Wataalamu wa umeme msaada please


Raaj

Raaj

Senior Member
Joined
Feb 10, 2013
Messages
174
Likes
13
Points
35
Age
28
Raaj

Raaj

Senior Member
Joined Feb 10, 2013
174 13 35
Habarini Ndugu wana jf, mimi nina solar watt 100 betri N70 dry cell ambazo nazitumia kwenye tv na kuwasha taa kama 5 tu tatizo linalofanya nijekuomba ushauri kwenu ni kwamba nyakati za usiku siifaidi kabisa hii tv maana umeme unawahi kuisha yaani kwa usiku maximum ni masaa 3 tu
Nb: natumia inverter kwa ajiri ya tv tu na kwenye kisambuzi natumia direct kutoka kwenye betri vivo hivo kwenye bulb
Naombeni ushauri wenu je hapo tatizo ni nini?
 
Me too

Me too

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2015
Messages
3,628
Likes
2,494
Points
280
Me too

Me too

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2015
3,628 2,494 280
waje wakufafanulie nami nipate ujuzi,,,,, alafu ivi kwa kawaida ukishajaza fomu ya maombi ya UMEME huwa ile fomu unakaa nayo mpaka waje wakuwekee umeme kabisa ndo inarudishwa au namna gani?
 
Kkimondoa

Kkimondoa

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2014
Messages
4,480
Likes
4,829
Points
280
Kkimondoa

Kkimondoa

JF-Expert Member
Joined May 31, 2014
4,480 4,829 280
Habarini Ndugu wana jf, mimi nina solar watt 100 betri N70 dry cell ambazo nazitumia kwenye tv na kuwasha taa kama 5 tu tatizo linalofanya nijekuomba ushauri kwenu ni kwamba nyakati za usiku siifaidi kabisa hii tv maana umeme unawahi kuisha yaani kwa usiku maximum ni masaa 3 tu
Nb: natumia inverter kwa ajiri ya tv tu na kwenye kisambuzi natumia direct kutoka kwenye betri vivo hivo kwenye bulb
Naombeni ushauri wenu je hapo tatizo ni nini?
Hiyo tv ni aina gani kwa maana ya ni flat au CRT aka chogo?
 
C

cyber ghost

JF-Expert Member
Joined
May 8, 2015
Messages
239
Likes
125
Points
60
C

cyber ghost

JF-Expert Member
Joined May 8, 2015
239 125 60
Kinachooneka ni kwamba wakati unafunga hiyo solar module na battery yako hiyo ya N100 hukufanya analysis kwamba unahitaji backup tym ya kiasi gani na ndio watu wengi mnapopoteaga hapo, kumbe jambo la msingi ni kujua total load yako na masaa unayotaka kutumia hiyo battery yako then ndio unaanza kuperform analysis kupata size ya solar panel na batteries zitakzo weza meet demand ya backup tym yako
 
ymollel

ymollel

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2012
Messages
2,281
Likes
598
Points
280
ymollel

ymollel

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2012
2,281 598 280
Habarini Ndugu wana jf, mimi nina solar watt 100 betri N70 dry cell ambazo nazitumia kwenye tv na kuwasha taa kama 5 tu tatizo linalofanya nijekuomba ushauri kwenu ni kwamba nyakati za usiku siifaidi kabisa hii tv maana umeme unawahi kuisha yaani kwa usiku maximum ni masaa 3 tu
Nb: natumia inverter kwa ajiri ya tv tu na kwenye kisambuzi natumia direct kutoka kwenye betri vivo hivo kwenye bulb
Naombeni ushauri wenu je hapo tatizo ni nini?
nadhani mwenyewe ushapata jibu kwamba unapowasha TV usiku ndio battery inaisha mapema. inamaanisha kwakuwa usiku sola haifanyi kazi so battery inakuwa overloaded. ongeza battery ndugu hapo N70 ni ndogo kusustain hiyo TV na vitu vingine.
 
