Vyombo vya habari binafsi nchini hatarini kufa?

Vyombo vya habari binafsi nchini hatarini kufa?

Mystery

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2012
Posts
15,842
Reaction score
31,076
Nianze kunukuu Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya mwaka 1977, ibara ya 18 ambayo inasema kila mwananchi anayo haki ya kutoa habari na kupokea taarifa, bila kuingiliwa na chombo kingine chochote.

Nimelazimika kuanza bandiko langu kwa kunukuu Katiba yetu ili tuone kama njia ambayo watawala wetu wanataka tupite kama ipo sahihi.

Tumeshuhudia katika miezi michache iliyopita, magazeti kadhaa ya kila siku yanayoonekana yana mlengo wa "upinzani" yakiwemo Tanzania Daima, Mwanahalisi, Mawio na Raia Mwema yakifungiwa.

Tumeshuhudia pia majuzi vituo vya luninga vya Star TV, ITV, Azam TV, Channel 10, East African TV navyo vikipigwa faini kubwa, kwa madai ya kutoa taarifa wa kile ambacho TCRA inakiita UCHOCHEZI kwa kumnukuu Mkurugenzi wa kituo cha Haki za binadamu ambaye aliitisha Press Conference kuelezea namna kituo hicho kilivyoufanyia tathmini uchaguzi mdogo wa madiwani 43 nchini kote uliofanyika Novemba 26 mwaka Jana

Kwanza hizo ni habari za kutisha sana kwa vituo vya luninga karibu vyote vya binafsi kukumbwa na kadhia hiyo ya kuripoti taarifa iliyotolewa na Mkurugenzi wa kituo cha haki za kibinadamu, Dr Helen Kijo-Bisimba, aliyesema kuwa uchaguzi mdogo wa kata 43 haukuwa huru na haki kwa kuwa ulikiuka misingi ya uchaguzi kwa kupokea vurugu sehemu mbalimbali na sehemu nyingine hata mawakala wa vyama vya upinzani walitolewa kwa nguvu vituoni.

Swali kubwa ninalojiuliza hivi vituo binafsi vya luninga vimefanya kosa gani hadi TCRA iwaone wana hatia hadi kuwapiga faini?

Hivi siyo kweli kuwa uchaguzi huo haukugubikwa na vitendo vya ukiukwaji wa haki za binadamu hadi baadhi ya watu kukatwa mapanga?

Nikajiuliza pia hivi hili neno uchochezi limebadillika tafsiri yake na kuwa kila anayeisema vibaya serikali hii ya awamu ya 5 ndiye anayeonekana MCHOCHEZI?

Tunavyofahamu ni kuwa mhimili wa vyombo vya habari ni mhimili wa 4 wa nchi (ingawa hauko rasmi) baada ya ile ya Utawala, Bunge na Mahakama ambayo ipo rasmi.

Kwa hiyo ni mhimili muhimu sana ambao unapaswa kutetewa kwa nguvu zote

Nitamke kuwa katika kipindi hiki cha utawala wa serikali ya awamu ya 5 wapinzani wanapitia katika kipindi kigumu kuliko wakati wowote, tokea mfumo wa vyama vingi urejeshwe nchini mwaka 1992.

Niungane na maoni yaliyowahi kutolewa na mkongwe wa wana habari hapa nchini, Jenerali Ulimwengu, kuwa kidemoktasia nchi yetu imerudi miaka 50 nyuma!

Kwa hiyo ni wajibu wa kila mtanzania kuipigania misingi ya nchi yetu isiteteteke na hili ni suala la DO or DIE

Kwa kuwa kama alivyowahi kutamka Tundu Lissu kuwa utawala huu hautamwacha yeyote salama, maana yake itaanza na kuwanyamazisha wapinzani na baadaye mtafuatwa waandishi wa habari.

Mungu ibariki Tanzania
 
Tafsiri ya pilika pilika zote hizo ni kuwa vituo binafsi "vinalazimishwa" vimtangaze vizuri Mkulu.

