• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Uzito wa watoto

S

Solarpanel

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2012
Messages
235
Points
195
S

Solarpanel

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2012
235 195
Jaman habari za leo,me naomba kujua uzito sahihi mtoto anaotakiwa kuwa nao according to umri.najua kuna factor kama urefu nk,in my case mwanangu wa miezi kumi na moja ana kg 8.4 is it ok?please wenye utaalamu wa watoto wanijuze,najitrahidi sana lakin sjui nakosea wapi,
 
Mtende

Mtende

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2010
Messages
4,977
Points
2,000
Mtende

Mtende

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2010
4,977 2,000
Jaman habari za leo,me naomba kujua uzito sahihi mtoto anaotakiwa kuwa nao according to umri.najua kuna factor kama urefu nk,in my case mwanangu wa miezi kumi na moja ana kg 8.4 is it ok?please wenye utaalamu wa watoto wanijuze,najitrahidi sana lakin sjui nakosea wapi,
yes its very ok as long haumwi,kama she is health and strong,amechangamka na yupo normal then she is ok, uzito is not that much muhimu kama afya,watoto wengine ana kilo kumi na tano lakini afya mbovu,cha muhimu usiache kumnyonyesha na zingatia lishe,mimi mwanangu ana miezi sita na ana kilo sita sasa ikawa inanitia shaka nikampeleka kwa dokta specialist akaniambia mtoto yupo very ok i should not worry
 
H

hippocratessocrates

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2012
Messages
3,600
Points
1,195
H

hippocratessocrates

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2012
3,600 1,195
Jaman habari za leo,me naomba kujua uzito sahihi mtoto anaotakiwa kuwa nao according to umri.najua kuna factor kama urefu nk,in my case mwanangu wa miezi kumi na moja ana kg 8.4 is it ok?please wenye utaalamu wa watoto wanijuze,najitrahidi sana lakin sjui nakosea wapi,
Mtoto wako ni wa jinsia gani, na alizaliwa na uzito kiasi gani?
 
smallvile

smallvile

JF-Expert Member
Joined
Sep 12, 2012
Messages
495
Points
250
smallvile

smallvile

JF-Expert Member
Joined Sep 12, 2012
495 250
Ni vyema kushauriana kuhusu uzito hasa ukizingatia long term implication watoi wadogo tu nowadays wako diabetic ...hypertensive..an da like which have a direct corelation with body weight/length
Whats tha message we get here?
Ya baby mighty luk healthier for ya but paramedics says ya baby is illhealth...
It caries long term complication ruther than what we see at sport
For da betterment of ya health in da future.. make sure ya have a reasonable at least for kids use the RCH child clinic card make sure ya babys weight iko in da middle shade....ts not a rule of thumb..one mighty be slim low weight genetically
 
Mtende

Mtende

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2010
Messages
4,977
Points
2,000
Mtende

Mtende

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2010
4,977 2,000
Ni vyema kushauriana kuhusu uzito hasa ukizingatia long term implication watoi wadogo tu nowadays wako diabetic ...hypertensive..an da like which have a direct corelation with body weight/length
Whats tha message we get here?
Ya baby mighty luk healthier for ya but paramedics says ya baby is illhealth...
It caries long term complication ruther than what we see at sport
For da betterment of ya health in da future.. make sure ya have a reasonable at least for kids use the RCH child clinic card make sure ya babys weight iko in da middle shade....ts not a rule of thumb..one mighty be slim low weight genetically
nakubaliana kabisa na wewe
 
S

Solarpanel

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2012
Messages
235
Points
195
S

Solarpanel

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2012
235 195
yes its very ok as long haumwi,kama she is health and strong,amechangamka na yupo normal then she is ok, uzito is not that much muhimu kama afya,watoto wengine ana kilo kumi na tano lakini afya mbovu,cha muhimu usiache kumnyonyesha na zingatia lishe,mimi mwanangu ana miezi sita na ana kilo sita sasa ikawa inanitia shaka nikampeleka kwa dokta specialist akaniambia mtoto yupo very ok i should not worry
tx much kwa ushauri wako mzuri,ni mchangamfu sana,hatulii hata kidogo nashukuru pia hajaumwaumwa magonjwa yale ya kitoto,kuna muda hukataa msosi bt najitahidi mpk anakula,niliambiwa pia kuwa anatumia calories kwenye kucheza hivo hawez kuwa na uzito mkubwa so ni reasonable,kila la heri
 
S

Solarpanel

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2012
Messages
235
Points
195
S

Solarpanel

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2012
235 195
Mtoto wako ni wa jinsia gani, na alizaliwa na uzito kiasi gani?
ni wa kiume,alizaliwa na kg 3.7 na kutokea hapo amekuwa akongezeka nusu kilo kila mwezi mpk hivi miez ya mwishoni ndipo alianza kuongeza 0.4,.3 au kubaki hapo hao,ushauri wako plz
 
S

Solarpanel

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2012
Messages
235
Points
195
S

Solarpanel

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2012
235 195
Ni vyema kushauriana kuhusu uzito hasa ukizingatia long term implication watoi wadogo tu nowadays wako diabetic ...hypertensive..an da like which have a direct corelation with body weight/length
Whats tha message we get here?
Ya baby mighty luk healthier for ya but paramedics says ya baby is illhealth...
It caries long term complication ruther than what we see at sport
For da betterment of ya health in da future.. make sure ya have a reasonable at least for kids use the RCH child clinic card make sure ya babys weight iko in da middle shade....ts not a rule of thumb..one mighty be slim low weight genetically
tx much,kwa nilivokuelewa ni kuwa i shud make use of that clinic card ya watoto,surely i still take him to clinic and yupo katika ile green line meaning its jus ok,what wories me ni kuwa miez mingine haongezek au anaongezeka kidogo,ndio nikaomba ushauri jinsi a kudeal na watoto hivi au pale wanapokosa apetite
 
H

hippocratessocrates

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2012
Messages
3,600
Points
1,195
H

hippocratessocrates

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2012
3,600 1,195
ni wa kiume,alizaliwa na kg 3.7 na kutokea hapo amekuwa akongezeka nusu kilo kila mwezi mpk hivi miez ya mwishoni ndipo alianza kuongeza 0.4,.3 au kubaki hapo hao,ushauri wako plz
Kutokana na upimaji wa siku hizi (kupimwa na nguo) inafanya kutopata uzito halisi wa mtoto, hii ni kwa sababu watoto wanapimwa na Nguo (nepi, socks, kofia, sweta, n.k).

Kwa kawaida uzito wa mtoto inatakiwa, tunategemea uongezeke mara mbili yaje afikishapo miezi 6, na kuwa mara tatu ya Uzito wa kuzaliwa. Hivyo basi kuongezeka kwa uzito kwa wastani au zaidi ya wastani (ukifuatisha kadi ya kliniki) si kubaya..baadhi ya mambo husababisha watoto kuwa wakubwa kupita kiasi baadhi ni Kuwepo kwa watoto hao katika ukoo (bila shida yeyote/Normal variant), Kisukari, n.k. Lakini hadi kufikia hitimisho la ugonjwa wowote lazima uzito HALISI ujulikane.
 

Forum statistics

Threads 1,405,123
Members 531,912
Posts 34,477,748
Top