Vyuo vikuu vya tanzania kumetokea nini? Mbona kimya? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vyuo vikuu vya tanzania kumetokea nini? Mbona kimya?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by OPORO, May 10, 2012.

  1. O

    OPORO Member

    #1
    May 10, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 59
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wana JF
    Naomba kujua kwanini katika miaka miwili ya 2010/2011 vyuo vikuu vyote Tanzania vimekuwa kimya,hakuna mijadala ya wanafunzi kudai haki zao,hivi wote kwa sasa wanapata mikopo? wanaridhika na mfumo wa utoaji mikopo ya HESLB? Je,mfumo wa kulazimisha mtu kwenda kusoma chuo asichopenda kupitia TCU kwa njia ya CAS wameridhika nao?

    Je,uonevu unaofanywa na vyombo vya dola hasa polisi kwa watanzania hawaoni? ,tulizoea kuona uezo wa kufikiri ukianza UDSM na kusambaa kwenye vyuo vingine,mbona kimya jamani?

    Wadau kumetokea nini? UDSM,DUCE,UDOM,MKWAWA,AIA,TIA,IFM,DIT,DMI mmeridhika na hali iliyopo? je,mnajua maana ya kuwa msomi? jamani wanafunzi mtuangusha.

    Mwenye sababu ya ukimya wote huu atujuze wadau
     
  2. kaburungu

    kaburungu JF-Expert Member

    #2
    May 10, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 1,205
    Likes Received: 1,184
    Trophy Points: 280
    Subiri watakuja kukujibu sasa hivi....
     
  3. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #3
    May 10, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 14,559
    Likes Received: 1,285
    Trophy Points: 280
    Nani kakwambia usomi ni FUJO?
     
  4. D

    DOMA JF-Expert Member

    #4
    May 10, 2012
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 945
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Mbona juzi tu mkwawa kimenuka
     
  5. kuku dume

    kuku dume JF-Expert Member

    #5
    May 10, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 415
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna chuo kimoja hapo nasiki ni kama chekechea wanasimamiwa yani ukitaka kwenda nje lazima useme unakokwenda....mambo mengine tanzania yanastaajabisha
     
  6. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #6
    May 10, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,935
    Likes Received: 645
    Trophy Points: 280
    Ni upepo tu,utapita.
     
  7. misorgenes

    misorgenes JF-Expert Member

    #7
    May 10, 2012
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 200
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    viapo vinawabana.
     
  8. Kingmairo

    Kingmairo JF-Expert Member

    #8
    May 10, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 4,965
    Likes Received: 1,163
    Trophy Points: 280
    Ndudu oporo kwa kweli hitimisho lako ni batili sana. Ni nani aliyekuambia maandamano/mgomo ndio njia pekee wasomi wanayoweza itumia kudai haki zao? Ukiona kimya ujue wanaweza kuwa wanatumia njia nyinginezo ikiwemo mazungumzo/majadiliano.
     
  9. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #9
    May 11, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 17,330
    Likes Received: 3,592
    Trophy Points: 280
    Mzumbe University,
    Upanga Campus kwa wasomao MBA.
    Ila ni tabia binafsi ya Mwalimu Mmoja hivi, sio chuo kizima.
     
  10. Shoo Gap

    Shoo Gap JF-Expert Member

    #10
    May 11, 2012
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 232
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Nani kakudanganya kuwa Versity bila kunji mambo yanaenda? Soma historia ya vyuo vikuu tangu Karne ya 13 France, Egypt, kunji ndo lugha inayoeleweka kwa wale watumiao akili nyingi, nguvu nyingi na muda mrefu kutatua matatizo madogo madogo. Unapokutana na maprof & Ma dr wana-urgue na mwanafunzi ambae hana hata degree moja ni vigumu sana kufikia muafaka. Kunji halizuiliki ktk mazingira haya.
     
Loading...