Tuna misingi mibovu ya Elimu hiyo lugha haimaanishi kwamba walimu hawaimudu tatizo lipo kwa wanafunzi asilimia kubwa ya wanafunzi kwa kweli kingereza ni shida na si tu speaking skills hata skills nyingine mfano listening, writing na reading bado ni tatizo kufaulu kwa mtoto si kuongea kingereza tu kuna skills nyingine hapo ambazo mtoto lazima azimudu sasa swala la mwalimu awe frequently in English unafikili watoto watakuelewa mtoto katoka na kiswahili primary then aje kumudu kingereza miaka 4 haiwezekani, na ndo mana kujua kuongea vizuri kingereza si kufaulu ila ni muhimu kufahamu, tukitaka kuboresha yote hayo basi lugha ya mawasiliano na ya kufundishia iwe moja toka chekechea hadi chuo kikuu.