Viongozi wapya wa CHADEMA 2014-2019


O

oneblood

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2011
Messages
244
Likes
1
Points
0
O

oneblood

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2011
244 1 0
Hii nimeitoa kwenye facebook ya kamanda wetu mtajwa hapo chini,tusome

Mtazamo wangu
huku makamanda wa CDM tukiwa tunaelekea kwenye chaguzi mbalimbali za ndani ya chama napenda kutoa mtazamo wangu juu ya nani anafaa wapi na kwa nafasi gani.

1: Dr. Willibrord Slaa,mwenyekiti wa chama hii ni kutokana ni ukweli kwamba dk Slaa bado anafaa kugombea nafasi nyeti ya urais waJMHT hapo mwaka 2015,hivyo anahitaji kupumzika kutoka kwenye shughuli ngumu ya ukatibu mkuu,ambayo kimsingi ni nafasi ya kiutendaji zaidi,hivyo inahitaji mtu ambaye anaweza kuzunguka zaidi maeneo mbalimbali nchini na kuimarisha chama nafasi hiyo inafaa kuchukuliwa na kijana,na dk akabakia kama msimamizi mkuu wa mambo ya chama,then hii italeta heshima zaidi na itaendana na mtazamo wa jamii na vyama vya siasa kwamba mwenyekiti wa chama ndiye mala nyingi huchaguliwa kupeperusha bendera ya chama kwa nafasi ya urais,angalia mfano huu,ndani ya CCM mwenyekiti ndiye huwa rais ama mgombea urais,vilevile CUF na baadhi ya vyama,pia kuwa mwenye kiti itamsaidia katika kupunguza maadui wa ndani na nje ya chama,kwa mfano kwa nafasi yake ya sasa kma mtendaji mkuu wa chama ndiye husimamia maamuzi ya vikao vyote na kuhakikisha yanatekelezwa,mfano sakata la Zitto Kabwe,Mtela MwampambaJuliana Shonza Chagulani AdamsHabib Mchange na wengine ambao walichukuliwa hatua mbalimbali na chama wamekuwa ama wao wenyewe ama wafuasi wao wamekuwa wakimnyoshea kidole na hata wengine kumtukana kwa madai kwamba yeye ndo amesababisha wafukuzwa ama wasimamishwe,hii inamwongezea maadui wanaomshambulia kila mahala misri ya mbwa mwitu,na hata kwa nafasi yake ya ukatibu mkuu inawapa wapinzani wetu kutoka CCM kumwandama sana mitandaoni na huko mitaani wakiamni yeye ndo sababu ya CCM kuchukiwa,akiwa mwenyekiti itapunguza msuguano huu.

2:profesa Baregu,makamu mwenyekiti,huyu kwangu mimi amekuwa mwanasiasa anayefanya siasa za taratibu na zisizo sukumwa na hisia(emotion)akiwa makamu mwenyekiti kwa kusaidiana na mwenyekiti wake dk Slaa,watakiinua sana chama kutokana na busara zao pevu na wavumilivu,huyu pia atakuwa nguzo ya kuongeza wasomi zaidi wa kada yake.

3:John Mnyika,huyu anafaa kuwa katibu mkuu wa chama chetu,hii inatokana na kuwa anakubalika zaidi miongoni mwa vijana wa CDM mbali na Zitto Zuberi Kabwe,anachomshinda Zitto yeye hana makundi mengi ya wazi ama ya siri ndani na nje ya chama kama vijana wengine,hii itakisaidia chama kwa kuwaonganisha vijana na kuwaongoza katika kuikomboa nchi hii kutoka kwa CCM "(black colonialist)pia Mnyika amekuwa mfano bora miongoni mwa wabunge vijana nchini kwa kuibua hoja mbalimbali bungeni na zinafika mwisho,pia kwa nafasi yake ya kiongozi wa kurugenzi ya habari na uenezi ya chama ameitendea haki sana nafasi yake kabla na baada ya kuwa mbunge,wamekuwa imara kukisemea chama na kujibu mambo mbalimbali kwa haraka na kutoa majibu mujarabu kwenye hoja husika,pia kutokana na umri wake ana nafasi kubwa ya kukitumikia chama zaidi ,hivyo akiwa katibu mkuu wa chama atakipeleka chama mbele zaidi.

4:Kasulumbayi (mbunge)huyu ameweza sana wakati wa kampeni za Igunga japo tulichakachuliwa,na amekuwa na ushawishi sana kanda ya ziwa zaidi ana misimamo thabiti na isiyoyumba wala kutekeleka,huyu atakuwa kete nzuri sana kwa watu wa rika la kati na hivyo kuongeza viti na kura nyingi kanda ya ziwa.

