Wanawake wa Kichagga na Kihaya mtatumaliza

Wanawake wa Kichagga na Kihaya mtatumaliza

Status
Not open for further replies.
Hakuna lolote.........kama kuna jamii ya watanzania ambao hawajui kufanya biashara basi ni wachagga.......nimewafahamu wachagga kwa kipindi kirefu tokea mwaka 2009. Si kama vile mnavyowadhania.........kiukweli wachagga si kwamba ni wabunifu katika kutafuta pesa ila ni aina ya jamii ya watu ambao wanatamaa sana na pesa kiasi kwamba wanaigeuza pumzi yao.........yaani mchagga hata shilingi mia anaweza kukumind .......sasa mtu wa namna hii unamsifiaje kuwa ni mtafutaji badala ya kumwita roho ya tamaa......yaani huku kwao hata uwekezaji ni tatizo biashara zinashuka siku hadi siku .Kama unadhani nasema uongo panda basi ukafikie maeneo ya Moshi.......asubuhi wachagga wote wanakimbilia ARUSHA kufanya biashara maana at least kidogo kule kuna watu wenye upeo........
Nilikwenda kwenye duka la mchaga kununua suruali ya kadeti aina ya lacoste.......cha ajabu bei ya kuuza ananiambia ni 45,000....eti amenipunguzia kutoka 60,000......nikaona huyu fala kweli hivi ananiona ****** kama masawe mwenzake......yaani suruali ya 18,000 ni nunue kwa bei ya kitapeli hivyo........nikaachana naye tokea hapo nikachunguza nikagundua vitu vingi wanauza kwa bei za kilanguzi kiasi kwamba biashara hazitoki wateja wote wamekimbilia maduka ya mkoani arusha.......moshi ni mji mzuri ila watu wake wanatamaa sana yaaani ni kama maroboti na remote yao ni pesa.........Moshi hauwezi pata kiwanja ukajenga au kufanya biashara sababu ya tamaa za watu wa huku na ndio maana hili limji lao linadoda taratibu kadiri siku ziendavyo sababu wakazi wao wanafaninia matabia ya tamaa na ubinafsi......mimi nachukia huu mji kwasababu hiyo tu.......ndio maana Kariakoo biashara zimewashinda wameachia frame wapemba wanakimbiza biashara na wapo fair balaa.....mpemba ndiye mtafutaji sasa na ndio maana wapo vizuri kiuchumi ila huwa hawanaga mbwembwe za kujionyesha.........
sasa kwenye upande wa mahusiano tatizo lao hawa wanawake wa kichaga ni huwa wanaevaluate kila kitu in terms of money value......huwa wanapenda mashindano ya kuonyeshana nani yupo vizuri kwa kipato na ndio maana ni lazima akukalie kooni mwanaume utafute pesa ili familia yenu ionekane nayo imo.....kinachowauwa wanaume wengi ni ile hali ya kuwa na mwenza anayekupelekesha mwanamke anayefikiria pesa muda wote utadhani alizaliwa katika ATM.
Ila si wote hawajielewi maana maisha yanabadilika sasa hivi na wengine wameanza kuadopt asili ya jamii zingine hivyo tamaa za pesa zinapungua hawajaweka mbele sana.......ila hawa ni wachache mno kwa idadi kubwa ni hawa ambao wameshikilia tamaduni zao ambazo huwa wanarithishwa na familia au koo zao au jamii walipokulia.

Mwenye akili ataelewa, mtu kila kitu focus yake ni pesa tu wakati maisha yana dimensions nyingi. Mchagga hajui biashara ila anajua ulanguzi, magendo, utapeli na ni mroho, mimi nimeona wachagga wakipigana na watu kwa kudai sh 100/= hadi wengine wanachoma watu visu, hiyo ni biashara au uroho uliopindukia. Huwezi kufanya biashara na mchagga na iende salama bila kuishia kudhulumiwa.
 
Tumefikia hatua ya Kuhoji Makabila kwenye Mahusiano!?
Makabila yanaakisi malezi na utamaduni[malezi ya mzaramo sio sawa na mchagga] wa mtu na hii ndio inatoa mwelekeo na tabia ya mtu, huwezi kuoa bila kuzingatia tabia yake.
 