Kinyume cha hapo unaitwa MCHOHEZI!
 
Ngosha anataka aifufue Radio Tanzania Dsm na kuyaamsha Magazeti ya Uhuru na Mzalendo kwa kukaza vyuma kwenye vituo/magazeti binafsi

Bahati nzuri tunayo JF yetu tutakuwa tunapatia habari hapa
Umesema ukweli mtupu Mkuu Asprin, kuwa kwa mwendo huu tutarejea enzi zile za magazeti pekee nchini kuwa ni Uhuru, Daily News, Habari Leo

Na kituo cha luninga nchini kibaki TBC!

Mungu tuokoe watanzania!
 
Nianze kunukuu Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya mwaka 1977, ibara ya 18 ambayo inasema kila mwananchi anayo haki ya kutoa habari na kupokea taarifa, bila kuingiliwa na chombi kingine chochote.

Nimelazimika kuanza bandiko langu kwa kunukuu Katiba yetu ili tuone kama njia ambayo watawala wetu wanataka tupite kama ipo sahihi.

Tumeshuhudia katika miezi michache iliyopita, magazeti kadhaa ya kila siku yanayionekana yana mlengo wa "upinzani" yakiwemo Tanzania Daima, Mwanahalisi, Mawio na Raia Mwema yakifungiwa.

Tumeshuhudia pia majuzi vituo vya luninga vya Star TV, ITV, Azsm TV, Channel 10, East African Radio navyo vikipigwa faini kubwa, kwa madai ya kutoa taarifa wa kile ambacho TCRA inakiita UCHOCHEZI kwa kumnukuu Mkurugenzi wa kituo cha Haki za binadamu ambaye aliitisha Press Conference kuelezea namna kituo hicho kilivyoufanyia utafiti uchaguzi mdogo wa madiwani 43 nchini kote uliofanyika Novemba 26 mwaka Jana

Kwanza hizo ni habari za kutisha sana kwa vituo vya luninga karibu vyote vya binafsi kukumbwa na kadhia hiyo ya kuripoti taarifa iliyotolewa na Mkurugenzi wa kituo cha haki za kibinadamu, Dr Helen Kijo-Bisimba, aliyesema kuwa uchaguzi mdogo wa kata 43 haukuwa huru na haki kwa kuwa ulikiuka misingi ya uchaguzi kwa kupokea vurugu sehemu mbalimbali na sehemu nyingine hata mawakala wa vyama vya upinzani walitolewa kwa nguvu vituoni.

Swali kubwa ninalojiuliza hivi vituo binafsi vya luninga vimefanya kosa gani hadi TCRA iwaone wana hatia hadi kuwapiga faini?

Hivi siyo kweli kuwa uchaguzi huo haukugubikwa na vitendo vya ukiukwaji wa haki za binadamu hadi baadhi ya watu kukatwa mapanga?

Nikajiuliza pia hivi hili neno uchochezi limebadillika tafsiri yake na kuwa kila anayeisema vibaya serikali hii ya awamu ya 5 ndiye anayeonekana MCHOCHEZI?

Tunavyofahamu ni kuwa mhimili wa vyombo vya habari ni mhimili wa 4 wa nchi (ingawa hauko rasmi) baada ya ile ya Utawala, Bunge na Mahakama ambayo ipo rasmi.

Nitamke kuwa katika kipindi hiki cha utawala wa serikali ya awamu ya 5 wapinzani wanapitia katika kipindi kigumu kuliko wakati wiwote, tokea mfumo wa vyama vingi urejeshwe nchini mwaka 1992.

Niungane na maoni yakiyowahi kutolewa na mkongwe wa wana habari hapa nchini, Jeneraki Ulimwengu, kuwa kidemoktasia nchi yetu imerudi miaka 50 nyuma!

Kwa hiyo ni wajibu wa kila mtanzania kuipigania misingi ya nchi yetu isiteteteke na hili ni suala la DO or DIEj

Kwa kuwa kama alivyowahi kutamka Tundu Lissu kuwa utawala huu hautamwacha yeyote salama, maana yake itaanza na kuwanyanyasa wapinzani na baadaye mtafuatwa waandishi wa habari.


