Waraka: Serikali yatangaza kima cha chini mishahara ya kisekta

Waraka: Serikali yatangaza kima cha chini mishahara ya kisekta

Wakuu nilipenda kuulizaa hivi hii mishahara ni ya Wafanyakazi wa ndani kwenye nyumba zetu au wanafanya kwenya makampuni ya watu binafsi na mashirika ya umma?

Swali la kujiuliza pia hata haya magazeti kipindi cha star TV cha dotto huwa anawauliza waandishi wa habari wanapotupa habari je huwa zinafanyia upembuzi makini au ni kuliport current news.??

Hii mishahara ilitakiwa kufanyiwa evaluation and comparison last year with this year + previous and current economy ndio twaita "Gross Domestic Product-GDP" alafu muone nini maana ya mishahara tunayo pata kama kweli inaendana na maisha tuliyo nayo sasa.

Kila mwaka wa fedha mishahara hupanda uliza uone ni pale pale sijui kima cha chini laki laki mbili jamani value ya pesa yetu ikoje na ina nguvu kiasi gani? ikawa ina simama pale pale ika kidhi maisha ya mtu anae pokea mshahara wa laki laki na nusu Je mnatambua mfumuko wa bei?

Napenda ku Qoute "Our staggering national debt is due in lager part of highly educated politicians and goverment official making financial decisions with little or no training in the subject of money" By Robert T. Kiyosaki"

Sasa hapa waandishi wa habari sijui mwanitambua yamaana kwamaba nanyi pia mwataka kuingia au tayari mko kundi mmoja na hao wana si a sa na watumishi wa serikali sector ya financial? maana hatupati mgawanyo wa mambo tukatambua kweli hii mishahara ina thamani kwetu au ni ndanganaya toto.

Ni sawa na Rais akasema kutakuwa kuna punguzo la PAYE na kilichotokea ni punguzo la 1% kwenye PAYE hii ni akili kweli au matope?

My take;

Mishahara hii ni danganya toto hapo laki moja ndio nini hata kama hawa wa mishahara midogo wakitolewa PAYE yet watakutana mlolongo wa kodi huko mitaaa wakinunua bidhaaa, bado walipe kodi za nyumba za kupanga ambazo serikali na harimashauri zetu hazijafanya pembuzi makinifu kujua je kodi ya pango yatakiwa kiasi gani maana ni holela holela tu mwenye mali anajipangia je halimashauri zina pata nini kutoka kwa hizi nyumba tulizo panga kama sio mzunguko ni ule ule wafanyakazi wengi ndio mtaji wa mapatao ya serikali yetu. TUNANYONYWA KILA KUCHAO
 
Jethro

unapenda weeeeeenyewe kunyonyeka, inakua vipi mnafanyakazi mkijua mnavyonywa tena sio jana au leo?, acha hadi mkome mkomae:ban: na mtawafanya watoto wenu waje kugeuzwa watumwa
 
Last edited by a moderator:
Naamini haya majibu yako yanatokana na hayo malipo yenu kutoka lumumba kugharimia kujibu maswali ya jamii forum kutokatwa kodi.issue siyo kukatwa kodi,kinachoongelewa ni kulipa kodi nyingi ambazo hatuoni zinakoenda.Tumekuwa tukiambiwa kuwa kodi zinagharimia miradi ya maendeleo,hapo hapo kwenye bajeti ya serikali tameambiwa deni la taifa limeongezeka.Kwa mtu yeyote asiyelipa kodi hawezi kuelewa wanachosema walipa kodi,especially waajiliwa ambao pamoja na kulipa kodi lundo bado hawana TIN number,kodi zao zinahesabika zimetolewa na mwajili wao.Mshirazy ni vema kunyamaza utaonekana una hekima.

mkuu mimi nimeuliza swali nilitaka majibu,sasa hayo mambo ya kulipwa lumumba hapa yanahusika nini??hata hivyo bado hujajibu swali nilomuuliza mlengwa!!

Nakutakia kazi njema mkuu!!
 
Leo asubuhi nimeanza kupata machungu ya kukatwa kodi ya line ya cm, nilikuwa na shida sana ya kuwasiliana ili kutatua matatizo yanayonikabili na ndugu zangu pia. Nimeweka Tsh. 1000 ghafla nilipopiga nikaambiwa sina salio nimeshangazwa sana na kitendo hiki na kuumizwa sana maana nilikuwa na hiyo hiyo 1000, baada ya kukumbuka kumbe CCM walishachukua chao.

Ndugu zangu nimeamua kurusha uzi huu kwa kutafakari mengi sana, kwani nimejaribu kutafakari LUNDO la kodi ninazokatwa na impact ya moja kwa moja ama isiyo moja kwa moja katika maisha yangu binafsi na familia yangu kwa mapana yake. Ndugu zangu miongoni mwa kodi ninazokatwa bila kuona mafanikio yake ni:-


  1. PAYE
  2. VAT KATIKA MANUNUZI YOTE MADUKANI
  3. LINE YA SIMU
  4. VOCHA
  5. HANDSET
  6. MPESA NA AIRTEL MONEY
  7. KODI YA ARDHI
  8. KODI YA MAKAZI
  9. KODI YA VIWANJA
  10. KODI YA VIBANDA VYANGU VYA BIASHARA
  11. KODI YA MAZAO
  12. KODI YA GARI, MOTOR VEHICLE
  13. kODI YA FIRE
  14. NK, NK, NK, NK

Ndugu zangu wakati huo nina mlundikano mkubwa wa kodi hizi bado ninalipa umeme kwa serikali hiyo hiyo inayonikamua kila siku kodi, bado ninalipia maji, nyumba, ada na vingenevyo vingi sana na sioni mazingira yoyote yale yanayorahisisha maisha yangu.

