Walionunua IPTL wafunguka

Walionunua IPTL wafunguka

figganigga

Platinum Member
Joined
Oct 17, 2010
Posts
27,860
Reaction score
63,435
iptl+px.jpg

Katibu na Mshauri Mkuu wa Sheria wa Kampuni ya Kufua Umeme ya Independent Power Tanzania Ltd (IPTL) na Pan Africa Power Solutions (T) Ltd, Joseph Mwakandege akizungumza na waandishi wa habari kuhusu sakata la ununuzi wa IPTL. Kushoto ni Mwenyekiti Mtendaji wa Kampuni ya IPTL na PAP, Harbinder Singh Sethi.

Wiki iliyopita gazeti hili liliandika kwamba fedha hizo zilitolewa baada ya Serikali kuamua kumaliza shauri hilo na hapo ndipo fedha hizo zilipochukuliwa katika akaunti hiyo na PAP.



Hata hivyo, pamoja na Seth kukubali kuchukua fedha hizo, alisema fedha zilizokuwamo ni Sh150 bilioni, huku akitetea hatua hiyo na ununuzi wa IPTL kwamba siyo kinyume cha sheria.


Kabla ya kuuzwa kwa PAP, IPTL ilikuwa inamilikiwa kwa ubia kati ya Mechmar Corporation ya Malaysia (asilimia 70) na VIP Engineering and Marketing Company Limited ya Tanzania iliyokuwa na asilimia 30.


PAP ni kampuni ya tatu katika mgogoro huo kujitokeza na kutoa ufafanuzi tangu habari zake zilipoanza kuandikwa. Kampuni ya kwanza ilikuwa ni VIP Engineering ya James Rugemalira na baadaye akaibuka Mwanasheria wa IPTL na wote walitetea mauzo hayo.


PAP ilivyonunua IPTL


Wakili wa PAP, Joseph Mwakandege alisema, kwa miaka mitano ya ITPL iliendeshwa bila kuwapo kwa mgogoro, lakini baadaye iliibuka mivutano miongoni mwa wanahisailiyosababisha kufunguliwa kwa akaunti ya Escrow.


Mwakandege alisema 2010, Sethi aliwasilisha nyaraka mahakamani kuonyesha kwamba alipewa mamlaka ya kusimamia mali zote za Mechmar hapa nchini.


Alisema, baadaye Sethi alinunua hisa zote ambazo awali Mechmar alikuwa ameuza kwa Piperlink na kuzihamishia PAP.


Kwa mujibu wa wakili huyo, Sethi baadaye alinunua asilimia 30 zilizosalia, na tayari mmiliki wa VIP, Rugemalira amekwishakiri kupokea Dola za Marekani 75 milioni (Sh120 bilioni) alizoziita kuwa ni fedha za ugoro.


Alisema baada ya mauzo hayo, VIP ilikwenda mahakamani na kuomba kesi zote zinazohusu kampuni hiyo na Mechmar zifutwe.


Septemba 5, mwaka jana, mahakama iliamua kufuta kesi hizo, hivyo PAP akapata haki ya kumiliki mali zote za IPTL, ikiwa ni pamoja na fedha zilizokuwa katika akaunti ya Escrow.


Mwakandege alisema baada ya uamuzi huo, PAP ilikubali kulipa madeni yote ya IPTL na ufilisi wa muda uliokuwa umewekwa kwa kampuni hiyo uliondolewa.


"Kutokana na hali hiyo, ilibidi kusainiwa mkataba kati ya IPTL na Serikali kupitia Wizara ya Nishati na Madini…Ifahamike kwamba akaunti ya Escrow ilikuwa mali ya wanahisa wa IPTL, haikuwa na fedha za walipakodi wala fedha za Benki ya Standard Chartered ya Hong Kong (mkopeshaji wa IPTL)," alisema Mwakandege.


Alifafanua kuwa, Serikali iliitaka PAP kusaini makubaliano kwamba iwapo watatokea wadai wapya wa IPTL itawalipa. Alisema baada ya hapo Serikali iliandika barua kwa BoT kuitaka iruhusu fedha hizo zilipwe kwa PAP.

