Uzi maalum: Uliza chochote kuhusu Drone

Uzi maalum: Uliza chochote kuhusu Drone

mada nzuri sana nimeipenda ...kuhusu hizo drones je huwa zinatofautiana kwa uzito na ukubwa ??? na kuna mtu"" alikuuliza swali kuhusu""" uweze kano wa drones kuweza '''kubeba mabomu au bastola''' nakufnya tukio la uhalifu ""ila hukumjibu
 
mada nzuri sana nimeipenda ...kuhusu hizo drones je huwa zinatofautiana kwa uzito na ukubwa ??? na kuna mtu"" alikuuliza swali kuhusu""" uweze kano wa drones kuweza '''kubeba mabomu au bastola''' nakufnya tukio la uhalifu ""ila hukumjibu
Drone zainatofautiana kulingana na kampuni inayotengeneza sasa hv kuna kampuni nyingi ila DJI ndio tuseme ni kampuni kubwa kwa drones zinazotumika kufanyia video na hata kazi zingine kama kupeleka madawa, ila ukitaka hyo ya kubeba silaha ni mpka wakutengenezee gimbal maalum yakubeba hiyo silaha ila hamna za namna hyoambazo zimeshawahi kutufikia mpka ueke oda wakutengenezee
 
mada nzuri sana nimeipenda ...kuhusu hizo drones je huwa zinatofautiana kwa uzito na ukubwa ??? na kuna mtu"" alikuuliza swali kuhusu""" uweze kano wa drones kuweza '''kubeba mabomu au bastola''' nakufnya tukio la uhalifu ""ila hukumjibu
Hii ni kwa kibali maalum kwenda kiwandani.
 
Drone zainatofautiana kulingana na kampuni inayotengeneza sasa hv kuna kampuni nyingi ila DJI ndio tuseme ni kampuni kubwa kwa drones zinazotumika kufanyia video na hata kazi zingine kama kupeleka madawa, ila ukitaka hyo ya kubeba silaha ni mpka wakutengenezee gimbal maalum yakubeba hiyo silaha ila hamna za namna hyoambazo zimeshawahi kutufikia mpka ueke oda wakutengenezee
oooohh sawa nimekuelewa nahata kama zipo haziwezi kuruhusiwa kutumiwa na wananchi ni lazima zitakuwa ni kwaajili ya matumizi ya kijeshi ....mwaka Jana niliona taatifa kuwa Dubai wame lounge magari yasiyo kuwa na Dereva pia yanayotumia kuongozwa na camera ...wenzetu wapo mbali mnoo
 
Drone zainatofautiana kulingana na kampuni inayotengeneza sasa hv kuna kampuni nyingi ila DJI ndio tuseme ni kampuni kubwa kwa drones zinazotumika kufanyia video na hata kazi zingine kama kupeleka madawa, ila ukitaka hyo ya kubeba silaha ni mpka wakutengenezee gimbal maalum yakubeba hiyo silaha ila hamna za namna hyoambazo zimeshawahi kutufikia mpka ueke oda wakutengenezee

Ivi hizo drone unaweza kuzitumia kumpiga picha mtu bila yeye kujua ,? Namaanisha unaweza kuzitumia kwenye upelelezi fulani labda kuna mtu mnaitaji kumkamata anauza unga au chochote kibaya , sasa katika kutaka kujenga ushahidi mzuri mahakamani akatokea mmoja wa askari akajifanya mnunuzi wakati huyo muhalifu anamuuzia askari wetu iyo drugs au milungi, kukawa n.a. drones hewani ikimchukua n.a. picha kabisa ili kujenga ushahidi mzuri kwa court? NA je drones zinarikodi sauti kuanzia umbali gani toka eneo la tukio au shuhuri yoyote mkuu?
 
oooohh sawa nimekuelewa nahata kama zipo haziwezi kuruhusiwa kutumiwa na wananchi ni lazima zitakuwa ni kwaajili ya matumizi ya kijeshi ....mwaka Jana niliona taatifa kuwa Dubai wame lounge magari yasiyo kuwa na Dereva pia yanayotumia kuongozwa na camera ...wenzetu wapo mbali mnoo
Na pia wamefanya majaribio ya drone ya kubeba mtu majaribio hayo yamefanyika dubai
 
