PreGE2025 Vijana wafurika kwa Makonda kufanya 'interview'

PreGE2025 Vijana wafurika kwa Makonda kufanya 'interview'

Mijadala ya Uchaguzi Mkuu wa Tanzania 2025 (Kabla)
Zaidi ya vijana 1,000 wa Mkoa wa Arusha, leo Machi 26, 2025 wamefika katika ofisi za mkuu wa mkoa huo kwa ajili ya kufanya usaili wa kuwania nafasi za ufadhili wa masomo nchini India.
View attachment 3284040
Vijana hao wamejitokeza kufuatia tangazo la Mkuu wa Mkoa wa Arusha, Paul Makonda kuwa Serikali ya India imetoa ufadhili wa masomo kwa vijana 1,000 wa Arusha.

View attachment 3284042Akizungumza wakati wa ufunguzi wa usaili huo, Makonda amesema ufadhili huo utahusisha programu na fani zaidi ya 250, na unasimamiwa na Serikali ya India kupitia kwa Balozi wake nchini Bishwadip Dey.

Soma, Pia: Makonda awatafutia vijana nafasi 1000 za kusoma nchini lndia. Huyu kijana ni kiongozi mbunifu sana, Rais Samia mtumie vizuri Makonda

Makonda amesema fursa hiyo imetokana na juhudi kubwa alizozifanya Rais Samia Suluhu Hassan za kuimarisha uhusiano mzuri na mataifa mbalimbali, juhudi zilizozishawishi nchi kama India kutoa fursa hizo za masomo kwa vijana wa Kitanzania.

"Hii ni fursa adhimu kwa vijana wa Arusha kupata elimu bora nje ya nchi hususani nchini India ambayo inajulikana kwa ubora wa elimu yake katika nyanja mbalimbali," amesema Makonda

Kwa upande wao baadhi ya vijana waliojitokeza wamesena usaili huo ni hatua kubwa kwao katika kufikia malengo yao ya kielimu na kimaendeleo.
Haya ndio mambo wananchi wanataka sio kelele hewa za maneno matupu ya no reform no election
 
Nchi kama aina serikali kuu kwa sasa.

Waziri wa mambo ya nje yupo wapi, wizara isiwe na habari ya scholarship taahira mmoja awe nazo.

Hao watoto wanaenda kusoma vyuo gani, viko wapi, wanajikimu vipi, quality ya makazi ikoje.

Msiende peleka watoto wa watu huko wakaishia kufanywa slave labours na kunyofolewa mafigo, kisa taahira mmoja anatafuta sifa za kishamba.

Nina unahika kwa nchi kama Tanzania waziri wa mambo ya ndani wala jeshi la polisi awajamwita bado Makonda kuomba maelezo kutoka kuhusu usalama wa hao watoto anaotaka kuwapeleka huko wasio na ndugu wala jamaa.
 
Nchi kama aina serikali kuu kwa sasa.

Waziri wa mambo ya nje yupo wapi, wizara isiwe na habari ya scholarship taahira mmoja awe nazo.

Hao watoto wanaenda kusoma vyuo gani, viko wapi, wanajikimu vipi, quality ya makazi ikoje.

Msiende peleka watoto wa watu huko wakaishia kufanywa slave labours na kunyofolewa mafigo, kisa taahira mmoja anatafuta sifa za kishamba.

Nina unahika kwa nchi kama Tanzania waziri wa mambo ya ndani wala jeshi la polisi kuomba maelezo kutoka kwa Makonda kuhusu usalama wa hao watoto anaotaka kuwapeleka huko wasio na ndugu wala jamaa.


..balozi wa India amefika vipi kwa mkuu wa mkoa bila kuwasiliana au kuishirikisha wizara ya mambo ya nje?

..imekuwaje serikali ya India ikatoa ufadhili / msaada kwa mkoa, badala ya nchi?

..inaelekea hata mamlaka za nidhamu za mkuu wa mkoa zimekufa ganzi.
 
