Wasukuma Msilazimishe Wageni kwenye Nzengo/ vikundi vyenu

Wasukuma Msilazimishe Wageni kwenye Nzengo/ vikundi vyenu

Una haki ya kichangishwa michango yote na wana nzengo maana unataniana na watu wazima ukifikiri upo kusarawe mhuni wewe
🤣🤣🤣🤣 una utu uzima gani weweee,
Punguza Ulanzi dogo, Madeni yatakuua..
Unatia aibu familia yako hapa mtaani.
 
Nipo hapa kiluvya naishi kama wanavyoishi wana kiluvya, mambo ya kambi ya fisi nimeyaacha kambi ya fisi, jifunze kutoka kwangu
Kiluvywa wapi wewe, asubuhi tuu ulipitisha kakuku hapa unauza, sijui ulikapata wapi.
 
Jifunze kwa mtume Paulo "Ukiwa kwa wahebrania ishi kama mhebrania ili uende sawa na wahebrania, pia ukienda kwa wayunani ishi kama wanavyoishi wayunani......"

Ukishindwa kuishi kama wao hamia kwenu ulikozoelea kuishi, mambo ya wengine waachie wenyewe ikiwa huwezi kuishi kama wao.

Utaratibu huu upo kila pahali duniani.
Ila Sasa ndo waseme pesa ya kazi gani?
Mtume Paulo huyohuyo alisema tusitoe sadaka kwa miungu mingine.
 
Wasukuma hasa maeneo ya vijijini wana mfumo wao wa serikali ambao ni kiboko

Kikao cha wana zengo ni kizito.Ukiwa hushirik unapigwa faini ya pesa nyingi tui ukiwa mfano na biashara kama hushiriki wasukuma wote wakazi wa hicho kijiji hupitisha azimio kwa kauli.moja kuwa marufuku msukuma kuja kwenye biashara yako iwe kununua au kuajiriwa au lolote vinginevyo na yeye atatengwa na wasukuma na kulipishwa faini yeye na familia yake yote kwa kila jambo hata kusalimia hakuna wa kukusalimia

Kule kuna serikali yao inayojitegemea ya wanazengo

Hutaki hama nenda mikoa mingine achana na wasukuma
 
Mkuu mimi ni msukuma asilia,ila napingana sana na hawa watu,ni wababe sana,na wamejawa mila za ajabu,huku nilipo kuna utaratibu mtu mwanamke kama yuko mimba na bahati mbaya ikatoka,nzengo nzima hakuna kulima siku hiyo wala kushika jembe,faini ni sh 50,000 ukikaidi,wao wanaita Kupoja magembe, sasa mimi huwa nawauliza vipi kwa mjita,mkulya,mjaluo ambaye anaishi kwa jamii yetu Nate anahukumiwa na hii tamaduni!?

hawa
wasukuma wapuuzi kabisa,na wanahitaji elimu ,ila mimi mbishi sana huwa napelekeshana nao sana hadi wananyoosha mikono,wengi wao hawana elimu Bali ujuaji wa kishamba tu.

pambana nao hao
 
Jifunze kwa mtume Paulo "Ukiwa kwa wahebrania ishi kama mhebrania ili uende sawa na wahebrania, pia ukienda kwa wayunani ishi kama wanavyoishi wayunani......"

Ukishindwa kuishi kama wao hamia kwenu ulikozoelea kuishi, mambo ya wengine waachie wenyewe ikiwa huwezi kuishi kama wao.

Utaratibu huu upo kila pahali duniani.
We nae wahebrania ndo akina nani?
 
maeneo ya kanda ya ziwa hovyo sana pia meru nako hovyo sana kwa kifupi kuishi kijijini nikutafuta madui wakijinga
 
Back
Top Bottom