Vyama vingi marufuku Tanzania


Varbo

Varbo

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2012
Messages
1,039
Likes
267
Points
180
Varbo

Varbo

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2012
1,039 267 180
UKWELI KUHUSU HALI YA KIUSALAMA NCHINI, Ndugu zangu Watanzania na wapenda Aman kwa ujumla Haya ni mawazo yangu kutokana na Hali ya Usalama inavozidi kuzorota siku hadi siku! Kuanzia miaka ya 1990-2013 nchi yetu imeshuhidia vifo vingi vinavyoletwa na vurugu hasa za kisiasa, Matukio ni mengi ya kiwa ya wale wanachama wa CUF Kule Zbar, mauaji ya wachimbaji Kule Mara, mauaji ya Mara kwa Mara Kule Arusha!, Mauaji yote haya yanafanywa na polisi waliotayari kuua wakati wowote kwa waandamanaji au kwenye Mikutano ya wapinzani ambao hawana hata Fimbo mkononi! Wao wakiwa na SMG na risasi za moto! Mauaji hayo mengi ilikua sio rahisi kubaini nani anahusika moja kwa moja Lkn mengine imeinekanawazi kabisa polisi wanaua wazi wazi, KIINI CHA HAYA, chanzo cha yote ni CCM kutokubali chama kingine kichukue uongozi wa eneo Fulani iwe Udiwani, ubunge au uwenyeviti wa vijiji! Tabia hio ya chama tawala ndio inayo ongeza wimbi la vifo Kila uchao! Hata Kama ushahidi upo wazi hukataa na kutumia madaraka Yao kughilibu na kuficha UKWELI, mfano mauaji ya Mwangosi, kipigo cha Dr Ulimboka japo ushahidi upo wazi bado waliendelea kukanusha, Tanzania ni moja ya nchi ambayo inaweza kuzalisha vikundi vya waasi Kama tabia Kama hizi haziwezi kuzibitiwa! Kama tumechagua vyama vingi kuwe na uwanja sawa na sio kudidimiza upande mmoja! Urushwaji wa Bomu Arusha Polisi wamehusika baadhi ya majeruhi walimuona muuaji akiwa na sare za polisi na akitoweka ndani ya gari la polisi! Kwa kuona watanzania hawaelewi Serikali inatoa 100mil kwa atakae fanikisha upatikanaji wa mlipuzi! Ukichunguza haya yote utagundua kua CCM haipotayari na Siasa za vyama vingi! Pamoja na ufisadi na kushindwa kusimamia Rasilimali za Taifa hili hiki chama kimeonyeaha kipo tayari kuua yeyote ili kuendelea kukaa madarakani!! Wito wangu muda umefika wa kukusanya ushahidi na kuipeleka kwenye mahakama za kimataifa hii serikali dhalimu kabla hatujaanza kuuana wenyewe kwa wenyewe!!
 
morphine

morphine

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2012
Messages
3,096
Likes
361
Points
180
morphine

morphine

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2012
3,096 361 180
mhh haya wenye mada zao ngoja waje :tongue:
 
mdeki

mdeki

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2011
Messages
3,304
Likes
48
Points
145
mdeki

mdeki

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2011
3,304 48 145
Ulimbukeni tuu unatusumbua hatujui namna ya kuendesha siasa
 
F

FAU86

Member
Joined
Apr 19, 2013
Messages
63
Likes
14
Points
15
F

FAU86

Member
Joined Apr 19, 2013
63 14 15
wazo ni zuri mzee na ikumbukwe dhana ya mfumo wa vyama vingi tumerith toka nje kama dini tulivofanya lakini tumevibadili maana toka tulolengea na kuwa ya faida binafs za watu wachache
ningependekeza vyama vyote vilivopo vifutwe na kwa kutumia itikadi mpya na visheria vipya vya uundaji vyama hivo ungetumika kuunda upya
 
Ulukolokwitanga

Ulukolokwitanga

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2010
Messages
8,416
Likes
3,937
Points
280
Ulukolokwitanga

Ulukolokwitanga

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2010
8,416 3,937 280
CCM hawana hati miliki na hii nchi, hii nchi ni yetu sote wasitutishe. Hao polisi inaowategemea hadi kufikia 2015 tutakuwa tumeishazoeana nao tu na watakuwa wamenusa uelekeo wa upepo kwa wananchi tumeikataa CCM na wao wako 10,000 tu hivyo kura za mapolisi hazitaibakiza CCM madarakani.
 
Mrimi

Mrimi

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2011
Messages
1,703
Likes
108
Points
160
Mrimi

Mrimi

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2011
1,703 108 160
Mimi nina mawazo tofauti na yako.Tatizo hapa sio vyama vingi.Lakini pia tatizo sio kurithi vyama vingi kutoka ughaibuni.Kwa sababu hata kama tutabaki na chama kimoja,bado tutahitaji mabadiliko ya kiutawala.Sasa ikiwa walioko madarakani hawatakuwa tayari kuwapisha wengine bado tutaendelea kushuhudia mauaji tu.Pia tusisahau iwe ni chama kimoja au vyama vingi hiyo ni mifumo tuliyorithi kutoka ughaibuni.

Mimi nadhani jamii nzima tunatakiwa kujitathmini upya.Matatizo tunayoyaona,iwe ni ya kiutawala au hao wanasiasa tusiokuwa na imani nao,yanatokana na mabadiliko ya kiujumla katika jamii yetu.Sio rahisi jamii iliyoporomoka ikatoa watu wema.Tunawaonea tu hao wanasiasa,maana wanatokana na jamii hii hii tunayoishi.Hatutegemei jamii corupt itoe viongozi/wanasiasa malaika,never.Kwa hiyo tunapokuwa tunawalaumu wanasiasa/viongozi lazima kuangalia na upande wa pili ambao ndiyo hii jamii yetu tunamoishi.
 

Forum statistics

Threads 1,275,066
Members 490,894
Posts 30,531,990