5:Mohamedi Mtoi,huyu ataweza sana kuvaa viatu vya Mnyika kuuongoza kurugenzi ya Habari na uenezi ya chama mbali ameibuka juzijuzi ndani ya siasa za CDM bt ameonesha kuweza sana kukitetea chama hivyo akiaminiwa na chama na kupewa nafasi anaweza sana.

6:pastrobasi Pascal,mwenyekiti wa BAVICHA taifa,huyu jamaa ni graduate wa LLM SAUT na pia amewahi kuongoza tawi la CDM SAUT hapo kwa mafanikio kipindi chake cha uongozi,pia amekuwa na ushawishi kisiasa kanda ya ziwa hasa kwa vijana,huyu jamaa anaweza sana kumpokea kamanda John Heche kijiti hicho,jamaa hana jazba na anajua kuchambua mambo kwa kina na kwa sasa ndo mwanasheria na HR wa SAHARA COMPANY ya bwana Diaro huku akiibuka mwanafunzi bora wa sheria mwaka aliohitimu,atatuunganisha sana vijana coz hana makundi ,hivyo kuelekea 2015 atatufaa kiutendaji ndani ya chama.

7:Halima James Mdee,huyu anafaa sana kuwa mwenyekiti wa BAWACHA,Kwanza ni mwanamke jasiri na shujaa sana ndani ya chama na nje ya chama,kama mtakumbuka ndo alimtoa jasho Mbatia kuwa mbunge wa Kawe,mpaka aliposubiri huruma ya rais Jk,kwa nafasi hiyo atawashawishi wanawake wengi kujiunga nasi na hatimaye kutwaa nchi 2015,

8Jesca Kishoa,katibu BAWACHA ,ni binti mdogo kiumri na ndo kwanza amemaliza chuo mwaka huu,bt ameweza sana kufanya siasa jimboni Iramba kiasi cha kumtisha naibu katibu mkuu CCM Mwigulu Nchemba na kukimbilia kutoa vitisho kwenye mitandao ya kijamii hasa JF,kwa kusaidiana na mkomavu Mdee,wanawake wengi zaidi watajiunga na chama na hivyo kuharakisha kifo cha CCM na hivyo kuikomboa nchi hii kutoka kwenye lindi la umasikini.

9:professa Abdalah Safari,huyu anafaa kuwa mwenyekiti wa CDM Zanzibar,huyu ni mwanazuoni anaeweza sana siasa za kutulia na atatusaidia sana kuongeza wanachama kutoka huko visiwani Zanzibar,mbali na kuwa mwanasheria lakini ni mtaalamu sana wa siasa za kimataifa hivyo atatuunganisha kimataifa kwa kushirikiana na Baregu.hivyo kuleta changamoto mpya visiwani Zanzibar,ambayo kwa kipindi kirefu ilitawaliwa na vyama viwili CUF na CCM.
Zitto akifanikiwa kuvuka salama kwenye hili sakata lake atulie tu ndani ya chama asiwanie nafasi yoyote mpaka 2019,kwani kwa sasa atakigwa chama zaidi kutokana na makundi hasimu yanayosigana ndani ya chama ambayo kwa namna moja ama nyingine yamekuwa yakimhisisha,pia kma katiba itamruhusu kufanya hivyo hasa ikizingatiwa anamajukumu mengi ya kikamati ya bunge na pia mwenyekiti wangu wa chama japo katiba inampa nafasi bt aseme inatosha hapa chama alipokifikisha awaachie wengine na abakie kma mshauri tu wa chama,kwa leo naomba niishi hapa nisiwachoshe sana na huu mtazamo wangu hasa kwa kuzingatia kwamba watanzania c wapenda kusoama vitu virefu kama hivi.

by Nicholaus Kirunga 4m Kibondo Kigoma TZ
0754926271
email,nickkilunga@yahoo.com

nakaribisha maono na ukosoaji wa kistaarabu

My take:jamaa kachambua vizuri hivyo tuweke makundi kando


 
O

OgwaluMapesa

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2008
Messages
10,946
Likes
55
Points
145
O

OgwaluMapesa

JF-Expert Member
Joined May 24, 2008
10,946 55 145
etiii,uenyekit apewe babu slaa?subiri,ngoja wachaga waje hamna rangi utaacha kuona!meku hyo kiti haiwez endaa nje ya kilimanjaro meku,
 
ifweero

ifweero

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2013
Messages
7,962
Likes
46
Points
145
Age
39
ifweero

ifweero

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2013
7,962 46 145
Umemchakachua mwenyekiti wa kudumu.halafu hebu check out vzr hii timu. Kuna kitu umemiss. True north in geography inahusika
 
O

OgwaluMapesa

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2008
Messages
10,946
Likes
55
Points
145
O

OgwaluMapesa

JF-Expert Member
Joined May 24, 2008
10,946 55 145
we uliyeleta uzi huu,tayar intelijensia ya chadema wamesha pewa order ya kukusaka!mpaka wahakikishe wamekupa sumu kupitia ben aka yahaya,
 
ifweero

ifweero

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2013
Messages
7,962
Likes
46
Points
145
Age
39
ifweero

ifweero

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2013
7,962 46 145
Tumechoka kuchaguliwa viongozi na mh mtei, waasisi wasivigeuze vyama kuwa mali zao binafsi - said arf makam mwenyekiti chadema
 
O

OgwaluMapesa

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2008
Messages
10,946
Likes
55
Points
145
O

OgwaluMapesa

JF-Expert Member
Joined May 24, 2008
10,946 55 145
subir watu wa kilimanjaro waje,watakuita msaliti!!!!!!!!!
 
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2007
Messages
4,134
Likes
74
Points
145
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2007
4,134 74 145
Prof,safari kwani Mpemba? Wachambuzi wengine bana .....
 
F

Fenento

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
320
Likes
1
Points
35
F

Fenento

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
320 1 35
Hii nimeitoa kwenye facebook ya kamanda wetu mtajwa hapo chini,tusome

Mtazamo wangu
huku makamanda wa CDM tukiwa tunaelekea kwenye chaguzi mbalimbali za ndani ya chama napenda kutoa mtazamo wangu juu ya nani anafaa wapi na kwa nafasi gani.
1: Dr. Willibrord Slaa,mwenyekiti wa chama hii ni kutokana ni ukweli kwamba dk Slaa bado anafaa kugombea nafasi nyeti ya urais waJMHT hapo mwaka 2015,hivyo anahitaji kupumzika kutoka kwenye shughuli ngumu ya ukatibu mkuu,ambayo kimsingi ni nafasi ya kiutendaji zaidi,hivyo inahitaji mtu ambaye anaweza kuzunguka zaidi maeneo mbalimbali nchini na kuimarisha chama nafasi hiyo inafaa kuchukuliwa na kijana,na dk akabakia kama msimamizi mkuu wa mambo ya chama,then hii italeta heshima zaidi na itaendana na mtazamo wa jamii na vyama vya siasa kwamba mwenyekiti wa chama ndiye mala nyingi huchaguliwa kupeperusha bendera ya chama kwa nafasi ya urais,angalia mfano huu,ndani ya CCM mwenyekiti ndiye huwa rais ama mgombea urais,vilevile CUF na baadhi ya vyama,pia kuwa mwenye kiti itamsaidia katika kupunguza maadui wa ndani na nje ya chama,kwa mfano kwa nafasi yake ya sasa kma mtendaji mkuu wa chama ndiye husimamia maamuzi ya vikao vyote na kuhakikisha yanatekelezwa,mfano sakata la Zitto Kabwe,Mtela MwampambaJuliana Shonza Chagulani AdamsHabib Mchange na wengine ambao walichukuliwa hatua mbalimbali na chama wamekuwa ama wao wenyewe ama wafuasi wao wamekuwa wakimnyoshea kidole na hata wengine kumtukana kwa madai kwamba yeye ndo amesababisha wafukuzwa ama wasimamishwe,hii inamwongezea maadui wanaomshambulia kila mahala misri ya mbwa mwitu,na hata kwa nafasi yake ya ukatibu mkuu inawapa wapinzani wetu kutoka CCM kumwandama sana mitandaoni na huko mitaani wakiamni yeye ndo sababu ya CCM kuchukiwa,akiwa mwenyekiti itapunguza msuguano huu.
2:profesa Baregu,makamu mwenyekiti,huyu kwangu mimi amekuwa mwanasiasa anayefanya siasa za taratibu na zisizo sukumwa na hisia(emotion)akiwa makamu mwenyekiti kwa kusaidiana na mwenyekiti wake dk Slaa,watakiinua sana chama kutokana na busara zao pevu na wavumilivu,huyu pia atakuwa nguzo ya kuongeza wasomi zaidi wa kada yake.
3:John Mnyika,huyu anafaa kuwa katibu mkuu wa chama chetu,hii inatokana na kuwa anakubalika zaidi miongoni mwa vijana wa CDM mbali na Zitto Zuberi Kabwe,anachomshinda Zitto yeye hana makundi mengi ya wazi ama ya siri ndani na nje ya chama kama vijana wengine,hii itakisaidia chama kwa kuwaonganisha vijana na kuwaongoza katika kuikomboa nchi hii kutoka kwa CCM "(black colonialist)pia Mnyika amekuwa mfano bora miongoni mwa wabunge vijana nchini kwa kuibua hoja mbalimbali bungeni na zinafika mwisho,pia kwa nafasi yake ya kiongozi wa kurugenzi ya habari na uenezi ya chama ameitendea haki sana nafasi yake kabla na baada ya kuwa mbunge,wamekuwa imara kukisemea chama na kujibu mambo mbalimbali kwa haraka na kutoa majibu mujarabu kwenye hoja husika,pia kutokana na umri wake ana nafasi kubwa ya kukitumikia chama zaidi ,hivyo akiwa katibu mkuu wa chama atakipeleka chama mbele zaidi.
