Video:Nyerere alipokutana na Keneth Kaunda gerezani na kushinikiza atoke


britanicca

britanicca

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2015
Messages
10,520
Likes
16,014
Points
280
britanicca

britanicca

JF-Expert Member
Joined May 20, 2015
10,520 16,014 280
Habari,

Hii video imechukuliwa wakati Mwl Nyerere alipoenda Zambia na kukutana na rais wa wakati huo CHILUBA, ambaye alikuwa kamfunga Kaunda, Mwalimu Nyerere akaomba dakika 40 za mazungumzo na rais Chiluba, baada ya hapo akaomba kwenda kumuona rafiki yake Kaunda katika gereza alilofungwa.

Akafika akaonana naye, akakuta Kaunda yuko kwenye mgomo wa kula, muda wa kumuona ukaisha akaambiwa atoke akasema hebu tufunge sote hapa mi na bwana Kaunda, kama naondoka basi naye muachieni atoke, kama hatoki nitabaki naye hapa, ikabidi uongozi wa gereza uwasiliane na Rais Chiluba akasema anaomba mazungumzo na Mwl Nyerere wakayazungumza Kaunda akaachiwa.

KENETH KAUNDA KWA KAULI YAKE ALISEMA KILA LINAPOTAJWA JINA LA NYERERE NALIA NATOA MACHOZI SANA NA NINALIA.

 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
24,268
Likes
55,197
Points
280
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
24,268 55,197 280
Mmmh aisee, chiluba bana sijui alikuwa na ujasiri kutoka wapi
 
J

JFK wabongo

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2015
Messages
3,421
Likes
2,280
Points
280
J

JFK wabongo

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2015
3,421 2,280 280
Sababu za kuwekwa ndani zilikuwa ni nini?
 
Nyati

Nyati

JF-Expert Member
Joined
Mar 6, 2009
Messages
2,212
Likes
595
Points
280
Nyati

Nyati

JF-Expert Member
Joined Mar 6, 2009
2,212 595 280
Mmmh aisee, chiluba bana sijui alikuwa na ujasiri kutoka wapi
Nasikia alimwambia kama umuaachi hii leo mizigo yenu pamoja na mafuta yenu kwenye bomba la TAZAMA utafute pa kuvipitisha. Na wakati huo huo Chiluba alikuwa na bifu na Dos Santos wa Angola, basi akawa hana pa kutokea.
 
britanicca

britanicca

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2015
Messages
10,520
Likes
16,014
Points
280
britanicca

britanicca

JF-Expert Member
Joined May 20, 2015
10,520 16,014 280
Nasikia alimwambia kama umachi hii leo mizigo yenu pamoja na mafuta yenu kwenye bomba la TAZAMA utafute pa kuvipitisha. Na wakati huo huo Chiliba alikuwa na bifu na Dos Santos wa Angola, basi akawa hana pa kutokea.
Nyerere naye aliingilia mamlaka ya nchi nyingi mno
 
Ngongo

Ngongo

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2008
Messages
12,663
Likes
4,809
Points
280
Ngongo

Ngongo

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2008
12,663 4,809 280
Nyerere naye aliingilia mamlaka ya nchi nyingi mno
Mkuu britanicca kumbuka Mwl Nyerere na Kaunda walikuwa mstari wa mbele kupinga ukoloni hasa kusini mwa Afrika wakati huo nchi nyingi zilikuwa bado chini ya utawala wa wazungu.Aliposikia rafiki yake,kiongozi mwenzake,mzee mwenzake..... katiwa ndani kwasababu za kijinga lazima angechukua hatua.

Ifahamike wazi wakati huo Mwl Nyerere alishaachia ngazi hakuwa Rais wala mamlaka yoyote ya kiutawala.Unaposema aliingilia mamlaka ya nchi nyingine nadhani unakosea sana.
 
Chapa Nalo Jr

Chapa Nalo Jr

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2010
Messages
6,817
Likes
3,960
Points
280
Chapa Nalo Jr

Chapa Nalo Jr

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2010
6,817 3,960 280
Nasikia alimwambia kama umuaachi hii leo mizigo yenu pamoja na mafuta yenu kwenye bomba la TAZAMA utafute pa kuvipitisha. Na wakati huo huo Chiluba alikuwa na bifu na Dos Santos wa Angola, basi akawa hana pa kutokea.
Hebu weka vizuri hapa. Kwani kipindi Kaunda anawekwa ndani na Chiluba rais wa Tanzania alikuwa nyerere mpaka awe na uwezo wa kutishia kuzuia bidhaa za Zambia toka Dsm!!?
 
Nyati

Nyati

JF-Expert Member
Joined
Mar 6, 2009
Messages
2,212
Likes
595
Points
280
Nyati

Nyati

JF-Expert Member
Joined Mar 6, 2009
2,212 595 280
Hebu weka vizuri hapa. Kwani kipindi Kaunda anawekwa ndani na Chiluba rais wa Tanzania alikuwa nyerere mpaka awe na uwezo wa kutishia kuzuia bidhaa za Zambia toka Dsm!!?
Hizi ni tetesi za wakati ule. Rais alikuwa Mh. Benjamin Mkapa hivyo kuna uwezekano wa kuwa walishauriana na ndipo akaenda, na umbeya huu nilipewa na rafiki yangu Mzambia ambaye alikuwa mpinzani wa Chiluba.
 
