Barubaru
JF-Expert Member
- Apr 6, 2009
- 7,161
- 2,329
MCT yakerwa uandishi usiozingatia maadili
Na Mwandishi wetu
20th May 2011
B-pepe
Chapa
Maoni
Baraza la Habari Tanzania (MCT), limesema limebaini kwa masikitiko mwenendo mbaya wa baadhi ya waandishi kuandika habari bila kuzingatia maadili.
Taarifa ya Katibu Mtendaji wa baraza hilo, Kajubi Mukajanga, ilisema jana kuwa masuala ya imani yana unyeti mkubwa unaopaswa kuzingatiwa katika uandishi ili kuepuka upotoshaji unaoweza kuleta uchochezi na chuki katika jamii.
Ilisema kumekuwa na uandishi usiozingatia uhalisia, ulinganifu na umahsusi na badala yake kuchukua mfumo wa kuegemea upande mmoja hivyo kufanya majumuisho yasiyokuwa na ukweli wowote.
Alisema mapungufu hayo ya kiweledi yamesababisha habari nyingi kuwa potofu na za kuchonganisha kwa jamii.
Ilisema weledi hautaki kwa mfano gazeti kumhoji sheikh mmoja au kadhaa au askofu mmoja na kutoka na vichwa vya habari vinavyosema Waislamu wataka au Wakristu wataka ikiwa ni mawazo ya kiongozi fulani wa kidini.
Ilisema madhehebu yanaweza kuhusishwa tu ikiwa anayehojiwa ni msemaji rasmi na anazungumza kwa niaba ya madhehebu hayo.
Vichwa vya habari kama Maaskofu wamngoa Naibu Meya Arusha, huku kukiwa hakuna ushahidi wowote ndani ya habari yenyewe unaoashiria kuwa kujiuzulu kwa huyo naibu meya kulitokana na shinikizo la maaskofu ni upotoshaji unaoweza kusababisha chuki, ilisema sehemu ya taarifa.
Mbaya zaidi ni pale kesho yake gazeti lingine linapofuata masheikh na kuwaomba kauli yao kuhusu kungolewa kwa naibu meya kulikofanywa na maaskofu, ilisema.
Ilisema ni wazi kwa kufanya hivyo wanahabari watageuka wachonganishi.
CHANZO: NIPASHE
0 Maoni | Kuwa wa kwanza kutoa maoni
Na Mwandishi wetu
20th May 2011
B-pepe
Chapa
Maoni
Baraza la Habari Tanzania (MCT), limesema limebaini kwa masikitiko mwenendo mbaya wa baadhi ya waandishi kuandika habari bila kuzingatia maadili.
Taarifa ya Katibu Mtendaji wa baraza hilo, Kajubi Mukajanga, ilisema jana kuwa masuala ya imani yana unyeti mkubwa unaopaswa kuzingatiwa katika uandishi ili kuepuka upotoshaji unaoweza kuleta uchochezi na chuki katika jamii.
Ilisema kumekuwa na uandishi usiozingatia uhalisia, ulinganifu na umahsusi na badala yake kuchukua mfumo wa kuegemea upande mmoja hivyo kufanya majumuisho yasiyokuwa na ukweli wowote.
Alisema mapungufu hayo ya kiweledi yamesababisha habari nyingi kuwa potofu na za kuchonganisha kwa jamii.
Ilisema weledi hautaki kwa mfano gazeti kumhoji sheikh mmoja au kadhaa au askofu mmoja na kutoka na vichwa vya habari vinavyosema Waislamu wataka au Wakristu wataka ikiwa ni mawazo ya kiongozi fulani wa kidini.
Ilisema madhehebu yanaweza kuhusishwa tu ikiwa anayehojiwa ni msemaji rasmi na anazungumza kwa niaba ya madhehebu hayo.
Vichwa vya habari kama Maaskofu wamngoa Naibu Meya Arusha, huku kukiwa hakuna ushahidi wowote ndani ya habari yenyewe unaoashiria kuwa kujiuzulu kwa huyo naibu meya kulitokana na shinikizo la maaskofu ni upotoshaji unaoweza kusababisha chuki, ilisema sehemu ya taarifa.
Mbaya zaidi ni pale kesho yake gazeti lingine linapofuata masheikh na kuwaomba kauli yao kuhusu kungolewa kwa naibu meya kulikofanywa na maaskofu, ilisema.
Ilisema ni wazi kwa kufanya hivyo wanahabari watageuka wachonganishi.
CHANZO: NIPASHE
0 Maoni | Kuwa wa kwanza kutoa maoni