Wale wa zamani mnakumbuka haya Mashirika?

Wale wa zamani mnakumbuka haya Mashirika?

Hayo Mashirika kuna watu hadi leo hii ni Mamilionea kwa ufisadi walioufanya hadi Mashirika yakafa....
Kulikuwa hadi na michezo ya Radio ilitungwa kwa hao mafisadi wa wakati ule....
 
Hiyo ya mwisho nimeipenda. Kutongoza ilikuwa ni issue. Unaandika barua, utume mtu nk unaweza kusota hadi miezi hujafanikiwa. Siku hizi ndani ya dakika moja mchezo umekwisha

Umenikumbusha mbali kweli. Kinondoni stereo mtu unaagiza bia nne kwa mpigo ili barmaid akuone una hela. Enzi zile demu utampata wapi kirahisi. Na ukimpata unatangaza mtaa mzima. Wengi waliponea kwa wahaya pale lilipo jengo la red cross akiba au Livingstone karibu na kidongo chekundu. 0713 ilikua sio kama leo na demu ukimtamkia tigo anavaa anaanza. Leo hii usipoomba tigo unapewa kiaina yaani unarukishwa ukuta unaotenganisha k na tigo.
 
Umenikumbusha mbali kweli. Kinondoni stereo mtu unaagiza bia nne kwa mpigo ili barmaid akuone una hela. Enzi zile demu utampata wapi kirahisi. Na ukimpata unatangaza mtaa mzima. Wengi waliponea kwa wahaya pale lilipo jengo la red cross akiba au Livingstone karibu na kidongo chekundu. 0713 ilikua sio kama leo na demu ukimtamkia tigo anavaa anaanza. Leo hii usipoomba tigo unapewa kiaina yaani unarukishwa ukuta unaotenganisha k na tigo.

mmnmmmhhh umenifurahisha mkuu
 
Leyland CD ilikuja baadaye kidogo (1980s) kabla yake ilikuwa ni Albion, (attached) gear lever yake ilikuwa na urefu kama 1 metre long

images03.jpeg images01.jpeg images04.jpeg
​

Nakumbuka Kampuni ya Miwati Njombe walikuwa na tractors aina ya Ford County (attached) yalikuwa yanavuta hadi trailers 4 zilizojaza maganda ya miwati na ngano toka mashambani
index00.jpeg

index01.jpeg
​

Matajiri na viongozi wa serikali walitumia magari ya anasa kwa wakati huo aina ya land Rover

images-3.jpeg

images-2.jpeg


​
 

Attachments

  • images00.jpeg
    images00.jpeg
    10.6 KB · Views: 132
  • images02.jpeg
    images02.jpeg
    12.7 KB · Views: 128
Those were the days. Tanga Dar na KAMATA ilikua 51 shillings. unatoka Tanga kumi na moja jioni unaingia Dar kumi na mbili asbh. Sokoni mtu unatumwa na shilingi tano na chenji irudi. kodi ya nyumba chumba cha heshma shilingi arobaini maji plus umeme. Radio cassette ni zile memory Q. Mziki ni nginde . suruali kipira halafu imesukwasukwa kwenye mifuko. condm bado hazijulikani. sinema ni bure pale Drive inn tunakaa kwa nje matajiri wanaingia ndani na magari. wacheza sinema ni Chakravorty na Amitabh Bachchan. I REPEAT THOSE WERE THE DAYS. NENO KUCHAKACHUA AU MCHINA AU MKOROHO AU UTAPELI YALIKUA HAYAPO. changudoa ni Maggot mjini.
 
unamwambia demu wanisimamisha wima kama minazi ya pwani. wanichezesha raggae bila muziki! bibie swalama au macho yangu? nae anakujibu swalama! kisha wauliza tutakula au fitna? leo naishia hapa.
 
unamwambia demu wanisimamisha wima kama minazi ya pwani. wanichezesha raggae bila muziki! bibie swalama au macho yangu? nae anakujibu swalama! kisha wauliza tutakula au fitna? leo naishia hapa.

