Walimu nao wapewe Posho za mwezi kama maaskari

Walimu nao wapewe Posho za mwezi kama maaskari

Kama serikali ina pesa ya kuchezea basi mtapewa.

Kazi yenyewe haina u "nyeti" wowote kama kazi ya ulinzi,pili walimu wanafanya kazi siku chache kwa mwaka kuliko kada zingine ikiwemo kuwahi kutoka kazini

Watu Wana malikizo kibai,kila sherehe wanafunga shule ndio kazi gani hapo wanalipwa salary kubwa tena za bure
 
Kaka wewe nilikuwa nakuchukulia msomi kumbe zero.

Mchizi wangu kaajiliwa ni shule ya msingi juzi kati alikuwa anachukua 56000 take home wakati anaanza kazi .


Diploma. Uyo

Sasa wewe kalio kusema laki 3 wakati iyo laki 3 ni ya kujikimu kabla hajapewa mshahara ya kuanzina maisha.

Kuna watu wanalipwa million nani primary teachers mzee.

Mwalimu mkuu ana posho ya madaraka laki 2 kila mwezi. Primary hiyo
Huo ni uongo hakuna take home ya 560,000 kwa Dip.nasisitiza haipo
 
Hakuna jipya katika hayo uliyosema, walimu wa shule za bording wanafanya kazi masaa 24...labda tu hujui....

Na siku 7 za juma lazima wako kazini...watoto wa watu huwezi kuwaacha ,eti muda wa kazi ni masaa 8, haipo.

Labda basi kama haiwezi kuwapa walimu wote posho ya kati kati ya mwezi, wawape walimu wa shule bording wana majukum kama yote
labda TOD
 
Pole, ualimu sio wito ni Profession kama ilivyo uhandisi, udaktari n.k
Asnte mwalimu aya unataka milion ngapi wakati majanga huwa mnayataka wenyewe je mna overtime kama police na medical doctors au soldiers piga part time yako mpka saa 8 kafanye shuhuri ingine ukiona mshahara hautoshi acha kazi sio kulialia na profession yako.
 
Mwalimu huwez kujilinganisha na Askari asee had utake posho Kama wao, afadhali manesi kidogo watapata angalau hoja ya kutetea wazo kama hili tena kdogo , wewe mwalimu huna hoja ya kutetea wazo lako.
Mi naona mwalimu una muda mwingi wa kufanya kaz zako binafs fungua hata biashara ukimaliza muda wa kaz komaa na biashara yako kwasababu wewe una masaa maalum ya kuwepo kazin. Kumbuka mshahara hauwez kukutajirisha na hata hiyo posho ukipewa utalalamika haitoshi kama unabisha watafute hata hao Askari uwaulize kama hizo posho znatosha

Hapo kwenye suala la kila mtu ni boss kwa mwalimu hilo nalikubali, walimu ni waoga mno huwa hawajiamin hilo Sasa ni tatizo binafsi, akiona mtu kanyonga tai na suti ye anajua ni boss wake na unaweza hata kwenda shule kuwapiga mkwara wakijua we ni boss wao
Kama mwalimu sio muhimu subiri mwanao arudi nyumbani bila kujua kusoma na kuandika !!
 
Toshekeni na mishahara yenu,kama haiwatoshi acheni kazi ya ualimu hamieni majeshini(.)////
 
Askari polisi mwenye elimu ya kidato cha nne:-kipato chake kwa mwezi ni kama ifuatavyo hapa chini:-

Basic salary ni Tsh.430,000/=
Posho ya chakula Tsh.300,000/=
Posho ya vinywaji Tsh.100,000/=
Posho ya mavazi Tsh. ............/=
Posho ya nyumba Tsh............./=

Bado unaweza kukuta askari huyu ni traffic barabarani,yupo idara ya upelelezi au katika vitengo vingine ambavyo sent nje ya mshahara haikosekani.

Hapo hujamgusa graduate wa jeshi la polisi!!Dah walimu tuna hali ngumu sana ndg zangu.
Nasikia pia Wana posho ya umeme na posho maji.
 
Mwalimu wa chet ndie analipwa 360 take home ila degree anayeanza Kaz Ni 716000 take home Ni laki tano na vitoto huko ,askar Hana mshahara wa kumzid Mwalimu hata yule wa chet tu wanaringana ,askar ana boostiwa na posho anayopata ambayo Ni around 300k lakin kwenye mafao askar hamgus mwalimu hata kidogo
Mshahara wa Askari mwenye elimu ya form four ni shilingi ngapi na mwenye elimu ya degree ni shilingi ngapi
 
Hoja hapa ni mwalimu apate posho naye maana kazi wanayofanya ni kubwa sana
 
pamoja na yote hayo, Mungu alivyowaajabu unakuta mwalimu anamaisha mazuri kuliko hao askari
 
Mama samia sasa ni wakat wa kuweka teaching allowances kwa walimu ili walau heshima irudi ktk hii kada tukufu ya Ualimu....
 
Back
Top Bottom