4:Kasulumbayi (mbunge)huyu ameweza sana wakati wa kampeni za Igunga japo tulichakachuliwa,na amekuwa na ushawishi sana kanda ya ziwa zaidi ana misimamo thabiti na isiyoyumba wala kutekeleka,huyu atakuwa kete nzuri sana kwa watu wa rika la kati na hivyo kuongeza viti na kura nyingi kanda ya ziwa.
5:Mohamedi Mtoi,huyu ataweza sana kuvaa viatu vya Mnyika kuuongoza kurugenzi ya Habari na uenezi ya chama mbali ameibuka juzijuzi ndani ya siasa za CDM bt ameonesha kuweza sana kukitetea chama hivyo akiaminiwa na chama na kupewa nafasi anaweza sana.
6:pastrobasi Pascal,mwenyekiti wa BAVICHA taifa,huyu jamaa ni graduate wa LLM SAUT na pia amewahi kuongoza tawi la CDM SAUT hapo kwa mafanikio kipindi chake cha uongozi,pia amekuwa na ushawishi kisiasa kanda ya ziwa hasa kwa vijana,huyu jamaa anaweza sana kumpokea kamanda John Heche kijiti hicho,jamaa hana jazba na anajua kuchambua mambo kwa kina na kwa sasa ndo mwanasheria na HR wa SAHARA COMPANY ya bwana Diaro huku akiibuka mwanafunzi bora wa sheria mwaka aliohitimu,atatuunganisha sana vijana coz hana makundi ,hivyo kuelekea 2015 atatufaa kiutendaji ndani ya chama.
7:Halima James Mdee,huyu anafaa sana kuwa mwenyekiti wa BAWACHA,Kwanza ni mwanamke jasiri na shujaa sana ndani ya chama na nje ya chama,kama mtakumbuka ndo alimtoa jasho Mbatia kuwa mbunge wa Kawe,mpaka aliposubiri huruma ya rais Jk,kwa nafasi hiyo atawashawishi wanawake wengi kujiunga nasi na hatimaye kutwaa nchi 2015,
8Jesca Kishoa,katibu BAWACHA ,ni binti mdogo kiumri na ndo kwanza amemaliza chuo mwaka huu,bt ameweza sana kufanya siasa jimboni Iramba kiasi cha kumtisha naibu katibu mkuu CCM Mwigulu Nchemba na kukimbilia kutoa vitisho kwenye mitandao ya kijamii hasa JF,kwa kusaidiana na mkomavu Mdee,wanawake wengi zaidi watajiunga na chama na hivyo kuharakisha kifo cha CCM na hivyo kuikomboa nchi hii kutoka kwenye lindi la umasikini.
9:professa Abdalah Safari,huyu anafaa kuwa mwenyekiti wa CDM Zanzibar,huyu ni mwanazuoni anaeweza sana siasa za kutulia na atatusaidia sana kuongeza wanachama kutoka huko visiwani Zanzibar,mbali na kuwa mwanasheria lakini ni mtaalamu sana wa siasa za kimataifa hivyo atatuunganisha kimataifa kwa kushirikiana na Baregu.hivyo kuleta changamoto mpya visiwani Zanzibar,ambayo kwa kipindi kirefu ilitawaliwa na vyama viwili CUF na CCM.
Zitto akifanikiwa kuvuka salama kwenye hili sakata lake atulie tu ndani ya chama asiwanie nafasi yoyote mpaka 2019,kwani kwa sasa atakigwa chama zaidi kutokana na makundi hasimu yanayosigana ndani ya chama ambayo kwa namna moja ama nyingine yamekuwa yakimhisisha,pia kma katiba itamruhusu kufanya hivyo hasa ikizingatiwa anamajukumu mengi ya kikamati ya bunge na pia mwenyekiti wangu wa chama japo katiba inampa nafasi bt aseme inatosha hapa chama alipokifikisha awaachie wengine na abakie kma mshauri tu wa chama,kwa leo naomba niishi hapa nisiwachoshe sana na huu mtazamo wangu hasa kwa kuzingatia kwamba watanzania c wapenda kusoama vitu virefu kama hivi.
by Nicholaus Kirunga 4m Kibondo Kigoma TZ
0754926271
email,nickkilunga@yahoo.com
nakaribisha maono na ukosoaji wa kistaarabu


my take:jamaa kachambua vizuri hivyo tuweke makundi kando


Unahaki ya kutoa ushauri na hata maoni yako kama ulivyotoa, bado wanachama watakuwa na maamuzi ya mwisho. The advice has been taken!
 
Mkasika

Mkasika

JF-Expert Member
Joined
Sep 11, 2010
Messages
394
Likes
9
Points
35
Mkasika

Mkasika

JF-Expert Member
Joined Sep 11, 2010
394 9 35
Any reasonable and right thinking CDM should by now have realised instability caused by Zito under the so called Democracy is slowly and surely becoming biggest nightmare.