Ivi hizo drone unaweza kuzitumia kumpiga picha mtu bila yeye kujua ,? Namaanisha unaweza kuzitumia kwenye upelelezi fulani labda kuna mtu mnaitaji kumkamata anauza unga au chochote kibaya , sasa katika kutaka kujenga ushahidi mzuri mahakamani akatokea mmoja wa askari akajifanya mnunuzi wakati huyo muhalifu anamuuzia askari wetu iyo drugs au milungi, kukawa n.a. drones hewani ikimchukua n.a. picha kabisa ili kujenga ushahidi mzuri kwa court? NA je drones zinarikodi sauti kuanzia umbali gani toka eneo la tukio au shuhuri yoyote mkuu?
Unaweza piga picha ila tatizo ni zile kelele za propeller ndio zinaweza mshitua yule mlengwa ila DJI wametengeneza drone toleo la mwaka huu inaitwa DJI Mavic Air hizi hazina kelele sana wamereduce kelele kama db20 hv kwahyo waweza tumia vizuri sana ,na hata mm nimeshatumia sana kwa kesi mahakamani kuna jirani yetu aliongeza mpka sasa hakujua nilishapigaga picha za drone ninazo kwahyo kabla ajaongeza nilishapigaga picha na baada ya kujenjiongezea eneo na kujenga ukuta wa fensi nikapiga tena na nilizitumia picha hizo mahakamani na ameambiwa avunje ule ukuta
 
Ivi hizo drone unaweza kuzitumia kumpiga picha mtu bila yeye kujua ,? Namaanisha unaweza kuzitumia kwenye upelelezi fulani labda kuna mtu mnaitaji kumkamata anauza unga au chochote kibaya , sasa katika kutaka kujenga ushahidi mzuri mahakamani akatokea mmoja wa askari akajifanya mnunuzi wakati huyo muhalifu anamuuzia askari wetu iyo drugs au milungi, kukawa n.a. drones hewani ikimchukua n.a. picha kabisa ili kujenga ushahidi mzuri kwa court? NA je drones zinarikodi sauti kuanzia umbali gani toka eneo la tukio au shuhuri yoyote mkuu?
Drone huwa haichukui sauti inapiga picha na hata video ila video inakuwa haina sauti ila kwa hizo phantom 4 pro kuendelea kwenye update za firmware kwa sasa kwemye remote pale inachukua sauti sio kule kwenye drone,

Na pia drone unapokuwa unarecord inarecord mara mbili kwenye drone na kwenye remote maana huwa tunatumia cm as a display kwenye remot japo kuna drone nyingine unatumia display iliyokuja na remote. Sasa basi kule kwenye drone tunaweka sd card na kwenye remote tunayo cm unapo press record kule kwenye drone inarecord na huku kwenye cm yako ina record, kwahyo footage zinakuwa kule kwenye memory card na huku kwenye cm kuna kuwa na footage lakini zitakazo kuwa na quality ya kuzitumia ni zile za kwenye drone.

Drone inauwezo wakurekodi format au resolution:
640 x320 p
720 x 640
1080 x 720
1980 x 1080
2 k
4k
Kwa hyo una uwezo wakupata picha nzuri zaidi
 
Asante sana kijukuu cha Lupamba endelea kutupatia madini haya muhimu ya teknolojia,
Swali langu je,, ikiwa kuna tatizo lolote la kibinadamu kwa muongozaji wa drone na drone ipo juu ya mkusanyiko wa watu, ikapelekea drone kudondoka zile propeller haziwezi kudhuru watu,,?
 
Je Drone inaweza kwenda umbali gani kabla ya kuisha chaji? Mfano niko Dar es salaam naweza peleka kifurushi Moshi na kurudi kabla ya chaji kuisha?



Je Drone inaweza kwenda umbali gani kabla ya kuisha chaji? Mfano niko Dar es salaam naweza peleka kifurushi Moshi na kurudi kabla ya chaji kuisha?

