Vituo vya kupiga kura kuongezeka maradufu nchini

Vituo vya kupiga kura kuongezeka maradufu nchini

mzenjiboy

Nadhani hii Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC) haipo Zanzibar, Zanzibar ipo (ZEC).

Muungano huu bwana, 15 kwa 43,625,434 (Watanganyika) na 5 kwa 1,303,568(Wazanzibar) siyo haki hapa wadanganyia tunaibiwa. Pia wanamabalozi nje wanaowakilisha Tz 15 (zanzibar) wakati huo mkoa wa Mwanza pekee wenye wakazi 2.5 million unamabalozi 2 tu wanaowaklisha Tz ughaibuni. Hii siyo haki kbs!
 
Kama ilvyo kwa katiba jambo la uchaguzi mkuu ni nyeti napendekeza ipigwe kura ya wazi, Mtu akifika kwenye kituo atamke wazi mgombea anayemtaka na kura yake ichukuliwe, unashangaa huo si ndo utaratibu ambao ccm wameuasisi ?
Huo utakuwa siyo uchaguzi huru kura ni siri.
 
Bado haijakaa vizuri, issue siyo kuongezeka vituo vya kupigia kura pekee bali kila mtanzania mwenye sifa ya kupiga kura aruhusiwe kupiga kura hata kama yuko safarini ... Yaani hii Tume inashindwa na MPESA, TIGOPESA na AIRTEMONEY ... Lazima tuwe na system kama ya wenzetu ...
 
Kura ziwe za wazi. Masanduku yaanikwe jina la mgombea then wapiga kura waunge foleni Vs Sanduku la kupigia kura
 
Msimu wa kujizidishia kipato kina Maji Marefu na Manyaunyau umeanza.
 
Msimu wa kujizidishia kipato kina Maji Marefu na Manyaunyau umeanza.

Ha ha ha...usinivunje mbavu mie,hizi habari sasa unamsema nani?Maana baba fulani pale magogoni ndio mwenye tabia ya kuwaleta hao wataalamu,hakuna siri ya watu wawili duniani.
 
Nadhani kwangu mie ni hekima na busara unaotaka kutumika kwa nec,naomba kabla ya kuongeza vituo hivyo watoe daftari la wapiga kura kwanza vijana na wengine ambao hawakuwemo wajiandishe na tarifa zitoke mapema zaidi then ndio wafikri namna ya kuongeza vituo.
 
My Take.......

Chadema malalamiko yenu yamesikilizwa daftari litaboreshwa na vituo vitaongezwa Uchaguzi Mkuu 2015 nadhani lawama zenu zitakuwa zimeisha hatutaki tena visingizio.

Bado tunataka tume huru siyo ya kuchaguliwa na raisi..
 
Bado haijakaa vizuri, issue siyo kuongezeka vituo vya kupigia kura pekee bali kila mtanzania mwenye sifa ya kupiga kura aruhusiwe kupiga kura hata kama yuko safarini ... Yaani hii Tume inashindwa na MPESA, TIGOPESA na AIRTEMONEY ... Lazima tuwe na system kama ya wenzetu ...

kucheza na system ni rahisi sana na kwa tume hii ya magumashi, upinzani hakuna rangi tutaacha ona..
 
Kama ilvyo kwa katiba jambo la uchaguzi mkuu ni nyeti napendekeza ipigwe kura ya wazi, Mtu akifika kwenye kituo atamke wazi mgombea anayemtaka na kura yake ichukuliwe, unashangaa huo si ndo utaratibu ambao ccm wameuasisi ?
mnajipanga mstari mnaotaka chama fulani mnahesabiwa baada ya dakika kama 20 hivi uchaguzi unakuwa umeisha
 
Hatutaki huu upuuzi,tunataka sheria ya uchaguzi ibadilike,wakirugenzi wa uchaguzi wachaguliwe na wananchi. Mfumo wa kupiga,kukusanya,kuchakata na kutangaza matokeo ubadilike.
 
mnajipanga mstari mnaotaka chama fulani mnahesabiwa baada ya dakika kama 20 hivi uchaguzi unakuwa umeisha

Sio rahisi kiasi hicho kwani wewe utaenda asubuhi, mimi mchana na mwingine saa kumi sasa mtangojana hadi muda gani ndio muhesabiwe?
 
Hata kama tume si huru wapinzani tujipange vilivyo kupata mawakala wa kutosha vituo vyote na wapigwe msasa mapema sio kulalamika tume sio huru. Kwa sababu wananchi wengi wakipiga kura kuchagua upinzani hawawezi kuchakachua kirahisi mfano ni majimbo ya Kawe na Ubungo mwaka 2010 mawakala na wanachi walisimama kidete hadi walioshinda kihalali wakatangazwa washindi kwa upande wa Ubunge. Udiwani Kawe alishinda CDM lakini wakachakachua akapewa CMM na kesi iko mahakami hadi leo miaka karibu minne hakuna hukumu iliyotolewa halafu tunasema TZ kuna utawala bora. Haki haki daima!
 
Back
Top Bottom