Wanawake tutafute elimu na pesa tuuporomoshe mfumo dume

Wanawake tutafute elimu na pesa tuuporomoshe mfumo dume

Chamoto, Usitutishe!

Vyote ulivyotaja havina logic!

Wanaume wanyanyasaji sana khaa!
Si wanaume wote wanyanyasaji, wapo wengi tuu wastaarabu tatizo ni kuwa wanawake wengi hasa wakiwa wabichi (18-25) wanavutiwa na wanaume wakorofi na wanyanyasaji. Huwa mnachanganya kujiamini kwa mwanaume na ukorofi, matokeo yake mnafikiri wanaume wote wako hivyo, la hasha...ni hao unaowapenda ndiyo wako hivyo.
 
Mwanamke kila siku anawaza namna(mbinu) ya kumpindua mwanaume,

Acheni mpango wa Mungu ni kwamba mwanaume awe kiongozi wa familia,
Ova!
 
Yawezekana unasema ukweli maana nilipokuwa nachukua Masters yangu pale Cambridge Uni nilishindwa kujibu swali moja ambalo ni siri yangu. Ukweli sisi wote si wakamilifu. nafanya kazi nzuri lakini kama ulivyosema nina mapungufu ndo maana nasema hakuna mtu aliye perfect hata uwe na Phd ndo maana nimeamua kuvuta mabox ili bora liende.
Kila wakati mtu akifeli huwa anatafuta pahala pa kuelekeza mapungufu yake. Naomba nikufahamishe kuwa kwa mtanzania kutochukua masomo ya sayansi akiwa form 3 ni upungufu wa kwanza. Mtu kama yule binti muuru wa wanawake live huwa anasema hakuna haja ya mtu kusoma elimu ya juu, yeye alifikia darasa la saba na maisha yananyoka! Si kweli angalia blunders anazofanya kisa kukosa elimu ya juu. Kusema za ukweli elimu ni ufunguo wa maisha na ni mtaji kiuchumi
 
hii ya marekani ndo nimejua kwako, vipi kuna link nikasome zaidi
kuishi kwingi kuona mengi ndugu, nimekaa nao huku nusu ya maisha yangu, nayaona kila siku. Hata hivyo tafuta mtandaoni The Willie Lynch letter 'The Making of a Slave' (huyu jamaa ndiyo chimbuko la neno lynching) utaona jinsi walivyokuwa wakifanya kuweza kutawala fikra za watumwa kwa miaka 300.
 
kuishi kwingi kuona mengi ndugu, nimekaa nao huku nusu ya maisha yangu, nayaona kila siku. Hata hivyo tafuta mtandaoni Willie Lynch 'The Making of a Slave' utaona jinsi walivyokuwa wakifanya kuweza kutawala fikra za watumwa kwa miaka 300.
nimekupata mkuu, shukrani ngoja nitafute kitabu hicho
 
Nanoli,
Wapi niliposema mamlaka kwenye ndoa?
Hayo ni mawazo ya wanasiasa lkn wenyewe hawayaishi hayo, mnaofata mkumbo mnalia na mahusiano,.. Hamujui kitu gani mnachokitafuta,.. Mtaendelea kuumia sana,.. Nani kakuambia pesa na elimu ndio kila kitu. Pole sana
 
Wanaume wanaogopa Sana wanawake wenye ufahamu
Hahahahaaa, sio wanaogopa, uondoe hilo,.. Mume hataki usumbufu... Mwisho wa siku mke ndiye anaeteseka na mahusiano,... Mume ni kama Simba ndani ya hifadhi,.. Hana shida na mawindo, wapo nyumbu, swala, digidigi, pundamilia, pofu, nk... Ukijishembendua, anakusahau tu...tatizo lenu hamjui mume anataka nn,.. Ndio maana mbili haikai wala tatu, mnahangaika kila uchwao kwa kuchezewa... Teteteteeeh
 
2191039_1571820189157.png
 
Msaidieni mwenzenu anapotea huyo,.. Atakuja kulia mbeleni akiwa kachezewa na hiyo thamani yake ya pesa isimfutie aibu yake mimiks,
 
Ukeketaji mbona hauna shida..,nionacho Mimi ni ukoloni mambo Leo ..hivi kutahiriwa mwanamme na kukeketwa mwanamke kipi kibaya zaid?jibu ni kutahiriwa coz damu nyingi inamwagika nk lakini kwasababu wazungu hawakeketi basi na sisi wakatuzuia kwa kisingizio eti wakati wa kujifungua damu inamwagika nk ...kitu ambacho sio kweliii
Sikatai kuongeza juhudi nachosema tuu ni kwamba tuwe waangalifu katika mambo haya ya "haki za wanawake" kwa kuwa mwanamke ametumika na wakoloni wetu kuharibu jamii.

Tunachotakiwa kufanya ni maboresho (kuondoa ukeketaji, kuzuia mimba za utotoni, kutetea mirathi n.k) huku tukiangalia maadili yetu ambayo yametulea sisi waafrika kwa miaka maelfu na maelfu.
 
Back
Top Bottom