It is just but a horrifying pipe dream!!! We might have been brainwashed to believe that democracy is our saviour. I beg to differ. The chaos caused by this political experiment is threatening to tear our dear party apart.

Just like Galileo decided to go against the grain and pronounced that 'it is the earth that goes around the sun' and not the other way round, I also feel need that there is need to re-think our political situation for the sake our Party.

Everybody wants to be the president and this is not possible. There is a lot of inter-party conflicts. The resulting levels of inter-tribal-religious animosities are alarming!!!! To me, this is pausing an irrational problem and we need to address the issue and offer an irrational solution.
 
T

theROOM

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
946
Likes
160
Points
60
T

theROOM

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
946 160 60
Mmh, hapana...Mnyika na Slaa wana hulka zinazoshabihiana sana za kutokumvumilia mtu na kumpa makavu live. Mbowe ni mtulivu an hivyo alitengeneza good combination na Slaa, na nafikiri hata ndio maana ZZK alivumiliwa kwa muda mrefu na kupewa nafac ya kujitathmini lakini wapi...
 
mwa 4

mwa 4

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2013
Messages
3,393
Likes
251
Points
160
mwa 4

mwa 4

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2013
3,393 251 160
kati yao hawa wote si mali kitu ni bure kabisa.
 
mwa 4

mwa 4

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2013
Messages
3,393
Likes
251
Points
160
mwa 4

mwa 4

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2013
3,393 251 160
Hii nimeitoa kwenye facebook ya kamanda wetu mtajwa hapo chini,tusome

Mtazamo wangu
huku makamanda wa CDM tukiwa tunaelekea kwenye chaguzi mbalimbali za ndani ya chama napenda kutoa mtazamo wangu juu ya nani anafaa wapi na kwa nafasi gani.
1: Dr. Willibrord Slaa,mwenyekiti wa chama hii ni kutokana ni ukweli kwamba dk Slaa bado anafaa kugombea nafasi nyeti ya urais waJMHT hapo mwaka 2015,hivyo anahitaji kupumzika kutoka kwenye shughuli ngumu ya ukatibu mkuu,ambayo kimsingi ni nafasi ya kiutendaji zaidi,hivyo inahitaji mtu ambaye anaweza kuzunguka zaidi maeneo mbalimbali nchini na kuimarisha chama nafasi hiyo inafaa kuchukuliwa na kijana,na dk akabakia kama msimamizi mkuu wa mambo ya chama,then hii italeta heshima zaidi na itaendana na mtazamo wa jamii na vyama vya siasa kwamba mwenyekiti wa chama ndiye mala nyingi huchaguliwa kupeperusha bendera ya chama kwa nafasi ya urais,angalia mfano huu,ndani ya CCM mwenyekiti ndiye huwa rais ama mgombea urais,vilevile CUF na baadhi ya vyama,pia kuwa mwenye kiti itamsaidia katika kupunguza maadui wa ndani na nje ya chama,kwa mfano kwa nafasi yake ya sasa kma mtendaji mkuu wa chama ndiye husimamia maamuzi ya vikao vyote na kuhakikisha yanatekelezwa,mfano sakata la Zitto Kabwe,Mtela MwampambaJuliana Shonza Chagulani AdamsHabib Mchange na wengine ambao walichukuliwa hatua mbalimbali na chama wamekuwa ama wao wenyewe ama wafuasi wao wamekuwa wakimnyoshea kidole na hata wengine kumtukana kwa madai kwamba yeye ndo amesababisha wafukuzwa ama wasimamishwe,hii inamwongezea maadui wanaomshambulia kila mahala misri ya mbwa mwitu,na hata kwa nafasi yake ya ukatibu mkuu inawapa wapinzani wetu kutoka CCM kumwandama sana mitandaoni na huko mitaani wakiamni yeye ndo sababu ya CCM kuchukiwa,akiwa mwenyekiti itapunguza msuguano huu.
2:profesa Baregu,makamu mwenyekiti,huyu kwangu mimi amekuwa mwanasiasa anayefanya siasa za taratibu na zisizo sukumwa na hisia(emotion)akiwa makamu mwenyekiti kwa kusaidiana na mwenyekiti wake dk Slaa,watakiinua sana chama kutokana na busara zao pevu na wavumilivu,huyu pia atakuwa nguzo ya kuongeza wasomi zaidi wa kada yake.
3:John Mnyika,huyu anafaa kuwa katibu mkuu wa chama chetu,hii inatokana na kuwa anakubalika zaidi miongoni mwa vijana wa CDM mbali na Zitto Zuberi Kabwe,anachomshinda Zitto yeye hana makundi mengi ya wazi ama ya siri ndani na nje ya chama kama vijana wengine,hii itakisaidia chama kwa kuwaonganisha vijana na kuwaongoza katika kuikomboa nchi hii kutoka kwa CCM "(black colonialist)pia Mnyika amekuwa mfano bora miongoni mwa wabunge vijana nchini kwa kuibua hoja mbalimbali bungeni na zinafika mwisho,pia kwa nafasi yake ya kiongozi wa kurugenzi ya habari na uenezi ya chama ameitendea haki sana nafasi yake kabla na baada ya kuwa mbunge,wamekuwa imara kukisemea chama na kujibu mambo mbalimbali kwa haraka na kutoa majibu mujarabu kwenye hoja husika,pia kutokana na umri wake ana nafasi kubwa ya kukitumikia chama zaidi ,hivyo akiwa katibu mkuu wa chama atakipeleka chama mbele zaidi.
4:Kasulumbayi (mbunge)huyu ameweza sana wakati wa kampeni za Igunga japo tulichakachuliwa,na amekuwa na ushawishi sana kanda ya ziwa zaidi ana misimamo thabiti na isiyoyumba wala kutekeleka,huyu atakuwa kete nzuri sana kwa watu wa rika la kati na hivyo kuongeza viti na kura nyingi kanda ya ziwa.
5:Mohamedi Mtoi,huyu ataweza sana kuvaa viatu vya Mnyika kuuongoza kurugenzi ya Habari na uenezi ya chama mbali ameibuka juzijuzi ndani ya siasa za CDM bt ameonesha kuweza sana kukitetea chama hivyo akiaminiwa na chama na kupewa nafasi anaweza sana.
6:pastrobasi Pascal,mwenyekiti wa BAVICHA taifa,huyu jamaa ni graduate wa LLM SAUT na pia amewahi kuongoza tawi la CDM SAUT hapo kwa mafanikio kipindi chake cha uongozi,pia amekuwa na ushawishi kisiasa kanda ya ziwa hasa kwa vijana,huyu jamaa anaweza sana kumpokea kamanda John Heche kijiti hicho,jamaa hana jazba na anajua kuchambua mambo kwa kina na kwa sasa ndo mwanasheria na HR wa SAHARA COMPANY ya bwana Diaro huku akiibuka mwanafunzi bora wa sheria mwaka aliohitimu,atatuunganisha sana vijana coz hana makundi ,hivyo kuelekea 2015 atatufaa kiutendaji ndani ya chama.
7:Halima James Mdee,huyu anafaa sana kuwa mwenyekiti wa BAWACHA,Kwanza ni mwanamke jasiri na shujaa sana ndani ya chama na nje ya chama,kama mtakumbuka ndo alimtoa jasho Mbatia kuwa mbunge wa Kawe,mpaka aliposubiri huruma ya rais Jk,kwa nafasi hiyo atawashawishi wanawake wengi kujiunga nasi na hatimaye kutwaa nchi 2015,
8Jesca Kishoa,katibu BAWACHA ,ni binti mdogo kiumri na ndo kwanza amemaliza chuo mwaka huu,bt ameweza sana kufanya siasa jimboni Iramba kiasi cha kumtisha naibu katibu mkuu CCM Mwigulu Nchemba na kukimbilia kutoa vitisho kwenye mitandao ya kijamii hasa JF,kwa kusaidiana na mkomavu Mdee,wanawake wengi zaidi watajiunga na chama na hivyo kuharakisha kifo cha CCM na hivyo kuikomboa nchi hii kutoka kwenye lindi la umasikini.
9:professa Abdalah Safari,huyu anafaa kuwa mwenyekiti wa CDM Zanzibar,huyu ni mwanazuoni anaeweza sana siasa za kutulia na atatusaidia sana kuongeza wanachama kutoka huko visiwani Zanzibar,mbali na kuwa mwanasheria lakini ni mtaalamu sana wa siasa za kimataifa hivyo atatuunganisha kimataifa kwa kushirikiana na Baregu.hivyo kuleta changamoto mpya visiwani Zanzibar,ambayo kwa kipindi kirefu ilitawaliwa na vyama viwili CUF na CCM.
Zitto akifanikiwa kuvuka salama kwenye hili sakata lake atulie tu ndani ya chama asiwanie nafasi yoyote mpaka 2019,kwani kwa sasa atakigwa chama zaidi kutokana na makundi hasimu yanayosigana ndani ya chama ambayo kwa namna moja ama nyingine yamekuwa yakimhisisha,pia kma katiba itamruhusu kufanya hivyo hasa ikizingatiwa anamajukumu mengi ya kikamati ya bunge na pia mwenyekiti wangu wa chama japo katiba inampa nafasi bt aseme inatosha hapa chama alipokifikisha awaachie wengine na abakie kma mshauri tu wa chama,kwa leo naomba niishi hapa nisiwachoshe sana na huu mtazamo wangu hasa kwa kuzingatia kwamba watanzania c wapenda kusoama vitu virefu kama hivi.
by Nicholaus Kirunga 4m Kibondo Kigoma TZ
0754926271
email,nickkilunga@yahoo.com
nakaribisha maono na ukosoaji wa kistaarabu


my take:jamaa kachambua vizuri hivyo tuweke makundi kando


huu mwandiko wa molemo.
 
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
4,321
Likes
20
Points
135
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
4,321 20 135
Hii nimeitoa kwenye facebook ya kamanda wetu mtajwa hapo chini,tusome

Mtazamo wangu
huku makamanda wa CDM tukiwa tunaelekea kwenye chaguzi mbalimbali za ndani ya chama napenda kutoa mtazamo wangu juu ya nani anafaa wapi na kwa nafasi gani.
1: Dr. Willibrord Slaa,mwenyekiti wa chama hii ni kutokana ni ukweli kwamba dk Slaa bado anafaa kugombea nafasi nyeti ya urais waJMHT hapo mwaka 2015,hivyo anahitaji kupumzika kutoka kwenye shughuli ngumu ya ukatibu mkuu,ambayo kimsingi ni nafasi ya kiutendaji zaidi,hivyo inahitaji mtu ambaye anaweza kuzunguka zaidi maeneo mbalimbali nchini na kuimarisha chama nafasi hiyo inafaa kuchukuliwa na kijana,na dk akabakia kama msimamizi mkuu wa mambo ya chama,then hii italeta heshima zaidi na itaendana na mtazamo wa jamii na vyama vya siasa kwamba mwenyekiti wa chama ndiye mala nyingi huchaguliwa kupeperusha bendera ya chama kwa nafasi ya urais,angalia mfano huu,ndani ya CCM mwenyekiti ndiye huwa rais ama mgombea urais,vilevile CUF na baadhi ya vyama,pia kuwa mwenye kiti itamsaidia katika kupunguza maadui wa ndani na nje ya chama,kwa mfano kwa nafasi yake ya sasa kma mtendaji mkuu wa chama ndiye husimamia maamuzi ya vikao vyote na kuhakikisha yanatekelezwa,mfano sakata la Zitto Kabwe,Mtela MwampambaJuliana Shonza Chagulani AdamsHabib Mchange na wengine ambao walichukuliwa hatua mbalimbali na chama wamekuwa ama wao wenyewe ama wafuasi wao wamekuwa wakimnyoshea kidole na hata wengine kumtukana kwa madai kwamba yeye ndo amesababisha wafukuzwa ama wasimamishwe,hii inamwongezea maadui wanaomshambulia kila mahala misri ya mbwa mwitu,na hata kwa nafasi yake ya ukatibu mkuu inawapa wapinzani wetu kutoka CCM kumwandama sana mitandaoni na huko mitaani wakiamni yeye ndo sababu ya CCM kuchukiwa,akiwa mwenyekiti itapunguza msuguano huu.
2:profesa Baregu,makamu mwenyekiti,huyu kwangu mimi amekuwa mwanasiasa anayefanya siasa za taratibu na zisizo sukumwa na hisia(emotion)akiwa makamu mwenyekiti kwa kusaidiana na mwenyekiti wake dk Slaa,watakiinua sana chama kutokana na busara zao pevu na wavumilivu,huyu pia atakuwa nguzo ya kuongeza wasomi zaidi wa kada yake.
3:John Mnyika,huyu anafaa kuwa katibu mkuu wa chama chetu,hii inatokana na kuwa anakubalika zaidi miongoni mwa vijana wa CDM mbali na Zitto Zuberi Kabwe,anachomshinda Zitto yeye hana makundi mengi ya wazi ama ya siri ndani na nje ya chama kama vijana wengine,hii itakisaidia chama kwa kuwaonganisha vijana na kuwaongoza katika kuikomboa nchi hii kutoka kwa CCM "(black colonialist)pia Mnyika amekuwa mfano bora miongoni mwa wabunge vijana nchini kwa kuibua hoja mbalimbali bungeni na zinafika mwisho,pia kwa nafasi yake ya kiongozi wa kurugenzi ya habari na uenezi ya chama ameitendea haki sana nafasi yake kabla na baada ya kuwa mbunge,wamekuwa imara kukisemea chama na kujibu mambo mbalimbali kwa haraka na kutoa majibu mujarabu kwenye hoja husika,pia kutokana na umri wake ana nafasi kubwa ya kukitumikia chama zaidi ,hivyo akiwa katibu mkuu wa chama atakipeleka chama mbele zaidi.
4:Kasulumbayi (mbunge)huyu ameweza sana wakati wa kampeni za Igunga japo tulichakachuliwa,na amekuwa na ushawishi sana kanda ya ziwa zaidi ana misimamo thabiti na isiyoyumba wala kutekeleka,huyu atakuwa kete nzuri sana kwa watu wa rika la kati na hivyo kuongeza viti na kura nyingi kanda ya ziwa.
