Wakili Albert Msando diwani wa kata ya Mabogini


kinepi_nepi

kinepi_nepi

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2007
Messages
870
Likes
5
Points
0
kinepi_nepi

kinepi_nepi

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2007
870 5 0
Kamanda wakili Albert Msando ni diwani wa kata ya mobogini moshi vijijini kwa tiketi ya chadema. Nilijua jina hili nilipofika mabogini kwa shughuli mbalimbali nikiwa na kombati za chama, mara vijana wengi wakanizunguka na kuniuliza kama ninamfahamu Albert Msando diwani wao. Nikawaambia simfahamu kwani sijawahi kukutana naye na nilikuwa sipo kipindi cha uchaguzi.

Wakaniambia ni mwaka sasa tangia tumchague hatujamwona. Nilisikitika sana, wakaniambia ni wakili wa kujitegemea na ofisi zake walikuwa wanadhani zipo Arusha hivyo anaishi AR.

Nikataoa ripoti kwa viongozi wa chama moshi kuwa tuna diwani ambaye hajulikani alipo, na ofisini hafiki.

Mabogini ni kijiji kinachotegemea zao la mpunga kutokana na mradi wa mwaka 1985 chini ya ufadhili wa japan. Zao hili linaathirika kwa kiasi kikubwa kwa ukosefu wa maji, maji ya umwagiliaji hayatoshi. Mradi huu haukuzingatia uvunaji maji na uhifadhi wake kutokana na mahitaji.

Nimeshauri mara nyingi kujengwa kwa mabwawa makubwa mara baada ya vyanzo vya maji yanaoyoweza kukidhi umwagiliaji huu kwa msimu. Gharama za mabwawa haya ni ndogo ukilinganisha na hasara wanayopata wakulima ambapo kuna wananchi zaidi elfu arabaini kwenye kata ya Mabogini na Kahe wanaotegmea kwa kiwango kikubwa kilimo hiki.

Mashamba haya kwasasa yanakosa uzalishaji kama ulivyoakinishwa hapo awali. Siioni mtu yeyote kwa dhati anayetaka kutatua tatizo hili kwa kina. Nilimtafuta sana Msando ili niweze kumshauri jinsi ya kutatua tatizo hili kama diwani ambaye wapiga kura wake ni waathirika wakubwa.

Mabogini ni kata iliyotengwa na mbunge wa Moshi vijijini Cyril sijui nani. Barabara inayounganisha mabogini na pasua then Mjini moshi iko kama imepigwa bomu. Barabara hii ni kiunganisha kizuri sana cha Moshi mjini, pasua, Mabogini, Chekereni, Kahe na Kileo. Barabara hii wanakaa wakzi zaidi ya elfu 50 wanaunganisha inayotaka kuwa jiji la moshi.


Mipango miji bado ni shaghalabaghala haieleweki.


Kwanini ninamlaumu Wakili Albert Msando, Kamanda huyu ni kijana msomi hivyo wananchi walifikiri wanaingiza chachu ya mabadiliko fikra na maono mapya. Namuomba akimaliza kutetea wateja wake najua ni kazi kwani ndio kazi ya mwanasheria kutetea wahalifu ili watendewe haki, arudi kwenye kata yake tutatue matatizo ya wananchi.


Kwa Niaba ya wakazi wa Mabogini-tunamtafuta Diwani.

Msando ni diwani kwa tiketi ya CDM
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,854
Likes
112
Points
160
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,854 112 160
Mbunge Chami si ni Waziri ? Mleta hoja naomba kujua tafadhali
 
kinepi_nepi

kinepi_nepi

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2007
Messages
870
Likes
5
Points
0
kinepi_nepi

kinepi_nepi

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2007
870 5 0
Mbunge Chami si ni Waziri ? Mleta hoja naomba kujua tafadhali
Kwa sala na dua za watu wa Mabogini Chami aliondolewa uwaziri mwaka au miaka miwili iliyopita.
 
