Wangapi mmeshapanda mlima Kilimanjaro? Tupeane uzoefu

Nataka kuvunja record kupitia huu mlima.

Hivi kuna mtu amewahi kupanda kifua wazi?

Je nitaruhusiwa?

Baridi la kileleni ni nyuzi joto ngapi?

Or any ideas zakuniwezesha kuvunja record.
 
Nataka kuvunja record kupitia huu mlima.

Hivi kuna mtu amewahi kupanda kifua wazi?

Je nitaruhusiwa?

Baridi la kileleni ni nyuzi joto ngapi?

Or any ideas zakuniwezesha kuvunja record.

Record nyingine hazitaleta maana kama utajihatarisha maisha yako.

Badiri kileleni ni -10 celcius. Una kifua cha aina gani cha kuzuia hiyo baridi?
 
Umejitahidi kaka.

From there kwenda Uhuru peak ilikuwa mbinde...nikaona nisije kufa bure nikaishia hapo. Of course tulikuwa group, wenzetu wachache walifika peak!

May be 2019 naweza jaribu tena!
 
Record nyingine hazitaleta maana kama utajihatarisha maisha yako.

Badiri kileleni ni -10 celcius. Una kifua cha aina gani cha kuzuia hiyo baridi?

Muache akafe, anafikiri mchezo kule!

Kuna mzungu wa Russia alikuja akajifanya mjanja eti baridi ile haigopi...alikufa fasta!
 
Nataka kuvunja record kupitia huu mlima.

Hivi kuna mtu amewahi kupanda kifua wazi?

Je nitaruhusiwa?

Baridi la kileleni ni nyuzi joto ngapi?

Or any ideas zakuniwezesha kuvunja record.

nenda kileleni mchana itakuwa ni sehemu yakuvunja record pia.
 
From there kwenda Uhuru peak ilikuwa mbinde...nikaona nisije kufa bure nikaishia hapo. Of course tulikuwa group, wenzetu wachache walifika peak!

May be 2019 naweza jaribu tena!

si utakuwa ushakuwa Babu?
 

Niluenda na kundi la wanafunzi.

Nilikuwa 10th grader.

Sisi tulitembea pole pole kwa kuwa walitaka kwanza tuzoe hali ya kuishi katika mlima (to climatize).
Oxygen huwa inapungua ukiwa mlimani.

Marangu ni full starehe. Huts na maji ya kumwaga. Chakula kizuri na chai ya moto. Hatujapata shida yoyote.
 
Muache akafe, anafikiri mchezo kule!

Kuna mzungu wa Russia alikuja akajifanya mjanja eti baridi ile haigopi...alikufa fasta!

Kwenye kundi letu tulienda na baadhi ya raia wa uswizz.

Wote walibebwa kurudisha hata kona ya wahindi hawakufika.
 

Nyie mlienda kama watalii wa nje. Ndio maana hamkupata shida.
 
Kwenye kundi letu tulienda na baadhi ya raia wa uswizz.

Wote walibebwa kurudisha hata kona ya wahindi hawakufika.

Na Switzerland ni mountainous afu very cold, but walichemsha! Sasa huyu mbongo mwenzetu eti aende kifua wazi, anabeep kifo!
 
Hivi logic ya kutoenda mchana ni nini mkuu?

Glaciation, avalanches... Pia barafu inaumiza macho mchana! Inang'aa sana. Hakuna miwani(tinted) yakuzuia miale mikali ya barafu.
 
Nyie mlienda kama watalii wa nje. Ndio maana hamkupata shida.

Hata Mtanzania anaweza kwenda polepole na kuona vizuri mlima, maua na kadhalika.

Sema tatizo ni gharama.

Kila ukikaa zaidi mlimani, unalipa zaidi kama ulivyoonyesha katika post yako.
 
Hivi logic ya kutoenda mchana ni nini mkuu?

Air density mchana ipo juu compared to night...altitude ile ni juu mno, blood circulation inapofika ubongoni possibility ya kutengeneza bubbles ni mkubwa na hizo bubbles hupasukia ndani ya mishipa ya ubongo...hence creating temporary madness!

There's a certain law in chemistry nimemsahau huyo chemist ni mfaransa ndiyo alizungumzia hiyo relationship between altitude na circulation of blood kwa wanaokwea milima mirefu au wale wanao dive baharini chini...ni zamani sana nimesahau kemia yangu ya mwalimu wangu.
 
Tokyo40 amepanda mwaka 1987.

Amesema alikuwa tenth grade...kumbuka hilo, meaning form two. Probably he was 16 or 17, of which atakuwa wa 1970 au 1971.
Ni kijana tu huyo.
 
Last edited by a moderator:
Cookies are required to use this site. You must accept them to continue using the site. Learn more…