Wakosoa uteuzi wa manaibu wizara ya fedha

Wakosoa uteuzi wa manaibu wizara ya fedha

Luthar

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2011
Posts
519
Reaction score
105
Dar es Salaam. Wadau
mbalimbali wa uchumi,
wamekosoa uteuzi wa
Manaibu Waziri wa Wizara
ya Fedha, wakisema uteuzi
huo haujalenga mikakati ya
kuleta maboresho ya
kuondoa changamoto
zilizopo katika wizara hiyo.
Manaibu walioteuliwa juzi
na Rais Jakaya Kikwete ni
pamoja na Mbunge wa
Iramba Mashariki, Mwigulu
Nchemba na Mbunge wa
Mkuranga, Adam Malima.
Mtendaji Mkuu wa Wakala
wa Huduma za Ajira nchini
(TAESA), Eliezer Mwasele
alisema viongozi hao
wamewekwa kwa lengo la
kutimiza malengo ya kisiasa.
“Ni mwaka mmoja tu
umebakia tuingie kwenye
uchaguzi mkuu na
ukiangalia Mwigulu ni mtu
wa kusimamia sera na
mipango ya chama, nadhani
hiyo ni ‘strategic
Plan’ (mkakati maalumu) ili
kujipanga kisiasa,” alisema
Mwasele.
Mwasele amepongeza uteuzi
wa Waziri mpya wa Fedha,
Saada Mkuya akisema: “Sina
shaka naye, ila hao manaibu
hakuna lolote katika suala la
uwajibikaji, hawana uwezo
wa kiutendaji ila ni siasa
tu,” alisema.
Naye Mwenyekiti wa Umoja
wa Maofisa Watendaji
Wakuu wa Kampuni binafsi
(CEO’s Roundtable), Ali
Mufuruki alisema viongozi
hao wanatakiwa kuwa makini
na changamoto kubwa
zinazohitaji kupatiwa majibu
kwa sasa.
Mufuruki alitaja changamoto
kubwa mbili ambazo ni
juhudi za ukusanyaji wa
kodi pamoja na mvutano wa
suala la mafuta na gesi kwa
Watanzania.
Kuhusu ukusanyaji wa kodi,
Mufuruki alisema mpaka
sasa wafanyabiashara wengi
bado hawajawa tayari
kukubaliana na matumizi ya
mashine za EFD.
“Binafsi sioni tatizo kwenye
matumizi ya mashine kwa
sababu ili kukuza uchumi ni
lazima kila mtu alipe kodi,
lakini cha kushangaza suala
hilo mpaka limekuwa
likipingwa na viongozi wa
CCM, ni makosa,” alisema.
Kwa upande wake, Profesa
Humphrey Mushi kutoka
kitengo cha Uchumi, Chuo
Kikuu cha Dar es Salaam
(UDSM) alitaja maeneo
makubwa matatu ya
kuzingatiwa na mawaziri hao
ambayo ni kuhakikisha
serikali inapunguza
matumizi yasiyokuwa ya
lazima, kuwekeza bajeti
kubwa katika sekta nyeti za
Kilimo na Reli.
 
Siasa ni kitu kingine kinachojitegemea.sasa viongozi wetu wanapenda kuweka siasa kwenye vitu vingine.
 
Mi nafikiri pamoja na mapungufu yao tuwaache wafanye kazi.katika serikali ya tanzania ambapo kila kitu ni siasa kuanzia elimu mpaka afya usitegemee chochote.
mmoja hapo aliibiwa na changudoa hotelini morogoro na mwingine kafumaniwa na mke wa kada mwenzake kule igunga sasa kwa serikali inayojiheshimu tayari walishakosa sifa ya kusimamia hazina yetu.
kumbuka wakati nyerere akimwongelea yule waziri mdogo wa uingereza aliyetembea na mama wa barabarani.
 
