Wana Rorya amkeni na kuukataa umafia wa Lameck Airo

Wana Rorya amkeni na kuukataa umafia wa Lameck Airo

MJENGA

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2012
Posts
883
Reaction score
853
Nimesoma habari ya mbunge wa Rorya kulilalamikia jeshi la polisi Rorya eti linashirikiana na majambazi!. Hakuna asiyejua kuwa Lameck anachokipenda ni kuiweka mfukoni dola, hapo unakuwa rafiki yake. Pamoja na mwandishi wa Nipashe George Marato kukurupuka na kuandika habari alizolishwa na bwanaake Lameck, alipaswa kuuliza wanarorya na watu wanaoufahamu ukweli wa umafia wa Lameck. Lameck ni mafia na ni mfanyabiashara za magendo wa kutupwa.

Ana kikundi cha wauaji na wezi wa ng'ombe akiwamo Ajee Chuche ambaye amemmirikisha shortgun mbili. Ni Lameck huyo huyo anayedai polisi kushirikiana na majambazi, ndiye aliyezima kesi ya matumizi mabaya ya silaha ya Ajee kule Kowak. Lameck ni rafiki wa jambazi na mfanyabiashara wa dawa za kulevya Fredito Mopao ambaye ana baa Kowak. Ni Lameck huyohuyo alituma kikosi kilichovamia mgodi wa geita mwaka 2006-upo ushahidi. Ni Lameck huyohuyo alishiriki mauaji ya Abong wa Sudi. Ni Lameck huyo huyo anawaibia wajaluo wenzake mifugo kwa kushirikiana na wakenya. Ni Lameck huyo huyo anapitisha Sirari betri za evered toka kenya bila kulipa ushuru. Ni Lameck huyo huyo alimdhlumu msukuma mmoja aliyekuwa akifanya nae biashara mamilioni ya pesa.

Siyo siri askari aliyelengwa kwenye habari ya uk. 03 katika gazeti la Nipashe la tarehe 19.01.2013 ni Abdallah ambaye alihamishwa toka kituo cha Utegi Rorya kwenda Tarime. Kosa la Abdallah ni kutokubali kuwekwa mfukoni na Lameck kwa kuhongwa fedha ili aruhusu magendo yake kupita. Msimamo wa askari huyu ambaye kimsingi alipaswa kupongezwa, ndiyo umemponza na hata ameanza kubambikwa kesi za ujambazi!. Kweli fedha inatumika vyema kudhalilisha jeshi. Ninakushauri IGP kuwa swala la taarifa ya Lameck ichunguze kwanza, pata taarifa toka vyanzo mbalimbali utaupata ukweli. Askari wako Abdallah ni jasiri na unapaswa kumpongeza kwa uadilifu. Hizo hadithi za yeye kushirikiana na majambazi zipuuze. Lameck anajaribu kununua waandishi na kuwataka waandike kama atakavyo yeye.

Chunguza utaupata ukweli.
 
Nimesoma habari ya mbunge wa Rorya kulilalamikia jeshi la polisi Rorya eti linashirikiana na majambazi!. Hakuna asiyejua kuwa Lameck anachokipenda ni kuiweka mfukoni dola, hapo unakuwa rafiki yake. Pamoja na mwandishi wa Nipashe George Marato kukurupuka na kuandika habari alizolishwa na bwanaake Lameck, alipaswa kuuliza wanarorya na watu wanaoufahamu ukweli wa umafia wa Lameck. Lameck ni mafia na ni mfanyabiashara za magendo wa kutupwa. Ana kikundi cha wauaji na wezi wa ng'ombe akiwamo Ajee Chuche ambaye amemmirikisha shortgun mbili. Ni Lameck huyo huyo anayedai polisi kushirikiana na majambazi, ndiye aliyezima kesi ya matumizi mabaya ya silaha ya Ajee kule Kowak. Lameck ni rafiki wa jambazi na mfanyabiashara wa dawa za kulevya Fredito Mopao ambaye ana baa Kowak. Ni Lameck huyohuyo alituma kikosi kilichovamia mgodi wa geita mwaka 2006-upo ushahidi. Ni Lameck huyohuyo alishiriki mauaji ya Abong wa Sudi. Ni Lameck huyo huyo anawaibia wajaluo wenzake mifugo kwa kushirikiana na wakenya. Ni Lameck huyo huyo anapitisha Sirari betri za evered toka kenya bila kulipa ushuru. Ni Lameck huyo huyo alimdhlumu msukuma mmoja aliyekuwa akifanya nae biashara mamilioni ya pesa. Siyo siri askari aliyelengwa kwenye habari ya uk. 03 katika gazeti la Nipashe la tarehe 19.01.2013 ni Abdallah ambaye alihamishwa toka kituo cha Utegi Rorya kwenda Tarime. Kosa la Abdallah ni kutokubali kuwekwa mfukoni na Lameck kwa kuhongwa fedha ili aruhusu magendo yake kupita. Msimamo wa askari huyu ambaye kimsingi alipaswa kupongezwa, ndiyo umemponza na hata ameanza kubambikwa kesi za ujambazi!. Kweli fedha inatumika vyema kudhalilisha jeshi. Ninakushauri IGP kuwa swala la taarifa ya Lameck ichunguze kwanza, pata taarifa toka vyanzo mbalimbali utaupata ukweli. Askari wako Abdallah ni jasiri na unapaswa kumpongeza kwa uadilifu. Hizo hadithi za yeye kushirikiana na majambazi zipuuze. Lameck anajaribu kununua waandishi na kuwataka waandike kama atakavyo yeye. Chunguza utaupata ukweli.

Jambazi huyo.
Bila Chenga, Kamanda wa CHADEMA anamg'oa Lameck airo 2015. Kama vipi na ajipange sana
 
My friend msijidanganye kwamba mtafanikwa kumngoa lameck through facebook and internet forums. The fact ni kwamba lameck amejijenga kwenye grassroot yuko karibu na anashirikiana na wananchi wa Rorya kwa ukaribu

Mleta mada haifahamu rorya na its posible ajaenda rorya siku za karibuni na it look ni mwanasiasa calibre ya Maina owino na Mabere Marando wanaofanya siasa rose garden na break point badala ya kwenda kwa wananchi

Ajee Chuche sio jambazi kama mleta mada anataka kutuhaminisha. Ajee ni Askari mstaafu na anamiliki bunduku kihalali.

Shutuma za kwamba Ajee Chuche anatumia bunduki vibaya sio ya kweli,Ajee ni mmoja wa wanachi wanaoshirikiana na jeshi la polisi katika ulinzi shirikishi .jeshi la polisi kwa kushirikiana na Raia (ulinzi shirikishi) wamefanikiwa kwa kiwango kikubwa kudhibiti uwizi wa ngombe willaya ya Rorya na ukitaka kuthibitisha tembelea willaya ya Rorya sanasana maeneo yaliyohathiriwa kwa kiasi kikubwa na uwizi wa ng'ombe kama kata ya kitembe, ikoma ,goribe,na koryo ,na maeneo yanayopakana na tarafa ya Girango kama Bukura na nyathorogo utashangaa kuona idadi kubwa ya ngombe uki-compare na miaka ya nyuma.

Tarehee 2e dec 2012 fredito aliandaa tafrija ya kufungua hotel yake kowack mgani rasmi alikuwa nia Lameck Airo (mb) waburidishaji walikuwa ni mwanamuziki kutoka kenya Laddy Moreen na kikundi cha fatui kutoka mz , kilichotokea ni kwamba baada ya mgeni rasmi Lameck Airo kuondoka mida ya saa 5 usiku kuelekea mwanza akifuatana na mwenyekiti wa UVCCm Rorya sango kasera wananchi wakavamia jukwaa alipokuwepo laddy Moreen na kuanza kurusha mawe, ni baada ya tukio hilo ndipo Ajey akafyatua risasi juu kutuliza ghasia , uthibitisho upo maofasa wa usalama walikuwepo na mkuu wa takukuru (w) Rorya na msaidizi wake walikuwepo ,napenda kurudia kwamba sio kweli kwamba Ajey alitumia silaa vibaya
 
Al sadat usijidanganye huo ndo ukweli rafiki yenu ndo amemwondoa Abdallah Utegi, mbona unakwepa kujibu hoja?
 
Jibu tuhuma za huyo bwanaako Lameck we Al sadat watu tuna hasira kichizi.
 
Aroooo turikuwa tumerara mimi na afande cerina yaani nilikuwa nimemraria ngoja tuamke tufanye kopro attachment tuanze kurifuatiria tutarifikisha mbere ya sheria
 
Wanausalama mnaopitia humu angalieni ukweli huo ingawa Al sadat hataki kusema ukweli lkn risasi hiyo ilimjeruhi mtu anaitwa Auma. Lameck hakwenda Mwanza usiku huo alikuwa Utegi na baadae usiku alirudi Kowak kwenda kumnyamazisha aliyeumizwa.
 
My friend msijidanganye kwamba mtafanikwa kumngoa lameck through facebook and internet forums. The fact ni kwamba lameck amejijenga kwenye grassroot yuko karibu na anashirikiana na wananchi wa Rorya kwa ukaribu

Mleta mada haifahamu rorya na its posible ajaenda rorya siku za karibuni na it look ni mwanasiasa calibre ya Maina owino na Mabere Marando wanaofanya siasa rose garden na break point badala ya kwenda kwa wananchi

Ajee Chuche sio jambazi kama mleta mada anataka kutuhaminisha. Ajee ni Askari mstaafu na anamiliki bunduku kihalali.

Shutuma za kwamba Ajee Chuche anatumia bunduki vibaya sio ya kweli,Ajee ni mmoja wa wanachi wanaoshirikiana na jeshi la polisi katika ulinzi shirikishi .jeshi la polisi kwa kushirikiana na Raia (ulinzi shirikishi) wamefanikiwa kwa kiwango kikubwa kudhibiti uwizi wa ngombe willaya ya Rorya na ukitaka kuthibitisha tembelea willaya ya Rorya sanasana maeneo yaliyohathiriwa kwa kiasi kikubwa na uwizi wa ng'ombe kama kata ya kitembe, ikoma ,goribe,na koryo ,na maeneo yanayopakana na tarafa ya Girango kama Bukura na nyathorogo utashangaa kuona idadi kubwa ya ngombe uki-compare na miaka ya nyuma.

Tarehee 2e dec 2012 fredito aliandaa tafrija ya kufungua hotel yake kowack mgani rasmi alikuwa nia Lameck Airo (mb) waburidishaji walikuwa ni mwanamuziki kutoka kenya Laddy Moreen na kikundi cha fatui kutoka mz , kilichotokea ni kwamba baada ya mgeni rasmi Lameck Airo kuondoka mida ya saa 5 usiku kuelekea mwanza akifuatana na mwenyekiti wa UVCCm Rorya sango kasera wananchi wakavamia jukwaa alipokuwepo laddy Moreen na kuanza kurusha mawe, ni baada ya tukio hilo ndipo Ajey akafyatua risasi juu kutuliza ghasia , uthibitisho upo maofasa wa usalama walikuwepo na mkuu wa takukuru (w) Rorya na msaidizi wake walikuwepo ,napenda kurudia kwamba sio kweli kwamba Ajey alitumia silaa vibaya

Mkuu AL sadat hakuna aliyebisha kuhusu Lameck Airo alivyo jiimarisha huko jimboni kwake, lakini ukweli ni kwamba Mh. Airo amejiimarisha kwa kutumia mtandao wa ujambazi.
 
CTU mi huwa sibahatishi amini ukweli wa stori hiyo bila chenga. Lameck anaivuruga sana dola Rorya hasa Jeshi la polisi.
 
CTU mi huwa sibahatishi amini ukweli wa stori hiyo bila chenga. Lameck anaivuruga sana dola Rorya hasa Jeshi la polisi.

Hiro mbona ni kitu kidogo kwa geshi ra porisi
 
Mtoa mada umenigusa hapo kuhusu magendo' na wala si betri za evaredy tu hata sukari alihusika kwa kiasi kikubwa sana kusafirisha kwenda kenya'
 
My friend msijidanganye kwamba mtafanikwa kumngoa lameck through facebook and internet forums. The fact ni kwamba lameck amejijenga kwenye grassroot yuko karibu na anashirikiana na wananchi wa Rorya kwa ukaribu

Mleta mada haifahamu rorya na its posible ajaenda rorya siku za karibuni na it look ni mwanasiasa calibre ya Maina owino na Mabere Marando wanaofanya siasa rose garden na break point badala ya kwenda kwa wananchi

Ajee Chuche sio jambazi kama mleta mada anataka kutuhaminisha. Ajee ni Askari mstaafu na anamiliki bunduku kihalali.

Shutuma za kwamba Ajee Chuche anatumia bunduki vibaya sio ya kweli,Ajee ni mmoja wa wanachi wanaoshirikiana na jeshi la polisi katika ulinzi shirikishi .jeshi la polisi kwa kushirikiana na Raia (ulinzi shirikishi) wamefanikiwa kwa kiwango kikubwa kudhibiti uwizi wa ngombe willaya ya Rorya na ukitaka kuthibitisha tembelea willaya ya Rorya sanasana maeneo yaliyohathiriwa kwa kiasi kikubwa na uwizi wa ng'ombe kama kata ya kitembe, ikoma ,goribe,na koryo ,na maeneo yanayopakana na tarafa ya Girango kama Bukura na nyathorogo utashangaa kuona idadi kubwa ya ngombe uki-compare na miaka ya nyuma.

Tarehee 2e dec 2012 fredito aliandaa tafrija ya kufungua hotel yake kowack mgani rasmi alikuwa nia Lameck Airo (mb) waburidishaji walikuwa ni mwanamuziki kutoka kenya Laddy Moreen na kikundi cha fatui kutoka mz , kilichotokea ni kwamba baada ya mgeni rasmi Lameck Airo kuondoka mida ya saa 5 usiku kuelekea mwanza akifuatana na mwenyekiti wa UVCCm Rorya sango kasera wananchi wakavamia jukwaa alipokuwepo laddy Moreen na kuanza kurusha mawe, ni baada ya tukio hilo ndipo Ajey akafyatua risasi juu kutuliza ghasia , uthibitisho upo maofasa wa usalama walikuwepo na mkuu wa takukuru (w) Rorya na msaidizi wake walikuwepo ,napenda kurudia kwamba sio kweli kwamba Ajey alitumia silaa vibaya

Wacha kupotosha UMMA jamaa ni jambazi zito sana na kaseti watu wake kibao pale KOGAJA mpakani na KENYA na wakifanya umafia wanatorokea KOPANGA(kijiji cha mpakani upande wa kenya)..Ukienda kule SHIRATI SOTTA KIRENGO na JUAKALI anamiliki wateka BOTI za uvuvi kibao tu na inasemekana ana mtandao wake mpaka KISUMU...serikali kaiweka mfukoni...na anajitapa kwa hilo...kwa nini utetee jambazi??
 
CTU mi huwa sibahatishi amini ukweli wa stori hiyo bila chenga. Lameck anaivuruga sana dola Rorya hasa Jeshi la polisi.
Juzi nilipata safari ya kwenda KENYA sehemu moja wanaiita MIURU BAY nilishngaa jamaa wanavyomuhaha kwa ujambazi na wanashangaa kwa nini serikali ya TANGANYIKA(kama wanavyoiita wao) haomchukulii hatua.....
 
Huyo ndo Lameck anayeishi kwa kujidanganya akidhani watu hawajui maovu yake. Anajifanya eti anachukia ujambazi, Lameck!!!
 
Eti Al Sadat anasema hata wanausalama wa Takakuu ala takukuru walikuwepo! Takukuru nao siku hizi ni wanausalama??!!??. Takukuru kazi yao ni moja tu ya kuzuia na kupambana na rushwa na si vinginevyo. Wanapofika mahali na kuact kama polisi au usalama wa taifa ni makosa. Kwanza takukuru wenyewe wa rorya wananuka rushwa, muulize mtakukuru (w) kuhusu uchaguzi wa shirati km hakulamba 1000000 ya Lameck!. Hakuna takukuru rorya bali kuna takakuu ambazo ni mzigo kwa walipa kodi tu.
 
Blackandwhite2061 hilo libunge nasikiaga halimo hata kwenye kamati yoyote coz ni darasa la saba na umombo haupandi.
 
huyu jamaa jambazi kweli,nimefurahi Leo mmemchana humu, hizo tuhuma zote juu ni kweli. aje abishe humu tumpe data zaidi. hivi pale kwake utegi alipokuwa amewagawia Nyumba zake baadhi waishi viongozi WA wilaya wameshahama?! tunapenda vya bure ndo malipo yake. nilishangaa sana mtu aliyewamalizia ngo'ombe wanampa ubunge.
kila alipo huwa anabastola mbili,
pia anamagari spesho ya kusafirishia ng'ombe zake anazoiba. huwa yapo sirari, anapeleka ng'ombe Kenya,Rwanda,Burundi na Sudan.
Mara nyingi anabadilishana na siraha ndo anakuja kuziuza anapata faida zaidi.
eti ndo mbunge, kweli ccm ilishapoteza dira kitambo sana.
huyo ndo mbunge anatunga sera,
 
Back
Top Bottom