Wakuu, kuna kitu kidogo tu hapa…

Wakuu, kuna kitu kidogo tu hapa…

life255

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2026
Posts
568
Reaction score
1,423
Hii dunia ina mambo sana.

Kuna watu ukimkuta mtu hana kitu leo, wanajiona kama Mungu amewapa cheo cha kuwa majaji wa maisha ya wengine.

Mtu akija hapa na kusema nina changamoto, badala ya kuangalia hoja yake, comment ya kwanza:

"KAKA PAMBANA."

Mwingine:

"TAFUTA KAZI."

Mwingine:

"SI UZA HICHO KIFAA CHAKO?"

Mwingine anakuja na lecture ya maisha ya page 10, kana kwamba yeye alizaliwa akiwa na TIN, BRELA na account ya benki. 😂

Sawa mkuu, kujituma ni muhimu.

Lakini hebu tuwe serious kidogo.

Kumwambia mtu apambane ni rahisi sana kama wewe tayari umevuka pale anapopambana.

Mtu anaweza kuwa hana ajira, hana mtaji, hana connection, hana backup ya familia, lakini bado ana ndoto.

Wewe unamwona mtu mzima.

Maisha yanamwona mtu anayepambana.

Na kuna tofauti kubwa hapo.

---

Kuna watu wamefanikiwa, halafu wakasahau walikotoka.

Wakati wanaanza, waliomba hela.

Waliomba connection.

Waliomba kazi.

Waliomba ushauri.

Waliwahi kukopa.

Waliwahi kukataliwa.

Waliwahi kulala bila kujua kesho itakuwaje.

Lakini leo wamepata kahela kidogo tu, wanageuka kuwa Waziri wa Fedha wa familia nzima. 😂

Mtu akisema ana shida:

"Mimi nilianza na sifuri."

Mkuu, hiyo sifuri yako ilikuwa na mazingira gani?

Hiyo ndiyo point.

Sifuri ya mtu mmoja si lazima iwe sawa na sifuri ya mwingine.

Mmoja ana sifuri lakini ana wazazi wa kumsaidia.

Mwingine ana sifuri na watu watano wanamtegemea.

Mwingine ana sifuri lakini ana degree na connection.

Mwingine ana sifuri, hana degree, hana connection, hana mtu wa kumshika.

Halafu wote mnawaambia:

"PAMBANA."

😂😂😂

Hapo sasa tunahitaji tuangalie upya maana ya "kupambana."

---

Na msinielewe vibaya.

Mimi siungi mkono uvivu.

Mtu mzima anatakiwa kuwajibika kwa maisha yake.

Lakini uwajibikaji hauondoi ubinadamu.

Unaweza kumwambia mtu ukweli bila kumvua utu.

Unaweza kumkosoa bila kumdhalilisha.

Unaweza kukataa kumsaidia bila kumfanya ajisikie hana thamani.

Hapo ndipo akili inapokuwa akili.

Kwa sababu kuna watu wanaweza kuwa na pesa, lakini hawana utu.

Na kuna wengine hawana pesa, lakini wana moyo ambao ungekuwa na thamani kuliko mali za watu wengi.

---

Jambo lingine...

Usimdharau mtu kwa sababu tu umemkuta kwenye season mbaya.

Hii dunia ni kama bahari.

Leo uko juu ya maji.

Kesho mawimbi yanaweza kukugeuza.

Mtu unayemuona anahangaika leo, hujui kesho yake.

Na usicheke sana mtu anayepanda mlima.

Huenda kilele anachokifikia kesho ndicho kitakachokufanya umwite "boss" baadae.

😂

Maisha yana irony zake.

Mtu unayempuuza leo anaweza kuwa ndiye anayekupa connection kesho.

Mtu unayemcheka leo anaweza kuwa ndiye anayekufungulia mlango kesho.

Na mtu unayemdharau leo anaweza kuwa amepitia mambo ambayo wewe usingevumilia hata wiki moja.

Kwa hiyo tulia kidogo.

Si kila kitu kinahitaji comment ya dharau.

Wakati mwingine mtu anahitaji tu mtu wa kumwambia:

"Mkuu, hapo umechemsha. Jaribu hivi..."

Hiyo ni tofauti na:

"Wewe una akili kweli?"

Hiyo ya pili haijengi chochote.

---

Na kwa wale wanaopenda kusema:

"JF imejaa watu wa kulalamika."

Sawa.

Lakini kama umeona mtu analalamika, na wewe una solution, mpe solution.

Kama huna solution, pita.

Si lazima kila thread iwe sehemu ya kuonyesha wewe ni mjanja kuliko mwenye thread.

Wengine humu wana miaka mingi ya maisha.

Wengine bado wanajifunza.

Wengine ni vijana.

Wengine ni wazazi.

Wengine wamepoteza kazi.

Wengine wana biashara zinazoyumba.

Wengine wamefilisika.

Wengine wanaonekana wanacheka hapa lakini nje ya keyboard wanapitia mambo mazito.

Usichukulie avatar kama historia ya maisha ya mtu.

Hujui kinachoendelea nyuma ya screen.

---

Na mwisho kabisa...

Kuna kitu kinaitwa utu.

Pesa inaweza kuisha.

Kazi inaweza kuondoka.

Biashara inaweza kufa.

Gari inaweza kuuzwa.

Nyumba inaweza kupotea.

Lakini namna ulivyomtendea mtu wakati alikuwa chini, hiyo ndiyo tabia yako halisi.

Ni rahisi sana kuwa na heshima ukiwa juu.

Heshima ya kweli inaonekana unapokuwa na uwezo wa kumdhalilisha mtu, lakini ukaamua kumjenga.

Hapo sasa ndipo tunasema:

Huyu ni mtu.

Kwa hiyo wakuu, tubishane.

Tukosoe.

Tupinge hoja.

Tuchambue.

Lakini tusifanye kila mwenye changamoto kuwa punching bag ya frustration zetu.

Maana maisha yana mzunguko wake.

Leo unaweza kuwa unamwangalia mtu kutoka juu.

Kesho unaweza kujikuta mnaongea mkiwa sawa.

Na siku nyingine...

Unaweza kuwa wewe ndiye unaangalia juu ukisubiri mkono wa mtu.

Hapo ndipo utajua kwamba kumbe...

Dunia haikuwa ndogo kama ulivyokuwa ukiiona ukiwa juu.

#JF
#Maisha
#Utu
#Tujengeane
 
Screenshot_2026-06-21-10-36-49-96.png



Endelea kutafuta huruma za watu wakati hapohapo wewe ni swala na maisha ni leopard.

Mpaka unakuja kushtuka mwenye mimba keshakimbia 😁🤨
 
Wenzio wanatafuta pesa wewe unatafuta huruma
Matako yako
 
Wenzio wanatafuta pesa wewe unatafuta huruma
Matako yako
Pesa ni muhimu, hilo halina ubishi. Ila kuomba ushauri au kuzungumzia changamoto si kutafuta huruma—wakati mwingine ni kutafuta njia ya kufikia hiyo pesa. Tuongelee hoja, si kumhukumu mtu. 🤝
 
Back
Top Bottom