Ukikutana na binti wa kichagga na ukataka kuishi naye fanya kumtest kwenye baadhi ya vitu kama vifuatavyo.......ukimuona yupo na ukaribu uliopitiliza na ndugu wa ukoo na familia yake kiasi kwamba haipiti nusu saa hajawacheki then kaa chonjo ......maana hata taarifa za utafutaji wenu atawashirikisha na wao ndio watakua madairector wa familia yako........watakuwa wakimshawishi katika kupangilia maamuzi ya kifamilia bila kujua kuwa hiyo inaingilia uhuru wenu kitu ambacho ni kosa kubwa wanandoa huwa hawaingiliwi katika mambo ambayo yapo katika uwezo wao kuyafanya.........kingine ukiona unaishi naye mbali na kwao ila anaonekana muda wote akili yake haipo hapo nyumbani na hakai hata miezi mitatu au sita hajapanga safiri ya kwenda kwao kama mlizi anayeripoti makao makuu jua basi unaishi na mtu ambaye yupo na wewe kwa ajenda zake binafsi na huo muunganiko ni batili..........kingine mtazame kwenye swala la malengo msisitizo wake upo vipi....maana kuna mtu unaishi naye ila unajua anakupressure au anakuhimiza kutafuta pesa na mali ila kuna kila dalili kuwa anataka umasaidie kuzikusanya ili zikifikia kiwango anachotaka sasa anze kutaka kufurahia maisha yake aliyoyataka muda mrefu na katika hayo sidhani kama wewe ni sehemu anayohitaji uwepo..........in general mtazame namna gani anajisacrifice kuacha familia yake na kuhamia kwako mazima yaani wewe ndiye uwe kila kitu kwake......

Hawako hivyo, they come to dig gold and export it to their homes.
 
Kuna nature ya swali jibu Lake huwa ni swali vile vile.. Ukitaka kufahamu hilo nililosema rejea baadhi ya comments za wadau kwenye hiyo thread, Kila mmoja ana matamanio yake, ukikichukia kitu kuna Mwenzako anajiuliza atakipata lini. Tafuta similar threads kama hiyo ya Simplicity uone baadhi ya wenye wake wa kichagga namna wanavyowasifu, usifikiri kama wawili au watatu wamekuwa wabaya unadhani ni wote.
Ndio maana nikasema majority ndivyo walivyo...asiyekuwa hivyo ni mmoja katika elfu 10

Na hao wote wanaowasifia chunguza vizuri utagundua ni kaka zao wachagga pia.
 
Mwenye akili ataelewa, mtu kila kitu focus yake ni pesa tu wakati maisha yana dimensions nyingi. Mchagga hajui biashara ila anajua ulanguzi, magendo, utapeli na ni mroho, mimi nimeona wachagga wakipigana na watu kwa kudai sh 100/= hadi wengine wanachoma watu visu, hiyo ni biashara au uroho uliopindukia. Huwezi kufanya biashara na mchagga na iende salama bila kuishia kudhulumiwa.
True that my friend.......hata wataalamu wa maswala ya pesa na matajiri waliokubuhu wanasema kuwa uwekezaji mzuri katika kutafuta pesa huwa unahusisha matumizi ya pesa .....kujitoa na si kudhurumu pamoja na kuwa tayari kubadilika badilika katika umiliki wa rasilimali au assets (flexibility) .......sifa hizi wachagga hawana so hapo tayari wanakosa vigezo vya kuitwa watafutaji hawa huwa tunawaita wabangaishaji au wabahatishaji.[emoji3]
 
And who cares??? Hizo jamii zingine zijudge wanavyotaka mbona ndio kwanza mnasumbua dada zetu kila siku... Stupid

Mtu yeyote mwenye akili akitaka kuoa mchagga lazima amchunguze kama CIA wanavyofanya vinginevyo atapunguza siku zake za kuishi. Hata wewe sia ajabu umelelewa na mama yako tu, dingi alishatiwa kitanzi muda.
 