Mademu wa enzi zile walikua na dharau. anakuambia jioni unisubiri pale mwembeni saa mbili usiku. subiri subiri na wewe hatokei. leo unampigia kwenye whatzpp anakuja mwenyewe gest
 
Unakumbuka nyimbo hizi? OSS
Chatu mkali, Kaka Kinyogoli, Shida nilikupenda
 
Kaka mi nalia na utalii tu! Tanzania ni nchi ya pili kwa kuwa na vivutio vingi vya kitalii duniani! Cha kushangaza ni ya 105 kwa kuvutia watalii duniani! Hivi kuna nchi kweli hapa?? Tungeweza kusamamia vivutio vyetu tu na kutangaza duniani kote, tusingekuwa nchi ya kukopa hata kidogo

Nchi ni tajiri sana hii
Hii ni majabu inabidi yaingie Guinness Book of Records
 
Pamba na Ginneries zake ilikuwa habari kubwa Mwanza na Shy

Kasamwa ginnery,Buyagu,Nyakarilo,Nyamililo,Nyambiti, etc.Basi tungali wanafunzi wa primary maramojamoja unapiga kibarua cha kulisha pamba ginnery unapata vijisenti vya kununulia kiatu cha bora.Watu walisha kula nchi mpaka basi
 
SHIHATA hadi Leo bado wapo....hata jirani yangu Ana haki miliki 😄
 
Hivi abiria bado wanaruhusiwa kuvuta sigara kwa bus? Maana enzi hizo unasafiri usiku halafu kwa bus kuna Mtu anapulizaaa kama gari moshi njia nzima!
 
Hayo Mashirika kuna watu hadi leo hii ni Mamilionea kwa ufisadi walioufanya hadi Mashirika yakafa....
Kulikuwa hadi na michezo ya Radio ilitungwa kwa hao mafisadi wa wakati ule....
Hata Azam Tazara na Banda la Ngozi ni NMC zile!!
 
Leyland CD ilikuja baadaye kidogo (1980s) kabla yake ilikuwa ni Albion, (attached) gear lever yake ilikuwa na urefu kama 1 metre long


Nakumbuka Kampuni ya Miwati Njombe walikuwa na tractors aina ya Ford County (attached) yalikuwa yanavuta hadi trailers 4 zilizojaza maganda ya miwati na ngano toka mashambani

Matajiri na viongozi wa serikali walitumia magari ya anasa kwa wakati huo aina ya land Rover

Mkuu umesahau Bedford...Landrover 109 na Jiefong za pua!
 
Those were the days. Tanga Dar na KAMATA ilikua 51 shillings. unatoka Tanga kumi na moja jioni unaingia Dar kumi na mbili asbh. Sokoni mtu unatumwa na shilingi tano na chenji irudi. kodi ya nyumba chumba cha heshma shilingi arobaini maji plus umeme. Radio cassette ni zile memory Q. Mziki ni nginde . suruali kipira halafu imesukwasukwa kwenye mifuko. condm bado hazijulikani. sinema ni bure pale Drive inn tunakaa kwa nje matajiri wanaingia ndani na magari. wacheza sinema ni Chakravorty na Amitabh Bachchan. I REPEAT THOSE WERE THE DAYS. NENO KUCHAKACHUA AU MCHINA AU MKOROHO AU UTAPELI YALIKUA HAYAPO. changudoa ni Maggot mjini.
Mkuu kweli wewe ni wa zamani....
 
Nakumbuka foleni kupata unga, mchele, sukari n.k. Ugawaji, RTC na NMC. LAKINI HaKUNA MGONJWA HOSPITALINI ALIEKOSA SABUNI -ACHILIA MBALI CHAKULA (MILO MINNE KWA SIKU)!
 
Bila kusahau bendi ya tancut almas,album yao ya mwisho iliitwa Mbuguswa loh full kujimwaya mwaya..those were days bwana
Walikuwa na musicians wakali akina Kawelee Mutimwana..Kyanga Songa..Kasaloo Kyanga..John Kitime na Kalala Mbwewmbe
 
Back
Top Bottom