C

chayowa1981

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2012
Messages
220
Likes
34
Points
45
C

chayowa1981

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2012
220 34 45
Lakini! Ni diwani kwa tiketi ya chama gani?
 
Kibo10

Kibo10

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2013
Messages
11,291
Likes
3,800
Points
280
Kibo10

Kibo10

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2013
11,291 3,800 280
Kamanda wakili Albert Msando ni diwani wa kata ya mobogini moshi vijijini kwa tiketi ya chadema. Nilijua jina hili nilipofika mabogini kwa shughuli mbalimbali nikiwa na kombati za chama, mara vijana wengi wakanizunguka na kuniuliza kama ninamfahamu Albert Msando diwani wao. Nikawaambia simfahamu kwani sijawahi kukutana naye na nilikuwa sipo kipindi cha uchaguzi.

Wakaniambia ni mwaka sasa tangia tumchague hatujamwona. Nilisikitika sana, wakaniambia ni wakili wa kujitegemea na ofisi zake walikuwa wanadhani zipo Arusha hivyo anaishi AR.

Nikataoa ripoti kwa viongozi wa chama moshi kuwa tuna diwani ambaye hajulikani alipo, na ofisini hafiki.

Mabogini ni kijiji kinachotegemea zao la mpunga kutokana na mradi wa mwaka 1985 chini ya ufadhili wa japan. Zao hili linaathirika kwa kiasi kikubwa kwa ukosefu wa maji, maji ya umwagiliaji hayatoshi. Mradi huu haukuzingatia uvunaji maji na uhifadhi wake kutokana na mahitaji.

Nimeshauri mara nyingi kujengwa kwa mabwawa makubwa mara baada ya vyanzo vya maji yanaoyoweza kukidhi umwagiliaji huu kwa msimu. Gharama za mabwawa haya ni ndogo ukilinganisha na hasara wanayopata wakulima ambapo kuna wananchi zaidi elfu arabaini kwenye kata ya Mabogini na Kahe wanaotegmea kwa kiwango kikubwa kilimo hiki.

Mashamba haya kwasasa yanakosa uzalishaji kama ulivyoakinishwa hapo awali. Siioni mtu yeyote kwa dhati anayetaka kutatua tatizo hili kwa kina. Nilimtafuta sana Msando ili niweze kumshauri jinsi ya kutatua tatizo hili kama diwani ambaye wapiga kura wake ni waathirika wakubwa.

Mabogini ni kata iliyotengwa na mbunge wa Moshi vijijini Cyril sijui nani. Barabara inayounganisha mabogini na pasua then Mjini moshi iko kama imepigwa bomu. Barabara hii ni kiunganisha kizuri sana cha Moshi mjini, pasua, Mabogini, Chekereni, Kahe na Kileo. Barabara hii wanakaa wakzi zaidi ya elfu 50 wanaunganisha inayotaka kuwa jiji la moshi.


Mipango miji bado ni shaghalabaghala haieleweki.


Kwanini ninamlaumu Wakili Albert Msando, Kamanda huyu ni kijana msomi hivyo wananchi walifikiri wanaingiza chachu ya mabadiliko fikra na maono mapya. Namuomba akimaliza kutetea wateja wake najua ni kazi kwani ndio kazi ya mwanasheria kutetea wahalifu ili watendewe haki, arudi kwenye kata yake tutatue matatizo ya wananchi.


Kwa Niaba ya wakazi wa Mabogini-tunamtafuta
 
kinepi_nepi

kinepi_nepi

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2007
Messages
870
Likes
5
Points
0
kinepi_nepi

kinepi_nepi

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2007
870 5 0
Ukisoma huo waraka huhitaji kujua kuwa ZZK kajiandikia na kujisambazia-Hakauna juha wa kuandika waraka mbovu na mbaya kama huo zaidi ya ZZK, Dr K, Shoza, Mwampaba, Habibu, Ludovick. Na bado wanatengeneza tamhtilia nyingi sana.
 
