Walionunua IPTL wafunguka

Walionunua IPTL wafunguka

kuna hoja hawajajibu
1. Thamani ya IPTL ilikuwa milioni 6 za kitanzania? yaani mtambo, ardhi, magari n.k? Kama la usafi wenu uko wapi wakat mmeanza kukwepa kodi mapema kabisa kwenye mauziano.

2. Sheria za kodi kwenye mauziano zilifatwa? TRA kodi imelipwa siku moja baada ya kuwa IPTL ishauzwa. Mlitoa wapi nyaraka za TRA kuidhinisha ununuzi huo? Mfano, hairuhusiwi kuuziana gari na haitakubalika kuhamisha umiliki kama kodi ya motorvehicle haijalipwa yote na mmiliki wa awali. IPTL ilihamishiwa umiliki wakat wanadai kodi.

3. Kwa msingi wa hoja ya pili hapo juu, mbona mlipeleka document fake mahakaman na wizarani kuomba malipo mkijidai zimetoka TRA? Baada ya kufanikiwa nia yenu ovu ya kuhamisha umiliki ndo mkalipa kodi BAADA ya nyie PAP kulipwa pesa za escrow. Sheria ya kodi inasemaje kwa wanaoforge documents?

4. Kama pesa haikuwa ya mlala hoi mtanzania, mbona mnaficha ukweli kuwa pesa iliyokuwa tegeta Escow akaunt ni dola 250 molioni na sio 120 mnayoitangaza kwenye media? Iliyobaki 130 ni ya wabia wa IPTL pia? kama la mbona imebaki kuwa ya umma? Hapa ieleweke kuwa jamaa wamepiga 120 kati ya 250 zilizokuwa Escrow akaunt. Hizo 130 zinabaki kuwa za nani? hazina mwenyewe au nazo mnazirudia?

5. Swali kwa AG, Maswi na mmelipwa ngapi kati ya hizi dola mil. 120 (over 200bn)

6. Swali kwa Maswi. lini utampeleka Kafulila mahakamani? maana alhamis aliongelea hii scandle nje ya bunge, DW Ujeruman.

7. Swali kwa AG. Lini utaomba radhi na kujiuzuru ili kurudisha utu wa Kafulila. Watanzania tunamjua si tumbili nawe unakwepesha hoja ya escrow kwa kumbagua kafulila awe tumbili. Lini utaachia ofisi?

8. Hivi pesa za watu binafsi hufanyiwa auditing na serikali? Pac ilishafanya ukaguzi wa fedha hiz, ilikuaje hapa?

Note: we mtanzania mwanasheria njaa unayeumiza watanzania wenzako kwa kutetea uharamia jitokeze ujibu maswali haya. WE NEED BACK OUR MONEY.

Kwenye point ya kwanza tu, yaani mi umeshanichanganya tayari, huku kwingine ndo ntaelewa kweli?

Mimi nuinachojua ni kwamba sasa hivi CCM wanatafuta hela za kuhonga kwenye uchaguzi mkuu 2015, na ninakubaliana na wale wanaosema, hizo pesa zinazostukiwa ni 10% ya pesa zote za serikali zinazokwapuliwa na maCCM! Nchi imekwisha hii bora tuache kulipa kodi mpaka uchaguzi ujao upite.
 
Dawa ni kuiondoa CCM hata kwa siku moja hawa wezi watakufa kwa hofu, then tuanze upya......
 
Kesi ipi ndugu?
Mbona kafulila alisema Tanesco waliandika Barua ya Kujitoa na kusema wao kesi basi(Kumbuka ni kesi ya kudai mgao wao kutokana na capacity charge)
...we unawasilikiliza tanesco??wakati wao (ma boss wao)wameshirikiana na GoT kuchota hizo hela BoT..kesi nayosema imefunguliwa na benki ya Standard Chatered Hong Kong (SCHK)kule UK.....wakipinga hela kuchotwa BOT na pia wakitaka walipwe hela zao walizowapa GoT kwa ajili ya IPTL....kesi iko ndugu kama hujui.....na tanesco nao wameshtakiwa kwa kubariki uchotwaji wa hela hizi kinyume na makubaliano ya awali....na serikali ya TZ wameshtakiwa kwa kukubali kuachia fedha ichotwe BoT wakai wao ndio walikuwa waangalizi wa account ya escrow.....

Kwa ujumla kesi hii TZ na wadau wake watapigwa chini.....hapo ndipo wataanzania mtaamka...kujua mnavyoliwa kwa kuwashabaikia watawala majizi.....Kwenye kesi hiyo wameshtakiwa hata PAP .....kama wadau waliolipwa mzigo wote wa escrow kisanii.....
 
Back
Top Bottom