Raaj

Raaj

Senior Member
Joined
Feb 10, 2013
Messages
174
Likes
13
Points
35
Age
28
Raaj

Raaj

Senior Member
Joined Feb 10, 2013
174 13 35
nadhani mwenyewe ushapata jibu kwamba unapowasha TV usiku ndio battery inaisha mapema. inamaanisha kwakuwa usiku sola haifanyi kazi so battery inakuwa overloaded. ongeza battery ndugu hapo N70 ni ndogo kusustain hiyo TV na vitu vingine.
maana yangu ni kwamba mchana situmii tv naacha betri ichajiwe na solar then usiku ndo natumia but moto unawahi sana kuisha
 
Kiwi

Kiwi

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2009
Messages
1,029
Likes
252
Points
180
Kiwi

Kiwi

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2009
1,029 252 180
maana yangu ni kwamba mchana situmii tv naacha betri ichajiwe na solar then usiku ndo natumia but moto unawahi sana kuisha
Unapofikiria kutumia umeme wa nishati ya jua ni muhimu kuangalia mahitaji yako kwa ukamilifu. Ufahamu vifaa vyako vinakula umeme wa watts ngapi (jumla) kabla hujafunga solar panels na batteries zinazoendeana na mahitaji yako. Inaelekea mahitaji yako ni makubwa kuliko uwezo wa mtambo ulionao. Chunguza kila kifaa kwa kawaida nyuma au chini kuna maandishi yanayoonyesha wattage inayotumika, halafu rekebisha kwa kuongeza batteries na pengine hata solar panels.
 
Fundi umeme

Fundi umeme

Senior Member
Joined
Jun 17, 2016
Messages
115
Likes
20
Points
35
Age
31
Fundi umeme

Fundi umeme

Senior Member
Joined Jun 17, 2016
115 20 35
Tafuta batteries za minara ndo utafaidi hiyo kitu kaka npm tuongee.
 
Fundi umeme

Fundi umeme

Senior Member
Joined
Jun 17, 2016
Messages
115
Likes
20
Points
35
Age
31
Fundi umeme

Fundi umeme

Senior Member
Joined Jun 17, 2016
115 20 35
Alafu aliyeuliza kuhusu fomu ya tanesco ikishajazwa unaipeleka tanesco wanakupangia siku ya kuja surveyor lakini fomu unabaki nayo ila surveyor akishakuja tu kwako anaondoka na iyo fomu
 
Ahab Leeka

Ahab Leeka

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2013
Messages
385
Likes
191
Points
60
Ahab Leeka

Ahab Leeka

JF-Expert Member
Joined Aug 22, 2013
385 191 60
Kuna beteri zingine sio nzuri unaweza ukaitumia ndani ya mwaka ikapoteza uwezo.
Kwa sola yako ungenunua beteri ya N120. Beteri zinazodumu ni Rb au Incoi na zinabei ya juu tofauti na nyingine.
 
B

Benny Haraba

JF-Expert Member
Joined
Dec 7, 2012
Messages
3,760
Likes
1,986
Points
280
Age
56
B

Benny Haraba

JF-Expert Member
Joined Dec 7, 2012
3,760 1,986 280
Habarini Ndugu wana jf, mimi nina solar watt 100 betri N70 dry cell ambazo nazitumia kwenye tv na kuwasha taa kama 5 tu tatizo linalofanya nijekuomba ushauri kwenu ni kwamba nyakati za usiku siifaidi kabisa hii tv maana umeme unawahi kuisha yaani kwa usiku maximum ni masaa 3 tu
Nb: natumia inverter kwa ajiri ya tv tu na kwenye kisambuzi natumia direct kutoka kwenye betri vivo hivo kwenye bulb
Naombeni ushauri wenu je hapo tatizo ni nini?
Kwakifupi unatumia umeme wa betri kazi ya solar panel nikuli charge betri tv yako inatunia umeme mwingi
 
Shaffin Simbamwene

Shaffin Simbamwene

Verified Member
Joined
Nov 16, 2008
Messages
1,243
Likes
154
Points
160
Shaffin Simbamwene

Shaffin Simbamwene

Verified Member
Joined Nov 16, 2008
1,243 154 160
Tafuta batteries za minara ndo utafaidi hiyo kitu kaka npm tuongee.
Kwa faida ya wengi ebu dadavua hapa hizi battery za minara zipoje na Kuna nini cha ziada?
 

Forum statistics

Threads 1,236,300
Members 475,050
Posts 29,253,365