Threesixteen Himself

Threesixteen Himself

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2013
Messages
7,447
Likes
5,643
Points
280
Threesixteen Himself

Threesixteen Himself

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2013
7,447 5,643 280
!
!
hata sisi huku tunamtafuta mbunge wetu kapotea tangu mwaka 2005
 
O

olevaroya

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2012
Messages
1,224
Likes
250
Points
180
Age
41
O

olevaroya

JF-Expert Member
Joined May 6, 2012
1,224 250 180
Wahi Lumumba buku zako saba msukule wewe
 
MASIORA

MASIORA

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2013
Messages
660
Likes
78
Points
45
MASIORA

MASIORA

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2013
660 78 45
Huyu jamaa hata sielewi analalamika nini,,mara albert msendo,,mara mabogini,,mara kilimo kwanza,,mara diwani wetu,,mara watete wahalifu wapate haki,,,,,,,hana tofauti na kipofu aliyepata nafasi yakuona kwa sekunde,,,atahadithia kama vile ameona saa zima
 
M

Magesi

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2012
Messages
2,589
Likes
2
Points
0
Age
35
M

Magesi

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2012
2,589 2 0
Uliyosema kuhusu wakulima,barabara ni kweli kabisa na hta kama Msando atagombea tena kupitia CDM hataweza kushinda.Watu wanajuta kuacha kumchagua KAPAMA wa CCM kipindi kile.
 
Lokissa

Lokissa

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2010
Messages
7,274
Likes
359
Points
180
Lokissa

Lokissa

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2010
7,274 359 180
huyu anawajibika sana kwa wananachi wake
mwenyewe ameshajitolea kujenga shule mbali mbali na vyoo jimbo mwake
kw akipato chake mwenyewe,,Ingawa tunasema ni diwani ambae hatujui utajiri wake kaupataje lakini
amewasaidia sana wananchi wake na kupigania haki zao
huwa anaweka mirejesho ya kazi zake facebook.
ndio ni wakili lakini muda mwingi huwa anawasiliana na wananchi wake...
mwenyewe yupo humu atajitokeza..unaposema kapotea mwaka mzima sikuelewi na siamini
labda umetumwa kumharibia humu
 
kinepi_nepi

kinepi_nepi

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2007
Messages
870
Likes
5
Points
0
kinepi_nepi

kinepi_nepi

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2007
870 5 0
huyu anawajibika sana kwa wananachi wake
mwenyewe ameshajitolea kujenga shule mbali mbali na vyoo jimbo mwake
kw akipato chake mwenyewe,,Ingawa tunasema ni diwani ambae hatujui utajiri wake kaupataje lakini
amewasaidia sana wananchi wake na kupigania haki zao
huwa anaweka mirejesho ya kazi zake facebook.
ndio ni wakili lakini muda mwingi huwa anawasiliana na wananchi wake...
mwenyewe yupo humu atajitokeza..unaposema kapotea mwaka mzima sikuelewi na siamini
labda umetumwa kumharibia humu
Kamanda mimi mzaliwa wa Mabogini, nataka Msando aje hapa aseme ni kipi amekifanya na hivyo vyoo viko mtaa gani. AU akanushe kimoja nilicho andika. Aseme mara ngapi kahudhuria vikao vya madiwani achana vya kata. Huko facebook wananchi wa Mabogini hawawezi kusoma, hakuna hata internet Cafe hapa.
 
B

Bozi

Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
78
Likes
93
Points
25
B

Bozi

Member
Joined Oct 13, 2012
78 93 25
Ukienda kinyume na mapenzi ya wapenzi wa Lema utaitwa majina yote mabaya humu. Ili ukubalike itikia ndioooh! kwa Mbowe/Mtei utasifiwa ukiwa na fikra huru basi kubali matusi yote chini ya jua kwa wafuasi wa Mbowe. Utahurumia watu wanaposhabikia kama majuha bila ya kuruhusu werngine kufikiri kinyume cha wao.