Mungu ibariki Tanzania
Facts? Bora funga mdomo
 
Yaani TZ ya sasa vyombo vya habari vinalazimishwa kuwa na option 2 tu, kuwa aidha umtangaze vizuri Mkulu ili "usurvive" au umseme vibaya ili ufe "Natural death"
 
Yaani TZ ya sasa vyombo vya habari vinalazimishwa kuwa na option 2 tu, kuwa aidha umtangaze vizuri Mkulu ili "usurvive" au umseme vibaya ili ufe "Natural death"
Hata Idd Amin alifanya hivi lakini mwisho wake ukafika
 
Na hapo ni media zimenukuu, hazijaitoa hiyo habari hewani.

If anything chombo stahiki kilitakiwa kimuite aliyeita press conference.

Kuna wajinga walitangaza Trump kamsifia Magufuli, tena walitangaza huku wanatabasamu. Siku kadhaa mbili tunaambiwa taarifa ni ya uongo.

Tcra wakapiga kimya.
 
Na hapo ni media zimenukuu, hazijaitoa hiyo habari hewani.

If anything chombo stahiki kilitakiwa kimuite aliyeita press conference.

Kuna wajinga walitangaza Trump kamsifia Magufuli, tena walitangaza huku wanatabasamu. Siku kadhaa mbili tunaambiwa taarifa ni ya uongo.

Tcra wakapiga kimya.
Na mbaya zaidi Mkurugenzi wa TBC akachukua hatua za kuwasimamisha kazi wafanyakazi hao, lakini baada ya siku chache Mkulu mwenyewe ndiye aliyewafungulia!

Yaani nchi hii kwa "double standard" haijambo
 
Tumewakabidhi utawala nchi hii washamba na malimbukeni.
By Zitto Kabwe
 
Ngosha anataka aifufue Radio Tanzania Dsm na kuyaamsha Magazeti ya Uhuru na Mzalendo kwa kukaza vyuma kwenye vituo/magazeti binafsi

Bahati nzuri tunayo JF yetu tutakuwa tunapatia habari hapa
Kwani hiyo jamiiforum inamilikiwa na mungu mzee kwamba ngosha hawezi kufika huko
Nadhani ni suala la muda tu
M batizaji yuko njiani muda wowote
 
Nimeangalia vichwa vya habari vya magazeti ya leo, nikakiona kifo cha vyombo vya habari. Wahariri wamejawa uoga. Wanaandika vichwa vya habari as if taarifa hawana uhakika nazo... Mfano ile habari ya leo vichwa vilitakiwa viandikwe kwa mshwasha kuhusu kuachia kwa vyuma baada ya kutolewa kwa grisi, ila magazeti yooote yamenywea kabisa kabisa... Dooh, nimesikitika sana...
 
Nimeangalia vichwa vya habari vya magazeti ya leo, nikakiona kifo cha vyombo vya habari. Wahariri wamejawa uoga. Wanaandika vichwa vya habari as if taarifa hawana uhakika nazo... Mfano ile habari ya leo vichwa vilitakiwa viandikwe kwa mshwasha kuhusu kuachia kwa vyuma baada ya kutolewa kwa grisi, ila magazeti yooote yamenywea kabisa kabisa... Dooh, nimesikitika sana...
Yaani kifo cha vyombo binafsi kipo dhahiri....

Aidha uungane na Uhuru, Daily Mews na Habari Leo katika kumpamba Mkulu, au ukubali chimbo chako ukitie kitanzi!

Yaani it is so sad lakini ndiko tulipofika huko!
 
Kwani hiyo jamiiforum inamilikiwa na mungu mzee kwamba ngosha hawezi kufika huko
Nadhani ni suala la muda tu
M batizaji yuko njiani muda wowote
Angekuwa na uwezo huo angeshaifunga siku nyingi sana
 
Back
Top Bottom