Sio movement mbaya, shida ni huyo anayoisimamia..ana agenda zake za SIRI
 
Zaidi ya vijana 1,000 wa Mkoa wa Arusha, leo Machi 26, 2025 wamefika katika ofisi za mkuu wa mkoa huo kwa ajili ya kufanya usaili wa kuwania nafasi za ufadhili wa masomo nchini India.
View attachment 3284040
Vijana hao wamejitokeza kufuatia tangazo la Mkuu wa Mkoa wa Arusha, Paul Makonda kuwa Serikali ya India imetoa ufadhili wa masomo kwa vijana 1,000 wa Arusha.

View attachment 3284042Akizungumza wakati wa ufunguzi wa usaili huo, Makonda amesema ufadhili huo utahusisha programu na fani zaidi ya 250, na unasimamiwa na Serikali ya India kupitia kwa Balozi wake nchini Bishwadip Dey.

Soma, Pia: Makonda awatafutia vijana nafasi 1000 za kusoma nchini lndia. Huyu kijana ni kiongozi mbunifu sana, Rais Samia mtumie vizuri Makonda

Makonda amesema fursa hiyo imetokana na juhudi kubwa alizozifanya Rais Samia Suluhu Hassan za kuimarisha uhusiano mzuri na mataifa mbalimbali, juhudi zilizozishawishi nchi kama India kutoa fursa hizo za masomo kwa vijana wa Kitanzania.

"Hii ni fursa adhimu kwa vijana wa Arusha kupata elimu bora nje ya nchi hususani nchini India ambayo inajulikana kwa ubora wa elimu yake katika nyanja mbalimbali," amesema Makonda

Soma: Kuelekea Uchaguzi 2025: Vijana tunafanya nini kuongeza ushiriki wenye tija na kuwapata viongozi bora wasioendekeza uchawa?

Kwa upande wao baadhi ya vijana waliojitokeza wamesena usaili huo ni hatua kubwa kwao katika kufikia malengo yao ya kielimu na kimaendeleo.
Kwa bahati mbaya kwa nchi za ki Afrika ikiwamo Tanzania watu design ya Makonda,,hupigwa vita sana....manake wamebeba majibu ya wengi.
 
Changamoto hapo itakuwa ni pesa sababu apo kuna issue za passport visa sijui insurance naa vizaga vingine kibao ambavyo watoto wa maskini ambao hata kula yao ni tabu sijui kama wataweza
 
Nchi kama aina serikali kuu kwa sasa.

Waziri wa mambo ya nje yupo wapi, wizara isiwe na habari ya scholarship taahira mmoja awe nazo.

Hao watoto wanaenda kusoma vyuo gani, viko wapi, wanajikimu vipi, quality ya makazi ikoje.

Msiende peleka watoto wa watu huko wakaishia kufanywa slave labours na kunyofolewa mafigo, kisa taahira mmoja anatafuta sifa za kishamba.

Nina unahika kwa nchi kama Tanzania waziri wa mambo ya ndani wala jeshi la polisi awajamwita bado Makonda kuomba maelezo kutoka kuhusu usalama wa hao watoto anaotaka kuwapeleka huko wasio na ndugu wala jamaa.
Punguza ujuaji wewe

Scholarship huwa zipo ila wizara huwa zinaficha ili wapeleke watoto wao na huwa na urasimu sana tu zikipitia mawizarani

Mpuuzi wewe ulitaka zipitie huko kama kawaida yenu mzitoe kwa upendeleo na rushwa

Mbona zinazoletwa kwenu huwa hamuendi vyombo vya habari kutangaza wazi watu waombe? Maruhuni wewe

Scholarship kibao huishia tu nyingine kupotea bure bila kuombwa na mtanzania yeyote wakati watu wapo

Makonda anapenda uwazi kaamua kuzianika hadharani mchana kweupe
 
Back
Top Bottom