Vipimo vya kisima cha maji | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vipimo vya kisima cha maji

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Sendeu, Dec 7, 2011.

  1. S

    Sendeu Member

    #1
    Dec 7, 2011
    Joined: Jun 29, 2009
    Messages: 59
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wadau nimejenga kisima ili nivune maji ya mvua hapa hapa DSM naomba wenye ujuzi wanijuze hivi kisima cha urefu wa futi 14 na upana wa futi 8 kina ujazo wa lita ngap? Asanteni
     
  2. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #2
    Dec 7, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,293
    Likes Received: 1,654
    Trophy Points: 280
    Waliokimbia hesabu shuleni utawajua tuu!
     
  3. Songambele

    Songambele JF-Expert Member

    #3
    Dec 7, 2011
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 2,998
    Likes Received: 688
    Trophy Points: 280
    Kisima kinajengwa au kuchimbwa, mbombo ngafu jamaa sio tu hesabu!
     
  4. Likwanda

    Likwanda JF-Expert Member

    #4
    Dec 7, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 3,848
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    tafuta eneo la chini la kisima zidisha kwa kimo, kisha libadilishe kuwa katika lita, acha uvivu.
     
  5. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #5
    Dec 7, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,346
    Likes Received: 1,310
    Trophy Points: 280
    Cha duara au pembe nne(square/rectangular)? Huo 'urefu' umekusudia kusema 'kina'?

    Kama ni square na kina ni ft 14 kitaingia lita kama 25,000. Na kama ni duara kwa kina hichohicho kitaingia lita kama 20,000.
     
  6. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #6
    Dec 8, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 7,343
    Likes Received: 445
    Trophy Points: 180
    Mbona vipimo havijakamilika?, ili upate volume lazima uwe na urefu x upana x kimo. Wewe hujatupa kimo, tutapataje volume?. Kweli hesabu ni somo gumu.
     
  7. Gelange Vidunda

    Gelange Vidunda JF-Expert Member

    #7
    Dec 8, 2011
    Joined: Aug 18, 2008
    Messages: 312
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Umejenga kisima au umejenga tenki la kuhifadhi maji? Sijui kama unaweza "kujenga" kisima kwa vipimo hivyo - mimi nadhani umejenga sehemu au tenki la kuhifadhi maji manake kisima is a borehole or a well to draw water from na wewe unaongelea "kisima" cha kuharvest maji ya mvua?????

    Watakusaidia wanaojua hesabu.....binafsi BAM zero!!!
     
  8. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #8
    Dec 8, 2011
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 7,188
    Likes Received: 880
    Trophy Points: 280
    We Bongolala leo umenichekesha kwelikweli du hapo kwenye red, hapa JF inabidi kuingia taratibu la sivyo utaonekana zumbukuku ,umenikumbusha nilipokuwa sekondari jamaa walivyokuwa wanazipiga chenga hesabu ,utawsikia uansheria hauna hesabu,mweh kumbe hesabu ni kitu chochote ,hesabu ni maisha.Jamani inabidi hata watoto wetu tujitahidi kuwazoesha wapende somo la hisabati,hilo ndio somo mama wa masomo yote
     
  9. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #9
    Dec 8, 2011
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 7,188
    Likes Received: 880
    Trophy Points: 280
    asalalee jamani mbona mnazidi kunivunja mbavu jamani eee mbavu zangu tuh tuh tuh,naloli mbombo ngafu nkamu
     
  10. S

    Sendeu Member

    #10
    Dec 8, 2011
    Joined: Jun 29, 2009
    Messages: 59
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wadau nashukuru kwa maoni,ushauri na elimu tenki nililojenga ni la duara kina chake ni futi 14 na upana wake ni futi 8 so from up to down futi zinalingana na upana vile vile the same futi 8 from up to down so please nipeni vipimo vya kitaalamu regardless kuwa mtu unajua au hujui hesabu kubwa hapa ni elimu kwa wana JF wote nataka kujua exactly lita zitakazoingia kwny kisima/tenk husika
     
  11. B

    Bijou JF-Expert Member

    #11
    Dec 9, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,141
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145

    heeeeeeeeeeeeee, bongo lala nawe unajua hesabu????????????
     
  12. Clarity

    Clarity JF-Expert Member

    #12
    Dec 9, 2011
    Joined: Jul 6, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 45
    formula :pI*radius squared*height
    halafu jibu la hapo unaliconvert kutoka cubic feet kwenda kuwa litres

    3.142*4*4*14=703.8
    then
    703.8 cubic feet = 19929.7 which is almost 20,000 litres
     
  13. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #13
    Dec 10, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 5,932
    Likes Received: 1,743
    Trophy Points: 280
    Huyu jamaa kweli hisabati hawezi amejitahidi kufafanua vipimo eti anasema tank ni la duara lakini upana ni futi 8. Hivi duara tuna upana? au kipenyo? hayo ndo madhara ya kukimbilia uandishi wa habari! hesabu ya shule ya msingi tu inakutoa jasho. vipi sasa ingekuwa chi-square?
     
  14. Royals

    Royals JF-Expert Member

    #14
    Dec 10, 2011
    Joined: Nov 19, 2011
    Messages: 1,429
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    wee sendeu la mguu wa kushoto au la mguu wa kulia?
     
  15. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #15
    Dec 10, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 16,778
    Likes Received: 2,968
    Trophy Points: 280
    $
    Wacha kikariri wewe,
    Kama ni cha duara huo urefu na upana utatoka wapi??
     
Loading...