Walimu igeni haya kutoka kwa madaktari

Walimu igeni haya kutoka kwa madaktari

Mkuu inasaidia mgojwa kutokujua kinachongelewa hasa.pale amabpo kingeweza kuleta mstuko kwa mgojwa au ndugu zake.
Pili mazingira hayo yanawajengea madaktari hamasa ya kusoma vitabu zaidi ili kujua lugha kwa ufasaha zaidi. Hii huongeza maarifa na kuboresha utendaji kazi pamoja na kurahisisha usomaji wao.
Kwani mgonjwa hajui kiingereza?
 
Kwani mgonjwa hajui kiingereza?
Mkuu wapo baadhi ambao hawajui na wengine.wanajua. Hata hivyo ndio maana nikasema kuongea kingereza ni utamaduni wa madaktari na sio kama.nilivokuwa nawaza mwanzo kuwa wanalengo la kuficha kitu
 
Mwalimu nae amefundishwa na mwalimu wake kama yeye mwenyewe,anaeongea kiswahili hivyo hivyo ila akimfundisha kiingereza kwahiyo nae kwakuwa ni mwalimu ambae hapo kabla aliona mwalimu wake alivyokuwa anaishi nae ameamua kuishi hivyo hivyo! Tofauti na madaktari,hata kumtajia tu mwenzie panadol zimeisha tayari amezungumza neno moja la kiingereza.
Kwahiyo mkuu walimu ni watu wa kukopi na kupesti kile kile walichofundishwa na.namna walivofundishwa.enzi wakiwa wanafunzi?
 
it is your idea&suggestion! implementation starts with founder of...
You are right madam. With the fact that you have shown me how to put it as you have done, i extend my hand in the same way
I would really appreciate seeing teachers running their show(lessons) in a proper way that encourages students to learn.There is a very great misconception with regard to the use of kiswanglish in class.
The crux of the matter is neither code-switching nor code-mixing helps our students. In my view the use of kiswanglish is one of major factors that act as a detrimental to learning process. Teachers should now borrow a leaf from doctors for their have set an encouraging move. Kudos to doctors and wake up call to teachers.......
 
You are right madam. With the fact that you have shown me how to put it as you have done, i extend my hand in the same way
I would really appreciate seeing teachers running their show(lessons) in a proper way that encourages students to learn.There is a very great misconception with regard to the use of kiswanglish in class.
The crux of the matter is neither code-switching nor code-mixing helps our students. In my view the use of kiswanglish is one of major factors that act as a detrimental to learning process. Teachers should now borrow a leaf from doctors for their have set an encouraging move. Kudos to doctors and wake up call to teachers.......

code mixing in classroom is not a sin my dear! itz potentiality exists when used for clariying complex ideas. For example in second language learning there are variety of methods including ' grammar translation' students read and translate target language vocabularies into their natives, to compare those grammar......
 
Sera ya elimu aliyoizindua kikwete inasema kiswahili kitatumika kama lugha ya kufundishia na kujifunza kuanzia msingi hadi chuo kikuu.
Pia lugha ya taifa letu ni kiswahili.
 
Hivi hii mada mnawalenga walimu wa mjini tu au.unakuta mtoto kiswahili tu ni shida.ko mwalim inakupasa ujifunze kwanza,kilugha ili uweze kukitafsiri kupeleka kiswahili kisha kingereza ndo mtoto angalau anaelewa.

Sasa mimi mwalim nikiongea kingereza tu hawa watoto watanielewa.???

Et madaktar wanaongea kingereza kwann walim washindwe??


Jibu rahis ni kuwa hakuna mwalim anashindwa kuongea kingereza,ila baazi ya mazingira hasa hizi kata ni tatizo.
 
Haaaa haaa hapana kwa kweli maswahiba zangu walimu washavurugwa na mfumo huo muda wa kuongea kiingereza anautoa wapi maana kizungu kinataka utulivu
 
Sera ya elimu aliyoizindua kikwete inasema kiswahili kitatumika kama lugha ya kufundishia na kujifunza kuanzia msingi hadi chuo kikuu.
Pia lugha ya taifa letu ni kiswahili.
Mkuu sera hiyo hiyo inasema kingereza pia kitaendelea kutumika.kama lugha ya kufundishia na kujifunzia kuanzia msingi hadi chuo kikuu. Vp mbona hilo husemi
 
Haaaa haaa hapana kwa kweli maswahiba zangu walimu washavurugwa na mfumo huo muda wa kuongea kiingereza anautoa wapi maana kizungu kinataka utulivu
Bosi hapo ni.kweli. Walimu ukiwagusia kuongea.kingereza muda wote.wawapo mashuleni(ofisini na darasani) hapo ni changamoto.
 
Hivi hii mada mnawalenga walimu wa mjini tu au.unakuta mtoto kiswahili tu ni shida.ko mwalim inakupasa ujifunze kwanza,kilugha ili uweze kukitafsiri kupeleka kiswahili kisha kingereza ndo mtoto angalau anaelewa.

Sasa mimi mwalim nikiongea kingereza tu hawa watoto watanielewa.???

Et madaktar wanaongea kingereza kwann walim washindwe??


Jibu rahis ni kuwa hakuna mwalim anashindwa kuongea kingereza,ila baazi ya mazingira hasa hizi kata ni tatizo.

Nadhani unaweza kuwa sahihi kwa namna fulani na upande mwingine pia unaweza usiwe sahihi. Hoja ya kuwa mazingira ni magumu sio kweli. Ni shule chache.sana tena sana pengine kwa upande wa wahadzabe labda. Lakini kwa jamii nzima kiswahili kipo vizuri kwa wengi.