5:Mohamedi Mtoi,huyu ataweza sana kuvaa viatu vya Mnyika kuuongoza kurugenzi ya Habari na uenezi ya chama mbali ameibuka juzijuzi ndani ya siasa za CDM bt ameonesha kuweza sana kukitetea chama hivyo akiaminiwa na chama na kupewa nafasi anaweza sana.
6:pastrobasi Pascal,mwenyekiti wa BAVICHA taifa,huyu jamaa ni graduate wa LLM SAUT na pia amewahi kuongoza tawi la CDM SAUT hapo kwa mafanikio kipindi chake cha uongozi,pia amekuwa na ushawishi kisiasa kanda ya ziwa hasa kwa vijana,huyu jamaa anaweza sana kumpokea kamanda John Heche kijiti hicho,jamaa hana jazba na anajua kuchambua mambo kwa kina na kwa sasa ndo mwanasheria na HR wa SAHARA COMPANY ya bwana Diaro huku akiibuka mwanafunzi bora wa sheria mwaka aliohitimu,atatuunganisha sana vijana coz hana makundi ,hivyo kuelekea 2015 atatufaa kiutendaji ndani ya chama.
7:Halima James Mdee,huyu anafaa sana kuwa mwenyekiti wa BAWACHA,Kwanza ni mwanamke jasiri na shujaa sana ndani ya chama na nje ya chama,kama mtakumbuka ndo alimtoa jasho Mbatia kuwa mbunge wa Kawe,mpaka aliposubiri huruma ya rais Jk,kwa nafasi hiyo atawashawishi wanawake wengi kujiunga nasi na hatimaye kutwaa nchi 2015,
8Jesca Kishoa,katibu BAWACHA ,ni binti mdogo kiumri na ndo kwanza amemaliza chuo mwaka huu,bt ameweza sana kufanya siasa jimboni Iramba kiasi cha kumtisha naibu katibu mkuu CCM Mwigulu Nchemba na kukimbilia kutoa vitisho kwenye mitandao ya kijamii hasa JF,kwa kusaidiana na mkomavu Mdee,wanawake wengi zaidi watajiunga na chama na hivyo kuharakisha kifo cha CCM na hivyo kuikomboa nchi hii kutoka kwenye lindi la umasikini.
9:professa Abdalah Safari,huyu anafaa kuwa mwenyekiti wa CDM Zanzibar,huyu ni mwanazuoni anaeweza sana siasa za kutulia na atatusaidia sana kuongeza wanachama kutoka huko visiwani Zanzibar,mbali na kuwa mwanasheria lakini ni mtaalamu sana wa siasa za kimataifa hivyo atatuunganisha kimataifa kwa kushirikiana na Baregu.hivyo kuleta changamoto mpya visiwani Zanzibar,ambayo kwa kipindi kirefu ilitawaliwa na vyama viwili CUF na CCM.
Zitto akifanikiwa kuvuka salama kwenye hili sakata lake atulie tu ndani ya chama asiwanie nafasi yoyote mpaka 2019,kwani kwa sasa atakigwa chama zaidi kutokana na makundi hasimu yanayosigana ndani ya chama ambayo kwa namna moja ama nyingine yamekuwa yakimhisisha,pia kma katiba itamruhusu kufanya hivyo hasa ikizingatiwa anamajukumu mengi ya kikamati ya bunge na pia mwenyekiti wangu wa chama japo katiba inampa nafasi bt aseme inatosha hapa chama alipokifikisha awaachie wengine na abakie kma mshauri tu wa chama,kwa leo naomba niishi hapa nisiwachoshe sana na huu mtazamo wangu hasa kwa kuzingatia kwamba watanzania c wapenda kusoama vitu virefu kama hivi.
by Nicholaus Kirunga 4m Kibondo Kigoma TZ
0754926271
email,nickkilunga@yahoo.com
nakaribisha maono na ukosoaji wa kistaarabu


my take:jamaa kachambua vizuri hivyo tuweke makundi kando



Mbona na wote ni wakristo mkuu? Hawa ni viongozi wa siasa au wa kanisa?
 
O

oneblood

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2011
Messages
244
Likes
1
Points
0
O

oneblood

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2011
244 1 0
Prof,safari kwani Mpemba? Wachambuzi wengine bana .....[/QUOTE

that y nafikiri mwandishi wa andiko hili katoa fursa ya kukosolewa,by the way unapokosoa utoe wew majibu nami nikuulize kwani pro Safari anatokea kipande ipi ya nchi?zaidi ya makala hiyo tembelea kundi hili ndani ya FB"Dk Slaa 2015 vs Lowassa 2015 ukamkosoe mwnyewe pengine atakujibu
 

Forum statistics

Threads 1,263,527
Members 485,918
Posts 30,155,206