Hawako hivyo, they come to dig gold and export it to their homes.
Umeona eeeinh......na ndio maana watu wengi wanakonkuludi kuwa hawa sio aina ya wanawake wa kuweka ndani kama unataka kuishi maisha uliyomkuta nayo baba na mama yao ambayo wanayo hadi leo........unakuta b mkubwa wala hampi presha mzee.......ila anamshauri tu taratibu na kukosa pesa hakumfanyi anune ila anatafuta njia ya kumshawishi mshua kutafuta pesa ili aweke mambo sawa na hata hana shida na mali maana anajua mume ametafuta watumie wote......ila sio hawa mafree mason
 
True that my friend.......hata wataalamu wa maswala ya pesa na matajiri waliokubuhu wanasema kuwa uwekezaji mzuri katika kutafuta pesa huwa unahusisha matumizi ya pesa .....kujitoa na si kudhurumu pamoja na kuwa tayari kubadilika badilika katika umiliki wa rasilimali au assets (flexibility) .......sifa hizi wachagga hawana so hapo tayari wanakosa vigezo vya kuitwa watafutaji hawa huwa tunawaita wabangaishaji au wabahatishaji.[emoji3]

Na katika kutafuta huwa wanainvest massive energy kuachieve kupata tu duka la kuuza viberiti na mafuta ya taa, vibaba. Ni watu wa kutumia nguvu mno, ulaghai na uzandiki ili kufikia lengo.
 
Kwani mbali na wachagga kuna wazaramo tu? Hivi Tanzania ina idadi ya makabila mangapi?

Mabinti wa hayo makabila mengine wakifunzwa kumanage pesa na biashara vizuri hawataweza?

Akili kichwani mwako.

Wachagga sio managers wa hela, ni wezi, walanguzi, waroho, extremely selfish.
 
Hao jamaa wanatesa ndugu, acha kabisa. Unakuta wazazi wake walimsomesha kwa kujinyima, cha ajabu jamaa anafanikiwa, kumnunulia mama yake japo kanga tu hakuna, wadogo zake wanahitaji ada hata elfu 20, au hela ya kununua tu uniform za shule hawapati, lakini upande wa mke wa kichagga au kihaya anasomesha ndugu zake hata 3, tena private schools! Hili swala ni kama hati ya dharura bungeni!
Kuwajal ndgu ni msimamo wa mwanaume akikubari kupelekwa kiboya ndo atawasahau hata ndgu zake kabisaaa
Hao jamaa wanatesa ndugu, acha kabisa. Unakuta wazazi wake walimsomesha kwa kujinyima, cha ajabu jamaa anafanikiwa, kumnunulia mama yake japo kanga tu hakuna, wadogo zake wanahitaji ada hata elfu 20, au hela ya kununua tu uniform za shule hawapati, lakini upande wa mke wa kichagga au kihaya anasomesha ndugu zake hata 3, tena private schools! Hili swala ni kama hati ya dharura bungeni!
 
Umeona eeeinh......na ndio maana watu wengi wanakonkuludi kuwa hawa sio aina ya wanawake wa kuweka ndani kama unataka kuishi maisha uliyomkuta nayo baba na mama yao ambayo wanayo hadi leo........unakuta b mkubwa wala hampi presha mzee.......ila anamshauri tu taratibu na kukosa pesa hakumfanyi anune ila anatafuta njia ya kumshawishi mshua kutafuta pesa ili aweke mambo sawa na hata hana shida na mali maana anajua mume ametafuta watumie wote......ila sio hawa mafree mason

Mkuu mbona unawafahamu sana hawa matapeli. Huwa najiuliza, mtu ametaka umuoe mtengeneze familia, halafu anaanza kuhamisha mali na rasilimali ziende kwao au anakojua yeye! Huyo ni binadamu wa kawaida kweli? Mwanamke anathamini pesa kuliko familia! Wakioana wachagga kwa wachagga hadi nasikia mke anamwombea mmewe afanikiwe hata kwa kuiba! Yaani anapiga sala kabisa "Mungu saidia huyu mme wangu, akienda kuiba aibe salama, asidhuriwe wala kukamatwa, tutatoa sadaka fungu ya kumi ya mbesa ya wizi, Mungu wangu saidia".
 
Kuwajal ndgu ni msimamo wa mwanaume akikubari kupelekwa kiboya ndo atawasahau hata ndgu zake kabisaaa

Sawa mwanaume atakuwa boya, hatuwezi jua inasemekana wanawaloga pia. Je mwanamke wa hivyo si jambazi, kama kwa makusudi anasababisha matatizo kwa familia za watu? Mke anatakiwa awe mwema.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom