Walimu wakimbia shule kwa kubakwa na wanafunzi


Bramo

Bramo

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2009
Messages
10,249
Points
2,000
Bramo

Bramo

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2009
10,249 2,000
Mmoja wa walimu hao ambaye hakutaka kutajwa gazetini akihofia kushughulikiwa na wanafunzi hao alisema amelazimika kuikimbia pamoja na walimu wenzake wote, kwa kuwa wameshindwa kudhibiti tabia hiyo kutokana na vijana hao kuungwa mkono na wazazi wao.
WALIMU wa Shule ya Sekondari ya Kata ya Ruaruke wilayani Rufiji, Mkoa wa Pwani, wameitelekeza shule hiyo kutokana na kukithiri kwa vitendo vya baadhi ya wanafunzi kuwadhalilisha kimapenzi, ikiwamo kuwabaka baadhi yao.
Habari zilizolifikia gazeti hili jana zimeeleza kuwa mbali na udhalilishaji huo, wanafunzi hao wamekuwa wakiwatishia maisha walimu wao kwa namna mbalimbali. Katika moja ya vitisho hivyo, wamechoma moto nyumba zao tatu.Habari hizo zimeeleza kwamba walimu hao wamelazimika kuikimbia shule hiyo baada ya baadhi ya walimu wa kike kutongozwa na wanafunzi, kupigwa mabusu kwa nguvu hadharani, kutishiwa kuchomwa visu na kuchorwa vikatuni vya kudhalilisha.

Source Mwananchi 12/06/2012

My Take.
Hii ni Laana ya CCM na Serikali yake
 
LINCOLINMTZA

LINCOLINMTZA

JF-Expert Member
Joined
Mar 15, 2011
Messages
1,640
Points
0
LINCOLINMTZA

LINCOLINMTZA

JF-Expert Member
Joined Mar 15, 2011
1,640 0
Haya mambo yanafanyika nchi gani? Chama gani kinatawala? Viongozi wa chama hicho wanashughulika na nini zaidi ya wanachi kama hawa walimu?
 
N-handsome

N-handsome

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2008
Messages
2,347
Points
1,250
N-handsome

N-handsome

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2008
2,347 1,250
Na walimu wa kiume
 
GOOGLE

GOOGLE

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2012
Messages
1,870
Points
2,000
GOOGLE

GOOGLE

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2012
1,870 2,000
Nyie wapumbavu sana mnaoangalia kila kitu tatzo ni chama fulan, hilo nalo kweli linauhusiano na chama. Mambo mengine muwekage pembeni tofauti zenu za vyama.
 
yegella

yegella

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2010
Messages
3,115
Points
1,250
yegella

yegella

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2010
3,115 1,250
ni sera ya chama chetu cha magamba.. kuua, kubaka na mengineyo maovu...
 
M

MLERAI

JF-Expert Member
Joined
Apr 4, 2012
Messages
672
Points
225
M

MLERAI

JF-Expert Member
Joined Apr 4, 2012
672 225
Ndio maana huo mkoa umebaki nyuma kimaendeleo kama mwanafunzi anamfanyia mwalimu ujinga mzazi anachekelea ni haki yake kupata ziro.Kuna mbunge wa mkoa huo aliwahi kusema maendeleo yao yaliporwa na watu wa kaskazini kumbe hawayatafuti wanashabikia ujinga wa watoto wao
 
Bubu Msemaovyo

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2007
Messages
3,437
Points
1,225
Bubu Msemaovyo

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined May 9, 2007
3,437 1,225
Mwisho wa Kidato cha Nne hawa hawa wataanza kumlaumu Dr. Joyce Ndalichako kwamba anawapendelea baadhi ya watahiniwa. Kitendo cha kutaka ndoa kwa nguvu tena kwa waalimu wao ni UTOVU WA NIDHAMU.
 
L

LEOM

Member
Joined
Dec 3, 2012
Messages
21
Points
20
L

LEOM

Member
Joined Dec 3, 2012
21 20
hao walimu waliokimbia shule kwa kubakwa na wanafunzi wachunguzeni akili zao kama ziko sawa, kwani mwanafunzi kumbaka mwalimu wake si jambo la kawaida hiyo inawezekana kama mwalimu alikuwa anamfundisha mtoto mapenzi
 
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2012
Messages
13,687
Points
2,000
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2012
13,687 2,000
Sina cha kushangaa hapo, mkoa wa PWANI. Ingekuwa Kaskazini ningeshangaa, huko binadamu wanaelewa shule maana yake nini
 
Bramo

Bramo

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2009
Messages
10,249
Points
2,000
Bramo

Bramo

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2009
10,249 2,000
Nyie wapumbavu sana mnaoangalia kila kitu tatzo ni chama fulan, hilo nalo kweli linauhusiano na chama. Mambo mengine muwekage pembeni tofauti zenu za vyama.
Ok, nani aingilie kati kama si Serikali, na hapa Tanzania unaweza ukataja hili li serikali bila kutaja CCM.
Pwambaf
 
Bramo

Bramo

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2009
Messages
10,249
Points
2,000
Bramo

Bramo

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2009
10,249 2,000
Nyie wapumbavu sana mnaoangalia kila kitu tatzo ni chama fulan, hilo nalo kweli linauhusiano na chama. Mambo mengine muwekage pembeni tofauti zenu za vyama.
Another Mulugu
 
Ngongo

Ngongo

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2008
Messages
12,703
Points
2,000
Ngongo

Ngongo

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2008
12,703 2,000
Mfumo kristo ha ha ha ha.Dr Ndalichako anatuonea sana lazima tumg'oe.
 
Malyenge

Malyenge

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2012
Messages
6,002
Points
2,000
Age
49
Malyenge

Malyenge

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2012
6,002 2,000
WALIMU wa Shule ya Sekondari ya Kata ya Ruaruke wilayani Rufiji, Mkoa wa Pwani, wameitelekeza shule hiyo kutokana na kukithiri kwa vitendo vya baadhi ya wanafunzi kuwadhalilisha kimapenzi, ikiwamo kuwabaka baadhi yao.
Habari zilizolifikia gazeti hili jana zimeeleza kuwa mbali na udhalilishaji huo, wanafunzi hao wamekuwa wakiwatishia maisha walimu wao kwa namna mbalimbali. Katika moja ya vitisho hivyo, wamechoma moto nyumba zao tatu.Habari hizo zimeeleza kwamba walimu hao wamelazimika kuikimbia shule hiyo baada ya baadhi ya walimu wa kike kutongozwa na wanafunzi, kupigwa mabusu kwa nguvu hadharani, kutishiwa kuchomwa visu na kuchorwa vikatuni vya kudhalilisha.

Source Mwananchi 12/06/2012

My Take.
Hii ni Laana ya CCM na Serikali yake
Mijitu mingine bwana hovyo kabisa!!!!! Mada umeianza vizuri lakini umeimalizi vibaya. Kwani hao wanafunzi wanaowabaka waalimu ni wanachama wa CCM???? We vipi??? Au umelewa? Kama laana ni ya serikali nakuuliza swali moja. Kati ya waalimu na wanafunzi nani ni part ya serikali? Yaani nani anaonekana kuwa anaiwakilisha serikali?
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
46,361
Points
2,000
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
46,361 2,000
badae hawa waislam wataanza kulalamikia mfumo kristo... Upuuzi kama huu huwezi kuusikia kwenye mikoa ya watu wenye akili na wapenda shule
 
124 Ali

124 Ali

JF-Expert Member
Joined
Apr 25, 2010
Messages
6,948
Points
2,000
124 Ali

124 Ali

JF-Expert Member
Joined Apr 25, 2010
6,948 2,000
Au wanalipiza visasi kiaina baada ya dada zao kwa miaka mingi kupigwa mimba na walimu dume?au pengine wanawatega maana viwalimu vya sasa vimewapita wa enzi zetu!
 
Nokla

Nokla

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2012
Messages
2,129
Points
1,250
Nokla

Nokla

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2012
2,129 1,250
badae hawa waislam wataanza kulalamikia mfumo kristo... Upuuzi kama huu huwezi kuusikia kwenye mikoa ya watu wenye akili na wapenda shule
Acha unazi wewe waislam wameingiaje hapo?
 
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
17,820
Points
2,000
Age
36
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
17,820 2,000
Mfumo Kristo umeingiaje hapa enyi wana?
 
K

Kimbori

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2012
Messages
3,607
Points
2,000
K

Kimbori

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2012
3,607 2,000
hao walimu waliokimbia shule kwa kubakwa na wanafunzi wachunguzeni akili zao kama ziko sawa, kwani mwanafunzi kumbaka mwalimu wake si jambo la kawaida hiyo inawezekana kama mwalimu alikuwa anamfundisha mtoto mapenzi
Naomba kukuuuliza maswali kadhaa:
je una dada au mama?;
- je una ndugu, hususani wa kike, anayeishi vijijini kabisa?
- je umewahi kusikia madhara ya kubakwa (madhara ya kimwili na kisaikolojia)?;
- je unahisi madhara ya kudhalilishwa na mtoto au mdogo wako kijinsia?
"WAALIMU TUNA HALI NGUMU, JAPO TUNA UMUHIMU".
Sijutii kwa kusomea Ualimu, ila nasikitika kwa kuwa jamii haithamini nafasi ya Mwalimu katika kujenga mustakabali wa taifa.
 
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2012
Messages
13,687
Points
2,000
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2012
13,687 2,000
Maeneo haya kuwapelekea walimu na shule ni kuwakosea haki zao za msingi. Huko wangewapelekea maduka ya dawa za asili na .......... lakini sio shule.

Uliotamalaki huko ni ushirikina na maisha ya hovyo hovyo.
 
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
17,820
Points
2,000
Age
36
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
17,820 2,000
Maeneo haya kuwapelekea walimu na shule ni kuwakosea haki zao za msingi. Huko wangewapelekea maduka ya dawa za asili na .......... lakini sio shule.

Uliotamalaki huko ni ushirikina na maisha ya hovyo hovyo.
Mkuu mi nimefanya kazi rufiji mwaka 2008 hadi 2009. Idadi ya Madrasatul inazidi idadi ya shule za msingi
 

Forum statistics

Threads 1,283,662
Members 493,764
Posts 30,796,057
Top