEHATA), Dk. Kissah Mwambene.
Alikuwa akitoa mada kwa wabunge juu ya athari
za matumizi za matumizi ya pombe iliyoandaliwa
na chama cha waandishi wa habari wanawwake
‘TAMWA’.

#jamboLEO
Ama kweli ukistaajabu ya Mussa utaona ya Firauni, Milioni 39.06 kati ya Milioni 44.9 ya watanzania wanakunywa pombe!??. Mbona idadi inatisha mno?
 
Man Kidole

Man Kidole

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2015
Messages
208
Likes
148
Points
60
Man Kidole

Man Kidole

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2015
208 148 60
sikujua kumbe mbege nayo ni mataputapu...
 
Man Kidole

Man Kidole

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2015
Messages
208
Likes
148
Points
60
Man Kidole

Man Kidole

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2015
208 148 60
Ha ha haaaaa!!! Hakuna shida. Kumbe tuko wengi hivyo!! Nikadhani ni Rombo tu.
hahaha aa..mkuu tupo wengi nadhani haya mataputapu yangekatwa kodi tungeinua uchumi
 
Man Kidole

Man Kidole

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2015
Messages
208
Likes
148
Points
60
Man Kidole

Man Kidole

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2015
208 148 60
Uwongo mtupu, wala uhitajiki kuwa msomi kujuwa hizi ni takwimu za kupikwa mezani pesa za fied watu wanaingiza matumboni mwao.
ukweli ni upi mkuu? ebu tujuze
 
MO11

MO11

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2014
Messages
16,357
Likes
20,270
Points
280
MO11

MO11

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2014
16,357 20,270 280
kweli kabisa wanakunywa mataputapu kisha wanasafisha mdomo na ukawa moja
 
The Businessman

The Businessman

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2014
Messages
7,434
Likes
7,260
Points
280
The Businessman

The Businessman

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2014
7,434 7,260 280
Hakuna vinywaji viletavyo Afya kama mataputapu maana yale yamepikwa kiasili zaidi bila ya kukoboa nafaka.

Tatizo lake Ukienda Kunya.
 
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
38,842
Likes
19,407
Points
280
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2010
38,842 19,407 280
ukweli ni upi mkuu? ebu tujuze
87% ya Watanzania wanakunywa mataputapu, sasa tukiongeza na asilimia ya wanaokunywa bia si jibu litakuja Watanzania wote ni walevi? Au hulioni tatizo hapo?

Yaani 13% ya Watanzania ndio humo wamo wasiotumia kilevi na wanywa bia? Hii nchi ilipofikia sijui hata nani wa kumuamini, maprofesa hovyo madoctor hovyo yaani ni shidaaa.
 
N

ngonani

JF-Expert Member
Joined
Aug 27, 2012
Messages
1,371
Likes
201
Points
160
N

ngonani

JF-Expert Member
Joined Aug 27, 2012
1,371 201 160
Nadhani alimaanisha kuwa 87% ya wanaokunywa pombe wanakunywa mataputapu,ina maana asilimia 13 tu ndio wanakunywa pombe za viwandani.
 
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
38,842
Likes
19,407
Points
280
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2010
38,842 19,407 280
Ama kweli ukistaajabu ya Mussa utaona ya Firauni, Milioni 39.06 kati ya Milioni 44.9 ya watanzania wanakunywa pombe!??. Mbona idadi inatisha mno?
Ukikubali kudanganywa na wasomi uchwara kama hawa basi kichwani utakuwa una matatizo.
 
Man Kidole

Man Kidole

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2015
Messages
208
Likes
148
Points
60
Man Kidole

Man Kidole

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2015
208 148 60
Nadhani alimaanisha kuwa 87% ya wanaokunywa pombe wanakunywa mataputapu,ina maana asilimia 13 tu ndio wanakunywa pombe za viwandani.
hata mm nafikiri hivi lkn bado ni % kubwa sana..nadhani hii sheria ya kufungua baa saa kuanzia saa kumi jioni litasaidia kupunguza hizi %
 
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2016
Messages
22,204
Likes
47,983
Points
280
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2016
22,204 47,983 280
Mataputapu+ Nyama Choma/kiti moto lazima upate kitambi
 
MNYAMAKAZI

MNYAMAKAZI

JF-Expert Member
Joined
Oct 7, 2014
Messages
2,141
Likes
2,081
Points
280
MNYAMAKAZI

MNYAMAKAZI

JF-Expert Member
Joined Oct 7, 2014
2,141 2,081 280
Hiyo ndiyo asili yetu Waafrika, mbona mababu walikunywa hizo hizo na wakaishi hadi karne.
 

Forum statistics

Threads 1,237,407
Members 475,533
Posts 29,287,333