Wakati sisi tunalalamikia mikopo, Afrika kusini wanataka wasome Bure.

Wakati sisi tunalalamikia mikopo, Afrika kusini wanataka wasome Bure.

MAHANJU

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2014
Posts
5,255
Reaction score
8,027
Mimi natapa taabu sana kuona Serikali inakua na kigugumizi kuwapatia wanafunzi wote wenye sifa mikopo ya elimu ya juu bila sababu, pesa yenyewe ni mkopo utakaorudishwa tatizo nini?? Hivi serikali inapata hasara gani kuwekeza pesa nyingi kwenye Elimu? Kama wananchi wote wanalipa kodi kuna nongwa gani kuwapatia mikopo watoto wao? Mimi nahisi hii ni kama chuki au Uonevu mkubwa sana kwa wanyonge.

Wenzetu wa Afrika kisini wanapigwa mabomu na polisi wakiandamana kudai elimu bure lakini sisi mikopo tu tunabaguliwa,inauma sana! Mbaya zaidi wakati wa kampeni watu walijiapiza kwamba kila mwenye vigezo atapata mkopo.Dah, Mungu ututie uvumilivu sana Watanzania.
 
Mimi natapa taabu sana kuona Serikali inakua na kigugumizi kuwapatia wanafunzi wote wenye sifa mikopo ya elimu ya juu bila sababu, pesa yenyewe ni mkopo utakaorudishwa tatizo nini?? Hivi serikali inapata hasara gani kuwekeza pesa nyingi kwenye Elimu? Kama wananchi wote wanalipa kodi kuna nongwa gani kuwapatia mikopo watoto wao? Mimi nahisi hii ni kama chuki au Uonevu mkubwa sana kwa wanyonge.

Wenzetu wa Afrika kisini wanapigwa mabomu na polisi wakiandamana kudai elimu bure lakini sisi mikopo tu tunabaguliwa,inauma sana! Mbaya zaidi wakati wa kampeni watu walijiapiza kwamba kila mwenye vigezo atapata mkopo.Dah, Mungu ututie uvumilivu sana Watanzania.


Vipi Ukubwa wa Uchumi wa AK vs TZ? Umeacha akili zako shimoni nini?
 
Tulichagua Elimu bure mpka Secondary, sioni tatizo
 
Vipi Ukubwa wa Uchumi wa AK vs TZ? Umeacha akili zako shimoni nini?
Usiwe mzigo kwenye kufikiria. Ndio maana hii ikaitwa mikopo! Wale wanataka elimu bure sio mikopo we vipi? Mbaya zaidi hii ilikua ni ahadi wakati wa kampeni.
 
Usiwe mzigo kwenye kufikiria. Ndio maana hii ikaitwa mikopo! Wale wanataka elimu bure sio mikopo we vipi? Mbaya zaidi hii ilikua ni ahadi wakati wa kampeni.


Serikali yetu haina uwezo wa Kiuchumi kusomesha Wanafunzi wote Elimu ya Juu bure, Uchumi wetu bado hauruhusu, hivyo rudisha fedha uliyosomeshewa ili wadogo zako nao wasome!
 
Serikali yetu haina uwezo wa Kiuchumi kusomesha Wanafunzi wote Elimu ya Juu bure, Uchumi wetu bado hauruhusu, hivyo rudisha fedha uliyosomeshewa ili wadogo zako nao wasome!
mbona mkulu alisema nchi yake ni tajiri
 
Serikali yetu haina uwezo wa Kiuchumi kusomesha Wanafunzi wote Elimu ya Juu bure, Uchumi wetu bado hauruhusu, hivyo rudisha fedha uliyosomeshewa ili wadogo zako nao wasome!
Kwa bahati mbaya sana nilipelekwa nje na wahisani mkuu, hivyo hilo suala la mikopo mimi halinihusu. Nawaonea huruma sana wadogo zangu waliokata tamaa na maisha, wanaonekana kulzeeka mapema kwa sababu ya kuwaza mikopo ya serikali.
 
Serikali yetu haina uwezo wa Kiuchumi kusomesha Wanafunzi wote Elimu ya Juu bure, Uchumi wetu bado hauruhusu, hivyo rudisha fedha uliyosomeshewa ili wadogo zako nao wasome!
Wizi ndo shida... Kila sehemu kumepigwa unategemea nini? Watu wanapiga hadi za madawati kuna nini hapo?
 
Acha kufananisha S.A na inji ya kusadikicca.
Hebu tafakari upya mawazo yko, yaonekana kuwa bdo hujajua tofauti kati ya elimu bure na elimu kutolewa kwa mkopo, suala hili halijali hali ya kiuchumi wa nchi huska. Lakn pia nchi hii bdo inahtaji wasomi kwani nchi yny wasomi wengi hupata maendeleo makubwa kuliko yny wasomi wachache. Usikubali kuunga mkono propaganda zenye kufanya vjana wengi waishie form 4 au 6 kwani kwa karne hii na hasa kwa mfumo wa elimu ya kbongo, ngazi hyo ya elimu haina manufaa kabsa , ni ukweli ulio wazi kwamba hata form 6 graduates hawana uwezo wa kufanya v2 vdogovdogo kama kutengeneza cndano, vjko, toothpicks etc. Conclusively, acha kusapoti ujnga mkuu, kuwa sehemu ya mabadiliko chanya, kwani ww unahc utapungukiwa nn kama wanafunzi watapewa mikopo bila figisufigisu, tambua kuwa hao ndio watakaokuja kuiendeleza nchi hii upo bdae na pengne kunufaisha hata generation yko.
 
Hebu tafakari upya mawazo yko, yaonekana kuwa bdo hujajua tofauti kati ya elimu bure na elimu kutolewa kwa mkopo, suala hili halijali hali ya kiuchumi wa nchi huska. Lakn pia nchi hii bdo inahtaji wasomi kwani nchi yny wasomi wengi hupata maendeleo makubwa kuliko yny wasomi wachache. Usikubali kuunga mkono propaganda zenye kufanya vjana wengi waishie form 4 au 6 kwani kwa karne hii na hasa kwa mfumo wa elimu ya kbongo, ngazi hyo ya elimu haina manufaa kabsa , ni ukweli ulio wazi kwamba hata form 6 graduates hawana uwezo wa kufanya v2 vdogovdogo kama kutengeneza cndano, vjko, toothpicks etc. Conclusively, acha kusapoti ujnga mkuu, kuwa sehemu ya mabadiliko chanya, kwani ww unahc utapungukiwa nn kama wanafunzi watapewa mikopo bila figisufigisu, tambua kuwa hao ndio watakaokuja kuiendeleza nchi hii upo bdae na pengne kunufaisha hata generation yko.
Asante sana mkuu! Nafikiri ni kati ya wachache walioielewa mada. Kuna watu humu ni majanga.
 
serikali ingekuwa inatoa asilimia50 kwa kila mwanafunzi wa university ili purukushani zisizo eleweka
 
Back
Top Bottom