Huu ni ujinga tu hakuna jina jingine.
 
kinepi_nepi

kinepi_nepi

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2007
Messages
870
Likes
5
Points
0
kinepi_nepi

kinepi_nepi

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2007
870 5 0
Uliyosema kuhusu wakulima,barabara ni kweli kabisa na hta kama Msando atagombea tena kupitia CDM hataweza kushinda.Watu wanajuta kuacha kumchagua KAPAMA wa CCM kipindi kile.
wananchi wambogini hawawezi kumchagua mgombea wa CCM, hilo lipo wazi, wanataka Diwani wao afanye kazi, na kama akishindwa atachaguliwa diwani mwingine mchapa kazi kwa ticket ya chadema. Tafauti ya CCM na CDM ni chama kufuatilia watendaji wake. Kilio cha wananchi husikilizwa na CDM kuliko CCM. Hivyo wananchi wa Mabogini wana Imani kubwa sana na CDM kwani hata Chami aliwakimbia.
 
kinepi_nepi

kinepi_nepi

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2007
Messages
870
Likes
5
Points
0
kinepi_nepi

kinepi_nepi

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2007
870 5 0
Ukienda kinyume na mapenzi ya wapenzi wa Lema utaitwa majina yote mabaya humu. Ili ukubalike itikia ndioooh! kwa Mbowe/Mtei utasifiwa ukiwa na fikra huru basi kubali matusi yote chini ya jua kwa wafuasi wa Mbowe. Utahurumia watu wanaposhabikia kama majuha bila ya kuruhusu werngine kufikiri kinyume cha wao.

Huu ni ujinga tu hakuna jina jingine.
Inawezekana unafikiri kama hao majuha. Tatizo la uongozi Mabogini linahusiana vipi na ufuasi. Tatizo la maji linalohitaji uongozi na mtetezi linahusiana vipi na ufuasi. Mabogini wanataka uongozi utakaowasaidia kutatua shida zao, walimpa Msando kura za udiwani wakijua watasaidiana kutatua tatizo la Maji ya kilimo, kuipigania barabara ya moshi mjini chekereni ambayo siyo zaidi ya kilomita 20 ila nauli kutoka mjini mpaka mabogini ni zaidi ya 500 kwasababu tu njia mbovu.

Wananchi hawa wanatozwa kodi na wako tayari kuchangia maendeleo.
 
Kibo10

Kibo10

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2013
Messages
11,291
Likes
3,800
Points
280
Kibo10

Kibo10

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2013
11,291 3,800 280
Kamanda mimi mzaliwa wa Mabogini, nataka Msando aje hapa aseme ni kipi amekifanya na hivyo vyoo viko mtaa gani. AU akanushe kimoja nilicho andika. Aseme mara ngapi kahudhuria vikao vya madiwani achana vya kata. Huko facebook wananchi wa Mabogini hawawezi kusoma, hakuna hata internet Cafe hapa.
Diwani wa kata ya mabogini albert msando akikaguwa mradi wa umwagiliaji wa lower moshi na aligunduwa ili kufufua mradi huwo inaitajika zaidi ya bilioni 60 na aliongea na wananchi kuwajuza hilo.
 
kinepi_nepi

kinepi_nepi

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2007
Messages
870
Likes
5
Points
0
kinepi_nepi

kinepi_nepi

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2007
870 5 0
Diwani wa kata ya mabogini albert msando akikaguwa mradi wa umwagiliaji wa lower moshi na aligunduwa ili kufufua mradi huwo inaitajika zaidi ya bilioni 60 na aliongea na wananchi kuwajuza hilo. View attachment 126123
Mradi tunaishi nao miaka zaidi ya 25 sasa, alikagua nini hapo? Wakati mradi unapanuliwa mwanzoni mwa miaka ya 90 tulisema tunahitaji vyanzo vya uhakika vya maji pamoja na kuhifadhi maji.