Hivi Mwigulu kateuliwa kwa kigezo/ vigezo gani?

kwa lengo la kuinua uchumi wa ccm
nchi za wenzetu kiongozi wanapoteuliwa rais anatumia kama dakika tano nzima kuelezea kwanini amemchagua mhusika na siyo biography no bali amefanya nini kwenye society na impact yake imeisaidiaje nchi lakini hapa kwetu watu wamefeli huko walikotoka unasikia wamechaguliwa kwy nafasi fulani kitendo cha ripoti ya polisi kule iramba kusema kuwa alikodi wahuni kutoka dsm kwenda kufanya fujo iramba kilitosha kumfukuza ubunge licha ya kuwa naibu waziri.
 
Mchumi #1 barani Africa

Kawaje mchumi namba moja barani Afrika?

Unajua huyu Kikwete hayuko serious kabisa. Yaani katika watu wote hao Tanzania nzima yeye kamuona Mwigulu ndo anafaa kwenye hiyo nafasi? Like, seriously?

Oh well....I guess we deserve it though. So I'll keep my complaints to a minimum.
 
kwa lengo la kuinua uchumi wa ccm
nchi za wenzetu kiongozi wanapoteuliwa rais anatumia kama dakika tano nzima kuelezea kwanini amemchagua mhusika na siyo biography no bali amefanya nini kwenye society na impact yake imeisaidiaje nchi lakini hapa kwetu watu wamefeli huko walikotoka unasikia wamechaguliwa kwy nafasi fulani kitendo cha ripoti ya polisi kule iramba kusema kuwa alikodi wahuni kutoka dsm kwenda kufanya fujo iramba kilitosha kumfukuza ubunge licha ya kuwa naibu waziri.

Hivi ina maana huyo jamaa ataendelea na wadhifa na majukumu yake ya kichama kama kawaida?
 
Kawaje mchumi namba moja barani Afrika?

Unajua huyu Kikwete hayuko serious kabisa. Yaani katika watu wote hao Tanzania nzima yeye kamuona Mwigulu ndo anafaa kwenye hiyo nafasi? Like, seriously?

Oh well....I guess we deserve it though. So I'll keep my complaints to a minimum.
Kwa taarifa yako, endapo CCm itarudi madarakani 2015. Mwigulu atateuliwa kuwa WAZIRI wa fedha (sio naibu waziri).
 
Kwa taarifa yako, endapo CCm itarudi madarakani 2015. Mwigulu atateuliwa kuwa WAZIRI wa fedha (sio naibu waziri).

Muwekeni awe waziri mkuu kabisa itasaidia sana ktk mustakabal wa nchi yetu
 
Kawaje mchumi namba moja barani Afrika?

Unajua huyu Kikwete hayuko serious kabisa. Yaani katika watu wote hao Tanzania nzima yeye kamuona Mwigulu ndo anafaa kwenye hiyo nafasi? Like, seriously?

Oh well....I guess we deserve it though. So I'll keep my complaints to a minimum.
I'd rather have even Mr John Mashaka as deputy minister for finance kuliko huyu Nchemba.
Uteuzi huo ni wa kisiasa zaidi kuliko weledi. Jamaa kwasababu ni mpiga debe na mpiga madongo mkuu wa CCM kwa wapinzani amepewa fadhila.
Juzi nimeuliza proven track record yake in his career as an aconomist nikaambiwa amefanya kazi BoT wengine wakaniambia nina wivu wa kike.
Wizara sensitive kama ya fedha/treasury unampa mtu kama huyo hainiingii akilini nadhani nchi yetu ni ya mizaha sana.
Ndio maana hiyo katiba mpya ikipatikana posts kama hizi mkuu wa kaya akishachagua mtu zinapelekwa congress kwaajili ya kuwa-grill watu kama hawa.
Mungu isaidie Tanzania
 
Hizo drama za akina Mbowe, Slaa na Zitto kupelekana mahakamani kila kukicha na waajikaanga na mafuta yao wenyewe kuna cha ushindi hapo 2015?
Chadema nawafananisha na huyu....

cutting-off-branch.jpg
 
Wenye nchi bana, mambo yenu safi sana mnaamua tu leo tunaweka huyu next year tunampandisha cheo. Daaah!!
 
Back
Top Bottom