'Uwongo wa Dr Slaa' na maslahi ya taifa


M

Magobe T

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2008
Messages
3,061
Likes
395
Points
180
M

Magobe T

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2008
3,061 395 180
Wakati Dr Slaa anaibua hoja za Richmond na EPA bungeni Dodoma aliitwa mwongo na mara kadhaa Spika wa Bunge alimwambia afute kauli yake. Sisi wote ni mashahidi. Lakini baada ya ukweli kugundulika kuwa Richmond na EPA ulikuwa ufisadi, vigogo kadhaa wa CCM wakasema hoja hizo ziliibuliwa na wao na si kutoka vyama vya upinzani. Walidai vyama vya upinzani vilidakia hoja yao ya ufisadi.

Hili la uchakachuaji wa kura za uchaguzi, Dr Slaa amekuwa akitajwa na vigogo fulanifulani kuwa ni mwongo na mchochezi (sedicious) na kwa sheria za Tanzania mwongo na mchochezi ni mhalifu. Kujua kuwa haya makosa mawili ni uvunjaji wa sheria za nchi, wewe au mimi ongopa juu ya serikali au chochea na na utakiona cha moto! Dr Slaa amekuwa akisisitiza kuwa ana ushahidi wa yale anayoyasema na anadai vyombo husika kuliko kukanusha vichunguze tuhuma hizo. Anasema yuko tayari kutoa ushahidi mahakamani endapo mtu yeyote anayeshtumiwa kuhusika kwake kwenye ufisadi au uchakachuaji wa kura atamshitaki.

Lakini mpaka sasa hatuoni huyu 'mwongo' na 'mchochezi' akikamatwa na vyombo vya dola. Je, inatufundisha nini sisi Watanzania? Binafsi najifunza mambo manne:

1. Dr Slaa siyo mwongo bali ni mkweli na anapigania haki inayoonekana ikipindishwa waziwazi kwa maslahi binafsi. Anaweka maslahi ya taifa mbele kwa yale anayotaka yatendeke!

2. Serikali yetu haina utashi wa kisiasa kushughulikia matatizo au changamoto zinazoikabili hasa pale wananchi wanapoelezea kero zao na kuhoji kwa nini hazishughulikiwi ipasavyo.

3. Wanaotaka na kutetea mabadiliko siku zote wanakumbana na matatizo kama anayokutana nayo Dr Slaa. Waliozoea njia za mkato wanaona kile wanachokifanya ndio sahihi na yule anayetaka haki itendeke anaonekana ndiye mbaya. Baadhi yetu tumekuwa tukiweka mbele ushabiki wa vyama kuliko maslahi ya taifa. Tukiendelea hivi, demokrasia Tanzania itabakia nadharia na maendeleo yatachelewa sana.

4. Kama Dr Slaa aliibua hoja za ufisadi kuhusu mikataba mibovu ya madini, Richmond, EPA nk na kuambiwa mwongo, sitegemei kama akiibua uchakachuaji wa matokeo ya kura za uchaguzi asiambiwe mwongo!
 
Nyahende Thomas

Nyahende Thomas

Verified Member
Joined
Nov 5, 2010
Messages
212
Likes
2
Points
35
Nyahende Thomas

Nyahende Thomas

Verified Member
Joined Nov 5, 2010
212 2 35
Hata mimi nilikuwa najiuliza swali hilo hilo, kama kweli Dr. Slaa ni muongo, mzushi, mchochezi na anahatarisha usalama wa taifa, mbona hachukuliwi hatua za kisheria?

Mimi nilitegemea badala ya TISS kuongea kinadharia tu, wangemchukulia hatua za kisheria kama inavyofanyika kwa wengine. Kuendelea kutomgusa Dr. Slaa ina maanisha kitu kimoja tu, wao ndio waongo, wazushi, wachochezi na ndio wanaohatarisha usalama wa taifa.
 
Mvaa Tai

Mvaa Tai

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2009
Messages
6,173
Likes
2,213
Points
280
Mvaa Tai

Mvaa Tai

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2009
6,173 2,213 280
Usije ukashangaa siku CCM wakidai suala la wizi wa kura wao ndo walianzisha na Dr Slaa alidandia hoja yao:tape:
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,392
Likes
467
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,392 467 180
Mahakamani ndo itajulikana mbivu na mbichi
 
MaxShimba

MaxShimba

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2008
Messages
35,816
Likes
139
Points
160
MaxShimba

MaxShimba

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2008
35,816 139 160
Kaazi kweli kweli
 
Makame

Makame

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2008
Messages
512
Likes
0
Points
0
Makame

Makame

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2008
512 0 0
Hilo inawezekana hao waliomjibu walijibu kwa kukurupuka na kujibu bila kujuwa hayo masuala undani wake.

Lakini Dkt Slaa bado ni muongo, kwani mwaka jana kwenye kampeni alichakachua barua ya kusema JK alikuwa anafanya Mkutano wa Siri mwanza, na RA, EL na wengine walikuwepo. Ikabainika kuwa ni Muongo

Sasa tusimtetee sana hata kama tunampenda; huwa anachemka sana tu.
 
Mikael P Aweda

Mikael P Aweda

JF Gold Member
Joined
Dec 17, 2010
Messages
2,934
Likes
40
Points
0
Mikael P Aweda

Mikael P Aweda

JF Gold Member
Joined Dec 17, 2010
2,934 40 0
Hilo inawezekana hao waliomjibu walijibu kwa kukurupuka na kujibu bila kujuwa hayo masuala undani wake.

Lakini Dkt Slaa bado ni muongo, kwani mwaka jana kwenye kampeni alichakachua barua ya kusema JK alikuwa anafanya Mkutano wa Siri mwanza, na RA, EL na wengine walikuwepo. Ikabainika kuwa ni Muongo

Sasa tusimtetee sana hata kama tunampenda; huwa anachemka sana tu.
Dr Slaa alisema akina kikwete walikaa kikao mwanza, akina kikwete na kundi lake wakakanusha. Wewe unamwamini yupi kati ya hao bila ushahidi. Mahakamani wangecheck hisotoria yao ya nyuma na kufanya uamuzi. Dr Slaa anajulikana kwa kusema ukweli - mifano michache imetajwa na mleta mada. Kikwete ni mwongo. Hajaleta maisha bora kwa kila mtanzania. idaidi ya watoto wake anatudanganya. - eti watoto kadhaa. Kwa hiyo, hata ktk sakata la mwanza mimi naamini Dr Slaa yuko sahihi. Na wewe je?
 

Forum statistics

Threads 1,237,806
Members 475,675
Posts 29,301,703