Kuna ngonjera za uhaba wa maji, zimekuwepo kwa muda sasa, na Msando alitumia hiyo kushinda tunataka majibu sasa. Kilimo hiki kilikuwa cha kienyeji kabla ya kufanywa cha kisasa, wakati ni sehemu ndogo ilikuwa ina tumika kulimia mpunga. Upanuzi ukahitaji uwezo mkubwa wa maji hasa kwenye vyanzo, ila urahisi ni kuvuna maji ya mvua, na chem chem asilia kwa kuyakusanya kwa kutumia mabwawa makubwa ya kisasa.

Tunachohitaji ni uwakilishi wa kusimamia maendeleo yetu kwa uhakika, tunajua Mbunge hawezi kutusaidia kwani ameweka wazi hatuhitaji. Tunahitaji Diwani tutakafanya naye kazi na kufufua kilimo hiki na kuongeza pato la wananchi hawa. Huu upuuzi wa kumpiga mtu picha na kusema anakagua hewa huuu .....

Pili muulize hiyo siku Msando alipofika kwenye hilo kalavati la Rau river alipitia barabara gani? Aeleze kwanini wanaendelea kuifanya barabara ya mabogini mtaro wa maji ya mvua.------loading
 
Kibo10

Kibo10

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2013
Messages
11,291
Likes
3,800
Points
280
Kibo10

Kibo10

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2013
11,291 3,800 280
Mradi tunaishi nao miaka zaidi ya 25 sasa, alikagua nini hapo? Wakati mradi unapanuliwa mwanzoni mwa miaka ya 90 tulisema tunahitaji vyanzo vya uhakika vya maji pamoja na kuhifadhi maji.

Kuna ngonjera za uhaba wa maji, zimekuwepo kwa muda sasa, na Msando alitumia hiyo kushinda tunataka majibu sasa. Kilimo hiki kilikuwa cha kienyeji kabla ya kufanywa cha kisasa, wakati ni sehemu ndogo ilikuwa ina tumika kulimia mpunga. Upanuzi ukahitaji uwezo mkubwa wa maji hasa kwenye vyanzo, ila urahisi ni kuvuna maji ya mvua, na chem chem asilia kwa kuyakusanya kwa kutumia mabwawa makubwa ya kisasa.

Tunachohitaji ni uwakilishi wa kusimamia maendeleo yetu kwa uhakika, tunajua Mbunge hawezi kutusaidia kwani ameweka wazi hatuhitaji. Tunahitaji Diwani tutakafanya naye kazi na kufufua kilimo hiki na kuongeza pato la wananchi hawa. Huu upuuzi wa kumpiga mtu picha na kusema anakagua hewa huuu .....

Pili muulize hiyo siku Msando alipofika kwenye hilo kalavati la Rau river alipitia barabara gani? Aeleze kwanini wanaendelea kuifanya barabara ya mabogini mtaro wa maji ya mvua.------loading
Wewe ni kilaza unalalamika na majibu unajipa mwenyewe sasa kama mbunge wako kashindwa kuwasaidi unategemea nini kutoka kwa diwani?umesema amepote nimekuthibitishia kwa picha anajitahidi kwa nafasi yake kama diwani kuwa karibu na wananchi wake inawezekana kwa maelezo yako wewe ndio umepotea kwenye kata yako na hujuwi kinachoendelea shule za kata ya mabogini amejitahidi kusaidi kujenga matundu ya vyoo kwa pesa zake na si za halimashauri wakati wa kampeni alituaidi zaidi kusaidia upande wa elimu na hilo analifanya.
 

Forum statistics

Threads 1,273,435
Members 490,382
Posts 30,481,517