Wafanyakazi serikalini wapoteza heshima


Wiyelelee

Wiyelelee

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2012
Messages
1,072
Likes
1
Points
133
Wiyelelee

Wiyelelee

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2012
1,072 1 133
Ukweli unauma sana, lakini ndo hivyo. Wakati wa awamu ya kwanza ya Mwalimu Nyerere, wafanyakazi walikuwa na hesimika sana. Sababu moja ilikuwa ni kwamba hapakuwa na tofauti kubwa ya kipato kati ya wafanyakazi wa serikali na wale wa mashirika ya umma. Pili, japo hali ya kifedha haikuwa nzuri, mfumuko wa bei haukuwa mkubwa kiasi hicho ndo maana hata mahitaji hayakuwa ghali kiasi hicho. Huduma nyingi kama shule na matibabu zilikuwa zikitolewa bure na wafanyakazi wa serilaki walikuwa wanapatiwa nyumba za kuishi karibu na sehemu walizokuwa wakifanyia kazi. Hali hiyo ilikwenda sambamba na shule, vyuo ambapo taasisi hizi za serikali zilipata heshima sana.

Ikaja wakati wa ruksa oooooooo! Wacha wafanyakazi wadhalilishwe! Wengi waliikimbia serikali na kupata ajita kwenye NGO's CBOs, etc. Maana hata haikuwa na maana kufanya kazi kwenye mashirika ya umma kwa kuwa ulikuwa muda wa kukwapua kilichokuwepo.

Alipoingia Mzee Mkapa, ile heshima ilirudi tena. NAkumbuka wafanyakazi wenzangu waliacha kazi kwenye taasisi zisizo za serikali na kuingia serikalini. Mfumuko wa bei ukadhibitiwa hadi kufikia asilimia 4.5. Nakumbuka huko Salidalama pale Tandale unga super sembe ulikuwa Tshs. 180, Pepsi 150, Coca 200, Mkate 150 hadi 200, Nyama 600, Mchele Super 450, maharage 250, Sukali 300, vyumba vya kupanga Tshs 3,000 hadi tshs. 5,000. Vile vya self contained Tshs 10,000. Watu wakafurahia maisha kwa Mshahara wa Tshs 100,000 hadi 280,000. Wenye mapato makubwa ilikuwa hadi Tshs 450,000 (Wakurugenzi).

Ikaja awamu hii...mmmh! Awamu ya nne mbaya. Wafanyakazi wa serikali hawalipwi kwa wakati. Wanashindia mihogo inayouzwa pale karibu na Wizara ya Afya na IFM, hapo Jengo la Mkaguzi Mkuu nk nk. Wengi pia wameishia kuwa ombaomba! Mtu akimuona mfanyakazi wa serikali anamkimbia kwamba atamuomba hela! Fikiria hadi leo wengine hawajalipwa mshahara wa mwezi uliopita!

Tazama mfumuko wa bei, gharama za maisha, nyumba za serikali ndo kama hivyo zimeuzwa na wajanja, gharama za matibabu na shule zinapanda Mlima Kilimanjaro! Kila mmoja analalamika! Kwa kweli tunataka serikali iyaone haya na iyafanyie ufumbuzi wa haraka ili kurudisha imani na heshima kwa wananchi na wafanyakazi wa serikali.
 
T

tumpale

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2010
Messages
201
Likes
3
Points
0
T

tumpale

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2010
201 3 0
ni kweli na ni kweli tupu.
 
Wiyelelee

Wiyelelee

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2012
Messages
1,072
Likes
1
Points
133
Wiyelelee

Wiyelelee

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2012
1,072 1 133
Wakwanza kwenye kundi la wafanyakazi kudharauliwa ni walimu,hadi leo ndo wanalipwa kiduchu na mazingira duni ya kazi.
Hujawaona Polisi maana wao hata kuandamana ni marufuku!
 
M

Mr. Teacher

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2011
Messages
330
Likes
48
Points
45
M

Mr. Teacher

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2011
330 48 45
Ukweli unauma sana, lakini ndo hivyo. Wakati wa awamu ya kwanza ya Mwalimu Nyerere, wafanyakazi walikuwa na hesimika sana. Sababu moja ilikuwa ni kwamba hapakuwa na tofauti kubwa ya kipato kati ya wafanyakazi wa serikali na wale wa mashirika ya umma

hapo kwenye blue pana mkinzano; nafikiri hujaelewa maana ya watumishi wa umma au watumishi wa serikali!!! hao uliowataja hapo wote ni kitu kimoja!!!! kwani watumishi waliojiriwa na serikali kuu, local government na kwenye mashirika ya umma wote ni watumishi wa serikali (wote ni watumishi wa uma) na ndio maana sheria yao ya ajira ni moja, yaani public servants Act!!!!!
 
M

Mr. Teacher

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2011
Messages
330
Likes
48
Points
45
M

Mr. Teacher

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2011
330 48 45
Ukweli unauma sana, lakini ndo hivyo. Wakati wa awamu ya kwanza ya Mwalimu Nyerere, wafanyakazi walikuwa na hesimika sana. Sababu moja ilikuwa ni kwamba hapakuwa na tofauti kubwa ya kipato kati ya wafanyakazi wa serikali na wale wa mashirika ya umma

hapo kwenye blue pana mkinzano; nafikiri hujaelewa maana ya watumishi wa umma au watumishi wa serikali!!! hao uliowataja hapo wote ni kitu kimoja!!!! kwani watumishi waliojiriwa na serikali kuu, local government na kwenye mashirika ya umma wote ni watumishi wa serikali (wote ni watumishi wa uma) na ndio maana hata sheria yao ya ajira ni moja, yaani public servants Act!!!!! hata sheria zinazowabana vingozi wa umma ni moja; hiyo hiyo iliyombana Mhando wa TANESCO(shirika la umma) ndio hiyo hiyo iliyowabana mawaziri!!!!
 
Wiyelelee

Wiyelelee

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2012
Messages
1,072
Likes
1
Points
133
Wiyelelee

Wiyelelee

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2012
1,072 1 133
Ukweli unauma sana, lakini ndo hivyo. Wakati wa awamu ya kwanza ya Mwalimu Nyerere, wafanyakazi walikuwa na hesimika sana. Sababu moja ilikuwa ni kwamba hapakuwa na tofauti kubwa ya kipato kati ya wafanyakazi wa serikali na wale wa mashirika ya umma

hapo kwenye blue pana mkinzano; nafikiri hujaelewa maana ya watumishi wa umma au watumishi wa serikali!!! hao uliowataja hapo wote ni kitu kimoja!!!! kwani watumishi waliojiriwa na serikali kuu, local government na kwenye mashirika ya umma wote ni watumishi wa serikali (wote ni watumishi wa uma) na ndio maana sheria yao ya ajira ni moja, yaani public servants Act!!!!!
Yaa, umepatia, nilimaanisha wafanyakazi wa mashisika ya Umma kama TRC, NMC, RTC kwa wakati huo.
 
omujubi

omujubi

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2011
Messages
4,143
Likes
82
Points
145
omujubi

omujubi

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2011
4,143 82 145
Wakwanza kwenye kundi la wafanyakazi kudharauliwa ni walimu,hadi leo ndo wanalipwa kiduchu na mazingira duni ya kazi.
fikiria mwalimu wa Math anagombania daladala na wanafunzi wake wa form II alafu mwanafunzi anawahi seat ambapo mwalimu wake anasimama kwenye foleni hizi.
Chora hii pich kichwani mwako then uone ujio wa heshima!
 
ligendayika

ligendayika

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2012
Messages
1,175
Likes
50
Points
145
Age
46
ligendayika

ligendayika

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2012
1,175 50 145
unajua matokeo yake ni kutowajubika kwa wafanyakazi wa kipato cha chini si unaona mawazili mara huku mara kule makatibu vilevile wakurugenzi kwakuwa wanapata pesa na hali ya kufanya kazi wanayo hawa wanaolipwa kidogo wanafanya kazi watakavyo si unajua ukimsajili mchezaji kwa mia atacheza mpira wa mia. hivyo hivyo wafanyakazi wanafanya kazi kulingana na mshahara wake anaoupata ukichelewa naye kazi hafanyi kama mshahara unatosha siku tano anafanya kazi kwa nguvu siku tano zilizobakio inakula kwa serikari
 
F

Froida

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2009
Messages
8,224
Likes
1,588
Points
280
F

Froida

JF-Expert Member
Joined May 25, 2009
8,224 1,588 280
Zamani ilikuwa hashima kubwa kufanya kazi serikalini angalia manesi na madaktari maskini jamani
 
COURTESY

COURTESY

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2011
Messages
2,015
Likes
78
Points
145
COURTESY

COURTESY

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2011
2,015 78 145
Ukweli unauma sana, lakini ndo hivyo. Wakati wa awamu ya kwanza ya Mwalimu Nyerere, wafanyakazi walikuwa na hesimika sana. Sababu moja ilikuwa ni kwamba hapakuwa na tofauti kubwa ya kipato kati ya wafanyakazi wa serikali na wale wa mashirika ya umma

hapo kwenye blue pana mkinzano; nafikiri hujaelewa maana ya watumishi wa umma au watumishi wa serikali!!! hao uliowataja hapo wote ni kitu kimoja!!!! kwani watumishi waliojiriwa na serikali kuu, local government na kwenye mashirika ya umma wote ni watumishi wa serikali (wote ni watumishi wa uma) na ndio maana sheria yao ya ajira ni moja, yaani public servants Act!!!!!
kateleza kidogo nadhani alimaanisha wafanyakazi wa sekta binafsi!
 
Wiyelelee

Wiyelelee

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2012
Messages
1,072
Likes
1
Points
133
Wiyelelee

Wiyelelee

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2012
1,072 1 133
Pamoja mkuu,maisha magumu hata lunch tumeshindwa kwenda,tunaangaliana tu hapa ofisini,mpaka sasa hv no mshahara
Kweli ccm has to go lol
Mimi ndo kinaniuma sana maana mke wangu yuko serikalini na wakati mwingine nafikiria kwamba labda ananidanganya. Ila nikipiga simu kwa rafiki yangu kule hazina, unakuta anasema eti Epicor ina tatizo. Kwanini kama tatizo ni Epicor watu wasiende kusomeshwa? Katika sheria kuna kitu tunaita "Reasonable mind of Expectation" ambapo akili ikijiseti kwamba itapata kitu fulani, ikikosa kila kitu kinaweza kuvurugika. Fikiria kama unadaiwa kodi na mwenye nymba na wewe na mkeo mko serikalini. mkamuahidi mwenye nyumba kwamba tunakupa kodi Novemba. Halafu inakuja Nov wote hamna hela, Decembe unayasikia yale yale eti Epicor! Hivi wanataka watu waingie kazi ya ujambazi? Ndo maana Polisi wameanza kuwatapeli watu kwa kuwatoza Tshs. 800,000 kwa kazi ya polisi na kuwadanganya kuwapeleka Moshi CCP, kuwanyoa na kuwarudisha makwao. Yote haya ni kwavile hali imekuwa mbaya sana!
 
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
27,653
Likes
2,710
Points
280
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
27,653 2,710 280
Weeh kaka! Yaani mkeo anakuambia hawajalipwa mshahara, unapiga simu kwa mtu hazina kuulizia?!?!?!?!?!

Hivi wewe mkeo akipiga simu ofisini kwako kuulizia kama ni kweli hamjalipwa mshahara utajisikiaje? Sijali sana arrangement zenu za maisha hata kama mkeo ndo analipa bills, lakini umezidisha aisee!



Mimi ndo kinaniuma sana maana mke wangu yuko serikalini na wakati mwingine nafikiria kwamba labda ananidanganya. Ila nikipiga simu kwa rafiki yangu kule hazina, unakuta anasema eti Epicor ina tatizo. Kwanini kama tatizo ni Epicor watu wasiende kusomeshwa? Katika sheria kuna kitu tunaita "Reasonable mind of Expectation" ambapo akili ikijiseti kwamba itapata kitu fulani, ikikosa kila kitu kinaweza kuvurugika. Fikiria kama unadaiwa kodi na mwenye nymba na wewe na mkeo mko serikalini. mkamuahidi mwenye nyumba kwamba tunakupa kodi Novemba. Halafu inakuja Nov wote hamna hela, Decembe unayasikia yale yale eti Epicor!
 
Wiyelelee

Wiyelelee

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2012
Messages
1,072
Likes
1
Points
133
Wiyelelee

Wiyelelee

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2012
1,072 1 133
Weeh kaka! Yaani mkeo anakuambia hawajalipwa mshahara, unapiga simu kwa mtu hazina kuulizia?!?!?!?!?!

Hivi wewe mkeo akipiga simu ofisini kwako kuulizia kama ni kweli hamjalipwa mshahara utajisikiaje? Sijali sana arrangement zenu za maisha hata kama mkeo ndo analipa bills, lakini umezidisha aisee!
Yaani yote haya wewe umeliona hilo tu? Kwanza mke wangu hayuko hazina...na mimi sitegemei mshahara wa mke wangu. I am an academician and there are things that are important to follow up whether they concern you or not for the purpose of the interest of the society. Ni kwasababu hiyo basi utafiti huo umechangia kuona jinsi wafanyakazi wengine wa serikali wanavyoteswa wakati mshahara wao ni mdogo sana. Tena wanadhalilishwa kwa maana hata mlo wa mchana hawauoni. Hivyo kupiga simu hazina na kuulizia katika reasoning kuna kitu tunaita "Inductive reasoning, which is reasoning from particular to general (logical reasoning). There are other schools of thought but i chose this one and used my wife as a sample before generalising my results. Sijui kama limeeleweka hapo.
 
C

CAY

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2011
Messages
500
Likes
2
Points
35
C

CAY

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2011
500 2 35
unajua matokeo yake ni kutowajubika kwa wafanyakazi wa kipato cha chini si unaona mawazili mara huku mara kule makatibu vilevile wakurugenzi kwakuwa wanapata pesa na hali ya kufanya kazi wanayo hawa wanaolipwa kidogo wanafanya kazi watakavyo si unajua ukimsajili mchezaji kwa mia atacheza mpira wa mia. hivyo hivyo wafanyakazi wanafanya kazi kulingana na mshahara wake anaoupata ukichelewa naye kazi hafanyi kama mshahara unatosha siku tano anafanya kazi kwa nguvu siku tano zilizobakio inakula kwa serikari
No wonder 1+1=3
 

Forum statistics

Threads 1,238,893
Members 476,226
Posts 29,335,929