Chapa Nalo Jr

Chapa Nalo Jr

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2010
Messages
6,817
Likes
3,960
Points
280
Chapa Nalo Jr

Chapa Nalo Jr

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2010
6,817 3,960 280
Hizi ni tetesi za wakati ule. Rais alikuwa Mh. Benjamin Mkapa hivyo kuna uwezekano wa kuwa walishauriana na ndipo akaenda, na umbeya huu nilipewa na rafiki yangu Mzambia ambaye alikuwa mpinzani wa Chiluba.
Kumbukumbu zangu zinaniambia Chiluba ameingia madarakani wakati Tz rais ni Mwinyi
 
ISIS

ISIS

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2016
Messages
91,256
Likes
844,501
Points
280
ISIS

ISIS

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2016
91,256 844,501 280
huku kwetu ukizungumiza ufisadi wa Kikwete mbele ya Magufuli anaweza akakukata makofi ukazimia ukajikuta umelazwa hospital ya taifa.
Mtu yeyote aliye Pata kibali kutoka kwa MAULANA kuongoza mamilioni ya watu anakuwa sio mtu wa kawaida . ..inatakiwa hekima kushuhulika naye . ..kumbuka Daudi na Sauli . ...Daudi alimwachia Mwenye Enzi Mungu ashuhulike na Sauli kwani Sauli alikuwa ni mpakwa mafuta wa Mwenye Enzi Mungu . ..tuwe na hekima katika mienendo yetu . .
 
Yamakagashi

Yamakagashi

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2016
Messages
7,132
Likes
13,059
Points
280
Yamakagashi

Yamakagashi

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2016
7,132 13,059 280
Hahaha Mwl Nyerere alikuwa kiboko ,yaani yupo kama Gulfstream Jet ni ndogo kiumbo ila very powerful

Itachukua muda kupata watu wa aina yake

R.I.P Mwl Nyerere
 
MUTTAZ

MUTTAZ

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2016
Messages
296
Likes
222
Points
60
MUTTAZ

MUTTAZ

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2016
296 222 60
Dah! Hata mm imenigusa sana, Ila pongezi kwa Mwl. Baba wa Taifa la Tanganyika! I real Love the Man Mr. Teacher for whatever what happens!
 
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2012
Messages
13,153
Likes
4,641
Points
280
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2012
13,153 4,641 280
Nimeangalia chumba alichokua anaishi Kaunda nikapata huruma kimtindo.. Yaani Rais kuishi katika kile kichumba.. Sipati picha huko Rumande aliko Lema kukoje
 
H

Hardwood

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2010
Messages
904
Likes
584
Points
180
H

Hardwood

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2010
904 584 180
Nyerere naye aliingilia mamlaka ya nchi nyingi mno
Kubwa kuliko yote ni hoja alizojenga UN kushinikiza CHINA ipewe hadhi ya KURA YA VETO ambayo initially walipewa zile nchi zilizokuwa kwenye kundi la washindi wakati wa WW2.

Wakati huo no nation could foresee that one day CHINA would endanger US position as World's Superpower. Jambo hilo ni bahati ya mtende kwa taifa la China hasa wakati huu ambapo foreign policy ya CHINA inavyokinzana na ile ya Marekani. Kwahiyo, CHINA ana nguvu ya ku-veto maamuzi yoyote kule UN(na mabaraza yake) ambayo yako kinyume na maslahi yake.

Jambo hili ni chungu mno kwa Marekani.
 
Chumchang Changchum

Chumchang Changchum

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2013
Messages
3,397
Likes
2,457
Points
280
Chumchang Changchum

Chumchang Changchum

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2013
3,397 2,457 280
Hebu weka vizuri hapa. Kwani kipindi Kaunda anawekwa ndani na Chiluba rais wa Tanzania alikuwa nyerere mpaka awe na uwezo wa kutishia kuzuia bidhaa za Zambia toka Dsm!!?
Mkuu Mwl Nyerere akuwa Kiongozi wa nchi lkn kumbuka alikuwa na ushawishi mkubwa ndani ya nchi..
Sorry..
Una umri gani?
 
Tangawizi

Tangawizi

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2009
Messages
3,032
Likes
1,056
Points
280
Tangawizi

Tangawizi

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2009
3,032 1,056 280
Chiluba was a fool...RIP
 
C

chuwaalbert

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2010
Messages
3,587
Likes
1,859
Points
280
C

chuwaalbert

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2010
3,587 1,859 280
TAZARA na TAZAMA ni Nyerere na Kaunda...
 
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
38,418
Likes
51,085
Points
280
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
38,418 51,085 280
Mtu yeyote aliye Pata kibali kutoka kwa MAULANA kuongoza mamilioni ya watu anakuwa sio mtu wa kawaida . ..inatakiwa hekima kushuhulika naye . ..kumbuka Daudi na Sauli . ...Daudi alimwachia Mwenye Enzi Mungu ashuhulike na Sauli kwani Sauli alikuwa ni mpakwa mafuta wa Mwenye Enzi Mungu . ..tuwe na hekima katika mienendo yetu . .
Na sisi tutapata kibali kutoka kwa mungu kufuta hati ya shamba la Mkapa.
 

Forum statistics

Threads 1,273,538
Members 490,428
Posts 30,484,489