Chanzo;Mwananchi
 
iptl+px.jpg

Katibu na Mshauri Mkuu wa Sheria wa Kampuni ya Kufua Umeme ya Independent Power Tanzania Ltd (IPTL) na Pan Africa Power Solutions (T) Ltd, Joseph Mwakandege akizungumza na waandishi wa habari kuhusu sakata la ununuzi wa IPTL. Kushoto ni Mwenyekiti Mtendaji wa Kampuni ya IPTL na PAP, Harbinder Singh Sethi.

Wiki iliyopita gazeti hili liliandika kwamba fedha hizo zilitolewa baada ya Serikali kuamua kumaliza shauri hilo na hapo ndipo fedha hizo zilipochukuliwa katika akaunti hiyo na PAP.



Hata hivyo, pamoja na Seth kukubali kuchukua fedha hizo, alisema fedha zilizokuwamo ni Sh150 bilioni, huku akitetea hatua hiyo na ununuzi wa IPTL kwamba siyo kinyume cha sheria.


Kabla ya kuuzwa kwa PAP, IPTL ilikuwa inamilikiwa kwa ubia kati ya Mechmar Corporation ya Malaysia (asilimia 70) na VIP Engineering and Marketing Company Limited ya Tanzania iliyokuwa na asilimia 30.


PAP ni kampuni ya tatu katika mgogoro huo kujitokeza na kutoa ufafanuzi tangu habari zake zilipoanza kuandikwa. Kampuni ya kwanza ilikuwa ni VIP Engineering ya James Rugemalira na baadaye akaibuka Mwanasheria wa IPTL na wote walitetea mauzo hayo.


PAP ilivyonunua IPTL


Wakili wa PAP, Joseph Mwakandege alisema, kwa miaka mitano ya ITPL iliendeshwa bila kuwapo kwa mgogoro, lakini baadaye iliibuka mivutano miongoni mwa wanahisailiyosababisha kufunguliwa kwa akaunti ya Escrow.


Mwakandege alisema 2010, Sethi aliwasilisha nyaraka mahakamani kuonyesha kwamba alipewa mamlaka ya kusimamia mali zote za Mechmar hapa nchini.


Alisema, baadaye Sethi alinunua hisa zote ambazo awali Mechmar alikuwa ameuza kwa Piperlink na kuzihamishia PAP.


Kwa mujibu wa wakili huyo, Sethi baadaye alinunua asilimia 30 zilizosalia, na tayari mmiliki wa VIP, Rugemalira amekwishakiri kupokea Dola za Marekani 75 milioni (Sh120 bilioni) alizoziita kuwa ni fedha za ugoro.


Alisema baada ya mauzo hayo, VIP ilikwenda mahakamani na kuomba kesi zote zinazohusu kampuni hiyo na Mechmar zifutwe.


Septemba 5, mwaka jana, mahakama iliamua kufuta kesi hizo, hivyo PAP akapata haki ya kumiliki mali zote za IPTL, ikiwa ni pamoja na fedha zilizokuwa katika akaunti ya Escrow.


Mwakandege alisema baada ya uamuzi huo, PAP ilikubali kulipa madeni yote ya IPTL na ufilisi wa muda uliokuwa umewekwa kwa kampuni hiyo uliondolewa.


"Kutokana na hali hiyo, ilibidi kusainiwa mkataba kati ya IPTL na Serikali kupitia Wizara ya Nishati na Madini…Ifahamike kwamba akaunti ya Escrow ilikuwa mali ya wanahisa wa IPTL, haikuwa na fedha za walipakodi wala fedha za Benki ya Standard Chartered ya Hong Kong (mkopeshaji wa IPTL)," alisema Mwakandege.


Alifafanua kuwa, Serikali iliitaka PAP kusaini makubaliano kwamba iwapo watatokea wadai wapya wa IPTL itawalipa. Alisema baada ya hapo Serikali iliandika barua kwa BoT kuitaka iruhusu fedha hizo zilipwe kwa PAP.

Chanzo;Mwananchi
Ah wapi tuelezwe zilivyochotwa tu!! na akina Ag walihusika wapi walibeba ngapi. Huyo jambazi wa goldenberg iliyoifilisi kenya ndiye aliyenunua!!? TZ majanga tu!! Na Standard chartered Hongkong wanadai nini kwenye kesi yao!! ?? msituchemshe majambazi nyie!!
 
Kuwa na watumishi wasio makini na kazi zao ndo chanzo cha migogoro na kesi kesi.
 
Members wanasheria,
Tafadhal tufafanulieni hii kitu kwa lugha nyepesi kabisa,maana inaonekana jamaa wameenda kujipanga.
 
naona mwananchi mnajaribu kubembeleza. si waliwashtaki kwa kuwadhalilisha? au ndo mmekubaliana nao ili wawasamehe?
 
Is not this the same dude from Goldenberg gate in Kenya? Dog-gone-it!! Naiombea nchi yangu Tanzania.
 
iptl+px.jpg

Katibu na Mshauri Mkuu wa Sheria wa Kampuni ya Kufua Umeme ya Independent Power Tanzania Ltd (IPTL) na Pan Africa Power Solutions (T) Ltd, Joseph Mwakandege akizungumza na waandishi wa habari kuhusu sakata la ununuzi wa IPTL. Kushoto ni Mwenyekiti Mtendaji wa Kampuni ya IPTL na PAP, Harbinder Singh Sethi.

Wiki iliyopita gazeti hili liliandika kwamba fedha hizo zilitolewa baada ya Serikali kuamua kumaliza shauri hilo na hapo ndipo fedha hizo zilipochukuliwa katika akaunti hiyo na PAP.



Hata hivyo, pamoja na Seth kukubali kuchukua fedha hizo, alisema fedha zilizokuwamo ni Sh150 bilioni, huku akitetea hatua hiyo na ununuzi wa IPTL kwamba siyo kinyume cha sheria.


Kabla ya kuuzwa kwa PAP, IPTL ilikuwa inamilikiwa kwa ubia kati ya Mechmar Corporation ya Malaysia (asilimia 70) na VIP Engineering and Marketing Company Limited ya Tanzania iliyokuwa na asilimia 30.


PAP ni kampuni ya tatu katika mgogoro huo kujitokeza na kutoa ufafanuzi tangu habari zake zilipoanza kuandikwa. Kampuni ya kwanza ilikuwa ni VIP Engineering ya James Rugemalira na baadaye akaibuka Mwanasheria wa IPTL na wote walitetea mauzo hayo.


PAP ilivyonunua IPTL


Wakili wa PAP, Joseph Mwakandege alisema, kwa miaka mitano ya ITPL iliendeshwa bila kuwapo kwa mgogoro, lakini baadaye iliibuka mivutano miongoni mwa wanahisailiyosababisha kufunguliwa kwa akaunti ya Escrow.


Mwakandege alisema 2010, Sethi aliwasilisha nyaraka mahakamani kuonyesha kwamba alipewa mamlaka ya kusimamia mali zote za Mechmar hapa nchini.


Alisema, baadaye Sethi alinunua hisa zote ambazo awali Mechmar alikuwa ameuza kwa Piperlink na kuzihamishia PAP.


Kwa mujibu wa wakili huyo, Sethi baadaye alinunua asilimia 30 zilizosalia, na tayari mmiliki wa VIP, Rugemalira amekwishakiri kupokea Dola za Marekani 75 milioni (Sh120 bilioni) alizoziita kuwa ni fedha za ugoro.


Alisema baada ya mauzo hayo, VIP ilikwenda mahakamani na kuomba kesi zote zinazohusu kampuni hiyo na Mechmar zifutwe.


Septemba 5, mwaka jana, mahakama iliamua kufuta kesi hizo, hivyo PAP akapata haki ya kumiliki mali zote za IPTL, ikiwa ni pamoja na fedha zilizokuwa katika akaunti ya Escrow.


Mwakandege alisema baada ya uamuzi huo, PAP ilikubali kulipa madeni yote ya IPTL na ufilisi wa muda uliokuwa umewekwa kwa kampuni hiyo uliondolewa.


“Kutokana na hali hiyo, ilibidi kusainiwa mkataba kati ya IPTL na Serikali kupitia Wizara ya Nishati na Madini…Ifahamike kwamba akaunti ya Escrow ilikuwa mali ya wanahisa wa IPTL, haikuwa na fedha za walipakodi wala fedha za Benki ya Standard Chartered ya Hong Kong (mkopeshaji wa IPTL),” alisema Mwakandege.


Alifafanua kuwa, Serikali iliitaka PAP kusaini makubaliano kwamba iwapo watatokea wadai wapya wa IPTL itawalipa. Alisema baada ya hapo Serikali iliandika barua kwa BoT kuitaka iruhusu fedha hizo zilipwe kwa PAP.

Chanzo;Mwananchi


Hapo kwenye nyekundu ndio kwenye mushikiri. Escrow account haikuwa mali ya wenye hisa wa IPTL. Escrow aacount ilifunguliwa kutokana na mgogoro wa Tanesco na IPTL hivyo hiyo account ilikuwa ya TANESCO na IPTL!!! Haikuwa halali kwa fedha zote kupewa huyo aliyenunua IPTL kwani Tanesco alipaswa kupata mgao kwani alikuwa mbia hivyo a workable formula ilitakiwa itafutwe ili Tanesco nao walipwe!! Hapa ndipo watendaji wa serikali [ wakina Werema , Maswi , Muhongo Ndullu, Likwelile etc] walipoiingia na kuiba huo mgao wa Tanesco na kuupeleka wanakojua na ndio maana wamekuwa wakali kwani wamebanwa.


 
Alisema baada ya mauzo hayo, VIP ilikwenda mahakamani na kuomba kesi zote zinazohusu kampuni hiyo na Mechmar zifutwe.
Septemba 5, mwaka jana, mahakama iliamua kufuta kesi hizo, hivyo PAP akapata haki ya kumiliki mali zote za IPTL, ikiwa ni pamoja na fedha zilizokuwa katika akaunti ya Escrow.
Mwakandege alisema baada ya uamuzi huo, PAP ilikubali kulipa madeni yote ya IPTL na ufilisi wa muda uliokuwa umewekwa kwa kampuni hiyo uliondolewa.

“Kutokana na hali hiyo, ilibidi kusainiwa mkataba kati ya IPTL na Serikali kupitia Wizara ya Nishati na Madini…Ifahamike kwamba akaunti ya Escrow ilikuwa mali ya wanahisa wa IPTL, haikuwa na fedha za walipakodi wala fedha za Benki ya Standard Chartered ya Hong Kong (mkopeshaji wa IPTL),” alisema Mwakandege.
Alisema baada ya hapo Serikali iliandika barua kwa BoT kuitaka iruhusu fedha hizo zilipwe kwa PAP.
Chanzo;Mwananchi
Hawa jamaa wanajaribu kutumia lugha za kibiashara kuuchanganya na kuudanganya umma.
Kwanza, kesi zilizofutwa ni kati ya VIP Eng. na IPTL wala si TANESCO na IPTL.
Pili,fedha za Escrow zingeweza kuwa ama za IPTL zote au za TANESCO zote au kiasi fulani IPTL na zinazobaki
za TANESCO pale tu shauri lililokuwa kwenye usuluhishi lingeachwa kumalizika.
Kwa mukhtadha huo TANESCO kupitia Wizara ya Nishati na Madini iliamua kwa makusudi kuachana na
haki ya TANESCO kudai kilicho chake.Kwa mujibu wa mikataba ya IPTL na TANESCO, 'capacity charges'
zilitakiwa zikokotolewe kutokana na mtaji huru wa IPTL lakini wamiliki wa mwanzo wa IPTL waligeuza
mtaji wa mikopo kuwa ndiyo mtaji huru. Hii ilifanya 'capacity charges' kuwa ghali kwani kuna mazingira ya riba
ndani yake. Huu ndiyo ulikuwa na bado unatakiwa kuwa msingi wa kesi ya TANESCO na IPTL.
Mali za IPTL zilitakiwa kugharamiwa(Financed by) na 30% mtaji huru(Equity) na 70% mikopo(Liabilities).
Kumbuka kuwa (Assets = Equity + Liabilities). Wao (wamiliki) wakageuza kiasi fulani cha ile
70% ya mtaji wa mikopo kuwa ndiyo mtaji huru (Equity)
Kwa hiyo ilikuwa sawa kusema IPTL ilianzishwa kwa mkopo (bila mwekezaji kuwekeza senti yake binafsi)
kinyume na mkataba wa makubaliano ya kuanzishwa kwake.
Tatu, TANESCO ni mali ya umma hivyo fedha za TANESCO zikifujwa ni mali ya umma zimefujwa.
Hivyo IPTL bado ni kampuni tata na malipo yaliyofanyika hayakutakiwa kufanyika kabla suala la
'capacity charges' kuamuliwa vinginevyo tumeamua kuibiwa kwa muda mrefu ujao..
 
kuna hoja hawajajibu
1. Thamani ya IPTL ilikuwa milioni 6 za kitanzania? yaani mtambo, ardhi, magari n.k? Kama la usafi wenu uko wapi wakat mmeanza kukwepa kodi mapema kabisa kwenye mauziano.

2. Sheria za kodi kwenye mauziano zilifatwa? TRA kodi imelipwa siku moja baada ya kuwa IPTL ishauzwa. Mlitoa wapi nyaraka za TRA kuidhinisha ununuzi huo? Mfano, hairuhusiwi kuuziana gari na haitakubalika kuhamisha umiliki kama kodi ya motorvehicle haijalipwa yote na mmiliki wa awali. IPTL ilihamishiwa umiliki wakat wanadai kodi.

3. Kwa msingi wa hoja ya pili hapo juu, mbona mlipeleka document fake mahakaman na wizarani kuomba malipo mkijidai zimetoka TRA? Baada ya kufanikiwa nia yenu ovu ya kuhamisha umiliki ndo mkalipa kodi BAADA ya nyie PAP kulipwa pesa za escrow. Sheria ya kodi inasemaje kwa wanaoforge documents?

4. Kama pesa haikuwa ya mlala hoi mtanzania, mbona mnaficha ukweli kuwa pesa iliyokuwa tegeta Escow akaunt ni dola 250 molioni na sio 120 mnayoitangaza kwenye media? Iliyobaki 130 ni ya wabia wa IPTL pia? kama la mbona imebaki kuwa ya umma? Hapa ieleweke kuwa jamaa wamepiga 120 kati ya 250 zilizokuwa Escrow akaunt. Hizo 130 zinabaki kuwa za nani? hazina mwenyewe au nazo mnazirudia?

5. Swali kwa AG, Maswi na mmelipwa ngapi kati ya hizi dola mil. 120 (over 200bn)

6. Swali kwa Maswi. lini utampeleka Kafulila mahakamani? maana alhamis aliongelea hii scandle nje ya bunge, DW Ujeruman.

7. Swali kwa AG. Lini utaomba radhi na kujiuzuru ili kurudisha utu wa Kafulila. Watanzania tunamjua si tumbili nawe unakwepesha hoja ya escrow kwa kumbagua kafulila awe tumbili. Lini utaachia ofisi?

8. Hivi pesa za watu binafsi hufanyiwa auditing na serikali? Pac ilishafanya ukaguzi wa fedha hiz, ilikuaje hapa?

Note: we mtanzania mwanasheria njaa unayeumiza watanzania wenzako kwa kutetea uharamia jitokeze ujibu maswali haya. WE NEED BACK OUR MONEY.
 
iptl+px.jpg

Katibu na Mshauri Mkuu wa Sheria wa Kampuni ya Kufua Umeme ya Independent Power Tanzania Ltd (IPTL) na Pan Africa Power Solutions (T) Ltd, Joseph Mwakandege akizungumza na waandishi wa habari kuhusu sakata la ununuzi wa IPTL. Kushoto ni Mwenyekiti Mtendaji wa Kampuni ya IPTL na PAP, Harbinder Singh Sethi.

Wiki iliyopita gazeti hili liliandika kwamba fedha hizo zilitolewa baada ya Serikali kuamua kumaliza shauri hilo na hapo ndipo fedha hizo zilipochukuliwa katika akaunti hiyo na PAP.



Hata hivyo, pamoja na Seth kukubali kuchukua fedha hizo, alisema fedha zilizokuwamo ni Sh150 bilioni, huku akitetea hatua hiyo na ununuzi wa IPTL kwamba siyo kinyume cha sheria.


Kabla ya kuuzwa kwa PAP, IPTL ilikuwa inamilikiwa kwa ubia kati ya Mechmar Corporation ya Malaysia (asilimia 70) na VIP Engineering and Marketing Company Limited ya Tanzania iliyokuwa na asilimia 30.


PAP ni kampuni ya tatu katika mgogoro huo kujitokeza na kutoa ufafanuzi tangu habari zake zilipoanza kuandikwa. Kampuni ya kwanza ilikuwa ni VIP Engineering ya James Rugemalira na baadaye akaibuka Mwanasheria wa IPTL na wote walitetea mauzo hayo.


PAP ilivyonunua IPTL


Wakili wa PAP, Joseph Mwakandege alisema, kwa miaka mitano ya ITPL iliendeshwa bila kuwapo kwa mgogoro, lakini baadaye iliibuka mivutano miongoni mwa wanahisailiyosababisha kufunguliwa kwa akaunti ya Escrow.


Mwakandege alisema 2010, Sethi aliwasilisha nyaraka mahakamani kuonyesha kwamba alipewa mamlaka ya kusimamia mali zote za Mechmar hapa nchini.


Alisema, baadaye Sethi alinunua hisa zote ambazo awali Mechmar alikuwa ameuza kwa Piperlink na kuzihamishia PAP.


Kwa mujibu wa wakili huyo, Sethi baadaye alinunua asilimia 30 zilizosalia, na tayari mmiliki wa VIP, Rugemalira amekwishakiri kupokea Dola za Marekani 75 milioni (Sh120 bilioni) alizoziita kuwa ni fedha za ugoro.


Alisema baada ya mauzo hayo, VIP ilikwenda mahakamani na kuomba kesi zote zinazohusu kampuni hiyo na Mechmar zifutwe.


Septemba 5, mwaka jana, mahakama iliamua kufuta kesi hizo, hivyo PAP akapata haki ya kumiliki mali zote za IPTL, ikiwa ni pamoja na fedha zilizokuwa katika akaunti ya Escrow.


Mwakandege alisema baada ya uamuzi huo, PAP ilikubali kulipa madeni yote ya IPTL na ufilisi wa muda uliokuwa umewekwa kwa kampuni hiyo uliondolewa.


"Kutokana na hali hiyo, ilibidi kusainiwa mkataba kati ya IPTL na Serikali kupitia Wizara ya Nishati na Madini…Ifahamike kwamba akaunti ya Escrow ilikuwa mali ya wanahisa wa IPTL, haikuwa na fedha za walipakodi wala fedha za Benki ya Standard Chartered ya Hong Kong (mkopeshaji wa IPTL)," alisema Mwakandege.


Alifafanua kuwa, Serikali iliitaka PAP kusaini makubaliano kwamba iwapo watatokea wadai wapya wa IPTL itawalipa. Alisema baada ya hapo Serikali iliandika barua kwa BoT kuitaka iruhusu fedha hizo zilipwe kwa PAP.

Chanzo;Mwananchi
....tunasubiria hukumu ya kesi ya UK ...pale ambapo majizi haya yatakapoambiwa walipe hela za escrow walizoiba BOT wakishirikiana na serikali ya TZ......ni suala la mda tu.....
 


Hapo kwenye nyekundu ndio kwenye mushikiri. Escrow account haikuwa mali ya wenye hisa wa IPTL. Escrow aacount ilifunguliwa kutokana na mgogoro wa Tanesco na IPTL hivyo hiyo account ilikuwa ya TANESCO na IPTL!!! Haikuwa halali kwa fedha zote kupewa huyo aliyenunua IPTL kwani Tanesco alipaswa kupata mgao kwani alikuwa mbia hivyo a workable formula ilitakiwa itafutwe ili Tanesco nao walipwe!! Hapa ndipo watendaji wa serikali [ wakina Werema , Maswi , Muhongo Ndullu, Likwelile etc] walipoiingia na kuiba huo mgao wa Tanesco na kuupeleka wanakojua na ndio maana wamekuwa wakali kwani wamebanwa.



Ndugu tupo pamoja mimi na wewe na hili ndilo kafulila amekuwa akisisitiza na kiibaya zaidi, tanesco waliandika barua kwenda mahakani kufuta kesi ya kudai hizi hela.
 
Hawa jamaa wanajaribu kutumia lugha za kibiashara kuuchanganya na kuudanganya umma.
Kwanza, kesi zilizofutwa ni kati ya VIP Eng. na IPTL wala si TANESCO na IPTL.
Pili,fedha za Escrow zingeweza kuwa ama za IPTL zote au za TANESCO zote au kiasi fulani IPTL na zinazobaki
za TANESCO pale tu shauri lililokuwa kwenye usuluhishi lingeachwa kumalizika.
Kwa mukhtadha huo TANESCO kupitia Wizara ya Nishati na Madini iliamua kwa makusudi kuachana na
haki ya TANESCO kudai kilicho chake.Kwa mujibu wa mikataba ya IPTL na TANESCO, 'capacity charges'
zilitakiwa zikokotolewe kutokana na mtaji huru wa IPTL lakini wamiliki wa mwanzo wa IPTL waligeuza
mtaji wa mikopo kuwa ndiyo mtaji huru. Hii ilifanya 'capacity charges' kuwa ghali kwani kuna mazingira ya riba
ndani yake. Huu ndiyo ulikuwa na bado unatakiwa kuwa msingi wa kesi ya TANESCO na IPTL.
Mali za IPTL zilitakiwa kugharamiwa(Financed by) na 30% mtaji huru(Equity) na 70% mikopo(Liabilities).
Kumbuka kuwa (Assets = Equity + Liabilities). Wao (wamiliki) wakageuza kiasi fulani cha ile
70% ya mtaji wa mikopo kuwa ndiyo mtaji huru (Equity)
Kwa hiyo ilikuwa sawa kusema IPTL ilianzishwa kwa mkopo (bila mwekezaji kuwekeza senti yake binafsi)
kinyume na mkataba wa makubaliano ya kuanzishwa kwake.
Tatu, TANESCO ni mali ya umma hivyo fedha za TANESCO zikifujwa ni mali ya umma zimefujwa.
Hivyo IPTL bado ni kampuni tata na malipo yaliyofanyika hayakutakiwa kufanyika kabla suala la
'capacity charges' kuamuliwa vinginevyo tumeamua kuibiwa kwa muda mrefu ujao..
Hivi huyu jamaa ni mtanzania muwekezaji au Mgeni? mia
 
....tunasubiria hukumu ya kesi ya UK ...pale ambapo majizi haya yatakapoambiwa walipe hela za escrow walizoiba BOT wakishirikiana na serikali ya TZ......ni suala la mda tu.....

Kesi ipi ndugu?
Mbona kafulila alisema Tanesco waliandika Barua ya Kujitoa na kusema wao kesi basi(Kumbuka ni kesi ya kudai mgao wao kutokana na capacity charge)
 
huyo mwanasheria wa PAP na IPTL alikuwa mwanasheria upande wa serikali(joseph makandege),baadae akapewa ajira na singasinga
pesa tamu sana jamani
 
Mbona kuna nguvu kubwa sana ya kuhalalisha fedha za ESCROW kuwa si za umma? Kumbukumbu zinaonyesha kuwa akaunti hiyo ilifunguliwa kwa sababu ya matatizo yaliyokuwepo kati ya IPTL na TANESCO. Je mgogoro huo umeisha? Je Tanesco miaow wao walipata katika fedha hizo?
 
Ndugu tupo pamoja mimi na wewe na hili ndilo kafulila amekuwa akisisitiza na kiibaya zaidi, tanesco waliandika barua kwenda mahakani kufuta kesi ya kudai hizi hela.

Kama Tanesco waliandika hiyo barua ya kufuta kudai kile kilicho chao [ mali ya umma] hapo ndipo penye wizi; lazima wizara ya Nishati na Madini na hapa namaana ya Maswi, Muhongo na Attorney general Werema wakimshilikisha Gavana wa BOT Benno Ndullu, kuamua kumlipa yule Singa Singa wa PAP hela zote ili wao wakachukue mgao wao kupitia kwa yule Singa Singa!! Tanesco walikuwa hawana authority ya kuforego fedha za UMMA!!!!
 
Back
Top Bottom