Drone nyingi zina dakika 25 za kukaa na chaji kuanzia Phantom 3 mpka phantom 4 ambayo ina dakika 28 za kukaa na chaji ila DJI marvic Air inakaa na chaji Dakika 30 ,

NOTE : DRONE IKIISHA CHAJI IKIWA JUU HAIANGUKI ITARUDI YENYEWE MAHALI ILIPOTOKEA KWAMAANA POINT AMBAYO ILIKUWA RECORDED KWEMYE MAP.

INARUDIJE??????


ATTACH]


Ukiangalia Upande wa kushoto wa screen yetu utaona kuna buton imechorwa mshale na ina halama "H" kama tunavyojua halama H inatumika kwenye viwanja vya Helicopter so hiyo butone inaitwa Back home kama drone imepotelea huko na haujui iko wapi labda kamera imzeima ukibonyeza iyo buton drone hata kama iko umbali upi itarudi pale ulipo wewe kuna option mbili:

1: inategemea uliset vipi kwamba drone inapokuwa huko ulipo unapo press back home button ifanyenye au inalokata mawasiliano na remote ifanye nin, unaweza set kwamba ikirudi ifate iende ikatue popote remote ilipo kwamba hata kama ulihama poiti mahali ulipo yenyewe itakuja kukufata mahali umekaa na hyo remote hata kama uka panda gari ukaenda mita 500 toka pale mahali ulirushia drone itakufata. Na itatua hapo

2: labda uliset itue mahali ilikoondokea maana unaporusha drone huwa kuna kadada kana kwambia " The point has bee recoded check on the map" so huwa ina recod point zake inapopita
Na kurudi pale ilipoondoke hapa ni kwamba inapokula low batter au uliset kama ikipoteza connection na remote basi irudi home badala ya ku hover basi itarudi pale iliondokea

NOTE THAT: ::
DRONE INAENDA UMBALI WA KM 7 SEHEMU YENYE NAFASI NZURI KAMA HAKUNA MITI AU MAJENGO MAREFU KWAMAANA YAKUZUIA WAVE MAANA KWNYE DRONE KWNYE MIGUU YAKE KUNA ANTENA NA KWENYE REMOTE KUNA ANTENA

MISSION:

Unaweza panga mission kwenye drone yako kwakuchora point kwamba nataka hii drone ikitoka hapa ipite hapa ikiwa angani iwe kwenye Altitude ngapi na mita ngapi na iwe inakimbia kwa speed ya ngapi mph au ww utakavyo ona mfano:
ATTACH]

Hapa tunataka kutengeneza waypoint zetu na kumbuka tunapokuwa tunafanya hiv inamaana drone itakuwa kwenye Autopilot kwamba itapita yenyewe kwenye izo point utakazo chora hapo kwenye map.
ATTACH]
unaset unavyopenda kulingana na mission yako kwamba distance iwe ngapi na speed iwe ngapi

ATTACH]
hapa unaweza ona point zetu kwamba tutatoka point A mpka point B kwakupitia hapa na hapa na ikifika sehemu flan iende juu fut ngapi na ikiwa kwenye altitude ngapi
 

Attachments

  • Waypoints-1.jpg
    Waypoints-1.jpg
    78 KB · Views: 27
  • Waypoints-1.jpg
    Waypoints-1.jpg
    78 KB · Views: 31
HIVI NDIVYO UNAVYOWEZA KUITENGENEZEA MISSION DRONE KWENYE MAP YAKO NA IKAENDA JINSI ULIVYOSET NA IKIWA IKO KWENYE AUTOPILOT NA IKARUDI YENYEWE BILA YA WW KUFANYA CHOCHOTE .
NOTE: unapotumia option hii uwe na uhakika na mahesabu sahii ya njia uliyochagua kupita kuwa kuna miti yenye urefu gani au majengo ili kuweka altitude sawa na kwamba drone ireke mita ngapi juu ikifika sehemu kuna miti au majengo
Waypoints-1.jpg
Waypoints-Settings-2.jpg
Waypoints-Fly-3.jpg
Waypoints-Points.jpg
Waypoints-Set-2.jpg
Waypoints-FavoriteMission-2.jpg
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom