Dalton Elijah
JF-Expert Member
- Jul 19, 2022
- 962
- 1,978
Bodi ya Ithibati ya Waandishi wa Habari imeelekeza waandishi wa habari waliotangaza nia ya kugombea nafasi za kisiasa kusitisha mara moja shughuli zote za kihabari katika kipindi chote cha mchakato wa uchaguzi.
Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na bodi hiyo imesema hatua hiyo inalenga kuepusha mgongano wa kimaslahi, kulinda uaminifu wa vyombo vya habari na kuweka mazingira ya usawa kwa wagombea wote, na kwamba kuendelea kushiriki shughuli za kihabari ni ukiukaji wa kanuni ya 12(g) ya Kanuni za Utangazaji wa Uchaguzi kwa Vyama vya Siasa.
Aidha, bodi hiyo imewataka waandishi wote wanaofanya kazi katika vyombo vyote vya habari vya kielektroniki au vya machapisho bila kusajiliwa na bodi hiyo kuacha mara moja kufanya kazi hizo hadi watakapokamilisha usajili kupitia mfumo wa TAI HABARI.
Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na bodi hiyo imesema hatua hiyo inalenga kuepusha mgongano wa kimaslahi, kulinda uaminifu wa vyombo vya habari na kuweka mazingira ya usawa kwa wagombea wote, na kwamba kuendelea kushiriki shughuli za kihabari ni ukiukaji wa kanuni ya 12(g) ya Kanuni za Utangazaji wa Uchaguzi kwa Vyama vya Siasa.
Aidha, bodi hiyo imewataka waandishi wote wanaofanya kazi katika vyombo vyote vya habari vya kielektroniki au vya machapisho bila kusajiliwa na bodi hiyo kuacha mara moja kufanya kazi hizo hadi watakapokamilisha usajili kupitia mfumo wa TAI HABARI.