Pili hii dhana ya kuwa wanafunzi hawaelewi kwa kingereza kwahiyo inabidi mwalimu atumie kiswahili pia sio sahihi. Ni kazi ya mwalimu kutumia lugha isiyo ngumu na kutumia mifano mingi ili mwanafunzi aelewe. Kukimbilia kuongea kiswahili ni kutafuta njia fupi na isiyo na tija.

Nadhani ni vyema walimu wajipange vizuri zaidi na waamini kuwa lugha inakuwa kwa kuitumia hivyo nao waitumie ili kingereza kwao kikue pia
 
code mixing in classroom is not a sin my dear! itz potentiality exists when used for clariying complex ideas. For example in second language learning there are variety of methods including ' grammar translation' students read and translate target language vocabularies into their natives, to compare those grammar......


You have nailed it down well. Only under such circumstances that a teacher may use swahili. But the question is how do we define "complexity"
If a teacher explains concepts in swahili nearly for all the 80 minutes, do we call that a complex situation that forces a teacher to have used swahili? Couldn't he/she have done or opted for a better way without changing the language?
 
Mi nathani hawana hata hamu ya kuongea iyo lugha ya maliki wakati serikali imewatelekeza waache kuuza ubuyu wapate pesa ya kujisitiri na watoto wao waongee kingereza yani nisawa na kufananisha chelsea na yanga
 
Mi nathani hawana hata hamu ya kuongea iyo lugha ya maliki wakati serikali imewatelekeza waache kuuza ubuyu wapate pesa ya kujisitiri na watoto wao waongee kingereza yani nisawa na kufananisha chelsea na yanga
Hahaha unataka kumanisha kuwa wakilongezewa mishahara ndo wataongea kingereza?
 
d31c3d4432d628f1401cbe3527cc3fc2.jpg
mazingira ya kazi yao ni magumu hawana hata posho kuna walimu huko kijijini wanatia huruma vibaya atakumbuka hatakuongea kingereza kweli
 
Mi nathani hawana hata hamu ya kuongea iyo lugha ya maliki wakati serikali imewatelekeza waache kuuza ubuyu wapate pesa ya kujisitiri na watoto wao waongee kingereza yani nisawa na kufananisha chelsea na yanga
Ni kweli mtoa mada hajawatendea haki madaktar, huwezi pambanisha daktari na mwalimu kwa namna yoyote ile. Daktar yupo mbali sana na mwalimu. Labda angepambanisha Daktar na engineer au mwalimu na askar magereza person secratary. Mtoa mada waombe radhi madaktari wetu.
 
Ni kweli mtoa mada hajawatendea haki madaktar, huwezi pambanisha daktari na mwalimu kwa namna yoyote ile. Daktar yupo mbali sana na mwalimu. Labda angepambanisha Daktar na engineer au mwalimu na askar magereza person secratary. Mtoa mada waombe radhi madaktari wetu.
Mkuu naona itabidi wewe ndo uwatake radhi walimu. Yani kuwa hawawezi kulinganishwa na madaktari? Kwa nana nilivokuelewa kwamba walimu wako chini sana tena sana na hawaingii kwa madaktari kwa vyovyote vile duh......
 
Mkuu sera hiyo hiyo inasema kingereza pia kitaendelea kutumika.kama lugha ya kufundishia na kujifunzia kuanzia msingi hadi chuo kikuu. Vp mbona hilo husemi
Sera ya elimu iliyoziduliwa 2014 inasema kiswahili kitatumika kama lugha ya kufundishia kuanzia msingi hadi chuo.
Na kingeleza kitatumika kama lugha ya kigeni na kitafundishwa kama somo na sio lugha ya kujifunzia.
 
Bosi hapo ni.kweli. Walimu ukiwagusia kuongea.kingereza muda wote.wawapo mashuleni(ofisini na darasani) hapo ni changamoto.
Lakini hebu tuwe wakweli tu.
Kwann tuongee kingereza wakati lugha ya taifa letu ni kiswahili!
Na watu tunaowahudumia hawajui hicho kingereza.
Binafsi mimi ninapotumia kingereza kufundisha huwa naona wanafunzi wangu hawaelewi kabisa nakuwa najifundisha mwenyewe lakn nikitumia kiswahili wanaelewa na maswali wanauliza pia yaan darasa linachangamka.

Ushauri wangu kama mdau wa elimu ni kwamba.
Tutumie kiswahili kama lugha ya kujifunzia itaongeza ubora wa elimu yetu hii mitaala ya kikoloni imezeeka.

Tutumie vitu vyetu kwa maendeleo yetu
 
Hayo uloeleza yanaweza kuwa sawa kwa kiasi fulani. Lakini mkuu hao unaowahudumia hawajui.kingereza kwakuwa wale mnaopaswa kuwafanya wajue hamtimizi wajibu wenu.
Watoto wa form one wakikuta walimu wote wanafundisha.masomo kwa kingereza baada ya muda wataelewa tu. Leo hii mpaka mwl wa english anafundisha.kwa kiswahili halafu mnawalaumu wanafunzi hii sio sawa.

Hivi mwanafunzi anaulazima gani wakujituma kujua kingereza wakati anajua mwalimu mwenyewe anapiga.kiswahili darasani?
Mkuu swala la kupendekeza kiswahili kitumike ni jambo jema lakini halitekelezeki kirahisi. Kwa hali ilivo ni kwamba itachukua miaka mingi kufika huko. Swali ni kuwa wakati huu ambapo bado kingereza ndicho kinachotumika kufundisha.na kujifunzia kwanini walimu wasiongee kingereza darasani na ofisini? Unakuta walimu wanapiga biti na vibao kibao vya kuongea kingereza wakati wao ni kiswahili mpaka darasani, Je hii ni sawa kuwalazimisha watoto ili hali walimu wenyewe hawatekelezi hilo kwa vitendo?
 
Back
Top Bottom