Ndugu zangu ndiyo maana kwa uchungu mkubwa sana ninaoendelea kuupata chini ya serikali hii inayoongozwa na ccmn nimejikuta nashangaa sana kuona eti bado kuna Watanzania masikini kama mimi bado wanajiita ni wana ccm ndani ya mateso haya makubwa tunayoyapata.

Ndugu zangu ninapoandika thread hii ninaona uchungu unanizidi ngoja niishie hapa na niwatakie kila la kheri Wana ccm waendelee ku enjoy MAISHA chini ya serikali yao.

Naomba kuwasilisha machungu yangu na ku declare kwamba ninaichukia sana ccm na sitakaa nishawishike na yeyote yule aliyeko ccm wala mfumo wake.

Ndugu Nyamigota maneno yako ndio ndio hali halisi ya mwananchi wa leo.tz!!
Kodi mpaka kwenye machungwa yanoyolimwa muheza!!
Na sidhani km ni ccm tu! Bali hata hivyo vyama vingine.

Ni ahadi za uongo mtupu! Wantuahidi weee lkn utekelezaji nehii!

Ndo maana mi siki ya ku voti huwa nakaa nyumbani tu nakunywa kahawa!
 
Last edited by a moderator:
Ndugu Nyamigota maneno yako ndio ndio hali halisi ya mwananchi wa leo.tz!!
Kodi mpaka kwenye machungwa yanoyolimwa muheza!!
Na sidhani km ni ccm tu! Bali hata hivyo vyama vingine.

Ni ahadi za uongo mtupu! Wantuahidi weee lkn utekelezaji nehii!

Ndo maana mi siki ya ku voti huwa nakaa nyumbani tu nakunywa kahawa!

umeona eeh,kuna watu wanajidaganya eti siku mfano cdm wakiwa madarakani mambo yatawanyookea.huku ni kujidanganya sana.yatawanyookea wachache watakaopata madaraka ya kura kwa kasi mpya hadi wakatunishe account zao bank,watu watakuwa wameshalipishwa kodi za kila aina.
 
Last edited by a moderator:
hizo mishahara cjui??!!!!! umesota miaka 3 unakutana na hr huko kwene bank zetu anakuambia 250,000 hapo inakuaje?!? makampuni ya simu ndio kabisa hawawez kulipa hiyo mishahara wenyewe erolink, infirnity, spanco watakula wapi?!?!! mishahara itaongezeka kama co buku bas buku mbili maximum. ni hayo tu.
 
umeona eeh,kuna watu wanajidaganya eti siku mfano cdm wakiwa madarakani mambo yatawanyookea.huku ni kujidanganya sana.yatawanyookea wachache watakaopata madaraka ya kura kwa kasi mpya hadi wakatunishe account zao bank,watu watakuwa wameshalipishwa kodi za kila aina.

hapana mkuu kuna kodi mingine hazina tija hata kama wanazikusanya hatuoni zinakoelekea mabadiliko inawezekana yatakuwepo lakini sio totally kama watu wanavodhani itakuwa free
 
watakaolipwa kima kidogo zaidi cha Sh40,000 ni wafanyakazi wa nyumbani ambao wameajiriwa na watu wa kawaida huku wakiishi kwenye nyumba za waajiri wao.



Katika viwango hivyo, mishahara kwa wafanyakazi wa nyumbani walioajiriwa na watu wa kawaida lakini ambao hawaishi kwenye nyumba za waajiri wao itakuwa Sh80,000.



Wafanyakazi wa nyumbani walioajiriwa na maofisa wa Serikali watalipwa Sh130,000 kwa mwezi.
Nataraji waandishi wa habari (Pasco ukiwemo) waliuliza maswali haya matatu yafuatayo; 1. watu wa kawaida ndiyo watu gani na wasio wa kawaida ndiyo wepi hao? 2. Kima cha chini cha mshahara wa Afisa wa Serikali (tuseme Afisa Mtendaji wa Kijiji) ni kiasi gani hata akapata uwezo wa kumlipa mfanyakazi 130,ooo? 3. Afisa wa Serikali mwenye cheo cha Mkurugenzi au Gavana na Afisa wa Serikali mwenye cheo cha "Procurement Officer II") wanalipa kiwango kimoja kwa wafanyakazi wao wa ndani?
 
jamani naomba msaaada wa kuattache huu waraka ninao hapa na badiliko la sheria....kila nikijaribu inaniambia inapeleka JF then hakuna kinachoendelea au kama kuna watu wanipe email zao niwarushie basi kama huku itakuwa imeshindikana
 
jamani naomba msaaada wa kuattache huu waraka ninao hapa na badiliko la sheria....kila nikijaribu inaniambia inapeleka JF then hakuna kinachoendelea au kama kuna watu wanipe email zao niwarushie basi kama huku itakuwa imeshindikana

Tupia hapa <mouddymtoi@gmail.com> tukusaidie mkuu.
 
jamani naomba msaaada wa kuattache huu waraka ninao hapa na badiliko la sheria....kila nikijaribu inaniambia inapeleka JF then hakuna kinachoendelea au kama kuna watu wanipe email zao niwarushie basi kama huku itakuwa imeshindikana

mrushie jamaa basi, tunasubiri.
 
vipi viwango vimewekwa sawa kwa wahitimu wa digrii sheria,ualimu,uhasibu,injinia,afya n.k ama ndo imeendelea kula kwa waalimu?


poleni sana waalimu hasa kwa huyo aliyezimia,ndo serikali sikivu hiyo.
 
Waraka huo ni aibu sana kwa serikali na mbwembwe zake za kutangaza nyongeza ni heli wangesema hawajaongeza kabisa kuliko usanii waliofanya. Utaona muda si mrefu migomo itaibuka.
 
Back
Top Bottom